PDA

View Full Version : Cảm nhận

Thay Trời Hành Hạ
05-09-2013, 09:26 PM
Sau thời gian chơi game mình thấy game càng ngày càng gần ngày khai tử. Bởi vì trong thời gian ngắn mà Tiềm Long xuất hiện quá trời. Có thể đó là 1 vài nhân vật mồi của NPH nuôi hoặc do Thuỷ tinh bán trong shop, HCTN, tạo đk cho các đại gia đua nhau cào thẻ nâng đồ. Muốn có đồ xịn cũng có thể cào thẻ mua trong shop. Làm nv hay pk đều có thể auto...Nói chung là mọi thứ quá dễ dàng dẫn đến sự nhàm chán cho game thủ. Không có gì gọi là quý và hiếm, game thủ không có lợi gì trong game. Chỉ thấy có lợi cho NPH thôi. :waaaht:
Trước đây phiên bản công thành chiến của VLTK1 được coi là tượng đài game onl của VN, bởi vì giao diện đơn giản, hệ thống skill đẹp, skill có sự liên kết với nhau. Thao tác trong game dễ dàng, tiền trong game chỉ có vàng và KNB. Đồ Hoàng kim chỉ có giết Boss mới có. Không có auto, mọi thao tác bằng tay. Ngoài ra điều đặc biệt hơn cả các game onl hiện nay mà mọi game thủ đều thích thú và khao khát chơi game đó là có thể kiếm tiền thật từ game. Sau này VNG đã tự "giết đứa con" của mình chỉ vì tung ra quá nhiều đồ HK, thay đổi tính năng trong game trong thời gian ngắn, game thủ không còn kiếm chác được gì, giảm hứng thú với game nên rụng gần hết.
Có thể đây là ý kiến cá nhân nhưng mình muốn nói ra để NPH có chiến lược tốt khi phát hành game trong thời gian dài. Hứng thú chơi game của game thủ là quan trọng nhất. :beauty:

Son Zuby
06-09-2013, 09:57 AM
Cám ơn lời góp ý của bạn, mình sẽ chuyển ý kiến của bạn đến với BQT
Chúc bạn vui vẻ

BátĐạtNhĩĐa
06-09-2013, 12:12 PM
Gà chơi game như mình mà chỉ lên tiềm long vs 100k đây :nosebleed: Để đạt > 140 công lực ko có gì khó nếu như bạn ko chịu tìm hiểu ra cái hay của game :) Bạn có thể onl nhiều để tham gia hoạt động thì tự khắc bạn sẽ khám phá dc nhiều điều mới (có thể là 1 số bí quyết của riêng bạn để làm giàu trong game). Bạn ko có nhiều thời gian onl để làm hoạt động mà muốn có acc mạnh thì cứ ném tiền vào. Còn bạn ko có nhiều thời gian onl + ko muốn ném tiền vào mà muốn hơn ng` khác thì mình hết thuốc chữa vs bạn :) Sever mình có kha khá th` chơi tới 8x mà ko biết làm sao để có thần hành thạch, làm cách nào để giám định phi phong cho vip hơn, thậm chí đi TVP, bí cảnh hết thuốc cũng ko biết làm cách nào để có. Mấy th` đó ko biết chơi game này để làm cái j` ?

HAI
06-09-2013, 03:57 PM
Gà chơi game như mình mà chỉ lên tiềm long vs 100k đây :nosebleed: Để đạt > 140 công lực ko có gì khó nếu như bạn ko chịu tìm hiểu ra cái hay của game :) Bạn có thể onl nhiều để tham gia hoạt động thì tự khắc bạn sẽ khám phá dc nhiều điều mới (có thể là 1 số bí quyết của riêng bạn để làm giàu trong game). Bạn ko có nhiều thời gian onl để làm hoạt động mà muốn có acc mạnh thì cứ ném tiền vào. Còn bạn ko có nhiều thời gian onl + ko muốn ném tiền vào mà muốn hơn ng` khác thì mình hết thuốc chữa vs bạn :) Sever mình có kha khá th` chơi tới 8x mà ko biết làm sao để có thần hành thạch, làm cách nào để giám định phi phong cho vip hơn, thậm chí đi TVP, bí cảnh hết thuốc cũng ko biết làm cách nào để có. Mấy th` đó ko biết chơi game này để làm cái j` ?

Bạn nói rất đúng, ai có thời gian thì chịu khó bỏ thời gian để khám phá hết những tính năng lý thú của game, có khi không cần nạp nhiều tiền mà vẫn bằng bạn bằng bè, còn ai không có thời gian, họ có tiền thì họ bỏ vào, 1 phần để thỏa niềm đam mê của họ, 1 phần cũng giúp NPH nuôi chính họ nữa chứ, không có tiền thì NPH lấy đếch gì duy trì game cho các bạn chơi.
Còn 1 số mà không muốn bỏ thời gian và tiền bạc vào game mà muốn bằng người ta thì.....đứng chơi game online nữa, chuyển qua offline đi cho rãnh nợ :beatbrick::beatbrick:

my my gold
06-09-2013, 04:07 PM
êu 20k và CL bây h của my là 16x lên ngạo thế mới khó hix

Tử Thần Bật Khóc
06-09-2013, 05:46 PM
Các bạn ko nhìn thấy hướng phát triển của sv hoàn toàn sai lầm à.
Đồ đạc ép thì lên quá dể + thủy tinh + đồ hiếm đánh boss ra cũng nhiều.Level thì lên nhanh.
----> kéo theo giá trị game ko cao.Acc tiềm long chắc đáng giá vài trặm bạc.
Vậy càng chơi thì kết quả ra sao.Bạn có chắc chơi lên càng cao thì giá trị acc càng cao ko.
Điều mà VLTK hay Kiếm thế làm dc thì game này ko có.Nói chung game này chơi cho vui thì dc.Chứ muốn phát triển như VL KT thì NPH càng phải tính toán lại nhiều.
Tiếc cho 1 game hay bị NHP phát triển y chang game web.

BátĐạtNhĩĐa
06-09-2013, 09:28 PM
Đồ đạc ép thì lên quá dể + thủy tinh + đồ hiếm đánh boss ra cũng nhiều.Level thì lên nhanh.
Vậy càng chơi thì kết quả ra sao.Bạn có chắc chơi lên càng cao thì giá trị acc càng cao ko.
Điều mà VLTK hay Kiếm thế làm dc thì game này ko có.Nói chung game này chơi cho vui thì dc.Chứ muốn phát triển như VL KT thì NPH càng phải tính toán lại nhiều.

Đọc bình luận của bạn mình cười muốn té xĩu :) thủy tinh cao + đồ hiếm đánh boss ai hên lắm mới lụm được chứ có phải lúc nào cũng thấy thông báo đâu. Tui chơi game này gần 1 tháng nay, ngày nào cũng ks boss cùng bang mà chưa dc món đồ hiếm nào, đào bảo đồ thì kiếm tử thủy tinh muốn lòi còn mắt mới dc 1 viên. Tưởng dễ ra lắm hay sao ? Còn cái gì mà giá trị acc...Xin lỗi bạn nếu đối vs 1 ng` đã chơi qua 2 dòng game VL1 và Kiếm Thế thì qua game này họ ko bỏ quá 50k để có dc acc Tiềm Long chứ cái gì mà tới vài trăm. Cái ghét nhất là chơi chưa dc bao lâu, công lực mới 16x, 17x đã rao bán acc. Event mới ra có 1 cái đầu tiên mà đã thấy mấy th` đần cmt trên kênh TG cái gì mà "NPH hút máu gamer...", bỏ có vài trăm vàng mua 3-4 cây búa đập ra đồ ko ưng ý đã muốn làm loạn. Thể loại như thế chơi game nào cũng éo bao giờ thành công.

Tử Thần Bật Khóc
06-09-2013, 09:54 PM
Đọc bình luận của bạn mình cười muốn té xĩu :) thủy tinh cao + đồ hiếm đánh boss ai hên lắm mới lụm được chứ có phải lúc nào cũng thấy thông báo đâu. Tui chơi game này gần 1 tháng nay, ngày nào cũng ks boss cùng bang mà chưa dc món đồ hiếm nào, đào bảo đồ thì kiếm tử thủy tinh muốn lòi còn mắt mới dc 1 viên. Tưởng dễ ra lắm hay sao ? Còn cái gì mà giá trị acc...Xin lỗi bạn nếu đối vs 1 ng` đã chơi qua 2 dòng game VL1 và Kiếm Thế thì qua game này họ ko bỏ quá 50k để có dc acc Tiềm Long chứ cái gì mà tới vài trăm. Cái ghét nhất là chơi chưa dc bao lâu, công lực mới 16x, 17x đã rao bán acc. Event mới ra có 1 cái đầu tiên mà đã thấy mấy th` đần cmt trên kênh TG cái gì mà "NPH hút máu gamer...", bỏ có vài trăm vàng mua 3-4 cây búa đập ra đồ ko ưng ý đã muốn làm loạn. Thể loại như thế chơi game nào cũng éo bao giờ thành công.
Bạn chơi game này cho mình hỏi giá trị game nằm ở chổ nào?
Đúng là chơi hay ko = hên.Nhưng vấn đề mình đang nói là đồ + trang bị game này ko có giá trị như game #.
Bạn có chơi VL KT bao h chưa.Có biết 1 acc bèo bèo cũng ko có giá thảm hại như game này.Game này mang bản chất phát triển giống game WEB.

BátĐạtNhĩĐa
06-09-2013, 10:55 PM
Bạn chơi game này cho mình hỏi giá trị game nằm ở chổ nào?
Đúng là chơi hay ko = hên.Nhưng vấn đề mình đang nói là đồ + trang bị game này ko có giá trị như game #.
Bạn có chơi VL KT bao h chưa.Có biết 1 acc bèo bèo cũng ko có giá thảm hại như game này.Game này mang bản chất phát triển giống game WEB.

Đồ chưa có giá trị là do game chưa đủ độ HOT, chưa nhiều người biết đến. Bạn suy nghĩ xem cái thời hoàng kim của VL1 đi ra tiệm net 30 máy thì gần 20 máy chơi rồi, còn NKVS là 1 game mới toanh, phát triển dc có vài tháng và NPH Trà Phong cũng ko có chiến dịch PR rộng rãi đến ng` chơi như thời VL1. VLTK là 1 game võ hiệp kinh điển, để đạt được thành công như thế thì NKVS cần phải có nhiều thời gian hơn nữa chứ ko phải 1 sớm 1 chiều mà giá trị game dc đẩy cao đến thế. Còn việc NKVS giống webgame á ? XIn hỏi bạn đã từng chơi bao nhiêu webgame ? Và NKVS giống webgame ở đặc điểm nào ?

Üÿ Vû
06-09-2013, 11:15 PM
Nói chung là Bát Đạt với Tử Thần nói đều đúng.Cái gì cũng phải từ từ và dần dần.
mình thấy giống Web Game ở chỗ là lên cấp quá nhanh đồng nghĩa phải thay đồ liên tục.
còn nói về độ khó dễ của game thì mình thấy game chơi quá rễ.thử hỏi chơi Kiếm Thế có ai làm Thương Hội 30p xong 40 nhiệm vụ không
Sự Kiện thì đc mấy sự kiện.làm 1 2 tiếng là xong hết thế là cũng chẳng có gì để chơi nữa.phải đợi đến gần trưa ngày hôm sau mới bắt đầu có sự kiện để làm.
Sự Kiện thì nhiều hôm thì dồn dập nhiều hôm thì ngồi chơi dài chẳng biết làm cái gì.
Nói chung là game này chỉ đc ngày đốt pháo hoa với đấu phái với TĐLT là đông người thôi.còn không thì cũng bình thường.
Game chơi dễ quá mà.vàng khóa kiếm cũng dễ nữa........................

Choáng Ngộp
07-09-2013, 10:19 AM
Đồ chưa có giá trị là do game chưa đủ độ HOT, chưa nhiều người biết đến. Bạn suy nghĩ xem cái thời hoàng kim của VL1 đi ra tiệm net 30 máy thì gần 20 máy chơi rồi, còn NKVS là 1 game mới toanh, phát triển dc có vài tháng và NPH Trà Phong cũng ko có chiến dịch PR rộng rãi đến ng` chơi như thời VL1. VLTK là 1 game võ hiệp kinh điển, để đạt được thành công như thế thì NKVS cần phải có nhiều thời gian hơn nữa chứ ko phải 1 sớm 1 chiều mà giá trị game dc đẩy cao đến thế. Còn việc NKVS giống webgame á ? XIn hỏi bạn đã từng chơi bao nhiêu webgame ? Và NKVS giống webgame ở đặc điểm nào ?

+ VLTK 1 lúc thời hoàng kim là bạn biết tại sao không ? : VLTK cùng TS online ra mắt vào năm 2005 , đó là 2 game online đầu tiên được ra mắt ở việt nam nên đông là đúng cho dù phải nạp 20k / tuần để lấy giờ chơi ( 20k lúc đó rất đắt ) . Trước đó là 1 thời game Offline ( half life + battle realms chắc mọi người đều biết )
+ Hiện nay : game phát triển quá nhanh , được đầu tư cũng nổi trội hơn mỗi người 1 ý nên không phân bố vào cùng 1 game

+ Về việc bạn nói chơi game kiếm tiền thì đó là chuyện ko thể , bạn muốn bán acc thì chắc chắn bạn phải chịu lỗ đó là hiển nhiên..
+ Tại sao công ty TNHH trà phong ko quảng bá game rộng rãi ? : đây không phải là công ty game lớn ở việt nam , nên họ không có đủ kinh phí bỏ ra số tiền lớn như VNG , tính trung bình 1 đợt quảng bá game cả nước tốn trên dưới hơn 5 tỷ VNĐ

Thay Trời Hành Hạ
07-09-2013, 10:56 PM
Ý của mình ở đây là muốn nói đến cảm hứng, chính xác hơn thì đó là lợi ích của game thủ khi chơi game. Các bạn tốn tiền nạp card, bỏ thời gian tham gia hết các event của game, cày kéo lev, ép đồ... Cái mà các bạn thu được trong NKVS này là gì?
Quay lại thời VL1, mặc dù cũng nạp card nhưng giá trị tinh thần cạnh tranh nhau rất cao để có nhiều vàng và đồ xịn bán, tiền trong game có thể đổi thành tiền thật. Đó là lý do VL1 có nhiều người chơi nhất, và cũng sống lâu nhất. Ở nước ngoài bây giờ cũng thế, NPH game online cũng luôn chú trọng tới lợi ích của gamer. Nghĩa là 2 bên cùng có lợi. Khi đồ trong game kiếm quá dễ dàng thì có còn giá trị để trao đổi tiền - hàng k?
Game NKVS mình thấy cũng khá là đông người chơi đó chứ, mỗi khi có event là chật kín người, đâu ít hơn VL thời xưa, nhưng giá trị không có. Nó cũng giống đại đa số game bây giờ thôi, chỉ có NPH thu lợi. Game thủ được gì trong đó? Các bạn cứ nói chơi game vì niềm đam mê, muốn có đam mê thì phải có cảm hứng chơi chứ. Nguồn cảm hứng của các bạn lấy từ đâu? liệu có lâu dài được k? Trong khi cứ mải miết tiêu tốn nhiều thời gian, tiền bạc chơi game mà k thu được lợi ích gì trong đó.

PhêThuốcLắc
08-09-2013, 12:22 AM
nói thật game này y chang game web rùi, ko giống 1 game client.trang bị ko có gì khác biệt, vip cũng như cùi, hơn nhau cái CH
ko biết có đồ môn phái ko, chứ nhìn bí tịch môn phái là chán rùi, phái nào cũng y chang nhau hết

HKThiênNhi
08-09-2013, 05:23 AM
Không có mợ thì chợ vẫn đông mà
Các bạn không chơi thì vẫn có người khác chơi cần gì mà bàn với tán.
Đúng là đồ trong đây k giá trị bằng bên VL1 hay KT nhưng game này vẫn cho những sinh viên nghèo có thể chơi và tồn tại trong game
game này cho dù bạn có siêu nhân đến cỡ nào thì 3 4 người giết là điều bình thường .
Các bạn cứ lên đây mà game này k hay này nọ k = vl1 hay kt ... Vậy tự hỏi tại sao các bạn không chơi bên đấy mà lại qua game này rồi phàn nàn

Thay Trời Hành Hạ
08-09-2013, 07:21 AM
Không có mợ thì chợ vẫn đông mà
Các bạn không chơi thì vẫn có người khác chơi cần gì mà bàn với tán.
Đúng là đồ trong đây k giá trị bằng bên VL1 hay KT nhưng game này vẫn cho những sinh viên nghèo có thể chơi và tồn tại trong game
game này cho dù bạn có siêu nhân đến cỡ nào thì 3 4 người giết là điều bình thường .
Các bạn cứ lên đây mà game này k hay này nọ k = vl1 hay kt ... Vậy tự hỏi tại sao các bạn không chơi bên đấy mà lại qua game này rồi phàn nàn

Chuẩn, "vắng mợ thì chợ vẫn đông". Nhưng chợ sẽ tan sớm vì 1 mợ rùi 2 mợ...n mợ nghỉ do hết hứng đi chợ.
Không có cảm hứng chơi thì sinh viên nghèo tồn tại được bao lâu? Đã nghèo thì nv sẽ lẹt đẹt chả có số má gì. Làm nv xong rùi hết, không biết làm gì nữa ngồi cắm chuột đánh quái,ngắm nhân vật hoặc lướt web, chơi game khác... Tốn tiền, tốn thời gian, ý nghĩa gì k?
Trong khi nếu như game giúp gamer kiếm được tiền thật thì dù nhân vật có yếu thì vẫn thích chơi. Nhiệm vụ hết thì tìm cách kiếm tiền, kiêm đồ. Hoặc có sự cân bằng trong game thì mình vẫn có cơ hội "vượt khó" thoát cảnh "cá lớn nuốt cá bé". Đằng này cứ cào là có, đua nhau cào để rùi được gì k?
1 thằng Tiềm Long có khả năng cân hết cả mớ Lăng Vân bạn ạ, nói gì 3-4 đứa bu lại.
Không chơi mấy game VL1 hay KT,.... vì bây giờ nó cũng chỉ giúp cho NPH kiếm lời thui, game thủ chả có lợi ích gì trong đó nữa. Các bạn chơi hết game này đến game kia cũng chỉ vì tìm kiếm cảm hứng chơi thui. Hết hứng chơi rùi, bạn vẫn chơi chứ?
Bạn đã nghĩ tới trường hợp khi nghỉ game, nhìn lại mình đã cào bao nhiêu thẻ mà nhận lại được những gì chưa?

HKThiênNhi
09-09-2013, 04:36 AM
Chuẩn, "vắng mợ thì chợ vẫn đông". Nhưng chợ sẽ tan sớm vì 1 mợ rùi 2 mợ...n mợ nghỉ do hết hứng đi chợ.
Không có cảm hứng chơi thì sinh viên nghèo tồn tại được bao lâu? Đã nghèo thì nv sẽ lẹt đẹt chả có số má gì. Làm nv xong rùi hết, không biết làm gì nữa ngồi cắm chuột đánh quái,ngắm nhân vật hoặc lướt web, chơi game khác... Tốn tiền, tốn thời gian, ý nghĩa gì k?
Trong khi nếu như game giúp gamer kiếm được tiền thật thì dù nhân vật có yếu thì vẫn thích chơi. Nhiệm vụ hết thì tìm cách kiếm tiền, kiêm đồ. Hoặc có sự cân bằng trong game thì mình vẫn có cơ hội "vượt khó" thoát cảnh "cá lớn nuốt cá bé". Đằng này cứ cào là có, đua nhau cào để rùi được gì k?
1 thằng Tiềm Long có khả năng cân hết cả mớ Lăng Vân bạn ạ, nói gì 3-4 đứa bu lại.
Không chơi mấy game VL1 hay KT,.... vì bây giờ nó cũng chỉ giúp cho NPH kiếm lời thui, game thủ chả có lợi ích gì trong đó nữa. Các bạn chơi hết game này đến game kia cũng chỉ vì tìm kiếm cảm hứng chơi thui. Hết hứng chơi rùi, bạn vẫn chơi chứ?
Bạn đã nghĩ tới trường hợp khi nghỉ game, nhìn lại mình đã cào bao nhiêu thẻ mà nhận lại được những gì chưa?
bạn nói 1 thằng tiềm long cày mớ lăng vân à ? vậy bạn thử cầm acc VĐ tiềm mình chỉ cần 2 acc HS lăng vân CL 100 thôi xem bạn cày nát k ???
game này bạn kêu k kiếm đc tiền thì sai lầm bạn à ... chẳng qua vì bạn k suy nghĩ đc cách kiếm thôi
chơi game là để vui... bạn lấy tiền mua vui mà sợ tiếc à .... thế mình khuyên bạn k nên chơi game nữa thì tốt hơn

Xuân_Thành_47
09-09-2013, 03:02 PM
bạn nói 1 thằng tiềm long cày mớ lăng vân à ? vậy bạn thử cầm acc VĐ tiềm mình chỉ cần 2 acc HS lăng vân CL 100 thôi xem bạn cày nát k ???
game này bạn kêu k kiếm đc tiền thì sai lầm bạn à ... chẳng qua vì bạn k suy nghĩ đc cách kiếm thôi
chơi game là để vui... bạn lấy tiền mua vui mà sợ tiếc à .... thế mình khuyên bạn k nên chơi game nữa thì tốt hơn
bik pk thì 3-4 thằng Lăng Vân và 1 NM nữa ko phải là đối thủ của bạn, còn ko bik pk thì chỉ có ăn đòn nhừ tử thui ak, game này ai bik cách pk mới hay :smile:

Thay Trời Hành Hạ
09-09-2013, 07:24 PM

Tiếc là mình k có acc VD hay phái khác tiềm long để tỷ thí với bạn.:byebye:
Bạn chơi game này từ khi test 1 phải k ạ? Thế bạn có thể bật mí cho mình 1 chút về cách kiếm tiền trong game này là gì k? Chơi game mà cứ biết cào và cào... có gì thú vị trong đó, bạn vui k? Không phải là mình tiếc tiền, mà tính năng trong game k đáng để mình bỏ tiền ra. :beauty:

Rãnh Rỗi
10-09-2013, 07:20 PM
mấy ông chịu khó tính toán chút thì lên TL là một chuyện đơn giản và ko cần tốn nhiều thời gian, từ lv 1 đễn 75 bạn đã có sẵn free 105 CL, nếu siêng làm lịch luyện và một số tính năng hằng ngày, đến 8x bạn chỉ cần chế đủ 5 món 8x + 9 hoặc 10 vũ khí thì bạn chỉ cần +7 hoặc 8,còn điều này nữa,1 con ngựa cùi cũng + được 4 CL,cái ấn giáo úy (10CL) hoặc đô úy(12CL) 1 cái FF 2(6CL) hoặc 3(6CL hoặc hơn tùy người đầu tư) và lúc này từ 8x trở lên mỗi 1 level bạn sẽ được + 1CL,vậy để được 140CL là chuyện quá dễ dàng, mình chỉ mới 189,8CL mà chỉ tốn mỗi có 120k thôi, còn lại là thời gian chỉ chơi mỗi tối,vi sáng và trưa mình đi học rồi. mình chỉ góp ý thế thôi ko tin bạn test thử

cuocdoivovi
11-09-2013, 09:31 PM
Nói chung là Bát Đạt với Tử Thần nói đều đúng.Cái gì cũng phải từ từ và dần dần.
mình thấy giống Web Game ở chỗ là lên cấp quá nhanh đồng nghĩa phải thay đồ liên tục.
còn nói về độ khó dễ của game thì mình thấy game chơi quá rễ.thử hỏi chơi Kiếm Thế có ai làm Thương Hội 30p xong 40 nhiệm vụ không
Sự Kiện thì đc mấy sự kiện.làm 1 2 tiếng là xong hết thế là cũng chẳng có gì để chơi nữa.phải đợi đến gần trưa ngày hôm sau mới bắt đầu có sự kiện để làm.
Sự Kiện thì nhiều hôm thì dồn dập nhiều hôm thì ngồi chơi dài chẳng biết làm cái gì.
Nói chung là game này chỉ đc ngày đốt pháo hoa với đấu phái với TĐLT là đông người thôi.còn không thì cũng bình thường.
Game chơi dễ quá mà.vàng khóa kiếm cũng dễ nữa........................

bạn này nói phải .game này nếu ol thường xuyên thì làm nhiệm vụ hàng ngày trong vong từ sáng đến trưa là song.mong đợi chiến trường thì ngày đi 1 lượt đi song từ 2h đến tối chả bít làm j.có thêm mấy sự kiện thì buổi tối làm song cũng vất acc ở đó .trian thì ko lên nhanh bằng ủy thác .nếu bỏ 1 ngày chơi game đảm bảo các bạn chả bít làm j trong khoảng thời gian còn lại dẫn đến sự nhàn chán trong game.

MRChao
12-09-2013, 05:11 PM

Nói thật bạn nói câu nào ra mình nghĩ bạn là 1 con người "nhác" mà đòi khủng.Đồ dễ thì bạn làm set 10 nhanh chóng coi nào , TT + đồ hiếm dễ thì bạn trang bị vài món coi nào , LV lên nhanh hả , cả sever đang nôn lên 90 mà chẳng đc kìa , ngồi đó mà nhanh.Điều cuối cùng đây là Ngạo Kiếm Vô Song chứ k phải VLTK hay KT .

Tử Thần Bật Khóc
14-09-2013, 08:19 AM
Nói thật bạn nói câu nào ra mình nghĩ bạn là 1 con người "nhác" mà đòi khủng.Đồ dễ thì bạn làm set 10 nhanh chóng coi nào , TT + đồ hiếm dễ thì bạn trang bị vài món coi nào , LV lên nhanh hả , cả sever đang nôn lên 90 mà chẳng đc kìa , ngồi đó mà nhanh.Điều cuối cùng đây là Ngạo Kiếm Vô Song chứ k phải VLTK hay KT .

Mình nói thiệt lòng với bạn mình cũng khiên 8 gần 9 nhưng cảm giác chơi game mà nhìn những thằng theo sau bán acc vài trăm ngàn là mình thấy khá bất ngờ rồi.
Một game dù có mất giá trị thế nào thì đâu có mất giá tới vậy.
Level ko nhanh sao? bạn nghĩ khi mở giới hạn thì bao nhiu ngày max cấp độ.Vs mình là chưa tới 1 tuần cho 1 lần mở giới hạn.
Bạn nên nhớ game này hiện tại giới hạn level 99 nha.Vậy là ko nhanh thì phải nói bạn luyện quá chậm
Cái mình cần nói là game phát triển theo hướng ai cũng giống ai.Đập đồ bõ tiền triệu nhưng lúc nào đó bạn nghĩ nó còn giữ giá trị đó ko?

ChuongMai
14-09-2013, 08:40 AM
chắc lại mấy chú cày tiền trong game lao vào khóc đây mà, không đú được thì phắn, lăn tăn làm gì chú. Lên 9x xem lên đồ và up level co nahnh không nhé, game thì chưa mở hết tính năng mà cứ oang oang. Ghét cái thể loại chơi game mà kiếm tiền.

Thay Trời Hành Hạ
14-09-2013, 02:52 PM
chắc lại mấy chú cày tiền trong game lao vào khóc đây mà, không đú được thì phắn, lăn tăn làm gì chú. Lên 9x xem lên đồ và up level co nahnh không nhé, game thì chưa mở hết tính năng mà cứ oang oang. Ghét cái thể loại chơi game mà kiếm tiền.

Chắc bạn là đại gia nên vô tư ném tiền vào game mà không cần lăn tăn vấn đề bạc trong game hay ngoài game nhỉ. Thể loại chơi game mà dell biết suy nghĩ tính toán như bạn cũng nên lượn đi :beatbrick:

Tử Thần Bật Khóc
14-09-2013, 03:25 PM
Bạn vào game xem acc mình xem có phải là dân chơi hay là cày tiền.Mình chĩ góp ý cho game có giá trị hơn thôi.
Chứ việc đầu tư thì ko quá khó.Mình nghĩ 1 số bạn vip cũng cùng quan điểm.Ném tiền vào game nhưng phải có đầu óc chứ ko phải ném rồi nhận lại cái acc xài xị nha bạn.

HKThiênNhi
15-09-2013, 02:26 AM
Tiếc là mình k có acc VD hay phái khác tiềm long để tỷ thí với bạn.:byebye:
Bạn chơi game này từ khi test 1 phải k ạ? Thế bạn có thể bật mí cho mình 1 chút về cách kiếm tiền trong game này là gì k? Chơi game mà cứ biết cào và cào... có gì thú vị trong đó, bạn vui k? Không phải là mình tiếc tiền, mà tính năng trong game k đáng để mình bỏ tiền ra. :beauty:
hì nói bạn nghe thì mình có phải đại gia đâu mà cào cào :)) acc mình chỉ mới nạp 150k vnd thôi Công lực 177 có thể qua sv thiên sơn tham khảo nha còn việc bạn nói chút cách kiếm tiền thì k đc bạn à :)) nói rồi thì làm s còn kiếm đc ???