PDA

View Full Version : Bạn về vấn đề Server mới - Nên hay không?

KiếnKụtCánh
08-09-2013, 03:58 PM
Mình chơi rất nhiều game nhưng nói chung ở VN thì các NPH luôn làm theo kiểu:
- Mở server mới => Server cũ chết => Nhập server > Mở server mới > Server cũ chết > .....

Cái vòng lẫn quẫn ấy cứ lặp đi lặp lại kết quả NPH thu được tiền từ các event, các AE máu đua top... Nhưng hệ lụy của nó là game suy tàn rất nhanh, game thủ ức chế, NPH mất thiện cảm từ game thủ, AE nản lòng nghỉ game

Quan điểm của mình Game Online là một sản phẩm giải trí tốn phí và mình cũng sẵn sàng nạp thẻ thep khả năng. Và ở đó mình yêu cầu được quan tâm và không phải bị đối xử như một con lừa ngu dốt - một thực trạng ở nghành Game Online VN.

Với Ngạo Kiếm Vô Song, mình hi vọng NPH mới không làm theo cách mà đa số NPH trước đã làm. Thay vì mở thêm server thì NPH nên hỗ trợ người chơi mới. Vì dụ như khi mở giới hạn cấp 89 thì nên hỗ trợ phần quà Nạp thẻ lần đầu bằng set đồ 6x (Thừa)...

Phần còn lại mình chờ ý kiến của AE. Thân!

KhôngGâyNghiện
08-09-2013, 05:24 PM
chắc thím mới chơi hả -_-
Bai viet cua ban qua ngan. Xin moi nhap it nhat la 30 ky tu

Không Biết Gì
08-09-2013, 05:40 PM
thang nay tao lao thiet
neu mo them sever moi thi de cho nhung nguoi moi biet ve game co buoc khoi dau ma choi chu choi sevsr cu sao ma choi lai
con qua nap lan dau thi con doi 1set 6x thua me tham vkl
con game nay ma ton phi gi len 84 roi cung len duoc set +7 ma chua nap xu nao day

blackberry11
10-09-2013, 04:23 PM
nói chung bạn ấy nói về thực trạng thị trường game vn cũng đúng. đã bao nhiêu game mở sv mới ầm ầm rồi lại phải gộp sv đó thôi, đa số game nào cũng vậy. NPH nên xem xet về số lượng người chơi mà mở sv hay ko, nếu ko mở sv thì nên có evenr hỗ trợ cho các newbie. hết

BátĐạtNhĩĐa
10-09-2013, 04:31 PM
Mình chơi rất nhiều game nhưng nói chung ở VN thì các NPH luôn làm theo kiểu:
- Mở server mới => Server cũ chết => Nhập server > Mở server mới > Server cũ chết > .....

Cái vòng lẫn quẫn ấy cứ lặp đi lặp lại kết quả NPH thu được tiền từ các event, các AE máu đua top... Nhưng hệ lụy của nó là game suy tàn rất nhanh, game thủ ức chế, NPH mất thiện cảm từ game thủ, AE nản lòng nghỉ game

Quan điểm của mình Game Online là một sản phẩm giải trí tốn phí và mình cũng sẵn sàng nạp thẻ thep khả năng. Và ở đó mình yêu cầu được quan tâm và không phải bị đối xử như một con lừa ngu dốt - một thực trạng ở nghành Game Online VN.

Với Ngạo Kiếm Vô Song, mình hi vọng NPH mới không làm theo cách mà đa số NPH trước đã làm. Thay vì mở thêm server thì NPH nên hỗ trợ người chơi mới. Vì dụ như khi mở giới hạn cấp 89 thì nên hỗ trợ phần quà Nạp thẻ lần đầu bằng set đồ 6x (Thừa)...

Phần còn lại mình chờ ý kiến của AE. Thân!

Ý kiến quá nhãm, hỗ trợ ng` chơi mới bằng cách tặng set thừa 6x :)) NKVS là game mới chứ đâu phải game sắp tàn mà sử dụng cái cách lôi kéo ng` chơi lạc hậu đó. Làm như bạn thì còn th` nào phấn đấu trong game nữa (nhất là newbie). Vào chơi chỉ việc làm nv > cấm máy train > ủy thác > lên EXP > Có đồ mặc khỏi phải kiếm hay săn boss gì cả :)) Bó tay, bó chân vs thím này :smile:

TheHaDes
11-09-2013, 10:12 PM
Thấy chủ thớt gki thế e cũng có chút ý kiến ....
Bạn chơi bất kỳ game nào cũng thế ... các NPH chủ yếu mở ra game chơi mún thu hút ng khác thì phải vậy
Nếu mà cứ có mỗi Một sever thì khi Ae khác mới Bik về game mún chơi nhưng Vào game toàn Lever Cao thì nản lòng ngay .
Chơi Game là một cách giải trí nếu bạn bik cách để ''Sống trong game '' nếu bạn bỏ công Cầy cuốc thì sẽ khỏi phải nap card
còn bạn mún ngang tài ngang sức với các Ae trên top thì phải phăng card đó là điều hiển hiên ...
Mình đã chơi khá nhìu Game từ thời võ lâm còn Phiên bản công Thành chiến tới giờ ...
Mình cũng có nạp card nhưng chỉ để hỗ trợ một phần nào đó còn đa số là cầy cuốc ..
tại game nào cũng zị khi bạn tham gia các hoạt động nhìu thì lợi nhuận ko hề ít ...
như bên game này mỗi lần bạn nhặt đk đồ mà đem lên đấu giá thì tầm cũng khoảng 1 >2k Knb ( = cái card 50k oy )
Chơi game Mạnh hay yếu Đó là do cách bạn chơi thui ^^ !!!!

BátĐạtNhĩĐa
12-09-2013, 08:41 AM
Thấy chủ thớt gki thế e cũng có chút ý kiến ....
Bạn chơi bất kỳ game nào cũng thế ... các NPH chủ yếu mở ra game chơi mún thu hút ng khác thì phải vậy
Nếu mà cứ có mỗi Một sever thì khi Ae khác mới Bik về game mún chơi nhưng Vào game toàn Lever Cao thì nản lòng ngay .
Chơi Game là một cách giải trí nếu bạn bik cách để ''Sống trong game '' nếu bạn bỏ công Cầy cuốc thì sẽ khỏi phải nap card
còn bạn mún ngang tài ngang sức với các Ae trên top thì phải phăng card đó là điều hiển hiên ...
Mình đã chơi khá nhìu Game từ thời võ lâm còn Phiên bản công Thành chiến tới giờ ...
Mình cũng có nạp card nhưng chỉ để hỗ trợ một phần nào đó còn đa số là cầy cuốc ..
tại game nào cũng zị khi bạn tham gia các hoạt động nhìu thì lợi nhuận ko hề ít ...
như bên game này mỗi lần bạn nhặt đk đồ mà đem lên đấu giá thì tầm cũng khoảng 1 >2k Knb ( = cái card 50k oy )
Chơi game Mạnh hay yếu Đó là do cách bạn chơi thui ^^ !!!!
Không sai, nếu muốn mình có chỗ đứng trong game thì phải biết tự lực cày cuốc hoặc có tham vọng đua top thì cứ việc ném tiền vào. Chứ còn việc đỗ thừa ra server mới sẽ khiến ae server cũ chán nãn bỏ đi thì là quá nhãm. Ng` ta có tâm huyết thì sẽ vẫn ở lại chơi bình thường thôi. Chả bao giờ thấy những pro đứng top các server cũ lên đây kêu gào gì cả đơn giản là họ hiểu chuyện và họ vẫn còn nhiều bằng hữu tốt ở server cũ, vẫn còn chỗ đứng, vẫn còn rất nhiều hoạt động, chiêu thức mới đang đợi họ khám phá.