PDA

View Full Version : Không vào game được từ hôm qua tời giờ

IITGIIVôDanh
20-09-2013, 07:22 PM
Ad xem xét giúp đỡ về trường hợp này với. Tôi vào game bình thường từ khi AT cho tới tối ngày hôm qua 19/9 đi gia tộc lịch luyện thì bị dis, từ đó về sau đăng nhập game thì bị lỗi không kết nối được gateway, nếu đăng nhập được thì vài giây sau đứt kết nối máy chủ ( tôi xài mạng VNPT MegaVNN ).
PS : Đã gởi nhiều bài viết vẫn không được giúp đỡ, gởi mail hỗ trợ thì không thấy hồi âm không lẽ NPH coi thường gamer đến thế sao???

VT199x
20-09-2013, 07:58 PM
Chào bạn !
Bạn thử vào thư mục Ngạo Kiếm Vô Song tìm 2 Folder có tên là "logs" và "user", xóa hết dữ liệu trong 2 thư mục đó đi rồi vào lại game xem được không nhé.
Thân !

IITGIIVôDanh
20-09-2013, 08:18 PM
Vẫn câu nói như ngày nào :confuse:

BaoLongThan
20-09-2013, 08:55 PM
tối cũng xóa game cày lại game luôn cũng đã xóa 2 fill như bạn nói cũng có đc đâu . tôi sài mạng megavnn luôn . game ko kết nối đc với mạng megavnn mà mạng khác vẫn vào đc mong nhà phát hành kiễm tra lại máy chủ có kết nối đc với mạng megavnn (vnpt) hay ko hay là game cũng có kén mạng kết nối giống đầu đĩa kén đĩa thì bó tay nghĩ game chứ sao ko lẽ lại đi hòa mạng khác xài thì mệt nhiều người xài mang vnpt chơi game nkvs điều bị hết ko riêng 1 ai đâu

IITGIIVôDanh
20-09-2013, 09:28 PM
AD phải báo các trường hợp này cho nhà cung cấp mạng VNPT biết để họ khắc phục chứ sao lại im lìm thế này

BaoLongThan
21-09-2013, 06:47 AM
sao AD im lặng hoài vậy ko có hướng giải quyết hay sao vậy?

nhiều người dùng mạng vnp đều bị ko phải 1 .2 người rồi AD cứ làm ngơ cho qua thôi sao ,ko khác gì ai muốn chơi game nửa thì chơi ko thì bõ game ah .từ 21h ngày 19/9 đến ngày 21 mà vẫn chưa vào đc game nữa vậy thử hỏi AD với bqt có thấy khắc phục gì ko

mình mong rằng ad với bqt có hướng giả quyết cho anh em dùng mạng vnpt chơi lại game đc đã gần 2 ngày chưa vào game đc

vậy sao mà đua cấp đc nữa. đang đua cấp rồi bây giờ lại thua người khác tốn bao nhiêu công sức giờ củng = số 0

mong ad co câu tra lời sớm để anh em cùng chung số phận vnpt còn biết nửa chứ ngồi đợi biết đến lúc này đây

Ngạo
21-09-2013, 09:22 AM
Hiện nay mình cũng dùng VNPT và vẫn vào được game bình thường. Bạn vui lòng cho biết bạn đang ở khu vực nào nhé.
Thân!

IITGIIVôDanh
21-09-2013, 10:40 AM
Đang ở khu vực Tiền Giang bạn ơi

BaoLongThan
21-09-2013, 10:55 AM
đang ở khu vực châu thành tiền giang AD kiễm tra dùm gấp đi

IITGIIVôDanh
21-09-2013, 01:01 PM
3 ngày đã qua và vẫn không có cách giải quyết:confuse:

Ngạo
21-09-2013, 01:33 PM
Bạn vui lòng reset modem > cài đặt modem và thử lại. Nếu vẫn không được bạn hãy cung cấp thêm hình ảnh lỗi. Ngoài ra, bạn có thể cho biết là bạn đã thử kết nối bằng mạng khác ngoài VNPT chưa nhé.
Thân!

ViVi Nguyễn
21-09-2013, 01:39 PM
Hà nội VNPT cũng hóng. đang bị lỗi file clientx86 đăng nhập 5p bị đis ra. gửi bài báo lỗi không gửi dc

Ngạo
21-09-2013, 01:48 PM
Hà nội VNPT cũng hóng. đang bị lỗi file clientx86 đăng nhập 5p bị đis ra. gửi bài báo lỗi không gửi dc

Nếu bạn gặp lỗi clientx86 not responding là do CPU, Ram hoặc nhiệt độ máy tính của bạn đang bị đẩy lên quá cao. Bạn nên tắt các chương trình không cần thiết khi tham gia các hoạt động có nhiều người ở trong game.

BaoLongThan
21-09-2013, 02:08 PM
mình đã thư chuyễn qua mang fpt vẫn vào game bình thường mà. cái này là do máy chủ game ko kết nối đc với mạng vnpt chứ ko phải do may tính hay cpu hay ram gì hết

Ngạo
22-09-2013, 11:18 AM
Bạn reset lại modem và cài đặt lại tất cả các cài đặt mạng trên máy tính về mặc định nhé (DNS).

LăngVân
22-09-2013, 11:22 AM
Hiện tại mình cũng bị bạn ạ khu vực tphcm đây vào client game click cái khung xác nhận kích cỡ màn hình xong đơ cmnr !
Hỏng lẽ bão quá nên megavnn nó bị hư trời

Ngạo
22-09-2013, 02:59 PM
Hiện tại mình cũng bị bạn ạ khu vực tphcm đây vào client game click cái khung xác nhận kích cỡ màn hình xong đơ cmnr !
Hỏng lẽ bão quá nên megavnn nó bị hư trời

Đây là do độ phân giải màn hình đang không hợp với độ phân giải điều chỉnh trong client, đâu liên quan đến mạng VNPT đâu bạn

MâyHồng
12-10-2013, 11:20 PM
oh thế nhiều người bị thế ah,zậy mà cứ tưởng có mình mình alo cho mấy thằng bạn nó chơi ầm ầm. Chắc lỗi của anh PH rồi chứ mấy thằng bạn toàn mạng VNPT 165k/1t có sao đâu. Mà còn điều này nữa vào game không được gọi 19006073 chả ma nào nhắc máy, chăm sóc KH thế thì ko biết bao lâu nữa thi phải giải tàn đây.:hellboy::hellboy: