PDA

View Full Version : Chia sẻ kinh nghiệm kiếm vàng khóa cho dân cày :)

izIzMrKotexXitin
09-09-2013, 09:58 AM
Hôm nay nhà mất điện, ra quán ngồi chơi, sẵn tiện đợi down game mình xin chia sẻ ít bí quyết của bản thân về cách kiếm vàng khóa.
-Lv1x-69: Ở giai đoạn này việc max lv trước khi khai mở là điều hoàn toàn dễ dàng, ngoài việc tham gia hết các hoạt động hàng ngày, cuối ngày mình ko cắm train cùng đồng đội lên level mà ra cắm một mình một bãi 5x, đốt lửa trại một đêm cũng được khoảng 10 15 cái nguyên liệu 2 1 bán đi ~ 1k vàng.
-Lv7x: Lên 70 các bạn học được kỹ năng chế gia cụ gia viên chỉ hết 5k hoạt lực cho mỗi một món +1k5 vàng khóa các bạn có thể bán với giá 4k750, lời 3k2.
-Tạo thêm nhiều acc phụ: Mình tạo rất nhiều các acc phụ, chơi lên lv 20 thì cho nó đi hỗ trợ bí cảnh lên 3x, truyền công lên 4x, ở lv 4x hoạt động hàng ngày chỉ có: vận tiêu, lịch luyện, táng long cốc, chúc phúc, giải đố tiên tử, hành cước thương nhân là full 100 điểm hoạt động. Full hoạt động ta kiếm được 1k5 hoạt lực + 1k2 giả đố nữa ta có 2k7 điểm hoạt lực. Việc cày hoạt lực để làm gì, mình cày để mua linh thạch gia công quyển, và linh thạch hợp quyển 3 4. Khi acc chính lên 7x kiếm hoạt lực vỏn vẹn một ngày có >1k ko đủ sài. Và hơn nữa việc cày vàng khóa ở acc chính thì lại rất dễ dàng nên bỏ ra thêm vài trăm vàng để mua gia công hay mua ngọc 3 luôn trên ttgd từ acc phụ thì quá ngon.
-Lợi ích tiếp theo từ các acc phụ: Bình thường một ngày mỗi người chơi chỉ có 10 lần hỗ trợ đào bảo đồ. Tuy nhiên nếu có acc phụ thì số lần đào bảo là "KHÔNG GIỚI HẠN". Việc này mình làm như sau: Log acc chính và 2 acc phụ, lấy 2 acc phụ vào cùng một pt đào bảo (nhớ là đào bảo thấp hơn acc lv chính để khỏi bị ks nhé). Acc chính ko ở trong cùng tổ đội với acc phụ, acc phụ đào bảo ra đoạt bảo tặc thì acc chính đánh quái để nhặt vật phẩm mà ko mất lượt đào he he. Với cách của mình một ngày mình cũng có thể kiếm được 3 4 viên lam, >30 viên lục, bạch thủy tinh thì thôi ko kể nhiều quá ko đếm xuể. Hôm nào hên giết đoạt bảo lên còn được lên ti vi "nhận được Tử thủy tinh" thì thôi khỏi bàn phê lắm.
Trên đây là kinh nghiệm của bản thân và còn nhiều mánh nữa ko tiện kể hết lên diễn đàn :D hi hi. Nói không phái chém gió mình chơi Biện kinh- Thái Sơn, lv 89, khiên 8, cường hóa 3k5 mới chỉ nạp đúng 100k.
Việc vào một gia tộc mạnh, bang hội mạnh tham gia hoạt động đào bảo, vận tiêu gia tộc, tdlt còn kiếm được thêm nhiều nữa.
Còn nhiều mánh nữa về kiếm vàng, cường hóa đồ (3x 4x%) ai muốn biết chi tiết vui lòng vào game pm HK.StingDâu (Biện Kinh-Thái Sơn) nhá :D
Ai thấy hay thì thanks nào he he

Alan
09-09-2013, 10:17 AM
Hoạt Lực khóa ở acc phụ chế ra đc Gia Công quyển ko khóa ak bạn ?

Sĩ Tiến
09-09-2013, 01:49 PM
Hoạt Lực khóa ở acc phụ chế ra đc Gia Công quyển ko khóa ak bạn ?

Chế ra khóa , nhưng bán lên ttgd để acc chính đặt mua

thanks bác , để thử làm coi 1 ngày kiếm dc nhiêu tiền :D

KingLeoric
09-09-2013, 03:30 PM
Bảo tang đồ + gia nhập bang đi HD thi ngon, nhưng chế hợp quển thì mình mua về cũng khóa mà, nếu đặt mua thì = vàng không khóa mà tỉ lệ 1 vàng không khóa = 3 vàng khóa , mà mua về bán thì lỗ. trừ khi cần dùng thì chơi kiểu đó. Nếu acc chính chế đồ bán thì mình nghĩ không nên, để dành HL chế đá tinh luyện up đồ hiếm or chế đồ mỗi khi lên mốc lv mới. HT BC thì nên để 1 acc 2-5x để đi HT 2x vì HT2x có xác suất nhặt được đồ hiếm bán được khá vàng khóa + vật liệu sống. Săn boss hiếm 1 map cố định lưu điểm nhớ, ưu tiên khắc hệ, lên ăn boss nếu mình dam trước thì ăn boss chắc, gặp pro nó ds thì chạy vòng vòng, ai xin pt thi ok, nếu lên chậm mà ko xin được pt thì chịu( vì là dân cày mà hay ngồi online nên lúc hệ thống báo boss la phù lên liền, % gặp boss trước là rất cao). Đây là theo hướng suy nghĩ 1 chiều của mình, có gì ae đừng ném gạch em nha.

ĐanTrường
09-09-2013, 06:28 PM
dần cày kiếm vàng hông khóa để bán bằng vnd chứ kiếm vàng khóa tgi2 dc gùi chứ

CuồngPhongLoạnVũ
09-09-2013, 09:44 PM
trung bình 1 tuần mình kiếm được 8v vàng khóa cuối tuần đập đồ nhòe

Mãi Bên Em
09-09-2013, 11:15 PM
8k vàng khóa của bạn ko bằng 1 ngày của tớ :))

ah nhầm 8 ván thì cũng chỉ ngang vs 4 ngày của mình một ngày mình có thể kiếm tới 2 3 vạn

Game này không khủng không cày được vàng không khóa, muốn cày vàng không khóa thì phải khủng, muốn khủng phải cày vàng khóa lên đồ, lên ngọc :). Game ko phải như kiếm thế đâu mà tạo clone chế vỏ sò đem bán :))

dần cày kiếm vàng hông khóa để bán bằng vnd chứ kiếm vàng khóa tgi2 dc gùi chứ

SuBaChao
10-09-2013, 12:18 AM
Hôm nay nhà mất điện, ra quán ngồi chơi, sẵn tiện đợi down game mình xin chia sẻ ít bí quyết của bản thân về cách kiếm vàng khóa.
-Lv1x-69: Ở giai đoạn này việc max lv trước khi khai mở là điều hoàn toàn dễ dàng, ngoài việc tham gia hết các hoạt động hàng ngày, cuối ngày mình ko cắm train cùng đồng đội lên level mà ra cắm một mình một bãi 5x, đốt lửa trại một đêm cũng được khoảng 10 15 cái nguyên liệu 2 1 bán đi ~ 1k vàng.
-Lv7x: Lên 70 các bạn học được kỹ năng chế gia cụ gia viên chỉ hết 5k hoạt lực cho mỗi một món +1k5 vàng khóa các bạn có thể bán với giá 4k750, lời 3k2.
-Tạo thêm nhiều acc phụ: Mình tạo rất nhiều các acc phụ, chơi lên lv 20 thì cho nó đi hỗ trợ bí cảnh lên 3x, truyền công lên 4x, ở lv 4x hoạt động hàng ngày chỉ có: vận tiêu, lịch luyện, táng long cốc, chúc phúc, giải đố tiên tử, hành cước thương nhân là full 100 điểm hoạt động. Full hoạt động ta kiếm được 1k5 hoạt lực + 1k2 giả đố nữa ta có 2k7 điểm hoạt lực. Việc cày hoạt lực để làm gì, mình cày để mua linh thạch gia công quyển, và linh thạch hợp quyển 3 4. Khi acc chính lên 7x kiếm hoạt lực vỏn vẹn một ngày có >1k ko đủ sài. Và hơn nữa việc cày vàng khóa ở acc chính thì lại rất dễ dàng nên bỏ ra thêm vài trăm vàng để mua gia công hay mua ngọc 3 luôn trên ttgd từ acc phụ thì quá ngon.
-Lợi ích tiếp theo từ các acc phụ: Bình thường một ngày mỗi người chơi chỉ có 10 lần hỗ trợ đào bảo đồ. Tuy nhiên nếu có acc phụ thì số lần đào bảo là "KHÔNG GIỚI HẠN". Việc này mình làm như sau: Log acc chính và 2 acc phụ, lấy 2 acc phụ vào cùng một pt đào bảo (nhớ là đào bảo thấp hơn acc lv chính để khỏi bị ks nhé). Acc chính ko ở trong cùng tổ đội với acc phụ, acc phụ đào bảo ra đoạt bảo tặc thì acc chính đánh quái để nhặt vật phẩm mà ko mất lượt đào he he. Với cách của mình một ngày mình cũng có thể kiếm được 3 4 viên lam, >30 viên lục, bạch thủy tinh thì thôi ko kể nhiều quá ko đếm xuể. Hôm nào hên giết đoạt bảo lên còn được lên ti vi "nhận được Tử thủy tinh" thì thôi khỏi bàn phê lắm.
Trên đây là kinh nghiệm của bản thân và còn nhiều mánh nữa ko tiện kể hết lên diễn đàn :D hi hi. Nói không phái chém gió mình chơi Biện kinh- Thái Sơn, lv 89, khiên 8, cường hóa 3k5 mới chỉ nạp đúng 100k.
Việc vào một gia tộc mạnh, bang hội mạnh tham gia hoạt động đào bảo, vận tiêu gia tộc, tdlt còn kiếm được thêm nhiều nữa.
Còn nhiều mánh nữa về kiếm vàng, cường hóa đồ (3x 4x%) ai muốn biết chi tiết vui lòng vào game pm HK.StingDâu (Biện Kinh-Thái Sơn) nhá :D

dung' cach' cay` cua ban ko sai, chi? co' nhung~ nguoi` ranh~ moi lam dc, con nhung nguoi di lam` time dau ma lam` may viec nhu minh`, 1 tuan` bo ra 100k nhu toi thi cung ch 8 rui ne` coi nhu cay nhu vay cong suc' ngoi cay` cung~ the' du` sao cung thank bai viec cua ban....

TranHuyDuc
10-09-2013, 10:11 AM
10 đến 15 cái train 24/24 mà có được đâu cao nhất 3 cái la cùng

CuồngPhongLoạnVũ
10-09-2013, 10:48 AM
8k vàng khóa của bạn ko bằng 1 ngày của tớ :))

ah nhầm 8 ván thì cũng chỉ ngang vs 4 ngày của mình một ngày mình có thể kiếm tới 2 3 vạn

Game này không khủng không cày được vàng không khóa, muốn cày vàng không khóa thì phải khủng, muốn khủng phải cày vàng khóa lên đồ, lên ngọc :). Game ko phải như kiếm thế đâu mà tạo clone chế vỏ sò đem bán :))
Vàng ông kiếm được đi săn bos ý gì điều kiện như ông muốn như vậy có phải khủng là được đâu cũng phải có bang bảo kê và đồng đội ngon. Tôi 1 ngày chẳng làm gì cũng có 1v vàng khóa chẳng phải hì hục như bạn tuy lượng vàng kiếm không bằng nhưng nhàn hạ.

SuBaChao
10-09-2013, 01:21 PM
Vàng ông kiếm được đi săn bos ý gì điều kiện như ông muốn như vậy có phải khủng là được đâu cũng phải có bang bảo kê và đồng đội ngon. Tôi 1 ngày chẳng làm gì cũng có 1v vàng khóa chẳng phải hì hục như bạn tuy lượng vàng kiếm không bằng nhưng nhàn hạ.

lam gi` nhan ha ma 1 ngay kiem 1 van vang khoa ban thu noi nghe?

RyCool
10-09-2013, 01:44 PM

Bác nói như đúng rồi ... Ko khủng thì đâu ra 1 ngày 1v vàng khoá cho bác

Tuyết Linh Tinh
10-09-2013, 02:01 PM
mỗi người có mỗi cách chơi khác nhau, tk chủ thớt chia sẻ nhưng nói thật muốn được như thế thì cày hơi mệt đấy @@ mình chơi có 1 acc thôi mà nhiều khi hoạt động còn ko full, thời gian đâu nữa mà cày acc phụ, thôi thì cứ khi nào thiếu vàng khóa lại đập cái card, là có ngay và luôn 5-6 vạn vàng khóa :confuse:

Mãi Bên Em
10-09-2013, 06:16 PM
Cái 1 ngày không cần cày cuốc kiếm 1van mình đã nói ở trên bằng cách chế gia cụ gia viên. Đây là topic mình ghi rõ là cho dân cày nên đừng vào than là tốn time. Và nói thật cái việc cày acc phụ để lấy hoạt lực thì trong 1 tiếng giải đố mình trả lời dc hết cho 20 cái acc phụ có dư. 2 ngày là mình ép đủ ngọc cấp 3 cho acc chính. Từ ngày thứ 3 4 đi trả lời một 2 acc để chế lak thôi. Chủ yếu là cứ 5 ngày mình đào bảo một lần. Vì vàng khoá ở acc phụ là vô kể nên mình cũng mua vô kể cái tàng bảo đồ gíam định cho nhiều cái cùng một map. Nên time cũng chả tốn nhiều. Chỉ khoảng 15 p là xong 2 acc cùng map. Cỡ trung bình được khoảng 2k 3k cho 2 acc. Mình là sinh viên và cũng mất 8-10h đi học mỗi ngày đó nhé :).
Thứ 2: train nhặt nguyên liệu. Có bạn ở trên nói rằng nhặt được 3 cái là căng. Mình xin trả lời vs bạn là bạn ở trong pt nhiều ng thì tỉ lệ rơi đồ bạn nhặt được là thấp. Nhưng nếu bạn một mình một pt thì tất cả đồ thuộc về bạn. Mình lv89. Ko train bãi 9x mà xuống bãi 7x cắm một minh một bãi. Qua một đêm cũng cơ 10-15 cái nguyên liệu 2-3 các loại (ai ko tin cứ thử xem, chưa thử đừng vào phán như thánh) he he.

Tiếp theo: bạn nào nhà giàu đại gia thì nạp card ko thành vấn đề. Nhưng vs mình thì ăn còn chả đủ nên mới phải tìm nhiều mánh như vậy. Vẫn onl ko cần cả ngày nhưng vẫn có tóp, vẫn cường hoá cao, vẫn có một set ngọc như ý muốn (thiếu viên côg kích hệ khảm vũ khí thôi) ;)). Còn bạn thử tính xem 5 6 vạn vàng khoá là bao nhiêu tiền. Khi mà 2 3 ngày mình cũng có 5 6 vạn vàng khoá ;)

katy
11-09-2013, 09:57 AM
bạn Mãi Bên Em có thể hướng dẩn cách cày của bạn 1 cách cụ thể không??? Cần được học hỏi.. thanks!!!!

To Giang
11-09-2013, 12:50 PM
Cái 1 ngày không cần cày cuốc kiếm 1van mình đã nói ở trên bằng cách chế gia cụ gia viên. Đây là topic mình ghi rõ là cho dân cày nên đừng vào than là tốn time. Và nói thật cái việc cày acc phụ để lấy hoạt lực thì trong 1 tiếng giải đố mình trả lời dc hết cho 20 cái acc phụ có dư. 2 ngày là mình ép đủ ngọc cấp 3 cho acc chính. Từ ngày thứ 3 4 đi trả lời một 2 acc để chế lak thôi. Chủ yếu là cứ 5 ngày mình đào bảo một lần. Vì vàng khoá ở acc phụ là vô kể nên mình cũng mua vô kể cái tàng bảo đồ gíam định cho nhiều cái cùng một map. Nên time cũng chả tốn nhiều. Chỉ khoảng 15 p là xong 2 acc cùng map. Cỡ trung bình được khoảng 2k 3k cho 2 acc. Mình là sinh viên và cũng mất 8-10h đi học mỗi ngày đó nhé :).
Thứ 2: train nhặt nguyên liệu. Có bạn ở trên nói rằng nhặt được 3 cái là căng. Mình xin trả lời vs bạn là bạn ở trong pt nhiều ng thì tỉ lệ rơi đồ bạn nhặt được là thấp. Nhưng nếu bạn một mình một pt thì tất cả đồ thuộc về bạn. Mình lv89. Ko train bãi 9x mà xuống bãi 7x cắm một minh một bãi. Qua một đêm cũng cơ 10-15 cái nguyên liệu 2-3 các loại (ai ko tin cứ thử xem, chưa thử đừng vào phán như thánh) he he.

Tiếp theo: bạn nào nhà giàu đại gia thì nạp card ko thành vấn đề. Nhưng vs mình thì ăn còn chả đủ nên mới phải tìm nhiều mánh như vậy. Vẫn onl ko cần cả ngày nhưng vẫn có tóp, vẫn cường hoá cao, vẫn có một set ngọc như ý muốn (thiếu viên côg kích hệ khảm vũ khí thôi) ;)). Còn bạn thử tính xem 5 6 vạn vàng khoá là bao nhiêu tiền. Khi mà 2 3 ngày mình cũng có 5 6 vạn vàng khoá ;)
Acc chính mua muốn mua gia công quyển và hợp quyển trên TTGD thì cũng phải tốn vàng+ vàng khóa chứ . Lỡ có thằng nào nó đặt nhiều vàng hơn thì bác ăn cám à . Chưa kể lên ngọc cấp 3 cũng cần 9 cái ngọc cấp 1 , mà vàng khóa để mua gia công và hợp quyển 2 3 cũng đâu có rẻ @@. Mình thấy nhiều acc của bạn có tác dụng tốt nhất trong việc đào bảo :))

reuphonghp
11-09-2013, 03:58 PM
tang ban do` ban' o cho~ nao the b

CuồngPhongLoạnVũ
11-09-2013, 05:26 PM
Bác nói như đúng rồi ... Ko khủng thì đâu ra 1 ngày 1v vàng khoá cho bác
cách nhàn hạ của tôi thì chủ pic cũng có nói đó có cái là đầu tư thêm chút xíu, ai chăm chỉ hơn cũng kiếm được 2 3v vàng khóa là chuyện bt`.

kéo thêm 2 acc phụ đi TVP đồ cũng kha khá 1NM 1CB với pt thêm vài anh ngon ngon đi kiếm lb 3 4 5 thì 1 ngày cũng kiếm được 300 500 vàng k khóa kiếm thêm CP chi vũ hên xui vào FF 3, LTT TTT và nguyên liệu 3 4 lại có thêm vàng, nhận quà đánh giá lần 3 4 vp gần như không khóa hết kể cả mở bằng CP chi vũ khóa. Mình quay thì cùi hòa vốn lãi thì có lúc vào đồ ngon được hơn 1k 2k vàng.

Mãi Bên Em
11-09-2013, 05:48 PM
bạn Mãi Bên Em có thể hướng dẩn cách cày của bạn 1 cách cụ thể không??? Cần được học hỏi.. thanks!!!!

Mình chính là chủ topic đó. Acc vừa chuyển nhượng nên phải dùng tài khoản này rep lại ae

nguyen vu
11-09-2013, 07:04 PM

chưa hiểu chỗ này cho lắm, chế gia cụ gia viên là chế món gì vậy? mua đồ từ TTGD lỡ có ai đặt hơn mình thì sao

minhsaasa
11-09-2013, 10:17 PM
bạn mãi bên em cho minh xin cái yahoo chat đi mình gialinhlinhl@yahoo.com có gì chỉ giáo hộ thank nha!

HoaTinh
12-09-2013, 07:41 AM
Mình chính là chủ topic đó. Acc vừa chuyển nhượng nên phải dùng tài khoản này rep lại ae

vậy bạn có thề cho mình biết tên nv và sv nào để mình học hỏi thêm tý được không??? chưa có thông lắm.. với lại cái vụ cường hóa đồ 3x 4x% nữa:baffle:

2mepthit
13-09-2013, 11:48 AM
hix giờ gia cụ lên NL 6 cai rồi ko biết máy bác có cách nào ngon ngon inbox em phát vs cái cường hóa 3x 4x thì em rớt 4 phát +9 rồi ko biết phát thứ 5 có lên ko :stick:

lep
14-09-2013, 07:50 PM
ban oi* cho minh` xin cai link dowload game di @@

ThienKim
17-09-2013, 04:46 PM
mỗi người có mỗi cách chơi khác nhau, tk chủ thớt chia sẻ nhưng nói thật muốn được như thế thì cày hơi mệt đấy @@ mình chơi có 1 acc thôi mà nhiều khi hoạt động còn ko full, thời gian đâu nữa mà cày acc phụ, thôi thì cứ khi nào thiếu vàng khóa lại đập cái card, là có ngay và luôn 5-6 vạn vàng khóa :confuse:
Ua nap card roi doi vang khoa nhu nao ha bac chi e voi:D

To Giang
17-09-2013, 05:19 PM
Nạp vip năm đó bác :beatbrick::beatbrick::beatbrick:

Key1236
17-09-2013, 05:27 PM
bạn nói acc phụ đi đào 2 người sao mà đi @@............
Mình xin chia sẽ thêm cách nhận 5000 vàng khóa từ acc phụ....giớn giản là nhờ thành viên vip tiến cứ cứ 1 acc phụ là 2 acc víp mà tính tới ........ có vàng rùi thì mua thủy tính = truyện kí tích có khi cần dùng tới thì quăng ttgd để acc chính mua :D
Trai ở bãi 7x 1 đêm cũng tầm 3k vàng khóa .....

Việc cường hóa đồ 3x % 4x% tùy vào vận may của bạn thui ...... cái chính và cốt lõi ở đây là từ bạc khóa chúng ta có thể chuyển sáng vàng khóa thông qua vc CH 3x 4x %....đơn giản là cường hóa xong và tách quăng lên ttgd tùy vào vận may của bạn thui...nhưng cũng phải quan tâm đến bạc khóa trong ng....bởi Ch cũng tốn kha khá bạc khóa nhé

To Giang
17-09-2013, 05:35 PM
cái chính và cốt lõi ở đây là từ bạc khóa chúng ta có thể chuyển sáng vàng khóa thông qua vc CH 3x 4x % ????

Trai ở bãi 7x 1 đêm cũng tầm 3k vàng khóa .???

Em k hiểu mấy cái này

2 người chỉ đào được bảo đồ I thôi

Key1236
17-09-2013, 05:39 PM
Việc CH 3x 4x thì mình chỉ áp dụng cho :
+Phòng cụ ( 32% - 37.48%)
+tRANG sức( 42% - 58.37%)
Tuyệt đối ko nên cường hóa ở mức 64% :)) 10 phát thì đảm bảo sịt hết 6 7 phát ( ko tin các bác cứ làm thử )
Và điều quan trọng sao đây là nên Ch ở gia viên của mình cũng như những chỗ ít ng ko lag ko delay :U

Mình train 1 mình ở map Dạ Lang phế khư 1 đêm cũng tầm 3k vàng khóa ( thũ lĩnh tinh anh có thể rớt ra vàng khóa , nguyên liệu 2 or 3 , tính vật tinh anh 1 đêm thì tầm 10 đến 15c , thủy tinh , rác :)) v.v....)
Đơn giản như vậy nhé là CH chúng ta phải tốn bạc nhưng nếu bạn CH may mắn thì đồ + của bạn sẽ cao => bán đc nhìu vàng khóa ở trung tâm gd ..........

Thêm 1 cách nữa để kiếm 12k vàng khóa từ acc chính đó là thông qua vân tiêu gia tộc ........
Nếu bạn chưa hiểu về tình năng vận tiêu gia tộc mình có thể nói rõ hơn đó là nó cũng giống vs vận tiêu cá nhân or tổ đổi ở Tiêu đầu nhưng diểm khác biệt ở đây là Tiêu của chúng ta ko ra random mà là do Linh Khí tinh hoa từ các thành viên trong tộc đưa vào........1000 viên Linh Khí tinh hoa có thể nhận tiêu tím....2000 Viên thì có thể nhận tiêu xa hồng ( nhưng nghe ns phần thưởng của tiêu xa hồng cũng tương đương phần thưởng tiêu xa tím ) 1 tuần chúng ta có 2 ngày vận tiêu gia tộc là ngày thứ 7 và CN
-Phần thưởng của tiêu xa tím cho thành viên đưa đủ 100 LKTH vào là 6000 vàng khóa ( nhưng lưu ý là vận tiêu gia tộc chỉ vận tiêu ở bản đồ kích chiến cho nên rất khó khăn nếu có 1 tộc hoặc bang nào có ý đính quấy phá )
P/s: Linh khí tinh hoa kiếm từ việc nạp vip + đập rớt VK :))

To Giang
17-09-2013, 11:00 PM
Thôi các bác đừng share nữa, NPH suốt ngày fix thôi. Vụ mua TTT bằng điểm rồi bán vào TTGD => fix

Chế đồ = 2NL + 4 5K hl bán được 2 3k vàng khóa => fix. Bây giờ chế đồ tốn cũng 4 5k bán lại chỉ được mấy trăm vàng khóa, quá vớ

vẩn

DUO990001623761
18-09-2013, 12:32 AM
chủ thớt cho em hởi acc phủ chỉ chơi lên 4x rồi để im ak hay là phải cay thêm

xSHINx
18-09-2013, 02:42 AM
Việc CH 3x 4x thì mình chỉ áp dụng cho :
+Phòng cụ ( 32% - 37.48%)
+tRANG sức( 42% - 58.37%)
Tuyệt đối ko nên cường hóa ở mức 64% :)) 10 phát thì đảm bảo sịt hết 6 7 phát ( ko tin các bác cứ làm thử )
Và điều quan trọng sao đây là nên Ch ở gia viên của mình cũng như những chỗ ít ng ko lag ko delay :U

Mình train 1 mình ở map Dạ Lang phế khư 1 đêm cũng tầm 3k vàng khóa ( thũ lĩnh tinh anh có thể rớt ra vàng khóa , nguyên liệu 2 or 3 , tính vật tinh anh 1 đêm thì tầm 10 đến 15c , thủy tinh , rác :)) v.v....)
Đơn giản như vậy nhé là CH chúng ta phải tốn bạc nhưng nếu bạn CH may mắn thì đồ + của bạn sẽ cao => bán đc nhìu vàng khóa ở trung tâm gd ..........

Thêm 1 cách nữa để kiếm 12k vàng khóa từ acc chính đó là thông qua vân tiêu gia tộc ........
Nếu bạn chưa hiểu về tình năng vận tiêu gia tộc mình có thể nói rõ hơn đó là nó cũng giống vs vận tiêu cá nhân or tổ đổi ở Tiêu đầu nhưng diểm khác biệt ở đây là Tiêu của chúng ta ko ra random mà là do Linh Khí tinh hoa từ các thành viên trong tộc đưa vào........1000 viên Linh Khí tinh hoa có thể nhận tiêu tím....2000 Viên thì có thể nhận tiêu xa hồng ( nhưng nghe ns phần thưởng của tiêu xa hồng cũng tương đương phần thưởng tiêu xa tím ) 1 tuần chúng ta có 2 ngày vận tiêu gia tộc là ngày thứ 7 và CN
-Phần thưởng của tiêu xa tím cho thành viên đưa đủ 100 LKTH vào là 6000 vàng khóa ( nhưng lưu ý là vận tiêu gia tộc chỉ vận tiêu ở bản đồ kích chiến cho nên rất khó khăn nếu có 1 tộc hoặc bang nào có ý đính quấy phá )
P/s: Linh khí tinh hoa kiếm từ việc nạp vip + đập rớt VK :))

bạn có thể nói rõ cho mình vê việc đập rớt vu khí được ko
mình đập cũng rót mà có thấy lkth đâu

CuồngPhongLoạnVũ
18-09-2013, 04:07 AM

sever chẳng quen ai nên chẳng ks boss thủ lĩnh được bọn nó ds tùm lum, train thì sẽ thử, chế gia cụ giờ thì chịu, bạn làm những hoạt động gì mà 1 ngày có 2 3 vạn vàng khóa trừ train kiếm nguyên liệu ra.

Key1236
18-09-2013, 10:21 AM
LKTH kiếm từ việc đập rớt đồ của bản thân nhưng cũng ít thui chứ ko nhìu.....khi bạn bỏ TT > 60% mà vẫn rớt :))

Jenny
18-09-2013, 10:22 AM
bạn có thể nói rõ cho mình vê việc đập rớt vu khí được ko
mình đập cũng rót mà có thấy lkth đâu

Bạn có thể bấm F12 trong game, tìm mục linh khí tinh hoa mà tìm hiểu nhé, mấy cái này là hên xui thôi, chứ không phải lúc nào cũng có :) Và nói trước cho bạn là có rất nhiều cách kiếm linh khí tinh hoa nhé :)

CuồngPhongLoạnVũ
18-09-2013, 08:03 PM
hiện đang có 1 vạn vàng không khóa anh em có cách nào chuyển sang vàng khóa được nhiều nhất không.

Sting Chanh
19-09-2013, 02:32 PM
Vẫn đang ức chế vụ fix gia cụ gia viên. Và mình lên góp ý thì tài khoản của bạn bị khoá tới 2016

HaiQuanKTVN
20-09-2013, 10:36 PM

cho mình hỏi 5k hoạt lực đó bạn ko phải mua bằng vàng không khóa sao. và nguyên liệu chế toàn cấp 4, mỗi NL đã tầm hơn 700 .

Sting Chanh
21-09-2013, 08:50 AM
cho mình hỏi 5k hoạt lực đó bạn ko phải mua bằng vàng không khóa sao. và nguyên liệu chế toàn cấp 4, mỗi NL đã tầm hơn 700 .

Giờ thì chế gia cụ làm sao dc nữa. Haiz. Còn lúc ý chế được thì đây là cách cá kiếm chủ yếu đó bạn ạ. 700v + 3k mua nguyên liệu. Bán được 9k6 vàng khoá. Nghĩa là 700 vàng thường quy đổi ra 6k5 vàng khoá mỗi ngày. Thế ko ngon sao? Nói chung, giờ ko chế gia cụ dc nữa vấn đề này ko bàn. :₫

zzbynzz
21-09-2013, 11:15 PM
Giờ còn cách nào kiếm đc ko nhỉ :(

BéNgân
08-10-2013, 03:55 PM
lên pm anh thớt anh ý chả nói năng gì zdậy mờ bảo vào pm hỏi cho rõ :pudency:

DarkPine
08-10-2013, 05:37 PM
thằng nào tuyên bố bây giờ 1 ngày kiếm vài vạn vàng khóa = việc train và bán đồ đâu vào server mà pm tui,chém bàn phím quá mấy cụ ơi,giờ fix hết,kiếm đc nhưng ít hơn ngày trước chứ ko có khả năng 1 ngày kiếm 2 vạn vàng khó đâu,tùy thời vụ ah,1 ngày kiếm vài vạn vàng khóa free chứ Ỷ thiên hết rùi,nph dẹp rùi

BéNgân
08-10-2013, 06:11 PM
thằng nào tuyên bố bây giờ 1 ngày kiếm vài vạn vàng khóa = việc train và bán đồ đâu vào server mà pm tui,chém bàn phím quá mấy cụ ơi,giờ fix hết,kiếm đc nhưng ít hơn ngày trước chứ ko có khả năng 1 ngày kiếm 2 vạn vàng khó đâu,tùy thời vụ ah,1 ngày kiếm vài vạn vàng khóa free chứ Ỷ thiên hết rùi,nph dẹp rùi

lát mình vào pm hỏi chút nhé đang muốn chuyển qua biện kinh học hỏi tí cách kiếm vàng khóa đc ko xếp

To Giang
08-10-2013, 08:46 PM
Một ngày đào 250 tấm bảo đồ thì cũng được đấy, có điều sau đó mỗi ngày nó tăng cho có 2 lượt. Đợi đào được 250 tấm tiếp theo cũng mất 5 ngày

Sting Chanh
09-10-2013, 08:05 AM
lên pm anh thớt anh ý chả nói năng gì zdậy mờ bảo vào pm hỏi cho rõ :pudency:

Acc HK.Sting Dâu mình bán rồi bạn ơi.

Mình biết acc của bạn. Đồ + công lực của bạn giờ cũng chỉ bằng lúc mình 9x bán acc. Ngồi đấy phán như bố thánh. Xem lại xem cái topic này viết từ bao giờ?? Mà nói thật giờ 10x hết rồi mà ko kiếm nổi 1-2 vạn á? Đi phụ bản hên xui ra ít toái phiến, hành cước mở ra toái phiến, trồng cây, hoạt động, truy nã, vận tiêu, tvp quay thưởng hên xui. Còn lại train vs đào bảo. Mình nói thật chứ 2 vạn còn tuỳ độ hên. Chứ 1 vạn thì =.=. Trả khó. 2 lần CT, 1 lần ttl ra khoảng 15 cái huyền thiết lại dc quay số. Ngày 2 lần bos cao thủ. Lương cơ bản cũng 2k vàng một tuần (Hào Kiệt. Cuồng Sát). Với lại một cơ số acc phụ đào bảo nữa. Ừ cứ cho là 5 ngày một lần đi. Tính bình quân ra là bao nhiêu? Và một điều cuối cùng mình chia sẻ rồi. Giờ lv mình mới có gần 100 (acc cũ bán hết chơi lại acc mới nên hơi thọt) mình trả bao giờ train cùng team nào. Toàn một mình một bãi. Một mình một tinh anh nhặt vật liệu 3 4 5. Bạn thử sơ sơ ra xem?? Đấy là chưa kể hoạt lực mỗi ngày nhai 100v chế thuỷ tinh hợp quyển 4 bán ttgd. Thêm dc 1k5 mỗi ngày nữa. Nó mới chỉ fix cái gia cụ thôi bạn nhé. Mình thì đợt vừa rồi toàn chơi chung. Nhưng từ hum kia thì chính thức có acc riêng sau khoảng 1 tháng off game :)

P/S thêm cho bạn. Ngày vài lần có boss thủ lĩnh hiếm. Ko ks dc 9x thì ăn mấy con 7x 5x cũng dc ít lục vs lam hên xui ra hiếm cũng gọi là thêm tí. Mình ko nhắc tới danh khí vs xi vưu vì nó hên xui. Nhưng kể ra mình chỉ đi có 2 lần danh khí (7 rưỡi tối vs 12 rưỡi đêm) cũng gọi là khá khá đấy. Xi vưu thì team mình cũng tạm. Hôm dc hôm ko nhưng nói chung từ tần 1-3 có 8 con boss cũng hên xui cố ks lấy 1 con. Đấy rồi lại còn làm thương hội ra bạc khoas, nhiều quá mua thỏi bạc bán bớt lên ttgd. Sư môn thì một ngày 500 - 1000 điểm. Bạn ko tích thì có thể mua đồ fi shop. Còn tích như mình thì cũng gần 30k rồi

Tí kiểu gì cũng có bố đời nhày vào ném đá. Mình chỉ chia sẻ cách của mình thôi. Còn ai thấy chỗ nào ko chuẩn cứ ném gạch thoải mái. Còn ko thì các bạn tự làm theo xem kiếm dc nhiêu :)

BéNgân
09-10-2013, 10:33 AM
Acc HK.Sting Dâu mình bán rồi bạn ơi.

Mình biết acc của bạn. Đồ + công lực của bạn giờ cũng chỉ bằng lúc mình 9x bán acc. Ngồi đấy phán như bố thánh. Xem lại xem cái topic này viết từ bao giờ?? Mà nói thật giờ 10x hết rồi mà ko kiếm nổi 1-2 vạn á? Đi phụ bản hên xui ra ít toái phiến, hành cước mở ra toái phiến, trồng cây, hoạt động, truy nã, vận tiêu, tvp quay thưởng hên xui. Còn lại train vs đào bảo. Mình nói thật chứ 2 vạn còn tuỳ độ hên. Chứ 1 vạn thì =.=. Trả khó. 2 lần CT, 1 lần ttl ra khoảng 15 cái huyền thiết lại dc quay số. Ngày 2 lần bos cao thủ. Lương cơ bản cũng 2k vàng một tuần (Hào Kiệt. Cuồng Sát). Với lại một cơ số acc phụ đào bảo nữa. Ừ cứ cho là 5 ngày một lần đi. Tính bình quân ra là bao nhiêu? Và một điều cuối cùng mình chia sẻ rồi. Giờ lv mình mới có gần 100 (acc cũ bán hết chơi lại acc mới nên hơi thọt) mình trả bao giờ train cùng team nào. Toàn một mình một bãi. Một mình một tinh anh nhặt vật liệu 3 4 5. Bạn thử sơ sơ ra xem?? Đấy là chưa kể hoạt lực mỗi ngày nhai 100v chế thuỷ tinh hợp quyển 4 bán ttgd. Thêm dc 1k5 mỗi ngày nữa. Nó mới chỉ fix cái gia cụ thôi bạn nhé. Mình thì đợt vừa rồi toàn chơi chung. Nhưng từ hum kia thì chính thức có acc riêng sau khoảng 1 tháng off game :)

P/S thêm cho bạn. Ngày vài lần có boss thủ lĩnh hiếm. Ko ks dc 9x thì ăn mấy con 7x 5x cũng dc ít lục vs lam hên xui ra hiếm cũng gọi là thêm tí. Mình ko nhắc tới danh khí vs xi vưu vì nó hên xui. Nhưng kể ra mình chỉ đi có 2 lần danh khí (7 rưỡi tối vs 12 rưỡi đêm) cũng gọi là khá khá đấy. Xi vưu thì team mình cũng tạm. Hôm dc hôm ko nhưng nói chung từ tần 1-3 có 8 con boss cũng hên xui cố ks lấy 1 con. Đấy rồi lại còn làm thương hội ra bạc khoas, nhiều quá mua thỏi bạc bán bớt lên ttgd. Sư môn thì một ngày 500 - 1000 điểm. Bạn ko tích thì có thể mua đồ fi shop. Còn tích như mình thì cũng gần 30k rồi

Tí kiểu gì cũng có bố đời nhày vào ném đá. Mình chỉ chia sẻ cách của mình thôi. Còn ai thấy chỗ nào ko chuẩn cứ ném gạch thoải mái. Còn ko thì các bạn tự làm theo xem kiếm dc nhiêu :)
bác xài fb kg e hỏi tý
.....................

MjssCary
09-10-2013, 12:38 PM
cách kiếm tiền của tôi cũng khá giống HK.StingDâu. Nhưng tôi chỉ có 5 cái acc phụ,lap yếu chỉ cắm đc 2 acc nhưng bằng cách ma quái vẫn đào đc và kiếm kha khá vàng khóa trong ngày. Là dân famer nên việc kiếm tiền là chủ yếu. 1 tháng có thể bán tiền vàng không khóa tầm 700k vnd. Nhưng đồ đạc vẫn ngon, CL vẫn top 40 sv ( Linh Giang )( TNV TD) PR xíu . Nhưng bây giờ nhìu ng ko đủ tinh tường để khai thác hết các mánh khóe trong game đã ý kiến lên BQT fix gần hết rồi nên việc cày vàng gian khổ thêm nhìu rồi......

HaiHa
09-10-2013, 02:55 PM
@Sting : thủy tinh hợp quyển 4 là gì thế bác :ops:

Sting Chanh
09-10-2013, 05:13 PM
@Sting : thủy tinh hợp quyển 4 là gì thế bác :ops:
Hợp quyển Hồng thuỷ tinh đó. Vãi ả 30 ký tự nè

Ngốc Tử
10-10-2013, 10:11 AM
Dạo này mình train đêm k nhặt dc 1 cái vl nào !!!
toàn Tín Vật k chán mún chết !!!

Khao Sat
10-10-2013, 12:12 PM
cho ? chế gia cụ gia viên là chế nhửng cái gì hả bạn ôi

Lv7x: Lên 70 các bạn học được kỹ năng chế gia cụ gia viên chỉ hết 5k hoạt lực cho mỗi một món +1k5 vàng khóa các bạn có thể bán với giá 4k750, lời 3k2. là chế nhửng cái gì ??

Leynet
10-10-2013, 02:13 PM
cho ? chế gia cụ gia viên là chế nhửng cái gì hả bạn ôi

Lv7x: Lên 70 các bạn học được kỹ năng chế gia cụ gia viên chỉ hết 5k hoạt lực cho mỗi một món +1k5 vàng khóa các bạn có thể bán với giá 4k750, lời 3k2. là chế nhửng cái gì ??
đã fix lại cái vụ này rùi nên h chế ko có lời đâu

TQ_h4
12-10-2013, 02:53 PM
Bạn ơi cho mình hỏi số người trong pt đi đào bào có liên quan đến phần thưởng ko, vi mình đào bảo ít người thấy quái hiện ra it hơn đào bảo 6 người và HT nhặt đc cũng thấy it hơn

CuồngPhongLoạnVũ
12-10-2013, 03:43 PM
nên lập 1 tổ đội đi đào bảo nhé chứ đào 2 3 mạng quái ra ít hơn so với tổ đội 4 đến 6 người nhất là vào hầm quan trọng lắm

daivp
14-10-2013, 05:04 PM
cháo bác , em cũng làm như bác , nhưng em thấy acc chính của em vừa mất tiền vàng với vàng khóa mà có thấy thêm đc đong nào đâu , em mới chơi nên muôn cầy ít tiên mong bác giải thích kỹ hộ em với :"-Tạo thêm nhiều acc phụ: Mình tạo rất nhiều các acc phụ, chơi lên lv 20 thì cho nó đi hỗ trợ bí cảnh lên 3x, truyền công lên 4x, ở lv 4x hoạt động hàng ngày chỉ có: vận tiêu, lịch luyện, táng long cốc, chúc phúc, giải đố tiên tử, hành cước thương nhân là full 100 điểm hoạt động. Full hoạt động ta kiếm được 1k5 hoạt lực + 1k2 giả đố nữa ta có 2k7 điểm hoạt lực. Việc cày hoạt lực để làm gì, mình cày để mua linh thạch gia công quyển, và linh thạch hợp quyển 3 4. Khi acc chính lên 7x kiếm hoạt lực vỏn vẹn một ngày có >1k ko đủ sài. Và hơn nữa việc cày vàng khóa ở acc chính thì lại rất dễ dàng nên bỏ ra thêm vài trăm vàng để mua gia công hay mua ngọc 3 luôn trên ttgd từ acc phụ thì quá ngon."

Gà Học Hỏi
24-10-2013, 11:59 PM
bạn chỉ mình cách cày 1 ngày 1v thôi là mình hạnh phúc lắm rồi :byebye:

:D bạn chỉ mình cách kiếm 3 ngày 2 vạn vàng khóa là mình hạnh phúc lắm rùi ^^! mới chơi cugx chẳng bít cày thế nào ... nếu đc thỳ chỉ mình vs còn nếu k đc thỳ cũng k sao :D

bạn chỉ mình cách vs ^^ ! chỉ cần 3 ngày đc 2 vạn vàng khóa là mình hạnh phúc lắm rồi :(/ nếu chỉ đc thỳ chỉ mình vs nhé tks bạn !!!

Thuận Minh
28-11-2013, 04:10 AM

mình ko hỉu cái này cho lắm...bạn giải thích kĩ dùm mình dc ko...acc chính đặt giá thi acc chính tốn vàng chứ sao lai dc vàng

GiauMat
28-11-2013, 08:04 AM
nhưng bạn ơi mình tạo nhiều acc phu lấy hoạt lực chế ra linh thach gia công quyển đâu giao dịch dx với acc chính đâu nên acc đâu có Vàng khóa

nhưng acc chính đặt mua nhưng acc đâu có nhiều vàng khóa đâu mà đặt mua chứ

Uno
28-11-2013, 02:21 PM
Hoạt lực khó kiếm quá. Thank bạn nhá...:)

Phạm Tuyên
29-11-2013, 08:32 AM
ùi quá lâu đi..quá nhiều hoạt động làm còn đợi đến giờ nữa

aaaaabbb
03-12-2013, 09:29 PM
Cho mình hỏi cái...có còn cách nào khác kiếm vàng khóa nữa hem

___Gia_Gia___
11-12-2013, 03:57 PM
ờ còn cách nào khác không các bác hj

Aziz
18-01-2014, 09:29 PM
Gia cụ Gia viên là sao anh , còn cái acc phụ cày hoạt lực mua linh thạch gia công quyển là sao a , a nói rõ e cái

MrSlayer
28-01-2014, 10:36 PM
Trung bình 1 ngày bjo mình kiếm dc 12 vạn vàng khóa @@

franklucas
29-01-2014, 04:35 PM
lam sao 1 ngay kiem dc 12 van vang khoa the ! may cai tang bao do 8x ko co ma dao

Sy Quan
03-03-2014, 08:15 PM
cac bac' cho em hoi trian 1 dem trung binh bao nhiu vang khoa

lysonvntn
04-03-2014, 12:57 AM
Các bác chơi game còn vất vả hơn đi kiếm tiền, đúng là đam mê, Em có 8 bộ máy tính chip i7, ram 32G, có thể log vài chục acc ai có nhu cầu cày tiền cày vàng không khóa thì pm e nhé :brick:

nguyen vu
05-03-2014, 09:43 AM
Trung bình 1 ngày bjo mình kiếm dc 12 vạn vàng khóa @@
12 vạn vàng khóa, cày dzữ thế :byebye:

lysonvntn
05-03-2014, 05:22 PM
12 vạn vàng khóa, cày dzữ thế :byebye:
1000v nó còn cày được ý chứ có đủ sức khỏe không thôi :) bọn nó cày thuê 1v=45k VND kìa, đêm đêm vào game thấy mấy thằng trâu cày vác acc của đại gia đi nhặt vàng đó

HoàngAn1
06-03-2014, 08:10 AM
Các bác chơi game còn vất vả hơn đi kiếm tiền, đúng là đam mê, Em có 8 bộ máy tính chip i7, ram 32G, có thể log vài chục acc ai có nhu cầu cày tiền cày vàng không khóa thì pm e nhé :brick:

Vãi cả ram 32g @@ .... cày thế thì phê phải biết

bắckicon
10-03-2014, 04:49 PM
Vãi cả ram 32g @@ .... cày thế thì phê phải biết

http://i.upanh.com/vttfynnhận hợp tác cày vàng nha lien hệ 0937451568

HoàngAn1
10-03-2014, 10:22 PM
http://i.upanh.com/vttfynnhận hợp tác cày vàng nha lien hệ 0937451568

:D ông ở đâu ? đang cày 1 mình cũng cực

bắckicon
10-03-2014, 11:18 PM
:D ông ở đâu ? đang cày 1 mình cũng cực

tui ở vũng tàu có nick facebook ko cho nick đi có gì lien hệ hợp tác

lysonvntn
13-03-2014, 07:56 PM
http://vozforums.com/showthread.php?p=66368445#post66368445
nhận đặt hàng cày, nhận phân phối hàng ở hà nội, tp hcm, đà nẵng và nhiều tỉnh khác :haha:

sadsadas
11-03-2016, 03:30 PM
cách lam sao chỉ e zs
vs lịa làm j để lên CL nhanh e chơi phái côn luân ae chỉ jum minh zs e mới học cách chơi ko nạp tiền nhiu ae chỉ chác

Invisible8282
13-03-2016, 01:24 AM
giá như đọc được bài viết này sớm :))
cảm ơn bạn đã chia sẻ nha :)

trongkt304
30-05-2016, 05:41 PM

ban oi len 70 hoc ky nang che gia cu gia vien nhung mua ki nang song de hoc con ton vang khoa hon ban ah

nguyễntú
23-06-2016, 10:56 PM

a oi cho hoi acc phu bán đồ khóa thì làm sao acc chính mua dc a

acc phụ bán đồ khóa thi làm sao acc chính đặt mua dc a

Bé Chảnh
23-07-2016, 06:30 PM
anh nào biết cách cày vàng chỉ em với,hổng có tiền nạp,anh nào hảo tâm chỉ em cách cày alo em 0945607222,em cám ơn nhiều nhiều ạ,nhận làm anh trai lun,hihi

XiaoBao
22-08-2016, 12:25 PM
ai ban vang khoa lien he 0903974332

nguyenquoctrungnb
18-11-2016, 09:28 PM
co anh nao co ac gme nao ko choi nua cho em voi

duchaiplus
01-05-2017, 02:01 PM
không biết có đc không, nhiều ng share mà chả làm đc gì