PDA

View Full Version : Góp ý về hoạt động trong game....tình nghĩa game kiếm hiệp còn đâu?

Level_z3r0
05-09-2013, 07:24 PM
-Nổi khổ khi vào 1 bang thuộc dạng cày top sever thì hầu như chơi game đúng nghĩa giải trí trong NKVS mình thấy quá xa với vì boss hiện h` :10h30 , 15h30 , 19h30 , 22h30 ở giờ nhưng đa số yêu cầu cả 4....Chứ tính đi xi vưu.
-Mình đi làm có hôm về 18h tới nhà ăn uống, tắm rửa , các kiểu có hôm kịp hôm trễ con AVK lúc 19h30 và thế là 1 ngày săn được 1 con boss 22h30 và sẽ next khỏi tộc :aboom:

-Mình ra thử 1 tộc thuộc dạng game vui vẻ thì lại thấy toàn hoạt động dành cho bang phái mạnh (xi vưu,hái quả,lãnh thổ...).Cả cái vận tiêu gia tộc hay đào bảo thì ở map kick chiến nếu tộc yếu quá cũng bị pk cho nát bấy ra....Ko có đường cho tộc yếu...

-Sever Biện kinh cả nùi bang giải tán do ko chịu nổi cái nhiệt hiện tại.Áp lực từ các hoạt động dành cho bang hội mạnh là 1 cái gì đó làm mất dần tính đoàn kết,tình nghĩa như các game kiếm hiệp khác....Bang săn được boss thì hô hào nhưng miss boss 1,2 lần thì toàn là "lọc tộc" ko phải vì lừa đảo hay vô văn hóa chỉ đơn giản vì acc yếu hay "mày online ít quá".

-Theo mình nghỉ nên ưu ái cho 1 tầng lớp chơi game theo kiểu giải trí kiếm hiệp là pk như võ lâm truyền kì log vào đi tống kim cho vui = cách ko giới hạn lần tham gia CT và giới hạn số lần nhận thưởng (2 lần chẳng hạn từ lần thứ 3 đi CT chỉ để pk cho vui).

-Bên các game khác có 1 số hoạt động dành cho tất cả tầng lớp (vào map tất cả ngang nhau lụm độ,đặt bẫy....) chứ hiện h` thì ai yếu chỉ có train + ủy thác và 1 ngày 1 lần CT ở cấp hiện tại là hết việc...các hoạt động lập đi lập lại như BC hay TVP thì 1 ngày đi 2 lần và riếc trở nên xàm luôn.Lập lại hoài quá chán.Toàn điều đội cho xong.

-Acc mình cũng thuộc dạng kha khá ở sever này (cũng top 2 lần top 8 đấu phái và 1 lần CT hạng 10) nhưng mới đầu mình còn hăng hái tham gia nhưng dần dần mình thấy mỗi khi chủ nhật có thời gian online nhiều tí thì lại thấy ôi thôi quay qua quay lại là kênh bang săn boss nào...các HD 1 nùi có lẻ nghỉ ngơi chưa được 1h xem 1 bộ phim là đã tới giờ chạy lăn săn vào gõ phím cùng anh em cho "đúng nv chứ ko là bị kick".

-Hiện giờ chưa mở hết hoạt động sau này mở hết có lẽ game này dành cho 2 tầng lớp thôi :

+Bụng phệ ,văn phòng hay chủ tiệm net gì đó có thời gian onl cả ngày và cũng có tài 9 kha khá vào làm top sever.
+Các bạn chưa có nghề ngỗng và nằm trong dạng bảo lãnh của gia đình khá giả ngày ngày onl có sẵn cái ăn vào làm dạng vip sever.

-Mình đoán có lẽ game sắp hoạt động nhiều như vậy là do muốn kết dính các người chơi lại với nhau vì các hoạt đồng đòi hỏi có bang là rất nhiều.Và liên tục trong 1 ngày.

-Đã có ko dưới 10 người hão hữu thuộc dạng dân đi làm như mình đã bỏ game ngay sau 1 ngày pm mình xin vào tộc vì vừa bị kick do ko tham gia boss được 1-2 ngày do công việc..
-Nhưng mình ko có quyền cho vào tộc và xin với TT thì lại hỏi...online ngày được mấy boss?Đọ thời gian online thì có lẽ mình ko sánh = được các bạn.Lâu lâu thấy 1 bạn rao online 16/24 thậm chí có cả 23/24.....Game gì mà ngày nào vào thấy kênh TG cũng có người rao bán acc dù game đã ra chưa tới 3 tuần.

-Mình biết mình viết bài này nhận rất nhiều gạch đá nhưng các bạn xem tình hình game hiện tại có đúng như mình nói ko?Và sever Biện Kinh hiện tại cách đây 1 tuần đã có dấu hiệu rao bán acc nghỉ game và kéo dài tận đến bây giờ (1 ngày ko ít 10 acc rao bán).Ko phải vì acc yếu mà vì nó ngốn quá trời thời gian thực vào game và lập đi lập lại 1 cách nhàm chán.

-Chưa tính kể cả áp lực mỗi giờ săn boss.Được boss ko sao mất boss là chữi bới hay lọc tộc các TT chữi các thành viên ko săn boss như 1 con thú mà ko coi tình nghĩa hay tuổi tác là cái gì.Dù mình biết là cũng vì lợi ích chung của Tộc hay Bang nhưng nên tôn trọng thành viên 1 tí.

-Mình bữa nay được nghỉ phép và vào game thấy rất là nản.15h30 đi cafe với thằng bạn vào lại game đã bị kick lí do đơn giản là các chủ key điểm danh mà mình ko có trong danh sách săn boss?

-Chốt : NPH nên coi lại tại sao game chưa hoạt động 9 thức được 3 tuần mà đã có hiện tiện thay nhau rao bán acc.Nên coi lại các hoạt động yêu cầu tập thể là điều tốt trong game nhưng giảm bớt tần suất và độ tranh chấp dẫn đến tình nghĩa chả còn gì.

Cầu Bại
06-09-2013, 03:41 PM
Chịu thôi bạn ơi. Mình không có thời gian thì chấp nhận chơi theo kiểu ko có thời gian. Đặc thù của game như vậy rồi, nếu nói thay đổi thì cũng khó lắm. Còn đúng như bạn nói, mấy người tham gia đầy đủ hoạt động gia tộc, bang phái thì là mấy ngươi rảnh rỗi thất nghiệp hay gì đó đại loại vậy. Xã hội trong game thì cũng do tính cách người chơi mà hình thành nên, NPH nếu có thay đổi thì cũng ảnh hưởng ko nhiều đâu, vì mấy vụ này do mấy bang hội, gia tộc tự đặt ra quy tắc thôi. NPH dù sao cũng là kinh doanh, đối tượng khách hàng chính có lẽ là mấy anh chàng nằm top đó, hơi đâu thay đổi cho mệt. Nếu mình ko chấp nhận dc thì phải chọn 1 game khác phù hợp với mình hơn thôi. Như tôi cũng chơi tèn tèn, tiện giờ thì săn không thì thôi. Bọn BC, PBC, TT, TP gì đó thích nói gì chửi bới gì mặc kệ bọn nó. Kick thì qua tộc khác, tộc yếu chơi theo kiểu yếu, không tộc nào nhận thi coi như lãng khách đi dạo giang hồ cho vui.

Leynet
06-09-2013, 05:49 PM
Chào mừng các pác ít time onl vào tộc ThiênMaHCM bang Omega sv Thái Sơn tộc quân số chủ yếu từ >= 28t chủ yếu giải trí ko áp đặt áp lực đua top và boss ( ai có time onl thì đi) trừ mỗi h Tranh Đoạt lãnh thổ theo bang thì phải có mặt làm nghĩa vụ pk :D

Tử Thần
06-09-2013, 06:14 PM
Chào mừng các pác ít time onl vào tộc ThiênMaHCM bang Omega sv Thái Sơn tộc quân số chủ yếu từ >= 28t chủ yếu giải trí ko áp đặt áp lực đua top và boss ( ai có time onl thì đi) trừ mỗi h Tranh Đoạt lãnh thổ theo bang thì phải có mặt làm nghĩa vụ pk :D
Phải hok đó bạn :angry: , hay lại chém:brick:

ehaisam
06-09-2013, 06:17 PM
bạn nào thích onl chơi thì vào tộc mình heineken sever tuong duong châu giang... sai gòn thì tốt nhất.. onl 8 hoạt dong chung ai rãnh thì đi ko rãnh thì thôi...anh em rãnh kéo nhau off chem gió chơi tộc toàn trên >=30 tuoi.. vui là 9 ko đặt nặng vấn đề boss hay ji cã.pm mình TT eHaiSam

lazygirl147
06-09-2013, 06:22 PM
theo mình thì chơi game chứ đừng để game chơi mình , mình nói với tư cách 1 8x đời đầu như bạn chứ không phải 9x còn đi học đâu , thời gian on của mình thì nhiều nhưng tham gia hd bang rất ít , chủ yếu đi tdll vì cái này quan trọng và săn boss cho vui thôi ( ngày 1 lần , và chẳng bao h được phát lương :) , mỗi lần miss boss bang hô hào lộc tộc này nọ mà mình cũng kệ nó , bị kick thì qua bang khác chứ lo cài gì cho mệt , vì số lượng tộc và bang mới khá nhiều lo quái gì cho mệt :) , chủ yếu mình kiếm cách chơi nào phù hợp với mình là ok , đi theo số đông mà không hợp với mình thì đi làm gì , bạn đi làm rồi thì có dk nạp card , lên khiên mạnh , làm gian thương này nọ thì thiếu gì việc mà làm cần quái gì lúc nào cũng bu vô tộc với bang nếu không có time , chúc bạn chơi game vui vẻ

Level_z3r0
06-09-2013, 07:26 PM
Có lẽ mình còn vương vấn cảm giác xưa kia của võ lâm truyền kì.Cảm giác anh em tình nghĩa rất vui và thoải mái.Nhiều lúc đi làm về mệt cũng ráng online chém gió với anh em.Còn cái này thì cứ 10h30 boss xong lại nộp danh sách pt rồi lại kiểm tra ai online ko săn hay ai off nhiều và kick hằng ngày hằng giờ săn boss.Mình thấy sao chơi game mà cứ như game chơi mình.
-Mình gửi đến các bạn chức cao,quyền trọng trong bang hay trong tộc 1 câu :Dù săn boss full 100% gồm 3 AVK + 2 boss cao thủ /ngày --> 1 tuần là 35 lần ,1 lần cho được 100v thì cỡ 3k5 vàng --> lương mỗi tuần tính ra được 100k vnd mà nói thật săn full 100% này còn cực khổ cả đi làm tăng ca 1 tuần nữa.Mình hy vọng 1/10 bạn "có quyền kick" đọc mà thông cảm cho các thành viên trong tộc.Vào tộc kết bạn 8 được với người khác được vài ngày là "1 trong 2" bị kick thế là...Dù từ game tính ra ngoài mình biết là so sánh khập khiễng nhưng đừng vì 1 tí hư danh ảo trong game mà mất đi cái thật bên ngoài.Các bạn tuyển toàn thành viên online từ 15-23h/ngày vào tộc rồi các bạn sẽ được top bang sever ,các bạn sẽ được nhưng làm sao các bạn có được 1 kèo off hoành tráng như VLTK?Vì toàn các bạn rãnh rỗi,và thậm chí đang ngồi ghế cấp 2 cấp 3 nhà trường mới có điều kiện onl thế nhưng làm sao có điều kiện đi xa hay kinh phí thật mà off?Khó lắm các bạn cứ thích vinh danh ảo rồi đến khi game kết thúc đọng lại trong tâm trí các bạn chả có cái gì đâu.Chỉ mà những hư danh và sự tự sướng cá nhân thôi.
-Cái thời 8x chơi game ngoài net dù phải chơi mạng 1269 hay 1262 lag banh xác chứ ko phải ADSL rồi cáp quang các kiểu như bây giờ đâu.Nhưng nó vui hơn bây giờ cả trăm cả vạn lần.
-Bây giờ thì mạng mạnh máy tính 10 nhà hết 9 nhà có, cứ chui vào phòng bật lap và chiến...nào là TNV phái nào là top CT rồi cười hả hê rằng trong game ta là vô đối :beauty:.Nhưng cảm giác đó sao = lúc đi liên đấu 1 bầy chụm đầu lại ngồi coi 1 mình mình đấu rồi cổ vũ rồi bàn tán xung quanh.Thích lắm các bạn ah.
p/s:Thèm và nhớ lắm cái cảm giác võ lâm truyền kì....Có lẽ sẽ ko bao h` có 1 game như thế xuất hiện nữa.

TieuDaoTan
06-09-2013, 07:48 PM
Mình cũng chơi ở Thái Sơn đây,và cũng chứng kiến tình trạng như vậy,thấy nhiều mem bị kick vì ko online nhiều,online mà ko săn boss...Nói chung là họ cũng vì lợi ích gia tộc và bang hội thôi.
Riêng mình thì nếu on thì tham gia,ko thì thôi,thích kick thì tùy,ko quan tâm.
Ai muốn kết bạn thì vào game pm TiêuDaoTán kết bạn chơi,ở SG thì càng vui.

Bé Gấu
06-09-2013, 08:49 PM
nếu ko có time thì nên vào những tộc ko ràng buộc nhiều time đi bạn. Như bên Biện Kinh - Thái Sơn có những tộc mà từ lúc ra game tới giờ mình onl có 4 5 lần khiên 1 2 mà có bị kick đâu. chủ yếu chém gió mà. Game là giải trí thôi mà bạn

BeXinh
06-09-2013, 10:52 PM
Thật sự những lời của topic này nói rất đúng.
Đúng là ai cũng có công ăn việc làm, ai cũng còn có gia đình của riêng mình nữa. Chơi game là để giải trí, đừng mang cái bực tức vào người là vui rồi.
Cũng như bang tôi và cũng như riêng tộc tôi, chưa bao giờ tôi ép anh em phải "ONL BẰNG MỌI GIÁ KO TÔI KICH". Có lẽ vì 1 việc gì đó mà người ta ko onl đc hôm nay nhưng ng ta onl đc lúc khác.
Bây giờ mà hỏi ngược lại tôi 1 câu" tôi có onl đc hết để tham gia hết các sự kiện của game ko?" Thì tôi trả lời thẳng luôn là KHÔNG. Tôi cũng có gia đình va cuộc sống riêng mà. Cố gắng onl tham gia vào những hoạt động chính ( nếu có thể).
Những người TT hay BC kich anh em ít onl tôi nghĩ là chỉ đúng với giải pháp " tình thế". Các cậu kich hết thế thì tộc cậu có onl đc 40/40 ko :) riêng tộc tôi thì tôi chỉ cần yêu cầu onl 24 25/40 là quá hạnh phúc rồi :) lúc này có ng này thì mất ng kia, hoặc ngược lại. Chỉ cần AE tâm huyết vs game là ổn rồi.
Người ta chơi game cốt để lấy sự vui vẻ là chính. Trong bang tôi thì tôi tự hào rằng AE rất đoàn kết. Bang có 5 tộc nhưng có 4 tộc đã gắn bó từ lúc lập bang cho nay.
Level_zero nói đúng, cảm giác chơi game 1 mình sao bằng cảm giác cùng AE chiến đấu ngoài đời thật, la hét, cỗ vũ nhau, thách đố nhau. Cảm giác ấy mới là cảm giác mà tôi cần. Cảm giác đang ngủ mà bị đt kêu dậy giúp AE đánh nhau ban đêm. Cảm giác ấy tuy mệt nhưng vui lắm ( tộc tôi hết hơn 15 ng chơi đêm , do công việc của họ)
P/s: hãy chơi game bằng thứ tình cảm mà lỡ sau này có gặp nhau ngoài đời thì ng ta vẫn nhớ đến bạn là 1 người chơi game hết mình vì bạn bè và vì mọi người.

GP_BeBep Khí Phách _ Ma Giáo BK-Thái Sơn

Leynet
06-09-2013, 11:06 PM
Phải hok đó bạn :angry: , hay lại chém:brick:

chém j đâu thì mình cũng 30 nè time boss 3h30 thì đang ngồi cty đi dc thì đi ko đi dc thì thôi tối về thì lâu lâu gặp lại tụi bạn cũ rủ nhậu cũng bỏ boss =))

nguyen vu
07-09-2013, 07:26 AM
server mới Thiên Sơn cũng thấy rao bán acc hoài, có ai ở Thiên Sơn hok, cho vào tộc, chém gió với

PhêThuốcLắc
07-09-2013, 11:17 AM
Bạn yên tâm, chơi mà online 24/24 hay 16/24 thì không thọ được đâu.
Thứ nhất loại này nhàn cư vô bất thiện, không có tiền. người có tiền người ta đi làm time đâu mà chơi nhiều
Thứ hai cày nhiều như vậy rất nhanh chán game, một hai tháng là bỏ game :brick:
( trừ chủ nét)
dần dần game sẽ đào thải thành phần này, giữ lại những người có tài chính + time trung bình như bạn
Và mình thiết nghĩ nếu bạn muốn ko ức chế bởi yêu cầu khắt khe của tộc thì nên nạp 1 ít nhỏ, bạn đi làm có tiền mà, dân cày ko nạp bình thường họ còn up đc set +10, bạn nạp 1-2 tr 1 tháng sẽ khỏe hơn và có ít tiếng trong tộc, tộc luôn trân trọng những người nạp tiền. Tộc trưởng sẽ hiểu hoàn cảnh đi làm của bạn
chăm chỉ lãnh thổ chiến+ trồng cây+ thí luyện gia tộc+ boss 10h20 là đủ rồi
Người đi làm chơi giải trí free ko nạp thì đúng là ko có đất sống, vì acc quá yếu do ko nạp+ ko cày

Level_z3r0
07-09-2013, 01:03 PM
-Trong suốt tuần qua mình cảm thấy rất buồn vì dần dần những người bạn chơi chung với mình từ hồi mở game đến giờ đã bỏ game vì game ko đáp ứng được đúng nhu cầu giải trí của họ.Một số chiến hữu chơi game cũng mình rất lâu đã bỏ game ra đi bỏ từng người một...Một cái cảm giác gì đó khó tả mà ít ai hiểu được.Mình nghỉ chỉ 1 số ít 8x và 9x đời đầu mới hiểu được cảm giác này.:cry:
-Nhiều lúc bạn chán nản với game nhưng những người ae này cố gắng níu kéo bạn vì mọi cách từ nhiên lại ko bỏ được.:beauty:
-Mình cũng nạp 1 ít vào game và cố gắng duy trì nhưng thật sự giờ vào game cô đơn lắm.Mình quen được rất nhiều bạn từ lúc chơi tới giờ nhưng giờ chỉ còn lại đúng 1 thằng trong nhóm và nó cũng bắt đầu chán nản giống mình vì các cái nick name thân quen đã ko còn cơ hội sáng lên được nữa :sad:.
-Cứ thế này thì dù "có thể" cầm 1 acc thuộc dạng vip sever cũng chả thấy vui vẻ gì.

p/s:-Mình hy vọng 1 mod nào đó đọc được 2pic này và gửi lời đến giùm với phía NPH để có thể cứu vãn tình trạng hiện tại.Ngày nào vào game cũng có acc rao bán nick nhưng dù là acc cùi hay acc vip thì cũng là 1 thành viên trong cái gia đình NKVS..
-Acc đó ra đi thì cũng ko ít hão hữu cảm thấy nuối tiếc mà.Mình quen được với acc TráiBíLớn pm chat chít "thông" được vài lần và anh này đã bán acc.Quá nản.Tiếp đến là những người ae khác cũng thuộc dạng "khá" của sever đã bỏ acc.
-Webgame thì mình thấy tình trạng game mở 2 tuần có người bán acc là bt` nhưng game cilent mà cũng có tình trạng này thì mình nghỉ đến cuối tháng sau sẽ bắt đầu vắng vẻ thôi.

Herovn1994
07-09-2013, 04:34 PM
Đúng rồi.game này sao thấy dễ xuống quá.mình chơi cũng ko nhiều lắm.nằm trong 1 tộc nhỏ.vui là chính.lúc đầu còn onl vui vẻ.giờ người nào cũng có việc của mình lo cho gia đình.Lúc trước cũng vào bang.săn boss.lên chậm là bị chữi.săn xong tranh nhau.um cả sùm.riết chán out bang luôn

PhêThuốcLắc
07-09-2013, 05:56 PM
Chán ko phải vì game chán mà do thói quen chơi game của đại đa số game thủ bây giờ đã thay đổi.một phần do chơi quá nhiều game web, một phần do có time ngồi chơi nhiều ( thời vltk ngày chơi đc 3-4h là sang lắm rồi) thành ra tốc độ và nhu cầu khám phá game quá nhanh, mọi tính năng và nhiệm vụ đều cán mốc max khi vừa ra mắt, ai cũng có tâm lí phải max đồ, max mọi thứ một cách nhanh nhất mà ko chịu thua kém ai. cái thời làm nhiệm vụ mãi ko xong, phải lên diễn đàn đọc hướng dẫn, lúc làm nhiệm vụ thì đọc từng dòng chữ hướng dẫn..kiếm được một món đồ thì hả hê reo ầm lên đã ko còn, xưa lắm rồi.
Game này giờ tôi thấy hay nhất cái tranh đoạt lãnh thổ-pk tè le bang phái chửi nhau loạn xạ ---> VUI, đấu phái với Chiến Trường đi riết cũng thành quen, tự hình dung ra hạng mình bao nhiêu rồi, trước còn ham hố pk bằng tay, giờ lao vào ấn F cho xong. Bí cảnh với TVP lúc quay thưởng còn hồi hôp, chứ vượt ải nhàm rồi.
Boss mới đầu còn các bang các tộc tranh nhau, chém giết ghê gớm, đi boss 1 trận mà mỏi giã mấy đầu ngón tay, giờ mỗi bang 1 máp, mỗi tộc trong bang 1 góc, gặp boss thật thì hên, boss giả thì ngậm ngùi về tay trắng, ko được phép qua ks của nhóm khác, đi boss mà nhàn kinh khủng
Có lẽ tôi cũng nhiễm cái bệnh nhanh chán game rồi chăng:shot:

Tiểu Long Nách
08-09-2013, 03:36 AM
Hiện tại bây giờ tìm một game có tính tình nghĩa a e như thời VLTK 1 rất khó. Ai không hoạt động nhiều thì có cơ hội bị sút ra bang liền. Tìm 1 tộc a e chém gió vui vẻ là 9 rất khó. Việc tuyển người đi hết SK cũng phải tuyển tiềm long trở lên. Hay các trẻ trâu vừa lên được công lực tầm 160-170 củng hùng hổ rao như khoe lên "tuyển công lực 170 trở lên đi TVP". Nghe mà nực cười.

LoveList
08-09-2013, 08:57 AM
Căn bản là ở chính con người các bác thôi...Ừ thì anh em..ừ thì tình nghĩa..Cơ mà các bác đã bận đi làm ..ừ thì thôi ko ai trách..Nhưng mà cái kiểu vừa ít onl..lại vừa ko chịu đầu tư thì thật sự là rất khó trụ..Game thuộc thể loại ganh đua pk..Muốn vô bang mạnh trc hết phải chăm onl + hoạt động + đồ ngon ngon..H đồ ko ngon..onl thì 1 ngày vài tiếng..Tốt nhất là nên chơi game off or MOBA giải trí hoặc tìm 1 bang yếu yếu..1 tộc mà có nhiều ng ít onl ý.
Còn việc bán acc thì game nào chả bán ..Thử hỏi có game nào ko bán ko..nực cười mấy thằng trẻ trâu vừa chơi đc vài tuần..đầu tư ko đc bao nhiu..thấy mấy vip rao bán acc cũng rao chơi :)))...KO hiểu nó chơi xong bán 50k 100k để làm cái đíu gì ..Chưa kể 80% số lượng ng rao bán acc là bọn lừa đảo :)))
Game còn nhiều tính năng sắp mở cực kì hay và hấp dẫn..Ai đi sớm rồi lại quay về chơi lại ở 1 sv mới nào đó mà thôi..

Gamethu
08-09-2013, 01:02 PM
http://gamethu.vnexpress.net/gt/chuyen-game/2013/09/34671-ro-tin-don-ngao-kiem-vo-song-la-game-private/

Mời anh em vào đây đọc thử !

TinPla
08-09-2013, 01:47 PM
mình` thì định chờ sever ms ra chơi..mà cái kiểu này không bít sao...tại cũng có rủ rê vài ng chơi chung để làm cái gia tộc nhộn nhịp...tại mình cũng đi làm tối về chẳng bít làm jk thay vì lên face thì h vừa chơi game mình thích vừa chém...đag theo dõi :))

thấy mấy ông trên có vẻ hợp vs tui đây .8x.9x đời đầu :) ae ngồi chém..onl hoạt động..ae trong bang trong tộc thì ns rơm ra..chọc ng này ng kia..tranh đoạt lãnh thổ..vượt ải gia tộc..ns chung là cùng nhau sát cánh những lúc mình làm về mệt mỏi..game onl là hay ở chỗ đó..chứ k chơi off cho lành :)) k phải mang bệnh tức vào ng
ai chán sv cứ bị tình trạng trên thì nếu chơi game này nữa thì wa sv ms vs tui kaka..có gì inbox ( thú thật là chưa chơi phái nào sv cũ nhưng mà ngày nào cũng ngóng hết diễn đàn đến trang chủ v.v...)

NgoKyLongTL
08-09-2013, 02:32 PM
http://gamethu.vnexpress.net/gt/chuyen-game/2013/09/34671-ro-tin-don-ngao-kiem-vo-song-la-game-private/

Mời anh em vào đây đọc thử !

Day chi la` 1 chieu pha hoai cua cac Cty game khac thoi ban ah............. nhung ong lon' rat so co mot the luc nao do canh tranh voi ho..... rieng cai ten mien nkvs.vn the thoi la du heiu cty ho co thuc luc roi .... theo minh nghi NPH se som cong bo thong tin som nhat cho game thu

Gamethu
08-09-2013, 03:55 PM
Nhưng những lý lẽ của bài báo này tớ thấy ko phải là ko có cơ sở mà. Tin đồn này xuất hiện từ closed rồi. Mà NPH chân chính sao lại phải giấu địa điểm trụ sở vậy nhỉ? Gì chứ tên miền .vn ko khó kiếm đâu, .gov mới khó thôi :))

oStarAngelo
08-09-2013, 06:02 PM
Bài viết hay, lột tả đúng thực trạng đang diễn ra ở game này.

Mình cũng ở sever Biện Kinh Thái Sơn; Cũng gần 40 rồi, và thâm niên chơi game cũng từ những thời kỳ đầu VLTK về VN. Là thành viên sáng lập tộc TànSátJX; Bang TànSát; Và hôm nay mình quyết định kick 01 tộc tạm gọi là "MẠNH" (Tộc Thiên Địa) để đảm bảo quan điểm chơi game của các AE trong tộc, trong bang. Tuy nhiên sau đấy mình bị chính những đàn em trong tộc mình phê phán...

Và mình thấy thật sự buồn và thất vọng & đã quyết định out tộc; Mình dự định sẽ chơi theo dạng vô gia cư (Không tộc, không bang) để đỡ phải mệt mỏi và được giải trí đúng nghĩa sau 01 ngày đi làm căng thẳng & mệt mỏi...

Yang
08-09-2013, 09:23 PM
mình cũng đang chơi BK Thái Sơn đây, và tâm trạng y như chủ topic này, hjc mấy người quen cũ lần lượt out hết, giờ vỏn vẹn còn 4 người chơi mà là bạn bè ở ngoài chơi cùng, làm việc thì giờ hành chánh mà onl 16/24 hay ... chắc vì game mà bị đuổi lun quá.Rồi riếc h mình làm cái tộc cùi , có 2 acc mình ngày nào trồng cây như 2 ông bà già thôi. đang rất là chán lun. nv vp, sắp lấy vợ lo toan đủ điều , game giải trí thôi, đu theo quài chắc việc mất , vợ mất lun quá .

Sunday
08-09-2013, 09:48 PM
Và gia tộc của mình cũng từng là nạn nhân của những bang lớn , cũng đi sắn boss , cũng tham gia những họat động nhưng bị chê cùi =)) :sure: . Cự cãi chửi nhau ổm tỏi và quyết định gom bạn bè lại chơi 1 gia tộc cho vui
Nhóm của mình đang chơi sv Biện Kinh - Thái Sơn
Gia tộc Trà Vinh chủ yếu anh em chơi vui vẻ , tôn trọng người lớn , không chấp kẻ nhỏ
Bạn nào chơi sv này mà không có nhà để về , vô tình lướt qua bài đọc này thích thì vào gia tộc chơi nhá
Acc : Sunday SV Biện Kinh - Thái Sơn
Thân !

nguyen duc hau
09-09-2013, 12:53 AM
quan trọng là lúc bem nhau có mặt là được.còn cả ngày cắm chuột như vltk cũng được mà chả cần bang mạnh.t đến giờ vô ct là vô.còn bạn bè rủ đi nhậu nhẹt thitf thà là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu

RyCool
09-09-2013, 01:19 AM
Topic quá hay ... Phản ánh đúng thực trạng sv hiện nay !!!

Blackmeo
09-09-2013, 02:00 AM
Hm.. Mình thấy chủ yếu là do mấy tên tộc trưởng khắt khe quá thôi. Boss hiếm mà cũng phải bắt onl nữa thì botay! Tộc mình thì chả yêu cầu gì cao cả. Chủ yếu là boss 3h30 10h30 (ăn thì chia đều hết cho tất cả ae đi săn) rồi trồng cây thí luyện vận tiêu gia tộc. Hết. Cả ngày cắm train cũng được chả ai nói gì cả! Tộc mình Royal bang Thích. :smile: Còn bác nào không có time thì cứ đưa cho đệ tử gia viên làm hết. Như thế cũng tiết kiệm được ối thời gian đấy.

DarkPine
09-09-2013, 04:33 PM
Bài viết hay, lột tả đúng thực trạng đang diễn ra ở game này.

Mình cũng ở sever Biện Kinh Thái Sơn; Cũng gần 40 rồi, và thâm niên chơi game cũng từ những thời kỳ đầu VLTK về VN. Là thành viên sáng lập tộc TànSátJX; Bang TànSát; Và hôm nay mình quyết định kick 01 tộc tạm gọi là "MẠNH" (Tộc Thiên Địa) để đảm bảo quan điểm chơi game của các AE trong tộc, trong bang. Tuy nhiên sau đấy mình bị chính những đàn em trong tộc mình phê phán...

Và mình thấy thật sự buồn và thất vọng & đã quyết định out tộc; Mình dự định sẽ chơi theo dạng vô gia cư (Không tộc, không bang) để đỡ phải mệt mỏi và được giải trí đúng nghĩa sau 01 ngày đi làm căng thẳng & mệt mỏi...

Haiz...cái chuyện tộc của Pine ko liên quan gì tới việc onl nhiều hay ko,tại tự nhiên bạn nói chuyện về giàu nghèo chi trong đây,ae game vui vẻ,mỗi người 1 hướng luyện riêng,có tiền thì ít hoạt động,ko tiền thì hoạt động nhiều,đâu thể vì mình có tiền mình nạp thẻ cho mình mà bắt ae ko hoạt động theo đc,chơi vui vẻ tự do mỗi người là 9,còn lần đó Pine cũng ko có nói gì đụng tới ai hay nói bậy bạ gì,thôi có gì cũng là chuyện cũ rùi,ae vui cả làng,cũng vì mục đích bang TanSat mạnh lên thôi...

◄♥Pine♥► Server Biện Kinh - Thái Sơn ,ae vào kết bạn nha

BushIdol
09-09-2013, 04:59 PM
Thật sự những lời của topic này nói rất đúng.
Đúng là ai cũng có công ăn việc làm, ai cũng còn có gia đình của riêng mình nữa. Chơi game là để giải trí, đừng mang cái bực tức vào người là vui rồi.
Cũng như bang tôi và cũng như riêng tộc tôi, chưa bao giờ tôi ép anh em phải "ONL BẰNG MỌI GIÁ KO TÔI KICH". Có lẽ vì 1 việc gì đó mà người ta ko onl đc hôm nay nhưng ng ta onl đc lúc khác.
Bây giờ mà hỏi ngược lại tôi 1 câu" tôi có onl đc hết để tham gia hết các sự kiện của game ko?" Thì tôi trả lời thẳng luôn là KHÔNG. Tôi cũng có gia đình va cuộc sống riêng mà. Cố gắng onl tham gia vào những hoạt động chính ( nếu có thể).
Những người TT hay BC kich anh em ít onl tôi nghĩ là chỉ đúng với giải pháp " tình thế". Các cậu kich hết thế thì tộc cậu có onl đc 40/40 ko :) riêng tộc tôi thì tôi chỉ cần yêu cầu onl 24 25/40 là quá hạnh phúc rồi :) lúc này có ng này thì mất ng kia, hoặc ngược lại. Chỉ cần AE tâm huyết vs game là ổn rồi.
Người ta chơi game cốt để lấy sự vui vẻ là chính. Trong bang tôi thì tôi tự hào rằng AE rất đoàn kết. Bang có 5 tộc nhưng có 4 tộc đã gắn bó từ lúc lập bang cho nay.
Level_zero nói đúng, cảm giác chơi game 1 mình sao bằng cảm giác cùng AE chiến đấu ngoài đời thật, la hét, cỗ vũ nhau, thách đố nhau. Cảm giác ấy mới là cảm giác mà tôi cần. Cảm giác đang ngủ mà bị đt kêu dậy giúp AE đánh nhau ban đêm. Cảm giác ấy tuy mệt nhưng vui lắm ( tộc tôi hết hơn 15 ng chơi đêm , do công việc của họ)
P/s: hãy chơi game bằng thứ tình cảm mà lỡ sau này có gặp nhau ngoài đời thì ng ta vẫn nhớ đến bạn là 1 người chơi game hết mình vì bạn bè và vì mọi người.

GP_BeBep Khí Phách _ Ma Giáo BK-Thái Sơn
Thằng Bẹp xạo mày :T Mày toàn đi ĐS ng vô tội... Nghĩ thái sơn đi wa Châu Giang hốt acc VinhThien chơi cùng tao, NgoKyLong, và bọn One, Thien6BMW nữa này...

KingLeoric
09-09-2013, 10:34 PM
Ngày trước làm cái NV 5x Cái bang VLTK1 mất gần 2 tuần. Làm song hét ầm cả quán net=))

oStarAngelo
10-09-2013, 08:56 AM
Mình giờ thích vào tộc nào mà vui vẻ, khoái quậy phá ấy; Rảnh rảnh đi kiếm chỗ PK thư giãn vì game này ủy thác vẫn lên lever ầm ầm...

À, mình 37 tuổi, ở SG;
Acc Đường Môn; Công Lực 195. Ai có chỗ cho mình xin 1 slot đi phá làng phá xóm nhé.

Có điều ban ngày mình đi làm, thường chỉ tranh thủ chơi giờ nghỉ trưa và buổi tối nên ít khi tham gia các hoạt động đòi hỏi độ chính xác về giờ giấc như săn boss này nọ được!

Sever Biện Kinh Thái Sơn - oStarAngelo

TranHuyDuc
10-09-2013, 10:05 AM
Chĩ mong skill 10x nó được tụng ra cực đep. Chơi cho đỡ chán lên 10x ra nhiều hoat động vui hơn và it nhàm như những hoạt động lv 89 trỡ lui vì minh đang lv 89 công nhận hoạt động game này ít phong phú không gì nhìn sướng mắt cã

hanhuynie
10-09-2013, 04:20 PM
Mình giờ thích vào tộc nào mà vui vẻ, khoái quậy phá ấy; Rảnh rảnh đi kiếm chỗ PK thư giãn vì game này ủy thác vẫn lên lever ầm ầm...

À, mình 37 tuổi, ở SG;
Acc Đường Môn; Công Lực 195. Ai có chỗ cho mình xin 1 slot đi phá làng phá xóm nhé.

Có điều ban ngày mình đi làm, thường chỉ tranh thủ chơi giờ nghỉ trưa và buổi tối nên ít khi tham gia các hoạt động đòi hỏi độ chính xác về giờ giấc như săn boss này nọ được!

Sever Biện Kinh Thái Sơn - oStarAngelo

bạn thích thì vào gia tộc mình, chỉ có 4 người thân thiết chơi với nhau =))

chủ yếu là phá làng phá xóm vào thứ 7 -cn đồ sát cướp tiêu

còn đi tvp hoặc bc gì đó thì tối 12h ngồi lại chơi với nhau, vui vẻ cả thoy, ko quan trọng boss biếc gì cả

DiệpTiểuÁnh BK-TS

Thư
17-09-2013, 05:04 AM
Nói thật mấy a còn thấy mệt huống hồ chi là e , K có bang k tộc thì bị nó ăn hiếp , vào bang yếu thì k làm được j , đi TDLT hay săn boss , bị ngta KS , vào bang có tiếng thì ràng buộc đủ điều , off qá 10h kick , lỡ ngày đó có bệnh nhập viện cũng k biết sao :tire: , lỡ off 1 ngày thì coi như trắng tay mấy ngày mình siêng onl :pudency: