PDA

View Full Version : Quá nhọ Song tu --- Vấn đề nan giải cho TL và CB

Quách Phá Lỗ
11-09-2013, 12:39 PM
:haha: chào các bạn ! mình viết bài này mong anh em coi hộ :

:smile: chuyển cường hóa : chuyển VK này sang Vk khác tốn Thủy tinh + bạc
:angry: khi song tu môn phái : Thiếu lâm ko thể qua nga my và ngược lại ( chuẩn )
:sosad: đâu phái : Phải đấu phái chính ( Tức là phái mình chơi đầu tiên )
mà khi đổi phái phải mất 1 tuần .. vậy nếu đổi bạn sẽ mất liên đấu 2 lần/1 tuần

Vào vấn đề chính : mình chơi cái bang nữ . không giàu có chi nhé . nhưng hơi bức xúc .

Vd : ngamy chơi kiếm nội công -- có thể dung luôn VK ấy mà song tu VĐ ko tốn tiên chuyển VK ( quá lợi nếu bạn chọn theo con đường tiện nhất ) và có thể chuyển lại Ngamy . (khỏe)

Vậy TL nam có thể sài gậy đập chó chuyển CB mà Vk vãn sài dc . trong khi CB nữ tôi phải tính sao??? muốn qua phái khác phải tốn Thủy tinh + bạc dịch chuyển . chả lẽ chuyển sang TL ( ai cho ? )

Tôi nghĩ songtu là cách cho tôi và các bạn khác con đường làm lại! thế mà đành ngậm ngùi sài CB nữ miết luôn rồi !:aboom:

JuVoldemo
11-09-2013, 03:29 PM
Có vấn đề gì đâu bạn, có ai gọi là bà cô chùa hay nam tu sĩ không :kool:

BátĐạtNhĩĐa
11-09-2013, 03:34 PM
Đối vs những phái song tu buộc phải đổi vũ khí thì đành chịu thôi chứ biết làm sao bạn. Chấp nhận chơi là chấp nhận chi :look_down: Giong như tôi chơi ĐM nhưng khi song tu lại chả thích Đào Hoa Đảo nên phải buộc đổi vũ khí thôi. Chuyện ko của riêng ai :smile:

KhôngGâyNghiện
11-09-2013, 03:55 PM
bạn chơi kiếm thế chưa :look_down:
Vũ khí, đồ lại còn theo hệ kiếm có khi còn khó hơn trò này, có ai kêu đâu

Xích Tâm
11-09-2013, 04:53 PM
Thế giờ ý bạn là cầm bổng nội mà đánh luôn được thay cả kiếm ngoại công hay nỏ luôn í hả ?? Hay là nữ lại đầu trọc hút người phản dam luôn ấy hả :-? Mà ai bảo với bạn đổi phái phải mất 1 tuần , hqua mở song tu / đổi phái cái thiếu gì ng` đi tham gia các đấu phái mới :| Nói chung là bài viết khá vớ vẩn .

PhêThuốcLắc
11-09-2013, 05:30 PM
Tôi chỉ thấy thiệt thòi cho những người tâm huyết ngay từ đầu
-Thứ nhất vì những phái nào khỏe ngay đầu thì sau lại ít nổi trội, và ngược lại những phái chơi vất vả ban đầu về sau lại sướng. Nhiều người chấp nhận vất vả ban đầu để mai sau có thành quả được bù đắp, song tu đã phá vỡ điều này
- thứ hai: ở NKVS khi song tu chỉ phải đổi ngọc+ Vũ khí kiếm không quá mệt ( bên VLTK và KT phải kiếm lại cả sét) thành ra song tu rất lợi. Phòng cụ+ Trang sức thuộc tính các phái là y như nhau làm mất cái hay, ko thể hiện được bản chất tinh túy của thập đại môn phái. Khi cho song tu ko thể hiện được sự tâm huyết của người chơi với các phái riêng
-Thứ 3 : Song tu không theo ngũ hành tương sinh làm mất cân bằng môn phái, phái nào mạnh+ đi hội đồng tốt rất đông người chơi.thành ra sever bị mất cân bằng. Thiết nghĩ nên chuyển qua 2 vòng tương sinh ngũ hành là đẹp. Ví Dụ: kim sinh thủy, thủy sinh mộc như vậy Thiếu Lâm chỉ có thể song tu qua 2 hệ là Thủy+ Mộc thì đẹp, hạn chế song tu tràn lan

To Giang
11-09-2013, 05:42 PM
-Thứ nhất vì những phái nào khỏe ngay đầu thì sau lại ít nổi trội, và ngược lại những phái chơi vất vả ban đầu về sau lại sướng. Nhiều người chấp nhận vất vả ban đầu để mai sau có thành quả được bù đắp, song tu đã phá vỡ điều này
- thứ hai: ở NKVS khi song tu chỉ phải đổi ngọc+ Vũ khí kiếm không quá mệt ( bên VLTK và KT phải kiếm lại cả sét) thành ra song tu rất lợi. Phòng cụ+ Trang sức thuộc tính các phái là y như nhau làm mất cái hay, ko thể hiện được bản chất tinh túy của thập đại môn phái. Khi cho song tu ko thể hiện được sự tâm huyết của người chơi với các phái riêng
-Thứ 3 : Song tu không theo ngũ hành tương sinh làm mất cân bằng môn phái, phái nào mạnh+ đi hội đồng tốt rất đông người chơi.thành ra sever bị mất cân bằng. Thiết nghĩ nên chuyển qua 2 vòng tương sinh ngũ hành là đẹp. Ví Dụ: kim sinh thủy, thủy sinh mộc như vậy Thiếu Lâm chỉ có thể song tu qua 2 hệ là Thủy+ Mộc thì đẹp, hạn chế song tu tràn lan

Chuẩn , nhưng mà bên kiếm thế nó h ra đến tứ tu rồi hay sao ấy =)), cũng mất cân bằng cả thôi có điều đổi đồ mệt hơn

CaoPhong
11-09-2013, 11:27 PM

bạn này nói đúng đó.phải hạn chế như vậy mới vui.tương sinh tương khắc mà.VĐ mình song tu coi bộ khó nè.VK kiếm nội mà chẳng lẽ chuyển sang NM thì giới tính Nam đâu đánh đc NM.chuyển sang j đây ta? vậy nên đề nghị admin xem xét góp ý ae và làm lại để mọi ng đc chơi game vui vẻ.VĐ hệ Thổ.mà Thổ sinh Mộc - Mộc sinh Hỏa.có lẽ nên cho VĐ đc song tu sang CB - ĐM và TD - HS

Leynet
12-09-2013, 12:02 AM
sao mọi người khoái song tu đổi phái thế nhỉ...
đã đổi phái thì chấp nhận tốn kém 1 tý
còn riêng mình thì chỉ NM mà thôi :nosebleed:

Level_z3r0
12-09-2013, 12:15 AM
:haha: chào các bạn ! mình viết bài này mong anh em coi hộ :

:smile: chuyển cường hóa : chuyển VK này sang Vk khác tốn Thủy tinh + bạc
:angry: khi song tu môn phái : Thiếu lâm ko thể qua nga my và ngược lại ( chuẩn )
:sosad: đâu phái : Phải đấu phái chính ( Tức là phái mình chơi đầu tiên )
mà khi đổi phái phải mất 1 tuần .. vậy nếu đổi bạn sẽ mất liên đấu 2 lần/1 tuần

Vào vấn đề chính : mình chơi cái bang nữ . không giàu có chi nhé . nhưng hơi bức xúc .

Vd : ngamy chơi kiếm nội công -- có thể dung luôn VK ấy mà song tu VĐ ko tốn tiên chuyển VK ( quá lợi nếu bạn chọn theo con đường tiện nhất ) và có thể chuyển lại Ngamy . (khỏe)

Vậy TL nam có thể sài gậy đập chó chuyển CB mà Vk vãn sài dc . trong khi CB nữ tôi phải tính sao??? muốn qua phái khác phải tốn Thủy tinh + bạc dịch chuyển . chả lẽ chuyển sang TL ( ai cho ? )

Tôi nghĩ songtu là cách cho tôi và các bạn khác con đường làm lại! thế mà đành ngậm ngùi sài CB nữ miết luôn rồi !:aboom:
-Đấu phái dựa vào môn phái hiện tại tức là phụ tu vẫn đấu phái được.Nếu bạn đi đấu phái thứ 3 (10-9) vào top sẽ thấy 1 nùi nv lạ hoắc mà tuần rồi ko có tên.
-Ngoài TL thì còn cả nùi phái khác bạn có thể chọn mà.Dù bạn CB qua TL thì cũng phải tốn thêm tiền khảm ngọc công kick + kháng thôi.Ở KT còn phải 2 phái chơi 2 set đồ ngũ hành riêng như vầy mình thấy nhẹ rồi.
-Đã song thi xác định là phải có đổi mới chứ qua phái khác mà ngọc ngà y chang nhau thì sẽ rất nhàm.Bạn cứ nghỉ 10 phái xài 1 set đồ y chang nhau thì khác nào pk toàn dựa vào skill mà bem.

Phan Trung Thiên
12-09-2013, 06:46 AM
Cho minh hỏi song tu là phải chơi phái vừa đổi luôn hả , có cách nao chuyển qua chuyển lại như bên KT không ? Mình mới song tu đổi phái tìm mỏi mắt không biết cách đổi lại , tại mình côn lôn , train chậm quá , song tu CB train cho nó mau , nhưng muốn đi CT phải đổi phái lại ntn các bác .

Bé Gấu
12-09-2013, 12:52 PM

Giải thích dùm Gấu vì ko hiểu. Gấu tuy chỉ chơi Nga My thôi nhưng muốn hiểu thêm tí.

Lờ oOo Sờ
12-09-2013, 05:55 PM
=]] giống như bạn đây... mình đang chơi VD nam ...muốn sang NM ... hơ

Leynet
13-09-2013, 10:19 AM

Giải thích dùm Gấu vì ko hiểu. Gấu tuy chỉ chơi Nga My thôi nhưng muốn hiểu thêm tí.
ah cái này thì đưa ví dụ đơn giản nhé như gấu đang chơi NM thì phải. time đầu từ lv 1-79 NM đi pk rất cực vì skill ko có AOE đánh từng mục tiêu 1 nên hầu như chỉ là 1 pé cave đi buff thôi. qua 8x thì skill đã dc hổ trợ nhìu có AOE nên đi pk khá là ghê gớm.
còn về những phái khỏe lấy ví dụ là cái bang với skill hút và hiệu ứng bỏng đi train hay pk đều ngon hơn các phái khác 1 tý lên 7x có skill phun 18 con giun :aboom: AOE càng khủng hơn nhưng càng về sau khi đồ đạc đã khá đầy đủ thì hiệu ứng của CB mất dần và skill phun giun ko còn bá văn đạo nữa thì CB bắt đầu yếu đi.
Song Tu phá vỡ điều này là vì khi phái mà mình đang chơi yếu đi thì có thể đổi qua phái đang hot để chơi.
nhưng tóm lại 1 câu mỗi phái đều có điểm hay riêng và nếu người chơi tâm huyết với phái mình đã chọn từ đầu thì sẽ phát huy dc hết sức mạnh của phái đó hơn nhìu so với người mới song tu qua chơi. ( trừ special move USD secret skill ra) :waaaht:

Giang Hồ
13-09-2013, 10:58 AM
mình đang chơi HS Nam theo các bạn nên song tu với phái nào là thích hợp nhất.....

Nothing ToLose
13-09-2013, 11:49 AM
Da cho song tu thi fai cho dau mon fai fu . dang nay song tu ma k cho dau mon fai fu . nha game bit an tien game thu qua . a e tap trung k online mot tuan le xem ho giai quyet sao ?????

MitSuJiRo
13-09-2013, 12:47 PM
Da cho song tu thi fai cho dau mon fai fu . dang nay song tu ma k cho dau mon fai fu . nha game bit an tien game thu qua . a e tap trung k online mot tuan le xem ho giai quyet sao ?????
sao ko bạn,bấm F12 xem kĩ dùm đi bạn,1 tuần đổi mp 1 lần,đc tham gia tđmp tướng ừng với mp đó

Alexx5
16-09-2013, 06:03 PM
tương tự như VĐ nam của tớ h song tu qua NM ko được quá nhọ cho đội bán lọ

Trường BN91
16-09-2013, 08:18 PM
Đề ngị đã mở chức năng song tu môn phái.... đề ngị mở luôn chức năng chuyển đổi giới tính. hoạc là chỉnh lại.. thiếu lâm có thể thu nhận nữ. và nga mi có thể thu nhận nam. thế mới là công bằng

paint7901
06-04-2014, 07:24 PM
mình chơi cb - đổi sang thiêu lam - train chậm quá muốn trở về lai cb sao ko duoc,tuần này bạn đã chuyển rồi ,là sao
có cách nào chuyển lại về phái cũ cb duoc ko mọi người thanks nhiều