PDA

View Full Version : Nên hay ko nên cho tinh luyện đồ hiếm từ 8x lên 9x ?

NgoKyLongTL
05-09-2013, 05:47 PM
Ngày mai chính thức cập nhật update ....toàn bộ đồ thừa 8x đã up lên được 9x .........theo mình đây là 1 bước lùi của NPH...những ngày qua san boss hiếm rất vui ....AE các bang phái ks nhau quyết liệt để có cơ may kiếm được 1 món hiếm , vip thì để xài còn famer cũng có đất sống bán cho Top server ( Giá cả 1 món đồ hiếm có lúc được đẩy lên 3,4 vạn ..cũng là cơ hội cho những người ko có điều kiện đi buôn đồ bán lại kiếm lời ) ...cuộc cạnh tranh các vị trí dẫn đầu thêm phần quyết liệt từ kênh thế giới đến trung tâm đấu giá. ....... làm cho game thêm phần sôi nổi nhộn nhịp ...nhưng sau bản update sáng mai ...mọi thứ trở về với giá trị cũ của nó.... boss Hiếm trở nên tầm thường...famer cũng mất chỗ làm ăn...trên BXH top đầu cũng ko còn gì sôi nổi ....thiết nghĩ nếu đồ gì cũng tự chế ra được thì còn đưa cái BXH công lực và cường hoá lên làm gì vì sau vài hôm đồ đạc ai cũng giống ai ....game thêm phần nhàm chán đã ko còn cảm giác hồi họp chờ đợi đấu giá hay chờ những món hàng ngon xuất hiện kênh thế giới để a e tranh giành . ............... đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình ....
Nhân vật NgoKyLong serer Châu Giang :doubt:

Clary
06-09-2013, 03:50 PM
:smile: mình thấy bạn nói cũng đúng nhưng giờ sắp up cấp 9x với 10x rồi mà, còn 1 đống trang bị mà mình nghĩ NPH chưa tung ra nên cũng chưa chắc là các Farmmer mất đất sống hay đồ đạc bị rớt giá đâu.Có lẽ NPH muốn các trang bị dưới có thể Up được để những người đi sau có thể phần nào đi kịp với tiến độ. Còn các level cao thì chắc sẽ có 1 set trang bị mới ở cấp độ 10x chẵng hạn

Khi đó có khi đi farm đồ 10x bán còn nhanh giàu hơn bây giờ nhiều :smile:

HAI
06-09-2013, 04:03 PM
Bạn nói cũng đúng, những bạn bình tĩnh đi, NPH ra tính năng gì chắc cũng có lý của họ, game mới ra còn nhiều cái chưa ra mắt mà, cố gắng chờ đợi thôi bạn à :smile:

Leynet
06-09-2013, 05:32 PM
update đồ thừa lên đồ hiếm thì tốn đá tinh luyện dân farm nhỏ ko có khả năng săn boss hiếm cũng có thể chế đá tinh luyện bán dc. Nói chung cái j cũng có ưu và khuyết hết
Việc sắp mở 9x rùi lại mở max lv 150 thì đồ cấp 6 ( khoảng lv 100) mới có thể dc coi là đồ cuối ( theo ngạo kiếm kỷ nguyên) và Trích Tinh Lâu thì việc có ra tính năng tinh luyện set đồ theo bộ ..v...v vẫn còn quá nhiều thứ chưa biết nên ko thể đưa ra 1 kết luận nào dc. Và kết lại ở thời điểm nào vẫn có khả năng cho farmer buôn bán dc dựa theo thị trường

NgoKyLongTL
06-09-2013, 06:39 PM
co the 10x se ra tinh nang moi' cho do` dac....nhung cai gi` de~ co' qua' cung khien game nham` chan' ..........tinh` trang mat can bang dang xay ra rat ro ret........... chau giang ......tu hom qua den hay hom nay........ko biet bao nhieu nguoi rao ban acc...........ban? than minh` la bang chu cua 1 bang kha manh server chau giang.......cung co top tren BXH nhung bat dau` cam thay' nhat. dan` voi dong` game kiem hiep nay`..........

Leynet
06-09-2013, 11:24 PM
co the 10x se ra tinh nang moi' cho do` dac....nhung cai gi` de~ co' qua' cung khien game nham` chan' ..........tinh` trang mat can bang dang xay ra rat ro ret........... chau giang ......tu hom qua den hay hom nay........ko biet bao nhieu nguoi rao ban acc...........ban? than minh` la bang chu cua 1 bang kha manh server chau giang.......cung co top tren BXH nhung bat dau` cam thay' nhat. dan` voi dong` game kiem hiep nay`..........
- cảm giác đồ đạc dễ kiếm là do bung tiền nạp quá nhìu ( mình ko ý kiến j hết về vấn đề này) mà vấn đề dc giải quyết = tiền thì đã ko còn j là khó khăn cả. Với dân nạp ko nhìu như mình thì có dc 1 cái cảm giác sung sướng là quay BC TVP săn boss dc tử thủy tinh hay dc đồ hiếm, 1 cái cảm giác phấn đấu để dành vàng khóa và thủy tinh để đập đồ lên từng mức độ khiên..v..v. Tóm lại tiền nạp vào game cũng như 1 cách xài cheat trong game off.
- giống như chơi 1 game off ví dụ như game bewick saga (ps2) mà mình từng phải tốn 428h để hoàn thành game đó khi ko dùng cheat và chỉ tốn 36h sau này chơi lại với cheat.
P/s: tuy nhiên có rất nhìu cách thưởng thức game ví dụ như đi đọc từng đoạn lời thoại nv để nắm bắt mạch truyện của game theo từng giai đoạn của lv, hay đi dạo các map xem phong cảnh đẹp... và như thế bạn sẽ ko bị nhàm chán bởi tính năng của game lập đi lập lại.

spots
06-09-2013, 11:27 PM
có phải a là NgoKyLong bên Ngọa Long ko:sogood:

NgoKyLongTL
06-09-2013, 11:30 PM

uh la` minh` day ban.......hien gio` minh choi acc Thieu lam NgoKyLong server chau giang .........

NgoKyLongTL
06-09-2013, 11:31 PM

uh la` minh` day ban.......hien gio` minh choi acc Thieu lam NgoKyLong server chau giang .........

KiếmTử
08-09-2013, 08:27 PM
1 Kết luận cuối cùng. Sau này ko phải sẳn boss gì hết trên shop có bán hết NPN nào cũng vậy. Còn EXP thì nạp card ăn, up + đồ nạp card. 100% là 9 xác. Đã chơi nhiều game thể loại này NPN nào cũng muốn như vậy

nguyen duc hau
09-09-2013, 12:55 AM
up lên đồ hiếm tưởng ngon á.nhưng thật sự nếu k up lên được đồ đạc nó càng quý

OoSTOPoO
09-09-2013, 12:49 PM
- cảm giác đồ đạc dễ kiếm là do bung tiền nạp quá nhìu ( mình ko ý kiến j hết về vấn đề này) mà vấn đề dc giải quyết = tiền thì đã ko còn j là khó khăn cả. Với dân nạp ko nhìu như mình thì có dc 1 cái cảm giác sung sướng là quay BC TVP săn boss dc tử thủy tinh hay dc đồ hiếm, 1 cái cảm giác phấn đấu để dành vàng khóa và thủy tinh để đập đồ lên từng mức độ khiên..v..v. Tóm lại tiền nạp vào game cũng như 1 cách xài cheat trong game off.
- giống như chơi 1 game off ví dụ như game bewick saga (ps2) mà mình từng phải tốn 428h để hoàn thành game đó khi ko dùng cheat và chỉ tốn 36h sau này chơi lại với cheat.
P/s: tuy nhiên có rất nhìu cách thưởng thức game ví dụ như đi đọc từng đoạn lời thoại nv để nắm bắt mạch truyện của game theo từng giai đoạn của lv, hay đi dạo các map xem phong cảnh đẹp... và như thế bạn sẽ ko bị nhàm chán bởi tính năng của game lập đi lập lại.
mình thích bài viết này! bạn nói rất hay, game giải trí giải stress thì chơi tốn kém nhưng cứ từ từ , thử cảm giác miên man trong săn boss hay săn đồ đập ngọc, hình thức bỏ tiền quá nhiều để kiếm món đồ đó , ko khác gì game offline chỉnh mã tiền ! mã đồ, còn đồ trong game kêu dễ kiếm, đối với đại gia là dễ nhưng đối với sinh viên học sinh đang sống bằng tiền trợ cấp là khó, cái gì cũng có mặt sáng và mặt tối, đại gia chơi game mặt sáng của nó là mọi người được chiêm ngưỡng những món đồ max của game,còn mặt tối là làm cho game mất đi người chơi, thứ nhất 1 số chán nãn chơi ko lại nghĩ game, mình chỉ ước gì có 1 nph game nào giàu có làm game ko bán đồ kỳ trân hay gì cả, có thể hình thức thu phí 20k 1 tuần hop voi túi tiền của mọi người, thì game vừa có thể kiếm ra tiền cho người đam mê boss....... hoặc cũng có thể tự kiếm đồ cho mình .....tất nhiên thành phần đại gia cũng có nhưng đâu phải muốn mua mà đã được bán dù trả tiền nhiều! nhưng điều đó là ko tưởng trong xã hội làm game của việt nam!