PDA

View Full Version : 1 số vấn đề bất cập trong game.

Khanhtung21
05-09-2013, 12:31 PM
Như tiêu đề, sau đã trải nghiệm tất cả các Sự kiện trong game ở thời điểm hiện tại. Mình có 1 số ý kiến sau đây mong được góp ý và sửa lại:

1- Vấn đề về đấu phái:
a) Lag Đấu phái: Mình đã dính 2 lần trường hợp này. Khi kết thúc 1 trong 4 vòng loại mà nhẩy lên mình bị đẩy khỏi sân báo danh và bị đưa ra đảo của môn phái, không thể mua máu. Mình đã thử thoát ra vào lại, có thể khắc phục được nhưng ko kịp mua máu cho vòng đấu tiếp theo.
b) Dùng chất kích thích: Các đại gia top công lực, top cường hóa... đã khỏe và nhiều tiền họ tiếc gì 1 ít hoạt lực để sẵn sàng chế ra được, đã khỏe nay còn khỏe hơn, mất cân bằng sự kiện game. Khi mà tân nhân vương hàng tuần đều rơi vào tay mấy người này. Theo mình nên vô hiệu hóa bất cứ buff ngoài nào (kích thích hay cầu khấn) khi vào đấu phái.

2- Vấn đề Event 2-9 đập Kim đan. Event này phải nói là hút máu rất ác nhưng phần thưởng lại khiến gamer đập bàn phím. Mình nghĩ nên chỉnh lại phần thưởng vủa Event này cho xác xuất rút trúng Ly Vân Ty nhiều hơn là hợp lý. Không cần giảm giá Búa bạc.

3- Vấn đề Hoạt lực cho member trở nên xa vời. Số lượng thần hành thạch hay hồi thiên đan chế tạo trong 1 ngày ko đủ với 5 quả hoạt lực đã cho. Vậy Hoạt lực đâu ép đồ? Hoạt lực đâu ép hợp quyển??? Tiền!!! Trong khi even đập kim đan đã hút hết tiền của những member đầu tư tầm trung (khoảng vài trăm nghìn 1 tháng) thì tiền đâu cho những thứ ntn? Mình nghĩ nên có nhiều sự kiện cho hoạt lực hơn.

4- Mình hỏi về vấn đề Bí tịch. Khi mình học max 1 quyển bí tịch rồi, muốn học thêm 1 quyển nữa thì có tác dụng thêm được ko?

Ý kiến riêng của mình là vậy, AE xem còn gì bất cập hay có điểm nào bài viết mình chưa hợp lý thì góp ý. Thân!

5- (Thêm sau khi viết xong bài) Vấn đề về lag của Tiêu dao: Mạng tốt nhưng thỉnh thoảng mình đánh lại bị miss đối phương khi từ xa chạy vào. Trong khi Tiêu dao phái có khả năng "vồ" 1 phát mất ít nhất nửa bình máu đối phương, thì khi xảy ra lag mình "vồ" đối phương ko mất 1 giọt máu nào, DAMGE KO NHẢY và khi dùng skill 1x chọc thì MISS LIÊN TỤC, nhưng lại CÓ HIỆU ỨNG NHƯỢC, THƯƠNG, TÀN xảy ra trên người đối tượng. Mong NPH sửa lại điểm này.

Lơ Ngơ
05-09-2013, 01:28 PM
Mình mạn phép xin có ý kiến với bạn thế này nhé:
Vấn đề thứ 1 : Đấu phái
-Lag đấu phái. Oke , mình chưa gặp phải nhưng nếu lỗi thế này bạn báo lên NPH là chuẩn rồi
-Dùng chất kick thích: Theo mình bạn ko nên chành choẻ với nguời có tiền, mình nói thật đấy. Nguời ta mất tiền, mất tâm huyết nguời ta phải đuợc hơn chứ. Giờ lắm tiền mà bạn đòi công bằng, bạn đòi nguời chi ít tiền quán quân còn thằng chi nhiều tiền ngậm ngùi chịu thua thì bạn qua LOL với Dota mà chơi cho công bằng nhé.
Vấn đề thứ 2 : Event kim đàn
-Mình có tham gia, mất khoảng 1,5k vàng rồi, mình đuợc 1 cái ff3, 1 viên ttt. Mấy thứ lặt vặt ko tính. Còn mấy ông top chắc đập mất nhiều hơn mình nhiều nhưng vẫn thấy đeo ff2. Chốt: event hên xui. B chưa hên => đừng phàn nàn nữa.
Vấn đề thứ 3 : Hoạt lực.
-Theo mình thì 2,5k hoạt lực free cho 1 ngày là hợp lý. Đủ để những nguời ko bỏ tiền vào game túc tắc chơi rồi. Mình lại khẳng định lại 1 lần nữa, nguời ta CÓ TIỀN nguời ta ĐUỢC QUYỀN HƠN bạn. Bạn ko bỏ tiền mua thêm hoạt lực mà bạn đòi ép đồ, ép hợp quyển. Ôi thôi bạn bảo NPH cho bạn luôn cái sever đi, muốn chỉnh cho bạn thế nào thì chỉnh đi. Đùa chứ cứ thấy tỵ nạnh với nguời có tiền . Mệt hết nguời!
Vấn đề chứ 4 : Mình chơi sv mới nên chưa biết cái này nên ko bàn thêm.

Chốt lại: cảm nhận về game thì ko ai giống ai. Mình thì mình thấy game đến thời điểm này thì là oke, ko phải vì mình có chút may mắn nên nói vậy mà là mình thấy game này có rất nhiều điểm thú vị. À còn về tiền. Minh cào 200k để mua VIP 1 tháng và vàng để mua hoạt lực hàng ngay nên mình đứng ở phe bạn ở vấn đề kinh tế nhé. Mình chẳng liên quan 1 tý xíu xíu j đến NPH nên đừng nghĩ bênh vực hay pr nhé.
Cuối cùng, chúc b sớm tìm dc niềm vui khi chơi game chứ ko phải bực tức. Thân ái !!!!!!

Sĩ Tiến
05-09-2013, 01:37 PM
Thần hành thạch nên bán trong tạp hoá , nếu có thể thì bỏ thời gian phù ở bản đồ dã ngoại

Clary
05-09-2013, 01:52 PM
Vấn đề 4 thì mình đã thử và có thể trả lời giúp bạn: 1 loại bí tịch chỉ được dùng 1 cái thôi bạn ạ ^^
Theo mình nghĩ sau này sẽ có thêm các loại bí tịch mới để có thể lấp đầy đc 3 ô bí tịch

Khanhtung21
05-09-2013, 02:16 PM
-Lag đấu phái. Oke , mình chưa gặp phải nhưng nếu lỗi thế này bạn báo lên NPH là chuẩn rồi
-Dùng chất kick thích: Theo mình bạn ko nên chành choẻ với nguời có tiền, mình nói thật đấy. Nguời ta mất tiền, mất tâm huyết nguời ta phải đuợc hơn chứ. Giờ lắm tiền mà bạn đòi công bằng, bạn đòi nguời chi ít tiền quán quân còn thằng chi nhiều tiền ngậm ngùi chịu thua thì bạn qua LOL với Dota mà chơi cho công bằng nhé.
-Mình có tham gia, mất khoảng 1,5k vàng rồi, mình đuợc 1 cái ff3, 1 viên ttt. Mấy thứ lặt vặt ko tính. Còn mấy ông top chắc đập mất nhiều hơn mình nhiều nhưng vẫn thấy đeo ff2. Chốt: event hên xui. B chưa hên => đừng phàn nàn nữa.
-Theo mình thì 2,5k hoạt lực free cho 1 ngày là hợp lý. Đủ để những nguời ko bỏ tiền vào game túc tắc chơi rồi. Mình lại khẳng định lại 1 lần nữa, nguời ta CÓ TIỀN nguời ta ĐUỢC QUYỀN HƠN bạn. Bạn ko bỏ tiền mua thêm hoạt lực mà bạn đòi ép đồ, ép hợp quyển. Ôi thôi bạn bảo NPH cho bạn luôn cái sever đi, muốn chỉnh cho bạn thế nào thì chỉnh đi. Đùa chứ cứ thấy tỵ nạnh với nguời có tiền . Mệt hết nguời!

Chốt lại: cảm nhận về game thì ko ai giống ai. Mình thì mình thấy game đến thời điểm này thì là oke, ko phải vì mình có chút may mắn nên nói vậy mà là mình thấy game này có rất nhiều điểm thú vị. À còn về tiền. Minh cào 200k để mua VIP 1 tháng và vàng để mua hoạt lực hàng ngay nên mình đứng ở phe bạn ở vấn đề kinh tế nhé. Mình chẳng liên quan 1 tý xíu xíu j đến NPH nên đừng nghĩ bênh vực hay pr nhé.
Cuối cùng, chúc b sớm tìm dc niềm vui khi chơi game chứ ko phải bực tức. Thân ái !!!!!!

Game cho Đại gia chơi thôi hả bạn :D

Thế thì lấy tên là Đại Gia Vô Song đi :)

Takurou
05-09-2013, 02:37 PM

game cày lv thì làm sao ăn đc đại gia, ở đời làm gì có công bằng

StarKill
05-09-2013, 02:54 PM

Mình xin lỗi bạn nha, bạn qua chơi Võ Lâm Truyền Kỳ với Kiếm Thế, bạn thấy game nào bỏ ra nhiều tiền, không biết mà cứ tỏ ra nguy hiểm.:rap:, 1 ngày bạn làm full hoạt động cũng kiếm được từ 1 đến 3k vàng khóa. Không đủ tiền xài rồi à. Đã không biết kiếm tiền còn vào đây tinh tường.
P/s: mình xin lỗi vì có những câu nói không hay

Khanhtung21
05-09-2013, 04:00 PM
Mình xin lỗi bạn nha, bạn qua chơi Võ Lâm Truyền Kỳ với Kiếm Thế, bạn thấy game nào bỏ ra nhiều tiền, không biết mà cứ tỏ ra nguy hiểm.:rap:, 1 ngày bạn làm full hoạt động cũng kiếm được từ 1 đến 3k vàng khóa. Không đủ tiền xài rồi à. Đã không biết kiếm tiền còn vào đây tinh tường.
P/s: mình xin lỗi vì có những câu nói không hay

Bạn nói đến vàng khóa làm cái *** gì thế, sao bạn *** *** thế? Tớ xin lỗi vì đã *** bạn!

StarKill
05-09-2013, 04:14 PM
game này dùng chủ yếu là vàng khóa, còn xin lỗi bạn vàng thường bạn bỏ ra bao nhiêu, mua được cái gì:oh:

DUongyeu
05-09-2013, 05:07 PM
sao game này chưa Open Beta nhỉ? CLOSED BETA gần 1 tháng rồi.

Khanhtung21
05-09-2013, 05:10 PM
game này dùng chủ yếu là vàng khóa, còn xin lỗi bạn vàng thường bạn bỏ ra bao nhiêu, mua được cái gì:oh:
Vấn đề bạn nói lạc đề topic rồi nhé. Thân!

toantep111
05-09-2013, 05:29 PM

cái vấn đề thứ 2 bạn nói là ko chính xác nhé :doubt: ai cũng như nhau cả thôi, 1 ngày chỉ đập đc 12 cái, còn hên xui thì là chuẩn :nosebleed:

Trường BN91
05-09-2013, 06:00 PM

ok với ý kiến của bạn. nhưng theo mình ngĩ :
ưhm thì người lắm tiền chịu đầu tư thì khủng rồi. nhưng mình muốn công bằng cho tất cả gamer chơi game nkvs thì:
1: dân chịu chơi bỏ tiền
2: dân chịu cày( trâu vàng đất việt đó nge): bỏ công sức
3: vừa bỏ tiền vừa bỏ sức:( cái này khủng nhất đấy nha)

mình muốn công bằng giữa cái 1 và 2. ko chịu chi tiền thì phải chịu bỏ công sức và ngược lại. còn cái thứ 3 thì ko nói làm gì. mình mong làm sao BQT hay NPH game có 1 hướng đi đúng đắn cho game vì mính thấy game này rất hay và đáng để chơi. kiếm tiền trong game cũng ok ko có gì để nói mong BQT giữ vững nền kinh tế trong game ko bị lạm phát đồ mất giá là ok. chơi luôn.

và tiện đây mình cũng hỏi mọi người là: làm sao đăng ký mua đồ ở trung tâm giao dịch vây.?

mong các mem giải đáp hộ

hoainam
05-09-2013, 07:48 PM
mình thấy game như này hợp lý rồi về vấn đề đấu phái thì bạn muốn dùng doping cũng được mua ct điểm sư môn mà chế ra rẻ mà, even kim đàn thì hên xui thôi ngày đập 12 lần tính ra mất 600v ( rất nhiều người đc ff3 rồi mình thì mới được 2 ff2 va 1 ttt thêm hơn chục cái ly van ti tính ra vẫn ko lỗ,bạn ko có tiền nạp mà có thời gian thì chịu khó tham gia hết hoạt động ngày cũng kiếm được 3000 4000 vàng khóa và tầm 700 800 vàng ko khóa còn cách kiếm thế nào thì tùy mỗi người ).
Vấn đề 3 thì mình thấy số hoạt lực đấy là đủ rồi, bạn ko muốn bỏ tiền ra mua vip và mua hoạt lực lạ muốn có hoạt lực chế đồ như người nạp tiền thì qua game khác chơi cho công bằng
Vấn đề 4 nên 100 mới sử dụng 2 bí kíp đước nhé

CuồngPhongLoạnVũ
05-09-2013, 10:10 PM
bí tịch max tăng bao nhiêu công lực nhỉ mấy huynh em chưa luyện chưa biết

MộtMắt
06-09-2013, 09:14 AM
mình mạn phép xin có ý kiến với bạn thế này nhé:
Vấn đề thứ 1 : đấu phái
-lag đấu phái. Oke , mình chưa gặp phải nhưng nếu lỗi thế này bạn báo lên nph là chuẩn rồi
-dùng chất kick thích: Theo mình bạn ko nên chành choẻ với nguời có tiền, mình nói thật đấy. Nguời ta mất tiền, mất tâm huyết nguời ta phải đuợc hơn chứ. Giờ lắm tiền mà bạn đòi công bằng, bạn đòi nguời chi ít tiền quán quân còn thằng chi nhiều tiền ngậm ngùi chịu thua thì bạn qua lol với dota mà chơi cho công bằng nhé.
-mình có tham gia, mất khoảng 1,5k vàng rồi, mình đuợc 1 cái ff3, 1 viên ttt. Mấy thứ lặt vặt ko tính. Còn mấy ông top chắc đập mất nhiều hơn mình nhiều nhưng vẫn thấy đeo ff2. Chốt: Event hên xui. B chưa hên => đừng phàn nàn nữa.
-theo mình thì 2,5k hoạt lực free cho 1 ngày là hợp lý. đủ để những nguời ko bỏ tiền vào game túc tắc chơi rồi. Mình lại khẳng định lại 1 lần nữa, nguời ta có tiền nguời ta đuợc quyền hơn bạn. Bạn ko bỏ tiền mua thêm hoạt lực mà bạn đòi ép đồ, ép hợp quyển. ôi thôi bạn bảo nph cho bạn luôn cái sever đi, muốn chỉnh cho bạn thế nào thì chỉnh đi. đùa chứ cứ thấy tỵ nạnh với nguời có tiền . Mệt hết nguời!

Chốt lại: Cảm nhận về game thì ko ai giống ai. Mình thì mình thấy game đến thời điểm này thì là oke, ko phải vì mình có chút may mắn nên nói vậy mà là mình thấy game này có rất nhiều điểm thú vị. à còn về tiền. Minh cào 200k để mua vip 1 tháng và vàng để mua hoạt lực hàng ngay nên mình đứng ở phe bạn ở vấn đề kinh tế nhé. Mình chẳng liên quan 1 tý xíu xíu j đến nph nên đừng nghĩ bênh vực hay pr nhé.
Cuối cùng, chúc b sớm tìm dc niềm vui khi chơi game chứ ko phải bực tức. Thân ái !!!!!! bác nói chính xác mình chơi acc cl cấp 76 rùi chưa mở 79 thấy cl pk phế vật quá nên chán bỏ acc cl lun tạo acc mới chơi nạp vào 20k tính chuyển thêm 500 vàng bên acc cl qua mua cái vip. Thấy có mấy búa ngứa tay quất 3 phát ra cái fi fong 3 heheh thế là chơi acc nhỏ lun

nguyen duc hau
06-09-2013, 09:37 AM
game này quá dễ sống.t bỏ có 20k mà cày vip cả tháng được đồ thì nhìn lên chả bằng ai nhưng nhìn xuống cũng chả ai bằng họ có ff3 thì m cũng có.ngạo thế thì chưa đến mức nhưng tiềm long thì đơn giản ngọc 3 cũng khảm kín người ,đồ t đập 96% 98% xịt nhưng đâu sao t lại đập tiếp 38% cũng lên balbla cái quan trọng là tâm huyết nhiệt tình chơi game cứ cần cù rồi sẽ được game này t thấy k hút máu tý nào.NPP tuy trẻ nhưng rất lắng nghe game thủ.các bác nhớ đợt bán ttt shop vàng không được các đại gia mua về đập đồ xong ngày hôm sau game thủ kêu ca cái là NPP dẹp luôn k bán shop nữa nếu các bạn chơi thử kiếm thế thì các bạn sẽ biết nó NTN nên đừng kêu là game hút máu giành cho đại gia này nọ game là của tất cả mọi người.còn người ta bỏ tiền nhiều thì tất nhiên họ sẽ được ưu ái hơn chút với số tiền họ bỏ ra chứ.đều cùng vào 1 quán cơm để ăn thì thằng có tiền nó ăn sơn hào hải vị,còn mình thì gọi tô mỳ tôm 3 hôm ăn mỳ tôm thì sẽ có hôm ăn sơn hào hải vị...blabla cứ từ từ khoai khắc nhừ

Leynet
06-09-2013, 11:26 PM
sao game này chưa Open Beta nhỉ? CLOSED BETA gần 1 tháng rồi.

open gần 1 tháng rùi..... 12/8 open....

Blackmeo
09-09-2013, 06:57 AM
Sao mấy bác cứ nói NPH hút thế?@@ Mình chả thấy hút gì cả? Nói thật chứ trò này hút máu không bằng 1 góc kiếm thế nhá. Mình nạp 120k đầu tư lúc đầu sau lấy vàng bán được 150k viettel. 3 cái card 1 cái cho mẹ, 1 cho gấu, 1 cho mình! Lời rồi nhỉ?^^ :haha:Còn đồ đạc thì cũng tàm tạm Côn Luân lc 170 sv tương dương trường giang. Cái này mà chịu khó buôn bán + tí may mắn là kiếm lời nhanh lắm. Như cái vụ linh khí tinh hoa ấy. Mua 100 cái 500 vàng. sau đến t7 cn 100 cái 900v. làm chừng 300 cái là có tiền xài ùi!:D

KhúcTiếuNgạo 3
18-10-2013, 12:55 AM
Bạn nói đến vàng khóa làm cái *** gì thế, sao bạn *** *** thế? Tớ xin lỗi vì đã *** bạn!

Người ta có tiền bạn ko cho người ta xài àh.!Nhìn cách bạn cmt mình thấy bạn đang GATO 1 cách vô lý khi ko muốn bỏ tiền nhưng muốn mạnh = người bỏ tiền .Chốt là tùy cách chơi của mỗi người, người có sức bỏ sức, người có tiền bỏ tiền, người muốn giải trí thì giải trí( đã nói giải trí thì đừng nói hơn thua nhé ).
P/s: Đừng quá cố gắng khi ko có tiền lẫn ko có sức ...ko có lợi cho sức khỏe:sexy: