PDA

View Full Version : Rảnh rỗi sinh nông nổi viết tâm sự "TànSátJX - Gia Đình Của Tôi".

oStarAngelo
20-09-2013, 10:28 AM
Sáng giờ bận họp, vừa xong định vào game thì ... sever Bảo Trì; Buồn buồn rảnh rỗi sinh nông nổi mình lên đây làm 1 bài tâm sự để giải trí cùng AE. Mình sẽ viết theo quan điểm cá nhân của mình: Một gamer bình thường như bao gamer khác; Nhưng đó cũng là điều mình đang trăn trở không chỉ cho bản thân mà cho những đứa em, những người bạn chơi game lâu năm cùng mình.

Xin giới thiệu trước, trong game Ngạo Kiếm Vô Song - Sever Biện Kinh Thái Sơn nhân vật của mình là oStarAngelo; Mình đến với NKVS hoàn toàn bình thường như đa số gamer khác là được bạn bè rủ vào chơi. Bạn Bè ở đây là những AE đã từng chơi các game trước đây cùng mình (Thần Long Huyết Kiếm, Tam Quốc Chí 3D; Chinh Đồ; ...). Và đương nhiên được rủ rê nên mình chơi sau các bạn mình và đa số gamer của Sever Biện Kinh Thái Sơn. Khi mình tạo account và cày đến 6x thì phải, acc của mình đứng hạng hơn 10k (10,000). Và mình thấy rất hứng thú vì phán đoán đây có lẽ là 01 game hay được sở hữu bởi 01 nhà phát hành tốt nên mới có số lượng người chơi ấn tượng như vậy. Và mình bắt đầu quá trình "CÀY CUỐC" như bao người chơi game NKVS khác... Tuy nhiên, dù vào đề về NKVS nhưng điều mình định "Tâm Sự" dưới đây lại không tập trung nhiều về NKVS mà và "Tình Nghĩa Gamer" và về "Quan Điểm Chơi Game".:sogood::sogood::sogood: Và đây cũng là 01 cảm xúc rất chân thật của mình cũng như vô vàn các Gamer khác đều mong muốn khi tham gia 01 cộng đồng game (Trong NKVS là các Team; Gia Tộc, Bang Hội, Liên Minh).

Mình năm nay 37 tuổi (Theo giấy khai sinh là 25/01/1977, lịch âm là cuối năm 1976) và có lẽ trong đại đa số Gamer ở NKVS nói riêng và nhiều game online nói chung thì đã ở tuổi LÃO như lũ nhóc trong Guild mình vẫn gọi. Tuy nhiên, với quan điểm chơi game để giải trí nên mình luôn cố gắng gần gũi nhất với mọi gamer khác bắt đầu bằng cách xưng hộ "Cậu - Tớ" với người chưa quen hoặc quen sơ; "Mày - Tao" với những người nhỏ tuổi hơn trong Guild hoặc đã biết tuổi tác; Về phong cách chơi, tôi cũng cố gắng thể hiện máu ăn thua như các bạn trẻ với việc phát động đi PK, quậy map, v.v. có lẽ không thua kém nhiều các bạn trẻ khác.

Tuy nhiên, điều mình muốn tâm sự ở đây lại không phải về cách xưng hô hay lối chơi game mà là vấn đề như đã có ở 01 bài viết trên forum này về "Tình Nghĩa Giang Hồ Trong Game NKVS". Mình thấy nó đã đến hồi báo động về vấn đề này vì nó ảnh hưởng tới rất nhiều vấn đề. Ai cũng nghĩ chơi game là để giải trí, để CHINH PHỤC những đỉnh cao, những tính năng trong game. Tuy nhiên, để đạt được điều đó không ít người đã hoặc đang vô tình hay hữu ý đánh mất đi những nẹt đẹp nhất trong văn hóa chơi game. Đánh mất đi những tình cảm mà thậm chí ngay bản thân mình vun đắp nhiều tháng, nhiều năm với những bạn hữu chơi game khác. Và ngay bản thân mình cũng cảm nhận được điều này khi vừa qua đã mất đi sự yêu quý, thiện cảm trước đây với một số bạn bè chơi game... Cụ thể hơn, vừa qua TànSátJX vừa mất đi một số thành viên gạo cội đã từng chinh chiến cùng Guild hơn 03 năm về trước.

Để diễn giải cho vấn đề trên, mình xin nói qua về bản thân mình cũng như cái Tập Thể TànSátJX. Với mình, TànSátJX không chỉ đơn giản là 01 nhóm chơi game, 01 gia tộc, 01 bang hội mà nó cũng là một phần rất thân thuộc trong vô vàn các mối quan hệ của mình. Đương nhiên với mỗi người thì Gia Đình vẫn là điều thiêng liêng nhất, nhưng ra ngoài xã hội với những xô bồ đấu đá, cạnh tranh thì trừ những người bạn thân ra vài tháng mới gặp 01 lần; Còn lại, bạn bè trong game là 01 phần mình rất quý và trân trọng; Với mình, việc mất đi 01 người bạn trong game cũng đau lòng không kém mất đi 01 người bạn ngoài đời là bao dù có thể chẳng giúp nhau điều gì trong cuộc sống...

TànSátJX với mình là một điều rất đáng quý bởi từ những ngày chơi Thần Long Huyết Kiếm. Khi lúc đó sever với sự Bá Đạo một cách Ngông Cuồng của bang Thần Kiếm thì những AE như mình (StarAngel - Cafekoanh); Kiếm Phong (PhongLãoGia - Người từng ném tiền ra cửa sổ leo thẳng 1 mạch từ hạng vô danh tiểu tốt lên thẳng Top 5 Sever, sau đó vượt luôn mình); NewHorizone (NKVS bây giờ là SởSở - Là SMod của Thần Long Huyết Kiếm) là những người tiên phong lập ra cái Liên Minh Hồn Việt để chống lại sự thống trị của Sever Long Hổ. Nhớ những ngày AE phải tìm cách lôi kéo thành viên, đứng ra làm Trung Gian hòa giải những bất hòa giữa các bang để liên kết lại; Thấy AE thiếu Miễn Tử Kim Bài (Game đó nếu chết mà ko có Đạo Cụ này trong rương hành trang sẽ bị trừ rất nhiều Exp) nếu cho sợ AE ngại mình không dám cho mà phải dùng cách mỗi ngày bỏ ra vài trăm ngàn đến cả triệu mua trên Shop bán lại cho AE với giá chỉ bằng 30% để AE tự tin đánh lộn. Việc kích động AE cũng rất tốn kém với những lần thi đếm số kênh màu tiền triệu; Rồi những buổi luân phiên đứng canh cổng map Tinh Anh để cảnh vệ cho những AE khác train trong map; Những trận KS tranh giành boss hoành tráng thu hút những acc mạnh nhất của cả sever; Hay những trận chiến trường tranh đoạt Đường Nhân Nhai với sự góp mặt của hầu như cả sever; Dù tốn kém, dù vất vả thật sự nhưng mọi người không ai cảm thấy tiếc vì đã phần nào nhìn thấy sự suy yếu từ từ của Thần Kiếm cũng như sự lớn mạnh không ngừng của Hồn Việt.

Rồi sau khi Thần Long Huyết Kiếm tan rã do NPH quá yếu kém, phần nữa do những chính sách hà khắc của nhà nước nhắm vào thể loại Game Online 3D lúc bấy giờ... Và một ngày kia, mình lại được AE PM trên Yahoo kêu qua Chinh Đồ 2 để quậy; Do đã có kinh nghiệm ở Chinh Đồ 1 từ năm 2006 - 2007 (Mình cũng từng đứng top 3 Sever hàng chục ngàn người; Team mình cũng từng thắng giải đấu liên sever) nên rất tự tin. Và ở Chinh Đồ 2; Sever Thanh Long (Sau này sáp nhập với Bạch Long để tạo thành Sever Kỳ Long) hay sever Ngọc Long thì TànSátJX luôn là cái tên thể hiện rõ sự đoàn kết, kỷ luật cao độ. Nhớ những trận Quốc Chiến mà khi đó TànSátJX đang nắm nước Tần đứng hạng 9 trên tổng 10 nước đánh thắng nước Triệu đứng hạng 3 mà sau đó Bộ máy lãnh đạo nước Triệu dù thua cũng tâm phục vì nước Tần không dùng ngoại lực mà chỉ đánh bằng chính các thành viên của nước Tần và thắng bằng tinh thần đoàn kết của cả nước chứ không phải bằng chiêu trò bẩn thỉu như các trận quốc chiến các nước khác hay dùng. Nhớ lại những lần Quốc Vận mà Quan Chức dù được ủy thác nhưng sẵn sàng dắt bộ tiêu cùng AE để cho mọi người tin rằng CHÚNG TÔI KHÔNG SỢ với bất kỳ thế lực nào và sẵn sàng bỏ tiêu (Rất nhiều Exp) để chiến đấu cùng mọi người. Có những AE Quan Chức nhận tiêu đẹp (Tiêu Hoàng, tiêu LỤC) sẵn sàng dắt tiêu ra giữa Biên Ải chấp nhận Mất Tiêu để đó nhằm thu hút địch cho các AE khác vận tiêu an toàn. Những trận Cướp Tiêu Hoành Tráng với sự tham gia của cả những bé gái với đồ đạc cùi bắp nhất nhì sever (Bé Nhi, Bé Hanh, Vân Anh, Bé Tâm) vẫn dám cùng các anh lớn đi cướp bóc khắp nơi. Nhớ mãi những lần KS Top Hoa sever Ngọc Long cho các bé và cả "Gái 3 Chân StarAngel" khiến nhiều kẻ phải ấm ức khi top đáng yêu 10 người thì 5 vị trí đầu là của TànSátJX... Còn nhiều, nhiều chuyện để nhớ lắm và nó sẽ mãi mãi là ký ức đẹp của những thành viên TànSátJX dù sau này có chơi game cùng nhau nữa hay không.

Sau Chinh Đồ tan rã do sự cố về "Bản Đồ Tam Sa"; AE Tàn Sát JX vẫn connect đầy đủ được với nhau để tham gia test 1 loạt game (Thủy Hử 3D, CACK, TQC 3D) và đã thu nạp được thêm một số thành viên mới từ đó; Mình rất vui vì trong Guild có những người rất có năng lực như Ku Ray, Ku Phằn Lợn hay những bé như Doll, Tử Ngọc cùng những người rất nhiệt tình khác như ku Thanh, Diễm My, Vân Anh, v.v. đã tạo ra những Event ngoài game vui vẻ. Và mong rằng sắp tới TànSátJX sẽ tiếp tục tổ chức những sự kiện như vậy nữa nhé! ( AE tham khảo ở link sau: http://forum.playpark.vn/showthread.php?t=386076 ; https://www.facebook.com/TanSatJx/posts/487275897999892 ; http://vocaroo.com/delete/s1CKDXVxylms/6c2be654fcbae926 ; http://forum.playpark.vn/showthread.php?t=386958 ).

Đến với NKVS, những mong XD TànSátJX trở thành 01 thế lực như tại TLHK, Chinh Đồ nhưng đến nay sự tham vọng của một số thành viên TànSátJX có lẽ là quá lớn và có thể là sự bận rộn của những thành viên quản trị dẫn tới TànSátJX trong NKVS ngày một yếu đi. Và bây giờ chỉ còn là 01 tộc với số lượng thành viên chưa tới 30 người... Với tư cách là 01 Quản Trị Viên của Guild tôi rất đau lòng và vẫn đang loay hoay tìm kiếm để vực dậy cái khí thế hào hùng trước đây. Tuy nhiên, một cánh én chẳng thể làm nên mùa xuân; Qua bài viết này tôi cũng rất mong AE nào quan tâm, muốn chơi game theo quan điểm VUI VẺ LÀ CHÍNH và hưởng thụ game thì hãy cùng tôi xây dựng TànSátJX trở thành điểm đến yêu thích của nhiều người... Nơi mà ở đó mọi người sẽ trở thành những thành viên trong gia đình TànSátJX và gắn bó lâu dài cùng nhau không chỉ trong NKVS mà là bất kỳ game nào, sau này và ...

