PDA

View Full Version : Cần Thêm Tính Năng >"<

Kiều Xink
01-09-2013, 06:32 PM
Bạn ơi!! mình thấy game này có thêm 1 số tính năng nữa thì nó sẽ làm game thú vị hơn ^^
Ví Dụ như : mở thêm Tắm Suối , Lễ Đường ,... còn một số cái nữa nhưng lại quên :D
Đây chỉ là ý kiến riêng mình thui nhá ^^ k bít ý kiến mọi ng` thế nào :x

Quách Tương
02-09-2013, 04:17 PM
Cám ơn bạn tham gia đóng góp ý kiến cho NKVS
Mình sẽ thu thập ý kiến của các bạn để đưa lên BQT xem xét.
Chúc bạn chơi game vui vẻ

BátĐạtNhĩĐa
02-09-2013, 05:43 PM
Góp ý thêm với NPH:
+ Nên mở bí cảnh + thanh vân phong mỗi ngày đi dc nhiều hơn chứ mỗi thứ đi dc có 2 lần thì ko thấm vào đâu.
+ Chiến trường nên cho báo danh ra - vào thoải mái ko nên mặc định trong 10 phút.
+ Lịch luyện nên cho mỗi ngày làm đượC thêm nhiều hơn chứ 10 lần thì cũng quá ít.
+ Nhiệm vụ truy nã cũng nên tăng số lần thực hiện. (Mình rất thích chức năng này của game vì nó buộc mình phải tự giác tìm vị trí boss)
Mong NPH biết lắng nghe ý kiến gamer để xây dựng game ngày càng hấp dẫn.

Skyo
02-09-2013, 06:31 PM
Góp ý nhỏ nữa là, tại các map nên có 1 NPC dịch chuyển. Máu có thể mua nhanh , mua từ xa thông qua auto

Trường BN91
02-09-2013, 06:56 PM
theo ý kiến của mình như thế này.

+Nên mở thêm nhiều tính năng cũng như phó bản.
+tăng tỉ lệ và xác xuất rớt đồ của quái. VD nhử thủy tinh, đồ ký, thừa,...
+ên điều chỉnh phần thưởng của SK kỳ ngộ bí cảnh.. vì đi cái này mất time mà chằng có cái gì.
+nên tăng số lần phó bản bí cảnh, TVP. theo mình là mỗi ngày đi được >=5 lần chẳng hạn. có thể tích lũy 20 lần.
+nên điều chỉnh lại nv truy lã nên thành 10-20 lần/ 1 ngày. và phẩn thưởng ngoài điểm cốn hiếng, EXP, thì còn có xác xuất thưởng thủy tinh, trang bị ( dù là ký hay thừa cũng dk để ae đổi lấy điểm truyện ký----> sẽ khiến cho AE vui hơn và làm nv nhiệt tình hơn)
+nên điể chỉnh nv vận tiêu. thường thường nv vận tiêu cũng là 1 quân cờ làm giàu nhưng ở đây cũng chưa thấy gì. ẼP thì ít, bạc cũng ko dk bao nhiu? mà lại còn là bạc khóa nựa trị. nên điều chỉnh tăng số lần vận tiêu nên thành 3 hay 4. tăng thưởng EXP theo màu sắc tiêu * cấp độ nhận vật( VD: như tôi cấp 76. nhận tiêu lục dk EXP 300 000, thì ẼP của tôi nhận dk là. 300 000*76=?, EXP tăng theo màu tiêu VD: trắng, lục, lam, tím. là 1: 1,2: 1,5: 2)
+ nên điề chỉnh nv thương hội. ngoài nhận thưởng tại các môc 10,20,30 ngoài EXP, bạc khóa nên cho thêm vô thủy tinh, chẳng hạn như 1-2 viên lam thủy tinh chẳng hạn. cồn phần thưởng cuối cùng mốc 40 nên tăng từ 1 tử thủy tinh nên thành 2.
và cũng nên điều chỉnh tỉ lệ rớt LB TVP ra nhiều hơn.

còn mấy thứ nữa nhưng giờ bận đi CT nên tí nữa vô góp ý tiếp.

toi tin rằng nến điểu chỉnh phù hợp thì game đã hay lại càng đỉnh hơn

Ngạo
02-09-2013, 06:59 PM
Mình thì góp ý là trong 1 ngày sẽ có 1 giờ vận tiêu x2 exp và bạc ^^

Trường BN91
02-09-2013, 07:43 PM
vừa đi CT song, lọt trong TOP 20(19).......
Cái Bang nhà ta Vô Địch. các phái khác ăn dk và TOP cũng chỉ nhờ vào cái auto PK mà thôi. chứ nói thẳng thừng nếu CT pk = tay thì chẳng phái nào ăn dk CB, và TOP sẽ toàn CB.

còn 1 việc tôi cũng góp ý nốt đó là. việc moet túi phúc. nên mở 30 túi /1 ngày nhue hồi 6x ý............

thank! vì đã ko ném đá!

BátĐạtNhĩĐa
03-09-2013, 07:48 AM
Thương hội làm bù cả mặt mà chỉ đáng giá 1 viên tử thủy tinh :oh:

HantyTruong
04-09-2013, 11:56 AM
Game này ít đồ quá nên mỗi lần lên cấp thì ai cũng như ai, nên cho tỷ lệ đánh quái rớt đồ hên xui may mắn sẽ đc nhiều dòng, cấp thấp nếu may mắn cũng sẽ nhặt đồ ngon hoặc bí tịch võ công tuyệt mật giang hồ nào đó mà ít người sỡ hữu được để có thêm động lực mà đối phó chống trả mấy đứa pk vô tội vạ (và cái điều này cũng coi như là duyên phận có duyên may mắn thì tìm đc học được nó như vậy sẽ phong phú hơn và có thêm hứng khởi để trụ lại với game, như vậy sẽ có nhiều điều để trải nghiệm game hơn nữa

Và tăng thêm nhiệm vụ cho những người chơi đơn nữa, đa phần game toàn nhiệm vụ cần party mới làm được mà tụi bạn mình chán off game hết rồi nên giờ vô chỉ làm được vài nhiệm vụ rồi thôi (lần đầu mình chơi game kiếm hiệp online nên mình nghĩ vậy)

Leelan
04-09-2013, 12:11 PM
Góp ý thêm với NPH:
+ Nên mở bí cảnh + thanh vân phong mỗi ngày đi dc nhiều hơn chứ mỗi thứ đi dc có 2 lần thì ko thấm vào đâu.
+ Chiến trường nên cho báo danh ra - vào thoải mái ko nên mặc định trong 10 phút.
+ Lịch luyện nên cho mỗi ngày làm đượC thêm nhiều hơn chứ 10 lần thì cũng quá ít.
+ Nhiệm vụ truy nã cũng nên tăng số lần thực hiện. (Mình rất thích chức năng này của game vì nó buộc mình phải tự giác tìm vị trí boss)
Mong NPH biết lắng nghe ý kiến gamer để xây dựng game ngày càng hấp dẫn.

k phải ai cũng có thời gian ngồi chơi game cả ngày như bạn đâu...