PDA

View Full Version : Đủ các loại lỗi...chán

MrB52
17-09-2013, 04:47 PM
từ sau khi update đến giờ ức chế chồng chất.mất đồ vô lý.disconect đủ các loại.thông báo cũng chỉ nhận lại được là đang xử lý.nói thật các bạn nhận tiền từ tay người chơi game ngày càng nhiều mà thực sự là chất lượng phục vụ ngày càng kém.giờ tôi chắng dám nạp vào 1 đồng 1 xu nào vì cứ nạp vào là lại ko cánh mà bay hết lần này đến lần khác.hết kiểu này đến kiểu khác.không biết rồi đến 1 ngày cả cái acc cùi bắp này cũng ko còn nữa mất.các bạn không giải quyết được thỳ cứ nói thẳng 1 câu.đỡ phải chờ đợi mất công mất time.thực sự là chưa chơi 1 game nào ức chế như game này.đóng mẹ nó của đi

ThiênHạKiêuHùng
17-09-2013, 05:00 PM
Chào bạn!
Mình xin hỏi là bạn mất đồ gì và đã gữi yêu cầu hỗ trợ chưa. Nếu vẫn chưa giải quyết bạn có thể gữi lại 1 lần nữa để mình báo cho bộ phận liên quan xử lý.
Vấn đề thẻ nạp thì đang trong quá trình fix lỗi và đã hoàn thành. Bạn có thể vào nạp lại.
Còn vấn đề disconnect bạn có thể kiểm tra đường truyền, chổ nào tập trung đông người bạn nên giảm cấu hình game xuống.
Thành thật xin lỗi về những chập trể trên.
Thân

phanngocphi17
17-09-2013, 05:07 PM
Mình nạp vào bị lỗi bên CSKH đã trả lại vàng cho mình rồi còn khuyến mãi thêm 5% nữa...Thế bạn muốn gì nữa chứ..CSKH thế là tốt quá rồi

StarKill
17-09-2013, 05:15 PM
Cái lỗi nạp thẻ hình như hết rồi bạn, mình nạp được rồi. Còn cái mất vật phẩm thì bạn vào gữi hỗ trợ lại xem. Mình nghĩ vấn đề sẽ giải quyết thôi :dreaming:

MrB52
17-09-2013, 05:20 PM
Vàng.hoạt lực.linh thạch.cấp cường hóa.mình vẫn nạp thẻ bình.vấn đề ở đây là ko dám nạp.vì nhân vật toàn tự động mua vật phẩm trong đấu giá.găng tơ vàng để trong thùng thỳ cứ hao dần số lần sử dụng.dù mình ko hề tham gia tranh đoạt linh quả.toái phiến đã khảm vào đồ cũng tự nhiên biến mất 1 cách vô lý.mình đã gửi yêu cầu ở trang hỗ trợ.diễn đàn không dưới 5 lần.hotline gọi thỳ máy bận cả ngày.mình sẽ cung cấp cho bạn thông tin 1 lần nữa và có lẽ là lần cuối.vì thực sự mình thấy nản rồi:
ID: superchair
nv: Bố•Láo
sv: Tương Dương - Trường Giang
mất hoạt lực.linh thạch.cấp cường hóa sau update
nhân vật tự mua đồ trong đấu giá
mất găng tơ vàng để trong thùng đồ
mất linh thạch đã khảm
lag.disconect........

Ngạo
17-09-2013, 05:21 PM
Vấn đề bạn bị mất hoạt lực, bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ ngày 17h ngày 15/09. Đối với trường hợp này, BQT cần phải có thời gian kiểm tra và sẽ phản hồi trong thời gian sớm nhất.
Ngoài ra, hệ thống thẻ nạp đang hoạt động bình thường và không có dấu hiệu gì về việc lỗi. Bạn có thể yên tâm nhé! Các trường hợp lỗi thẻ BQT đều tiếp nhận và xử lý tại địa chỉ http://hotro.duo.vn

.vì nhân vật toàn tự động mua vật phẩm trong đấu giá.găng tơ vàng để trong thùng thỳ cứ hao dần số lần sử dụng.dù mình ko hề tham gia tranh đoạt linh quả.toái phiến đã khảm vào đồ cũng tự nhiên biến mất 1 cách vô lý
Cái này mình thấy có dấu hiệu người khác đăng nhập tài khoản của bạn. BQT sẽ kiểm tra và có câu trả lời sau.
Thân!

Ngạo
22-09-2013, 02:47 PM
- Đối với hoạt lực của bạn bị mất: Nhân vật có thao tác chế 6 Ma đao thạch 3 và sau đó đã bán toàn bộ.
- Găng tơ vàng: Nhân vật có thực hiện thao tác mua Găng tơ vàng trên đấu giá và bị trừ vàng.
- Cấp cường hóa giày: Đã bị tách và bán Phòng cụ chi linh +9 lên TTGD.
Đối với 3 vấn đề này đều có 1 điểm chung là nhân vật của bạn được đăng nhập từ 1 địa chỉ IP khác với IP thường ngày của bạn, và sau đó thực hiện các thao tác trên.
BQT xin khẳng định đây không phải là do lỗi hệ thống, mà là do có người khác đăng nhập tài khoản của bạn. Bạn cần thay đổi các thông tin tài khoản, mật khẩu để tránh các trường hợp đáng tiếc xảy ra.
Thân!

MrB52
22-09-2013, 03:07 PM
6 ma đao thạch 3 mình đều dùng hoạt lực khóa.trong khi mình còn những 11k hoạt lực không khóa kia.găng tơ vàng mình vẫn còn trong thùng đồ sao lại phải mua.và lại phải mua vs cái giá cắt cổ hơn 600v.mình vẫn còn 30v bạc ko khóa nên mình chẳng ngu đến mức dùng vàng để mua.cái vụ cường hóa có thể do mình không nhớ.nhưng vấn đề hoạt lực và găng tơ vàng mình thấy không thuyết phục.mình có 1 pc 1 lap chỉ chơi ở nhà và cty.ngoài mình ra không có ai đụng đến acc này cả.không có chuyện người khác vào acc này vì mình đã nhập đầy đủ thông tin và đã đổi mật khẩu nhiều lần.giờ cũng không còn quá quan trọng nữa.muốn sao cũng được

Ngạo
22-09-2013, 03:49 PM
Chính xác là tài khoản của bạn có người khác đăng nhập và thực hiện các thao tác trên (Dựa vào kết quả kiểm tra IP đăng nhập của tài khoản vào các thời điểm xảy ra các trường hợp mất hoạt lực, mất cấp cường hóa, đấu giá găng tơ vàng).
Thân!

boyhero91
22-09-2013, 05:03 PM
Chào bạn!
Mình xin hỏi là bạn mất đồ gì và đã gữi yêu cầu hỗ trợ chưa. Nếu vẫn chưa giải quyết bạn có thể gữi lại 1 lần nữa để mình báo cho bộ phận liên quan xử lý.
Vấn đề thẻ nạp thì đang trong quá trình fix lỗi và đã hoàn thành. Bạn có thể vào nạp lại.
Còn vấn đề disconnect bạn có thể kiểm tra đường truyền, chổ nào tập trung đông người bạn nên giảm cấu hình game xuống.
Thành thật xin lỗi về những chập trể trên.
Thân lam MOD toan copy . chi toan biet noi kieu nay bun lam @@ tha cha noi con hon

Bé Gấu
22-09-2013, 05:30 PM
thật tình là nếu góp ý mình xin góp ý thêm phần bảo mật. Ví dụ như trong thời gian bảo hộ thì ko được gia dịch (giống game chinh đồ trước đây) để khi chủ tài khoản phát hiện có người khác đăng nhập còn có thời gian xử lý. Như võ lâm thì có pass rương. Tuy rườm rà nhưng vấn đề vật phẩm an toàn. Hoặc pass mở khóa tài khoản để có thể thực hiện các thao tác trong game. Nếu ko mở dc pass thì ko giao dịch, mua đồ dc. v.v.... Như thế sẽ an toàn hơn cho gamer khi chơi game.

oStarAngelo
23-09-2013, 11:32 AM
thật tình là nếu góp ý mình xin góp ý thêm phần bảo mật. Ví dụ như trong thời gian bảo hộ thì ko được gia dịch (giống game chinh đồ trước đây) để khi chủ tài khoản phát hiện có người khác đăng nhập còn có thời gian xử lý. Như võ lâm thì có pass rương. Tuy rườm rà nhưng vấn đề vật phẩm an toàn. Hoặc pass mở khóa tài khoản để có thể thực hiện các thao tác trong game. Nếu ko mở dc pass thì ko giao dịch, mua đồ dc. v.v.... Như thế sẽ an toàn hơn cho gamer khi chơi game.

Uhm, bảo mật được kiểu như Chinh Đồ nữa thì ngon quá!

Bé Gấu chơi Chinh Đồ sever nào thế nhỉ? Cái tên nghe quen quen...

KoNgaiVaCham
23-09-2013, 12:19 PM
ăn tiền người ta thì phải làm cho đàng hoàng
Bây giờ thì hãy làm 1 cái pass rương và pass nhân vật
Cho an toàn Member
Done !

MrB52
23-09-2013, 03:20 PM
Game hay nhưng các bạn nên xem lại cách vận hành của mình.tôi chẳng cần đền bù gì nữa cả.mong rằng sẽ ko có trường hợp tương tự như của tôi xảy ra với người khác.lúc đó có mà kêu trời

Tuanmisz
23-09-2013, 04:11 PM
Game nào mà không có lỗi hả bạn..... Bạn đưa ra mấy cái lỗi thật là vô lí, vô lí hết sức..... bạn chưa rõ ngọn ngành, nguyên nhân mà bạn kêu lỗi.... bạn tỏ ra thông mình 1 chút đi.... bị hack nhưng k biết làm sao nên đổ lỗi cho NPH ah.... nói thật là từ lúc Open đến h mình chưa thấy lỗi nào mà nặng nề và gây khó khăn cho game thủ cả.... mà nếu có thì NPH kịp thời fix lại..... Bạn nên nghĩ xem mình có phải là game thủ k đi ...hở ra là bị lỗi

JasonMars
23-09-2013, 09:27 PM
Ông B52 chơi được hay ko được thì nghĩ luôn cho nhẹ. Đừng có phán như thằng đầu đất thế =)

MrB52
24-09-2013, 12:00 AM
nói thật vs các bạn các bạn nói mà ko biết suy nghĩ.chính vì tôi chẳng biết đó là lỗi hay cái gì nên tôi mới phải hỏi nph.không hỏi họ thỳ hỏi ai.trách nhiệm của họ là giải đáp thắc mắc của tôi.không giải quyết được thỳ tôi cũng phải chịu.còn tôi nói như thế nào là quyền của tôi.không đụng chạm đến riêng ai cả.các bạn mới là những thầy phán đích thực đấy.đây là chuyện giữa tôi và nph không liên quan đến các bạn.tôi thực sự bức xúc và tôi nói như thế đã là rất lịch sự rồi.biết đâu khi các bạn chuyển sang 1 game khác và cũng rơi vào tình trạng của tôi các bạn có thể giữ được bình tĩnh hay không.hay là lại chửi bới xỉ nhục người ta nhặng xị cả lên.nên tốt nhất nên nghĩ cho bản thân mình đi.đừng lo chuyện bao đồng.ai góp ý tôi xin tiếp thu và cảm ơn.còn ai thích thái độ xỉa xói người khác thỳ nên xem lại mình đi.tốt đẹp chưa mà đòi phán xét người khác

MrNgan
24-09-2013, 10:40 AM
nói thật vs các bạn các bạn nói mà ko biết suy nghĩ.chính vì tôi chẳng biết đó là lỗi hay cái gì nên tôi mới phải hỏi nph.không hỏi họ thỳ hỏi ai.trách nhiệm của họ là giải đáp thắc mắc của tôi.không giải quyết được thỳ tôi cũng phải chịu.còn tôi nói như thế nào là quyền của tôi.không đụng chạm đến riêng ai cả.các bạn mới là những thầy phán đích thực đấy.đây là chuyện giữa tôi và nph không liên quan đến các bạn.tôi thực sự bức xúc và tôi nói như thế đã là rất lịch sự rồi.biết đâu khi các bạn chuyển sang 1 game khác và cũng rơi vào tình trạng của tôi các bạn có thể giữ được bình tĩnh hay không.hay là lại chửi bới xỉ nhục người ta nhặng xị cả lên.nên tốt nhất nên nghĩ cho bản thân mình đi.đừng lo chuyện bao đồng.ai góp ý tôi xin tiếp thu và cảm ơn.còn ai thích thái độ xỉa xói người khác thỳ nên xem lại mình đi.tốt đẹp chưa mà đòi phán xét người khác

MOD đã đưa ra được là acc bị login ở IP khác, sao không đưa IP lên, thời gian giao dịch....chỉ nói vậy mà không đưa dẫn chứng cụ thể thì không thuyết phục là đúng rùi.
Ý kiến cá nhân:mình chưa bị lỗi gì cả, mà còn được đền bù lỗi đợt rồi nên thấy BDH game làm việc vậy là ok!!!

Ngạo
24-09-2013, 11:53 AM
BQT sẽ cung cấp các thông tin trong yêu cầu hỗ trợ mà bạn đã gửi, nếu như bạn có yêu cầu. Việc đưa lịch sử giao dịch và địa chỉ IP ở diễn đàn, BQT không hỗ trợ.
Và BQT khẳng định với bạn 1 lần cuối, đây là do có người khác đăng nhập tài khoản của bạn chứ không phải do lỗi của game.