Tuy nhiên, các bạn cũng nên đồng cảm với tôi trong định hướng của TànSátJX là nơi mà ở đó không phân biệt Già/Trẻ; Lever; Đồ Đạc; v.v. Những người lever cao, đồ mạnh hãy biết hỗ trợ giúp đỡ những thành viên mới, lever thấp, đồ cùi để ít nhất họ có niềm vui khi chơi game. Những người mới chơi, lever thấp thì hãy cố gắng cao nhất để account của mình nhanh chóng up lever và sẵn sàng chinh chiến cùng AE chứ không được ỷ lại. Những bạn nào với quan điểm chơi game là CÀY TIỀN, là CÀY CẤP, v.v. thì có lẽ không nên tới với TànSátJX

Và cuối cùng, nếu các bạn muốn đến với tôi, với TànSátJX vui lòng ĐỌC KỸ Topic sau: http://diendan.duo.vn/threads/1502772-gia-toc-tansatjx--tim-kiem-diem-tuong-dong-cung-cac-gamer-tai-ngao-kiem-vo-song.

Đây chỉ là lời tâm sự của cá nhân mình trong lúc rảnh rỗi mong AE nếu không ủng hộ cũng đừng ném đá nhé vì game chỉ là giải trí, để vui vẻ với nhau mà thôi...

Lệnh Hồ Xoài
20-09-2013, 08:52 PM
Hi anh!
Nếu em ở tại máy chủ Thái Sơn, chắc chắn em sẽ cố gắng pm anh để xin anh vào tộc.
Cái tình nghĩa anh kể trên cũng hao hao phần nào khi em chơi VLTK 3 phiên bản đầu tiên.
Rất hân hạnh được làm quen với anh tại diễn đàn này.
Chúc anh sẽ đạt được những gì anh mong muốn và chia sẻ ở trên. Chúc anh thành công

Sting Chanh
20-09-2013, 10:11 PM
Dài trả buồn đọc, nhưng có vẻ tâm huyết, :)

Leynet
20-09-2013, 11:22 PM
xui là đã cóa 1 tộc khá vui vẻ nên đành chấp nhận ko thể vào tộc của anh nghịch dc ........
mong rằng Tàn Sát sẽ có 1 sự phục sinh lớn sau này

San Bằng Thiên Hạ
21-09-2013, 08:49 AM
oStarAngelo lượn hết bang này bang khác làm j k biết vào nói đủ kiểu rồi bấm :)) nhãm nhí

oStarAngelo
21-09-2013, 12:38 PM
Hi anh!
Nếu em ở tại máy chủ Thái Sơn, chắc chắn em sẽ cố gắng pm anh để xin anh vào tộc.
Cái tình nghĩa anh kể trên cũng hao hao phần nào khi em chơi VLTK 3 phiên bản đầu tiên.
Rất hân hạnh được làm quen với anh tại diễn đàn này.
Chúc anh sẽ đạt được những gì anh mong muốn và chia sẻ ở trên. Chúc anh thành công

Dài trả buồn đọc, nhưng có vẻ tâm huyết, :)

xui là đã cóa 1 tộc khá vui vẻ nên đành chấp nhận ko thể vào tộc của anh nghịch dc ........
mong rằng Tàn Sát sẽ có 1 sự phục sinh lớn sau này

Thanks các bạn đã quan tâm... :kiss:

oStarAngelo lượn hết bang này bang khác làm j k biết vào nói đủ kiểu rồi bấm :)) nhãm nhí

Việc chuyển bang của tớ ảnh hưởng gì tới bạn không? Đi du lịch, thăm thú hoạt động của các bang nhằm tích lũy kinh nghiệm chơi game là không tốt sao???

Bé Gấu
21-09-2013, 01:18 PM
bữa tiệc nào rồi cũng sẽ tàn. Không gì là tồn tại mãi mãi. Em cũng từng tham gia nhiều game, nhiều hoạt động trong và ngoài game. Cũng gắn bó và tình cảm thân thiết. Khi còn chơi game thì mọi người vui vẻ với nhau, trò chuyện đủ thứ tất cả mọi chuyện ko riêng gì game mà cả cuộc sống. Vậy mà khi nghỉ game thì ko còn liên lạc gì nhau.
Từng tham gia và là chủ nhiệm của 1 CLB game nhưng khi game đó tan rã thì các thành viên cũng tìm hướng đi khác cho mình. Mỗi người 1 game, có người nghĩ luôn. Tuy có hứa hẹn là cứ gặp nhau trò chuyện nhưng khi liên lạc thì ... Làm cho em dần cảm thấy game không còn tình cảm như xưa. Khi mà cắm train đêm rớt mạng thì í ới alo nhau. Khi thì hẹn hò nhau qua nhà người này, người kia train, săn boss đêm. Khi thì cùng nhau đi thăm người nào đó trong bang, tộc bị bệnh hay có chuyện. .... Giờ qua rồi! Giờ dường như chơi mạnh người nào người ấy chơi. Vào pt thấy yếu thì xin mời ra. Gia tộc thấy mình yếu mà mình ra đi thì mừng vì ko chiếm chỗ cho vip vào. v.v...
Ngay chính bản thân game cũng làm cho con người dần xa cách nhau. Ngày trước đi đánh quái, săn boss được món đồ nào ngon, hay hay hoặc ko cần thì ý ới hỏi ai cần thì share hoặc bán. Giờ đa số game nào cũng là đồ khóa, tiền khóa v.v...
Giờ mọi thứ như dần xa cách nhau! Mong lắm ngày xưa!

Level_z3r0
21-09-2013, 01:30 PM
Nhớ cái hồi kì chơi KT ôi thôi.Mình là một trong những vip sever rương vỏ sò 1 tuần cắn max 5 cái ngay thứ 2...Ở trong Nam chơi với 1 vài ae ngoài Bắc đưa acc nhau lung tung.Làm TT mà nhiều lúc cafe , nhậu ko mở ải cho tộc được nên đưa pass cho ae ko bị thiệt.Vẫn vui mà chơi từ đầu đến cuối chưa ae nào hack acc nhau hết.Trong khi cái NKVS này TC có 100-200v mà cũng lừa nhau cho được.Quả thì 50v cũng chữi nhau cho được.Chả hiểu riếc giá trị con người sao càng lúc càng rẽ.

oStarAngelo
21-09-2013, 01:41 PM
bữa tiệc nào rồi cũng sẽ tàn. Không gì là tồn tại mãi mãi. Em cũng từng tham gia nhiều game, nhiều hoạt động trong và ngoài game. Cũng gắn bó và tình cảm thân thiết. Khi còn chơi game thì mọi người vui vẻ với nhau, trò chuyện đủ thứ tất cả mọi chuyện ko riêng gì game mà cả cuộc sống. Vậy mà khi nghỉ game thì ko còn liên lạc gì nhau.
Từng tham gia và là chủ nhiệm của 1 CLB game nhưng khi game đó tan rã thì các thành viên cũng tìm hướng đi khác cho mình. Mỗi người 1 game, có người nghĩ luôn. Tuy có hứa hẹn là cứ gặp nhau trò chuyện nhưng khi liên lạc thì ... Làm cho em dần cảm thấy game không còn tình cảm như xưa. Khi mà cắm train đêm rớt mạng thì í ới alo nhau. Khi thì hẹn hò nhau qua nhà người này, người kia train, săn boss đêm. Khi thì cùng nhau đi thăm người nào đó trong bang, tộc bị bệnh hay có chuyện. .... Giờ qua rồi! Giờ dường như chơi mạnh người nào người ấy chơi. Vào pt thấy yếu thì xin mời ra. Gia tộc thấy mình yếu mà mình ra đi thì mừng vì ko chiếm chỗ cho vip vào. v.v...
Ngay chính bản thân game cũng làm cho con người dần xa cách nhau. Ngày trước đi đánh quái, săn boss được món đồ nào ngon, hay hay hoặc ko cần thì ý ới hỏi ai cần thì share hoặc bán. Giờ đa số game nào cũng là đồ khóa, tiền khóa v.v...
Giờ mọi thứ như dần xa cách nhau! Mong lắm ngày xưa!

Nhớ cái hồi kì chơi KT ôi thôi.Mình là một trong những vip sever rương vỏ sò 1 tuần cắn max 5 cái ngay thứ 2...Ở trong Nam chơi với 1 vài ae ngoài Bắc đưa acc nhau lung tung.Làm TT mà nhiều lúc cafe , nhậu ko mở ải cho tộc được nên đưa pass cho ae ko bị thiệt.Vẫn vui mà chơi từ đầu đến cuối chưa ae nào hack acc nhau hết.Trong khi cái NKVS này TC có 100-200v mà cũng lừa nhau cho được.Quả thì 50v cũng chữi nhau cho được.Chả hiểu riếc giá trị con người sao càng lúc càng rẽ.

Mình cũng thấy ở cái game Ngạo Kiếm Vô Song này tình bằng hữu có vẻ ngày càng trở nên xa xỉ... Họ chơi game ko cần biết gì ngoài Boss, ngoài việc đua tranh không cần thiết. Chơi game vậy không sớm bị chán mới lạ.

Mình thì vẫn muốn tạo cho AE một môi trường chơi game vui vẻ, tình cảm, gắn bó và sẽ cố gắng kiên định với định hướng này cho tới khi trở nên thừa thãi. Có lẽ, khi những thành viên hiện tại của mình lever kha khá, đồ đạc kha khá thì mình cũng sẽ thoái lui để chơi theo phong cách tự kỷ... :D

xSHINx
21-09-2013, 03:00 PM
đã từng ở bang tàn sát 1 ngày khi mà bang này mới lập va đi đánh lãnh thổ :v

San Bằng Thiên Hạ
21-09-2013, 07:44 PM
chuyễn thì nói mục đích học hỏi chứ vào xong đc mấy tiếng rồi ra nói là sợ bị hiểu nhầm là spy này spy nọ :))

Bé Gấu
21-09-2013, 09:46 PM
Noí ra thì nói là chơi game này mà cứ so sánh game khác chứ những kỉ niệm về game của ngày trước quá đẹp. Chơi với nhau ko tính toán mà còn thân nhau và giúp đỡ nhau cả trong và ngoài game. Còn bây giờ giá trị món đồ trong game ko j to tát mà còn lừa nhau thì ...
Mà nói đi cũng nói lại thì bây giờ ko phải ko còn ai như trước mà là còn rất ít. Và cũng sẽ có người nói rằng ông,anh,chị,maỳ ... có tin tao,tui,hay ai ko mà đòi người khác thế này thế kia. Vì bây giờ cái tôi cao hơn. Ai cũng muốn mình là nhất là trùm sv v.v..........

Trọng Thủy
22-09-2013, 12:33 PM
Nghe bảo Tàn sát nhiều girl lắm :adore:

DarkPine
22-09-2013, 02:17 PM
Quá tâm huyết chúc bác Star và tansatjx tồn tại lâu dài ....

__Marlboro__
23-09-2013, 05:15 PM
Bác Star trình độ văn kiếm hiệp hay quá nha. Ngưỡng mộ đó ^^. Trần Cận Nam- Thái Sơn. Gặp trong game suốt mà toàn trong tình trạng bem nhau nên ít cơ hội trò chuyện. Bài nào của bác viết e cũng đều đọc cả. :D

oStarAngelo
24-09-2013, 08:41 AM
Quá tâm huyết chúc bác Star và tansatjx tồn tại lâu dài ....

Bác Star trình độ văn kiếm hiệp hay quá nha. Ngưỡng mộ đó ^^. Trần Cận Nam- Thái Sơn. Gặp trong game suốt mà toàn trong tình trạng bem nhau nên ít cơ hội trò chuyện. Bài nào của bác viết e cũng đều đọc cả. :D

Thanks các bạn!

Trước hồi còn thanh niên (Nhỉnh nhỉ hơn 30 chút) chơi bên Chinh Đồ 1 cũng hay viết lách, làm phóng viên chiến trường lắm nhưng giờ già cả rồi (Có thêm nhiều tóc bạc rồi) sinh ra lười nhác, thỉnh thoảng làm 1 bài gọi là vui vẻ giao lưu với AE thôi...

Trên chiến trường trong game có thể là địch thủ, kết thúc trận đánh chúng ta lại là bạn vậy là vui rồi! :boss:

kháng Long
24-09-2013, 11:59 AM
có thể kết hh nc, đàm đạo đc k anh starangel. tên nv khanglong. rất vui đc bik a.

BạchBi2408
24-09-2013, 12:36 PM
già mà không nên nết... 37 tuổi làm trò rẻ rách... cướp tiêu pt cùi :))..... đúng là... già mất dạy vô cùng

oStarAngelo
24-09-2013, 12:58 PM
già mà không nên nết... 37 tuổi làm trò rẻ rách... cướp tiêu pt cùi :))..... đúng là... già mất dạy vô cùng

Bạn ơi, cướp tiêu là tính năng trong game mà và chúng ta phải thích nghi với nó chứ!

Như tôi cứ ủy thác cho nhanh đỡ mất công dắt và cũng không lo ai cướp. Rảnh rỗi rủ AE lên cướp kết hợp tập PK phục vụ cho công tác sau này...

có thể kết hh nc, đàm đạo đc k anh starangel. tên nv khanglong. rất vui đc bik a.

Rất sẵn lòng bạn nhé...

Chúc chơi game vui vẻ!:kiss:

Bé Gấu
25-09-2013, 10:12 AM

game này cướp tiêu thế là ít. Game phong thần, chinh đồ thì bạn còn ức chế hơn game này gấp 10 lần kìa. 1 lần vận tiêu là tim đập thình thịch chứ ko như game này đâu. Mình thấy tất cả đều là tính năng của game thôi mà. Đừng cay cú làm gì. Mình cũng từng bị cướp và cũng nhờ thế mà quen thêm được nhiều hảo hữu đó.

Sting Chanh
25-09-2013, 10:23 AM
Cho mình hỏi với, cướp tiêu ngoài cái thành tựu ra có được gì ko ae? Mình thì ít đi cướp và nói thật là không đi cướp bao giờ, bọn nó toàn pm bảo bang top 1 mà đi đánh con nit thì cũng ngại thật. Còn chủ yếu thì vẫn đi săn cái ông "StarAngle" kia kìa :)).

oStarAngelo
25-09-2013, 11:24 AM
Cho mình hỏi với, cướp tiêu ngoài cái thành tựu ra có được gì ko ae? Mình thì ít đi cướp và nói thật là không đi cướp bao giờ, bọn nó toàn pm bảo bang top 1 mà đi đánh con nit thì cũng ngại thật. Còn chủ yếu thì vẫn đi săn cái ông "StarAngle" kia kìa :)).

Bạn "Nhất Long" kêu cậu mạo danh thành viên Cuồng Sát đi làm xấu hình ảnh của bang đấy! Còn đi săn tớ hả? Nếu ĐỦ TRÌNH ĐỘ thì xin mời nhé KẺ MẠO DANH! :boss:

xin nói trước nha sting chanh ko có trong cuồng sát và dạo gần đây rất nhìu bạn giả danh cuồng sát đi khoe khoang chửi bây nhầm hạ nhục bang , tôi rất bất bình trước tình trạng này , ngày xưa angel từng ở tộc tụ nghĩa - cuồng sát của chúng tôi và biết cách chúng tôi đối xử với vui vẻ hoà đồng ra sao ...và bây giờ cuồng sát đang thắt chặt cách ăn nói lẫn đối xử ..mình mong các bạn hãy nhìn bằng hành động chứ k nhìn bằng ánh mắt ..thân

HK.NhấtLong

Bé Gấu
25-09-2013, 11:58 AM
hjhj anh Nhất Long lên đây làm gì dza ? em Miss Gấu nè. Bức xúc quá hen. ^^ Bang cuồng sát tuy máu chiến nhưng ko phải hở tí là pk hở tí là đi cớp tiêu. Không có chuyện lên kênh chat hay room chửi bới bêu xấu người khác nhá. Trong bang đa số là 8 và chém gió thôi à. Còn pk hay cướp tiêu là khi săn boss và vận tiêu. Cũng ko phải cướp của người khác mà thường là bị đánh trước rồi mới đánh lại. Chỉ đánh kẻ thù chứ những người khác thì cũng ko đụng chạm gì.
Mà Gấu có đi cướp bao giờ đâu :pudency: