PDA

View Full Version : Góp ý về vấn đề đồ sát trong game

nguyen duc hau
09-09-2013, 12:46 AM
tình hình là mình là mem chơi game nhưng k có nhiều tiền như các đại gia khác trong game không thể đập đồ vip được như vậy.nhiều khi mình thấy mình yếu thật.đi săn bos 1 mình hay đi âu vô khuyết đều bị các bác đồ sát.lên xuống đến chục lần.mình tự hỏi bị pk để làm gì.như hồi trước nếu ai chơi vltk1 thấy nó rất hay ở chỗ khi bị pk âm thì nếu bị chết sẽ rớt đồ trên người hoặc hành nang.và mỗi 1 lần rủa pk phải online 2 tiếng trong tù mới giảm 1 pk.nếu game này giờ đươc như vậy thì tốt.sẽ răn đe được nhưng kẻ cậy mình lắm tiền đập đồ rồi bâu đàn bắt nạt kẻ yếu.và có 1 vật phẩm rửa pk thay vì ra biện kinh như hiện nay và như thế NPP vừa có lợi mà đại gia đến mấy cũng k thể đốt tiền mua rửa pk mãi được.sẽ tránh được thiệt thòi với những người như mình khỏi bị lạm sát.và nếu có thể bị pk (ác danh) nếu nhân vật đó chết bị rớt đồ càng tốt(như vltk) lúc đó mình tin vip nào cũng k dám lạm sát như bây giờ.

OBITO
09-09-2013, 07:23 AM
Chào bạn !
Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn, mình sẽ chuyển lên để BQT xem xét
Chúc bạn chơi game vui vẽ và ít bị đồ sát :haha:

Choáng Ngộp
09-09-2013, 11:16 AM
Mình cũng Đồng ý với ý kiến của bạn :
+ Khi bị PK ( ác danh ) thì khi bị đối thủ khác giết sẽ bị Trừ % EXP ( tại vì nếu rớt đồ là hiếm lắm tại đa số toàn đồ khóa )
+ Nếu đối phương muốn giảm PK thì có thể vào " Ngục " chờ khoảng bao lâu sẽ giảm được 1 Ác Danh
Thế thì hay hơn

Tiros
09-09-2013, 01:34 PM
Thật ra chỉ cần điều chỉnh kinh nghiệm mất nhiều lên khi ác danh cao là được, không nên cho rớt trang bị, nếu không sẽ xảy ra tình trạng săn người (thay vì săn boss) + cưa đồ như VLTK ngày xưa (hồi đó từng bị cưa rớt sợi dây chuyền hệ kim kháng tất cả 16 hichic)

Alpenliebe
09-09-2013, 02:38 PM
nếu đồ sát lên ac danh , thì cũng nên làm tính năng treo acc đánh quái hay gì đó để giảm ác danh xuống , chứ cứ đồ sát thì cứ đợi ng` khác bém rớt exp mới xuống ác danh thì thấy hơi thiếu thiếu ^^''

Trí Sờ Tý
11-09-2013, 12:28 AM
Vấn đề rửa ác danh bạn có thể đến Biện Kinh => chùa Tướng Quốc=> gặp Thủ Tọa để vô tù rửa nhé

Alpenliebe
11-09-2013, 03:06 AM
Vấn đề rửa ác danh bạn có thể đến Biện Kinh => chùa Tướng Quốc=> gặp Thủ Tọa để vô tù rửa nhé

ơ vậy ví dụ 1 ac danh thì khoảng bao lâu vậy

SatThu76
11-09-2013, 04:06 AM
ơ vậy ví dụ 1 ac danh thì khoảng bao lâu vậy

1 ác danh thì ngồi 15' - 2-3-4 thì tăng dần lên( ví dụ 1 ac danh ngồi 15' nhưng 2 ac danh phải lâu hơn 30')
P/S: có thể dùng vàng ko khóa để bảo lãnh ra ngoài, nhưng chỉ là ra ngoài thôi còn thời gian vẫn phải tính đủ mới hết ac danh
hoặc để người khác bem chết trừ 1 acc danh/ lần die nhưng mất exp :oh: