PDA

View Full Version : cho hỏi vấn đề đặt mua trên TTGD!

Bé Gấu
13-09-2013, 09:06 PM
cho Gấu hỏi là khi đặt mua món đồ trên TTGD (là người đầu tiên luôn) thì khi có ai đó bán món hàng đó thì mình mua dc liền hay là phải có time mình mới mua được ?
VD như A đặt mua cây kiếm và B ngồi canh để mua cây kiếm. C bán cây kiếm đó lên TTGD thì A hay B mua được liền hay là A phải mất 1 khoảng thời gian nào đó A mới mua được ?
Cần lắm nha vì có người bạn bán cho Gấu cái áo lên TTGD nhưng gấu cũng canh me (ko đặt hàng) nhưng ko thấy xuất hiện. Hix. Người đó đã bán áo rồi chứ ko phải là chưa nha.

JuVoldemo
13-09-2013, 10:30 PM
Quy tắc của TTGD là người nào đặt giá cao nhất sẽ là người mua được, thời gian đặt không quan trọng miễn sao đặt giá cao nhất là được. Trường hợp của bạn là đã có người mua rồi nhé. Vì nếu có người đặt thì khi vật phẩm được đưa lên TTGD thì sẽ tự động gửi vào hòm thư người đặt giá đó ngay lập tức

Bé Gấu
13-09-2013, 11:01 PM
Vậy là đặt mua sẽ nhận dc hàng liền khi có hàng đúng

Onlylove
13-09-2013, 11:16 PM
Vậy là đặt mua sẽ nhận dc hàng liền khi có hàng đúng

nhận được liền với điều kiện người mua lúc đó phải là đặt giá cao nhất , khi người bán bán vào ttgd thì ai là người đặt giá cao nhất khi bán sẽ nhận đc luôn , còn muốn biết thì bạn vào ttgd , vào phần đặt mua của tôi , nếu có chữ " đầu " tức là bạn đang cao nhất , và bán ngay khi đó sẽ nhận đc

Bé Gấu
13-09-2013, 11:43 PM
Thank a. Cùng bang nhé. Hjhj có j mong a chỉ giáo