PDA

View Full Version : Góp ý về event và hoạt động thương hội!

catngheo
03-09-2013, 09:28 AM
Thứ nhất về event, quả thật event ingame đầu tiên là đập trứng quá nhàm chán so với một game onl kế thừa VLTK + KT. Mình cũng như các hảo hữu mong muốn có một event tốt hơn, và cũng không vô lý như event này. Điển hình là đập trứng bằng búa không khóa mà đồ ra toàn đồ khóa :angry:
Mình mong muốn NPH sớm có những event ví dụ ghép một số đồ rớt ra từ quái, có thể ghép với đồ trong shop để ra phần thưởng phong phú hơn. Và thêm nữa là tiền nào thì của nấy, dùng đồ không khóa ăn event thì phải được đồ không khóa chứ không phải toàn đồ khóa như bây giờ. Có thể điều chỉnh xác xuất ra đồ, và hạn chế số lượt ăn event của mỗi acc :byebye: Vì vậy mong rằng thay vì tốn quá nhiều công sức cho việc thiết kế event diễn đàn + event nhảm, thì mong rằng NPH sẽ đầu tư chất xám cho các event ingame.

Thứ hai về thương hôi. Mình không chê phần thưởng từ thương hội, nhưng không có gì để nói nếu Thần bí thương nhân không bán thỏi bạc khóa. Thỏi bạc khóa từ thần bí thương nhân làm giá trị của bạc thường gần như bằng không. Hiện tại vẫn có một số người không biết đi mua bạc thường, nhưng càng ngày càng ít. Vì vậy phần thưởng từ thương hội gần như là con số không tròn trĩnh ( phần thưởng kinh nghiệm 40 lượt chỉ = 1 lần truyền công). Cho hỏi còn mấy người chạy thương hội trừ những đại gia ra. Rất mong muốn TBTN không bán thỏi bạc nữa!

Quách Tương
03-09-2013, 03:38 PM
Thứ nhất : Even đập kim đản ra đồ khóa là để hạn chế vấn nạn đồ và thủy tinh rớt giá làm game bị ảnh hưởng.
-Về Ý kiến thêm các even dạng ghép đồ mình sẽ gửi ý tưởng này lên NPH game để có thể xem xét.
Thứ hai : hiện tại đa số các game thủ vẫn còn cường hóa ở cấp độ thấp lên cảm tưởng số lượng bạc trong tài khoản là nhiều, khi cường hóa cấp 10 đổ lên thì những thỏi bạc không dễ dàng mua như bạn nói lữa và khi đó bạc khóa sẽ rất là quý.
Cám ơn bạn tham gia đóng góp ý kiến cho NKVS, Chúc bạn chơi game vui vẻ. !!!

Trường BN91
03-09-2013, 03:52 PM
Thứ nhất : Even đập kim đản ra đồ khóa là để hạn chế vấn nạn đồ và thủy tinh rớt giá làm game bị ảnh hưởng.
-Về Ý kiến thêm các even dạng ghép đồ mình sẽ gửi ý tưởng này lên NPH game để có thể xem xét.
Thứ hai : hiện tại đa số các game thủ vẫn còn cường hóa ở cấp độ thấp lên cảm tưởng số lượng bạc trong tài khoản là nhiều, khi cường hóa cấp 10 đổ lên thì những thỏi bạc không dễ dàng mua như bạn nói lữa và khi đó bạc khóa sẽ rất là quý.

ok! vote nay thi 30 ky tu! hehe

catngheo
05-09-2013, 07:33 AM

Mình full set 10 mà chưa một lần đi mua thỏi bạc, trong rương vẫn còn 56v bạc khóa, đa số những người đi mua thỏi bạc đều là những người không biết chơi, hoặc muốn up đồ nhanh. Giờ rao kênh TG 10v bạc =200v chẳng ai mua@@ vậy chắc đến khi người ta up được set 13,14 thì rương chắc phải 1,2k vạn @@. Đó là còn đi PK mua máu tá lả luôn... Thiết nghĩ giờ bỏ thỏi bạc trong TBTN, sau này mà khan hiếm thì bán lại. Không ai làm thương hội nữa thì lệnh bài các loại rớt giá thảm hại...

nguyen duc hau
05-09-2013, 10:28 AM
kể ra mua đồ không khóa mà đập ra toàn đồ k khóa cũng đau thật t đập miết toàn ra triệu hoán thú phù 2 ngày đập max đc 1 viên ttt.event lần sau NPP nên cho vật phẩm train quái tinh anh rớt ra và mua 1 vật phẩm ở shop rồi ghép lại mở ra đồ không khóa thì mới vui.dù sao cũng hạn chế rất nhiều.ví dụ như train qoái tinh anh có tỷ lệ rớt ra vật phẩm như tín vật tinh anh chẳng hạn 2 3 4 hjoawcj 5 cái như thế + 1 cái ở shop giá khoảng 100v 1c ghép đc 1 túi quà mở ra có điều bất ngờ không khóa.thế vui hơn nhiều.còn nhiệm vụ thương hội thật ra 1 ngày hơi khó có thể làm xong mà phần thưởng 1 viên ttt hơi ít còn bạc khóa hay k khóa mình thấy cyngx được rồi vì mình toàn mua găng tay vàng

LOUIS
06-09-2013, 10:06 AM
EVENT đập kim đan rất nãn , Mong event trung thu sắp tới hấp dẫn hơn .