PDA

View Full Version : Vĩnh việt Côn Lôn ( tâm thư )

Phan Trung Thiên
23-09-2013, 04:23 PM
Trước hết xin tự giới thiệu , mình là người rất thích chơi côn lôn , chơi từ AT 1 đến nay . Nhưng cuối cùng cũng phải nói lời vĩnh biệt côn lôn phái , thật sự không thể nào đủ kiên nhẫn mà chơi côn lôn nửa tại sao .
Mình xin trích ra vài điều như thế này ( nếu có sai sót mong các bạn góp ý )
1 - Phái khắc của côn lôn quá mạnh đó là hoa sơn phái , phái này thật sự rất bá đạo .
2 - Thứ 2 côn lôn rất bất lợi trong chiến trường , hoàn toàn bất lợi , không có chiêu thức nào giúp cho bản thân sống sót ngoài tàng hình , mà tàng hình thì delay thuộc dạng chậm đáng sợ .
3 - Các bạn để ý , trước giờ top chiến trường có đc mấy côn lôn lên top , rất hiếm ( như động vật sách đỏ ý )
4 - Để ý kỹ sẽ thấy , càng về sau các phải hoa sơn , thiên vương , nga my rất bá , trong khi côn lôn ( nói thẳng ra chỉ côn lôn ) là yếu đi thấy rõ .
5 - Côn lôn sẽ tiệt chủng trong nay mai , thay vào đó hoa sơn sẽ đầy rẫy sever .
Mình viết xong bài này cũng đã trở thành hoa sơn rồi , nên nếu Admin có fix hay gì đó thì chúc anh em côn lôn còn chơi vui vẻ , mình theo xu hướng đây , hoa sơn mà ko chơi thì còn chơi phái nào nửa .
Các bạn tìm thử 1 phái nào như hoa sơn , tiềm long nhào vô đám ngạo thế đánh , đám ngạo thế đánh mỏi tay mới chết . Trong khi côn lôn ngạo thế gặp hoa sơn tiềm long ? xác định .
Thôi nói dài đọc mỏi mắt , vĩnh biệt côn lôn ta đi đây , chúc các vị tâm huyết côn lôn ở lại vui vẻ .

Takurou
23-09-2013, 04:52 PM
:ops: công nhận côn lôn ngạo thế bắm hoa sơn tiềm long rất lâu mà có khi chết ngược

__Marlboro__
23-09-2013, 05:13 PM
Chúc bạn song tu thành công. Mình sẽ vẫn chơi CL :). Mình lv 9x và đi CT ko đc top 1 ,2. Nhưng top 10 hay 20 thì dư sức :D Còn về sau như thế nào thì mình chưa biết. Thua HS thì k có gì phải thấy hổ thẹn. Vì hầu như các phái đều sợ nó thôi. Và skill né của nó như vậy rồi. Nếu có đánh team thì CL chết cũng phải kéo đc 1-2 mạng đi theo. Thân !

Aloner Shy
23-09-2013, 06:55 PM
Mình không biết bạn thế nào chứ, mình CL Tiềm Long vs HS Tiềm Long ăn 6/4 đây :sogood:

BátĐạtNhĩĐa
23-09-2013, 08:00 PM
Mình không biết bạn thế nào chứ, mình CL Tiềm Long vs HS Tiềm Long ăn 6/4 đây :sogood:

Chém à chú, đây VĐ máu trâu dame to mà gặp HS ngang đồ là chạy thục mạng, đánh đấm cứ toàn né vs né, nó lướt lại phát là có khi đột tử. Côn Luân nếu 1-1 thì ngoài skill tàn hình mà ko dứt điểm dc đối thủ thì có nước ôm khố về thành.

FrozenHeart
23-09-2013, 08:54 PM
Trước hết xin tự giới thiệu , mình là người rất thích chơi côn lôn , chơi từ AT 1 đến nay . Nhưng cuối cùng cũng phải nói lời vĩnh biệt côn lôn phái , thật sự không thể nào đủ kiên nhẫn mà chơi côn lôn nửa tại sao .
Mình xin trích ra vài điều như thế này ( nếu có sai sót mong các bạn góp ý )
1 - Phái khắc của côn lôn quá mạnh đó là hoa sơn phái , phái này thật sự rất bá đạo .
2 - Thứ 2 côn lôn rất bất lợi trong chiến trường , hoàn toàn bất lợi , không có chiêu thức nào giúp cho bản thân sống sót ngoài tàng hình , mà tàng hình thì delay thuộc dạng chậm đáng sợ .
3 - Các bạn để ý , trước giờ top chiến trường có đc mấy côn lôn lên top , rất hiếm ( như động vật sách đỏ ý )
4 - Để ý kỹ sẽ thấy , càng về sau các phải hoa sơn , thiên vương , nga my rất bá , trong khi côn lôn ( nói thẳng ra chỉ côn lôn ) là yếu đi thấy rõ .
5 - Côn lôn sẽ tiệt chủng trong nay mai , thay vào đó hoa sơn sẽ đầy rẫy sever .
Mình viết xong bài này cũng đã trở thành hoa sơn rồi , nên nếu Admin có fix hay gì đó thì chúc anh em côn lôn còn chơi vui vẻ , mình theo xu hướng đây , hoa sơn mà ko chơi thì còn chơi phái nào nửa .
Các bạn tìm thử 1 phái nào như hoa sơn , tiềm long nhào vô đám ngạo thế đánh , đám ngạo thế đánh mỏi tay mới chết . Trong khi côn lôn ngạo thế gặp hoa sơn tiềm long ? xác định .
Thôi nói dài đọc mỏi mắt , vĩnh biệt côn lôn ta đi đây , chúc các vị tâm huyết côn lôn ở lại vui vẻ .
cái này người ta gọi là đánh giá trình độ của con rùa thông qua khả năng trèo cây, mong rằng bạn hiểu mình đang nói gì

Gameinlive
23-09-2013, 09:42 PM
Mình cũng cứ CL từ At 2 đến giờ. Và cảm thấy chơi Côn Luân rất hay ở chổ là Skill cấp 10 tên là : CHỊU NHỤC 99%. Skill này vô đối. đi đâu cũng áp dụng được. :dreaming:

Các bạn có biết Côn Luân ăn Đào Hoa Đảo rất dể không ? Nhưng lên 95 thì khỏi nhé. Skill 95 DHD tàng hình 3 giây. 1 phát tàng hình CL không thể giết được DHD. Phải 3 phát . Nhưng giờ nó có tành hình 3 giây thì coi như không giết nó được nữa.

Đi Chiến Trường thì không có skill tàng hình thì khó mà ăn ai. Bên Trường Gian mình, Côn Luân Ngạo thế bị HS Tièm Long nó đánh như con . Ngược lại Ngao The Hoa Son thì cứ lao vào đám đông ầm ầm.

Nói thiệt giờ chơi game chỉ vui với anh em trong Tộc, chứ để hơn thua thì Côn Luân chẳng là gì cả.

Skill 90 CL thêm dame. chả hổ trợ cái gì, + khoảng 8 dame từng bậc. nãn chưa từng thấy. Đợi lên 100 không xong thì cứ qua HOA SƠN mà đánh xài kiếm ngoại

1 Hoa Sơn xông vào 1 đám
1 Thiếu Lâm xông vào 1 đám

1 Côn Luân xông vào 1 đứa

Ai chơi Côn Luân lưu ý (ý kiến của cá nhân):
- Muốn mạnh thì nạp tiền rất nhiều hơn Hoa Sơn hoặc các phái khác rất nhiều
- Không tàng hình đập Thiếu Lâm vì 100% Côn Luân chết
- Không solo với Võ Đang nếu không hơn đồ nó.
- Đánh với Nga My thì sẽ bị thằng khác giết vì nó đóng băng đợi team
- Đánh với HS thì hơn đồ và nhồi máu liên tục thì win 90%. Thua đồ thì 5 phát không nhảy là mình chết chắc
.............Mệt rồi. nhiêu đó cũng đủ thấy Côn Luân chơi chịu nhục cở nào rồi.

P/s Ai góp ý thì nói thẳng ra nha. cái kiểu góp ý như FrozenHeart chỉ là sỉ nhục mà thôi. Các bạn ko cần quan tâm hắn nói gì

Kenny Phú
23-09-2013, 09:52 PM
Chẳng cần phải ngang đồ đâu. VD ngạo thế tầm trung trung gặp thằng HS tiềm long cũng là cả 1 vấn đề rồi. đánh còn ko nổi nó huống chi ngang đồ

Takurou
24-09-2013, 11:18 AM
cái này người ta gọi là đánh giá trình độ của con rùa thông qua khả năng trèo cây, mong rằng bạn hiểu mình đang nói gì

nói câu ngu xuẩn ra như bạn là hay sao, góp ý thì không chỉ đc cái mỉa mai người khác là nhanh

Phan Trung Thiên
24-09-2013, 01:51 PM
Thật sự mình không muốn đưa tấm hình này lên , nhưng câu nói của bạn ý là mình gà côn lôn nên nản chí , đúng không ? Không phải thế đâu bạn , chỉ là mình nhận ra côn lôn sẽ phế trong nay mai , nên chọn hướng khác mà thôi . Mời bạn xem hình ( có mấy tấm hạng 2 - 3 mình không chụp , tấm này chụp làm kỷ niệm )
http://i5.upanh.com/2013/0924/06//57590357.20130922133203.jpg (http://upanh.com/view/?id=3va43h6mfgx)

Sting Chanh
24-09-2013, 10:51 PM
Lần đầu tiên tớ thấy top 1 chiến trường liên trảm tối đa được 1 :)). Phải chăng bạn cứ tàng hình crit một mạng rồi xong lại ôm khố rồi lại chạy lên à :D

Thật sự mình không muốn đưa tấm hình này lên , nhưng câu nói của bạn ý là mình gà côn lôn nên nản chí , đúng không ? Không phải thế đâu bạn , chỉ là mình nhận ra côn lôn sẽ phế trong nay mai , nên chọn hướng khác mà thôi . Mời bạn xem hình ( có mấy tấm hạng 2 - 3 mình không chụp , tấm này chụp làm kỷ niệm )
http://i5.upanh.com/2013/0924/06//57590357.20130922133203.jpg (http://upanh.com/view/?id=3va43h6mfgx)

zllaptop
24-09-2013, 11:20 PM
Lần đầu tiên tớ thấy top 1 chiến trường liên trảm tối đa được 1 :)). Phải chăng bạn cứ tàng hình crit một mạng rồi xong lại ôm khố rồi lại chạy lên à :D
nhầm hàng rồi, liên trảm của hắn là 19 đó. cái số 1 là hiện tại liên trảm 1

MitSuJiRo
25-09-2013, 12:04 AM
xem kỹ lại hàng rồi phán nha thím:stick:

MrKenOk
25-09-2013, 01:53 AM

bố thánh cũng phải lậy thánh 1 phát =)) nguy hiểm quá cơ ý =)))))

Cầu Bại
25-09-2013, 02:14 AM
Nhìn vào tấm hình bạn đăng thấy VD và TL mới là 2 phái bị phế. Cả top 10 cũng ko nhìn thấy 2 phái đó đâu hết. Mà cũng phải nói thật là dạo này HS lộng hành quá mức. Tôi chơi VD, mà gần đây ra CT cứ click chuột là đụng HS, làm tôi có cảm giác CT toàn là HS ko thì phải. :boss:

P/s: À mình nhìn nhầm, vẫn có TL trong top 10.

Sting Chanh
25-09-2013, 09:57 AM
À um nhầm hàng @@. Nhưng theo tớ nhớ là cái ý là ghi liên trảm tối đa chứ nhể @@.

xem kỹ lại hàng rồi phán nha thím:stick:

Bé Gấu
25-09-2013, 12:17 PM
sợ thật. Ko biết cái nào là liên trảm hiện tại cái nào là liên trảm tối đa.

HoaVôLệ
26-09-2013, 10:45 PM
sr bạn nha ... bạn thử hỏi những ng bít pk CL thử xem . Các phái nào khi ngang đồ hoặc cao hơn một chút thì hok one hit vs a CL .. nếu hok tin thì bạn thử hỏi a FightBeaten sv Trường Giang thử xem .

Takurou
27-09-2013, 01:25 PM
sr bạn nha ... bạn thử hỏi những ng bít pk CL thử xem . Các phái nào khi ngang đồ hoặc cao hơn một chút thì hok one hit vs a CL .. nếu hok tin thì bạn thử hỏi a FightBeaten sv Trường Giang thử xem .

thế sao số người chơi vẫn ít mà còn càng ngày càng giảm

Phan Trung Thiên
01-10-2013, 01:39 PM
Thứ nhất có thể bạn đú phải người chơi phái côn lôn
Thứ hai có thể bạn đang cố tỏ ra nguy hiểm , ai chơi côn lôn cũng thấy cái sự đang phế của côn lôn , người chơi càng lúc càng ít , chiến trường thời may có 1 2 đại gia nạp thẻ mới lên nổi top . Nếu đã chơi côn lôn thì phế thì nói phế , đừng nguy hiểm tỏ ra sĩ diện , nhà phát hành game cứ tưởng là côn lôn mạnh mà không thèm fix cho đâu .

Ninu
01-10-2013, 04:53 PM
Chém à chú, đây VĐ máu trâu dame to mà gặp HS ngang đồ là chạy thục mạng, đánh đấm cứ toàn né vs né, nó lướt lại phát là có khi đột tử. Côn Luân nếu 1-1 thì ngoài skill tàn hình mà ko dứt điểm dc đối thủ thì có nước ôm khố về thành.
k hề chém đâu bạn ... CL k hề yếu tại bạn k biết cách PK
1/ CT mình top 10 là chuyện hàng ngày rồi
2/ Solo với HS ngang đồ thì ăn khỏe thậm chí lên 100 có skill phá buff thì TD cũng ăn đc nữa là ... cái chính là biết pk hay k ....
3/ tàng hình thì 1 lần hiện phải 2 thằng trở lên chứ 1-1 thì đợi đến sang năm ban đc top 1
4/ cứ gặp ai mà xài tàng hình combat tr'c thì k bao zờ ăn đc vì zờ càng ngày ai cũng trâu cả...

Thứ nhất có thể bạn đú phải người chơi phái côn lôn
Thứ hai có thể bạn đang cố tỏ ra nguy hiểm , ai chơi côn lôn cũng thấy cái sự đang phế của côn lôn , người chơi càng lúc càng ít , chiến trường thời may có 1 2 đại gia nạp thẻ mới lên nổi top . Nếu đã chơi côn lôn thì phế thì nói phế , đừng nguy hiểm tỏ ra sĩ diện , nhà phát hành game cứ tưởng là côn lôn mạnh mà không thèm fix cho đâu .
nói thế thì bạn là đại gia à ... nạp bao nhiu tiền CL 211 mà kêu đú thẻ... k có đam mê thì phái nào cũng íu cả
còn nếu kêu đại gia đú thẻ thì đây côn lôn CL 18x sv BK thái sơn nhé lúc đó cl max của sv hình như là 26x 27x r`
http://i7.upanh.com/2013/0911/09//57457564.20130911163338.jpg (http://upanh.com/view/?id=9vabdt9h6yg)
p/s chỉ là 1 trong 2 lần top 1

Takurou
01-10-2013, 07:32 PM
:sogood: bạn ninu đánh côn lôn top 1 hay mình không bàn nhưng bạn kêu bạn bật được hoa sơn với tiêu dao thì mình khá là ngạc nhiên, chắc hẳn bạn phải có bí quyết, có thể chia sẻ cho mình được không

EricNguyen
01-10-2013, 07:57 PM
Pé Zyn noi đúng , do bạn ko biết cách pk nên nói CL phế
- Mình chơi HS và 2tu qua phái CLôn chơi thử cũg đc 1 tuần, Solo mình bật đc cả thằg Hoa sơn ngang đồ và cả thằg Tiêu Dao, cái chinh ở đây ko phải phái nào yếu , mà là do cái thằng cầm ACc đủ Trình để PK ko hay thôi. đừg ở đo cào phím do đồ Gà mà muốn ăn pro thành phần đo nên về nằm ngủ và mơ !

Ninu
01-10-2013, 08:19 PM
à mình sẵn sàng chia sẻ ngay thôi :") zữ cũng làm zì đâu các bạn nào cần zì thắc mắc zì cứ qua page này nhé
diendan.duo.vn/threads/1503422-con-luan-di-chien-truong-da-cai-thien-

Lệnh Hồ Xoài
01-10-2013, 09:02 PM
à mình sẵn sàng chia sẻ ngay thôi :") zữ cũng làm zì đâu các bạn nào cần zì thắc mắc zì cứ qua page này nhé

quá đã! cám ơn bạn rất nhiều. Này thì 30 kí tự:@

Takurou
01-10-2013, 09:09 PM

:sogood: học hỏi để đi đấu phái

Ninu
01-10-2013, 10:00 PM
mà nói zì thì nói đúng thậc là nên fixx 1 chút cho CL vì lên 100 thấy skill tụi nó toàn skil dame mà mình thì k có zì... fix thì xin fixx skil 95 vì chỉ tác dụng với quái chứ với người chả làm đc zì ai mà skill 100 tụi nó combo mình ngủ lun quá =.=' chứ còn mún fix zì mà to tát hơn nữa thì mình nghĩ .... cái đó bạn nên xem xét lại cách pk của mình :3

Phan Trung Thiên
02-10-2013, 09:40 AM
k hề chém đâu bạn ... CL k hề yếu tại bạn k biết cách PK
1/ CT mình top 10 là chuyện hàng ngày rồi
2/ Solo với HS ngang đồ thì ăn khỏe thậm chí lên 100 có skill phá buff thì TD cũng ăn đc nữa là ... cái chính là biết pk hay k ....
3/ tàng hình thì 1 lần hiện phải 2 thằng trở lên chứ 1-1 thì đợi đến sang năm ban đc top 1
4/ cứ gặp ai mà xài tàng hình combat tr'c thì k bao zờ ăn đc vì zờ càng ngày ai cũng trâu cả...

nói thế thì bạn là đại gia à ... nạp bao nhiu tiền CL 211 mà kêu đú thẻ... k có đam mê thì phái nào cũng íu cả
còn nếu kêu đại gia đú thẻ thì đây côn lôn CL 18x sv BK thái sơn nhé lúc đó cl max của sv hình như là 26x 27x r`
http://i7.upanh.com/2013/0911/09//57457564.20130911163338.jpg (http://upanh.com/view/?id=9vabdt9h6yg)
p/s chỉ là 1 trong 2 lần top 1
Ờ bạn pro , nhân vật của tôi nạp thẻ đến giờ chưa tới 900k , làm gì mà đại gia bạn , toàn tự lực cánh sinh đấy , tiếc là bạn khác sever , chứ cùng sever tui cho bạn biết thế nào là trình pk côn lôn , top 1 tui đây cũng có đừng ngạo đời như thế .
Vấn đề chính ở đây tui chỉ mong NPH game nhìn vào bài viết này mà có chút chút thay đổi cho anh em côn lôn nhà ta .
Còn bạn tưởng côn lôn pro à , căng mắt ra chờ lên cấp 100 nhé . Sẽ vui lắm đấy .

Ninu
02-10-2013, 02:32 PM
Ờ bạn pro , nhân vật của tôi nạp thẻ đến giờ chưa tới 900k , làm gì mà đại gia bạn , toàn tự lực cánh sinh đấy , tiếc là bạn khác sever , chứ cùng sever tui cho bạn biết thế nào là trình pk côn lôn , top 1 tui đây cũng có đừng ngạo đời như thế .
Vấn đề chính ở đây tui chỉ mong NPH game nhìn vào bài viết này mà có chút chút thay đổi cho anh em côn lôn nhà ta .
Còn bạn tưởng côn lôn pro à , căng mắt ra chờ lên cấp 100 nhé . Sẽ vui lắm đấy .

1/ ngạo đời ... buồn cười =))) bạn hãy so sánh dùm là mình chơi lúc đó nạp đúng 40k :)))) và lv lúc đó là 90 cách bạn cả 5 lv .... trước đó 8x cũng dã top 1 r`
2/ k đại gia mà bạn kêu chỉ có đú thẻ mới top 1 đc ... mà ban nạp gấp 20 lần mình rồi còn zì :))nạp cỡ đó r` mà còn kêu ca thì cái câu đó bạn tử vả vào mồm mình đấy :embarrassed:
3/ cần zì phải cùng sv ... bạn cầm CL bật đc HS TD ngang đồ đi thì hãy nói cho ai cho ai xem trình pk... mình k nói mình pro nhưng dám chắc là hơn bạn =)))
4/ bạn k thấy mình đã đính chính ở trên là xin fixx skill 95 thôi à :))) còn ban mún fixx toàn bộ skill thì thôi bạn đi phái khác lun cho mau lành =)) chơi cái zì cũng mún phái của mình bá toàn diện thì ai chơi :))) nói HS mạnh thực ra mạnh Ct chứ 1-1 chắc zì ăn đc NM chưa =)))
5/ chờ 100 à... cần zì phải chờ lâu :))) 50% nữa thôi ... bạn chỉ nghĩ skill 100 phải ăn đc đấu phái tóp 1 bạn mới hài lòng nhỉ :byebye:

hoainam
02-10-2013, 03:23 PM
1/ ngạo đời ... buồn cười =))) bạn hãy so sánh dùm là mình chơi lúc đó nạp đúng 40k :)))) và lv lúc đó là 90 cách bạn cả 5 lv .... trước đó 8x cũng dã top 1 r`
2/ k đại gia mà bạn kêu chỉ có đú thẻ mới top 1 đc ... mà ban nạp gấp 20 lần mình rồi còn zì :))nạp cỡ đó r` mà còn kêu ca thì cái câu đó bạn tử vả vào mồm mình đấy :embarrassed:
3/ cần zì phải cùng sv ... bạn cầm CL bật đc HS TD ngang đồ đi thì hãy nói cho ai cho ai xem trình pk... mình k nói mình pro nhưng dám chắc là hơn bạn =)))
4/ bạn k thấy mình đã đính chính ở trên là xin fixx skill 95 thôi à :))) còn ban mún fixx toàn bộ skill thì thôi bạn đi phái khác lun cho mau lành =)) chơi cái zì cũng mún phái của mình bá toàn diện thì ai chơi :))) nói HS mạnh thực ra mạnh Ct chứ 1-1 chắc zì ăn đc NM chưa =)))
5/ chờ 100 à... cần zì phải chờ lâu :))) 50% nữa thôi ... bạn chỉ nghĩ skill 100 phải ăn đc đấu phái tóp 1 bạn mới hài lòng nhỉ :byebye:
nạp thẻ nhiều hay ít thì liên quan j ko bạn, nạp ít tốn thời gian cày cuốc hơn thôi
mình chơi qua côn lôn vẫn có thể thắng hoa sơn và tiêu dao ngang đồ, còn chủ thớt là 1 CL có tiếng sv châu giâng nên bạn đừng bảo bạn đấy ko biêt pk CL
vấn đề CT top 1 hay top mấy tùy sv và tùy trận nữa bạn qua châu giang xem top1 CT chỉ cho ỷ thiên thôi sv toàn đại gia hoa sơn cái bang TL ĐH VĐ còn đâu chỗ cho CL trong chiến trường ( chủ thớt top1 CT sv châu giang là kì tích rồi đấy )
Cuối cùng mong NPH fix lại skil 95 chứ ko phế quá

Ninu
02-10-2013, 06:36 PM
nạp thẻ nhiều hay ít thì liên quan j ko bạn, nạp ít tốn thời gian cày cuốc hơn thôi
mình chơi qua côn lôn vẫn có thể thắng hoa sơn và tiêu dao ngang đồ, còn chủ thớt là 1 CL có tiếng sv châu giâng nên bạn đừng bảo bạn đấy ko biêt pk CL
vấn đề CT top 1 hay top mấy tùy sv và tùy trận nữa bạn qua châu giang xem top1 CT chỉ cho ỷ thiên thôi sv toàn đại gia hoa sơn cái bang TL ĐH VĐ còn đâu chỗ cho CL trong chiến trường ( chủ thớt top1 CT sv châu giang là kì tích rồi đấy )
Cuối cùng mong NPH fix lại skil 95 chứ ko phế quá
mình k bảo là bạn chủ thớt k biết pk CL nhưng bạn ấy nói với cái kiu rằng bạn ấy pk CL rất pro và zống như chỉ có mình ban ấy là đc top 1 CT CL hay top 1 đấu phái zì đấy thì k biết :)))
sv mình top 1 thì k ỷ thiên chắc ko phải TL ĐH ĐM VĐ chắc :)))) thậm chí chỉ cần ra thêm vài món 100 nữa là vô song rồi * hiện tại có 3 món thôi mà CL đã 320 rồi*
còn nạp thẻ s k liên quan ban 1 thằng nạp thẻ chăm cày đương nhiên sẽ hơn với thằng chăm cày thôi bạn :)))) 900k thẻ tức 2v7 vàng của bạn ấy có thể đổi ra tới 14v vàng khóa *xấp xỉ hoặc hơn* bạn nghỉ cày nhiu cho kịp khi cách nhau là 900k
cái nữa là khi mình top 1 ct mình chỉ mới 90 CL 18x lên 95 CL mình cũng chỉ 19x thì ss với ban ấy hơn nhau chỗ nào tự hiểu
và đương nhiên mình cũng đã đính chính 1 câu ở trên kia là mong fix skil 95 cho CL rồi đấy thây đâu phải là k đồng tính chỉ là k thíc cái cách chủ thớt nói thôi tự cao tự đại s s ấy

Xích Tâm
03-10-2013, 02:51 AM
Mình đọc hết ,và thấy Ninu toàn từ bụng ta suy ra bụng ng` , ng` ta post bài ý kiến đóng góp thì nhảy vào tỏ ra nguy hiểm so sánh này kia rồi cười cười cợt cợt như bị bệnh :| Chẳng hiểu sao nh` thanh niên cứ phải tỏ ra mình ghê gớm mới chịu nổi , chắc tuổi đời ở ngoài cũng xấp xỉ 20 là căng đét . còn nói thật cái sự phế của côn lôn gần như quá rõ ràng , nó yếu hơn cả cái sự phế của thúy yên đao thời đầu KT . Cái này các phái khác còn thấy rõ chứ đừng nói tơi CL , đi ct cầm võ đang , thấy hs thì chán k m' đánh , thấy cl hết tàng hình ai cũng như vớ đc vàng băm bổ giết . Đã k đồng hành cùng sửa chữa thì thôi lại còn war miệng , mệt mấy cái thể loại này cực .

To Giang
03-10-2013, 08:50 AM
Có bác còn bảo thắng được HS với TD ngang đồ thì chịu rồi :stick:

Gameinlive
03-10-2013, 10:37 AM
skill 95 của Côn Luân dùng train quái và bỏ chạy thì Côn Luân đúng là phế vật thật rồi. Ai có skill 100 của Côn Luân up xem với.

hoainam
03-10-2013, 01:02 PM
thực sự mình thấy bạn ninu khoe khoang chứ ko phải chủ thớt khi bạn so sánh tiền nạp thẻ và công lực chỉ khoe là mình top1 chiến trường còn skil 95 côn lôn quá phế và bài viết chủ thớt ý muốn nph fix lại thôi

Ninu
03-10-2013, 01:51 PM
chịu thôi =)))) k hề nói là chủ thớt sai hết nhưng có cái k đúng và chỉ ra cái k đúng còn nếu nói mình khoe khoang thì suy nghĩ lại dùm =)) còn kêu mình so sánh công lực với nạp thẻ thì ... k lửa s có khói ... k có ng` nói thì mình so sánh làm zì ...
còn ai k tin CL bật đc HS thì qua sv mình thử sẽ biết còn bật TD thì 50-50 khi chưa 100 còn 100 thì phải thử lại đã
- Còn cái bạn xích tâm zì đó mới là suy bụng ta ra bụng người ... mình nói dựa trên những zì ng` ta nói mình sửa lại và đâu phải kêu là CL k phải fix đâu ... cũng đã có đính chính nhưng mà muốn fix thì phải đưa ra cái lí do fix skil nào dùm chứ nói như muốn fix toàn bộ cho CL thì sau này cũng k khác zì bây zờ là HS nhìu CL ít thì sau này đc fix sẽ là CL nhìu HS ít ... cái zì cũng phải có cân bằng game của nó.
p/s: à mà mình thêm cái icon mặt cười thì kêu là cười cợt vậy thêm cái icon ngủ là đang ngủ hay icon ném gạch là ném gạch thật à .v.v. suy nghĩ dùm cái haz ... nó chỉ dùng để gọi là spam kí tự và là 1 thói quen khi nói thôi

BátĐạtNhĩĐa
03-10-2013, 06:19 PM
Có bác còn bảo thắng được HS với TD ngang đồ thì chịu rồi :stick:

Đấy, bác cũng ko tin dc mà Ninu anh ý mạnh miệng phán ra dc câu ấy thì e cũng éo biết nói gì hơn.
VĐ ngang đồ vs CL + biết cách pk thì CL tuổi gì ? Đằng này VĐ đi CT gặp bọn HS ngang đồ thậm chí yếu hơn 1 chút cũng éo dám đứng ra solo vs nó.
Đã thế còn thêm trò khoe top CT, khoe nạp thẻ ít nhân vật mạnh > trẻ con...Nói miệng th` nào chả nói dc. Cứ dở giọng bố đời mẹ thiên hạ để chứng tỏ ta đây cái gì cũng giỏi. Sao éo bao giờ thấy mấy cao thủ như Cachiva, Nhĩ Bắc, PhiThiênKiếm, TrácBấtPhàm,...lên đây khoe đồ hay nói câu "Với 10k, 20k,...tôi có dc set ****, công lực **** vậy ? Đơn giản họ biết suy nghĩ và biết cách xử sự chứ ko như tụi trẻ trâu hờ tí khoe mình cày pro, IQ cao, đột biến hơn ng`,...:adore:

Ninu
03-10-2013, 10:05 PM
ừ thì cho là CL thua vđ đi =)) thế ban biết vì sao HS nó mạnh CT ko =))))) người càng nhìu né càng cao =)) khi soloo thì còn k ăn nổi NM chiến nữa là ... còn CL quăng PNTP' ra thì né của nó đã hết =))) dồn dame 1 tí là die và đương nhiên phải biết cách dồn s cho đúng... còn kêu nói miệng à thì qua sv bk thái sơn đi pm PeZyn kiếm 1 acc HS khiên 9.5 ngang đồ đi :))) solo thử cho coi .... đã k biết lại còn kêu nói miệng... haizzzz .. còn VĐ thì tuổi zì solo HS... đánh bao nhiu cái cho nó mất né =))) đã k chơi CL thì đừng có bô bô cào phím .. :)

KiếnKụtCánh
04-10-2013, 03:07 AM
Vãi mấy chú Côn Lôn nhà ta - bộ mấy chú muốn cái game này chuyển thành Ngạo Kiếm Côn Lôn các chú mới hài lòng ah? Tui hỏi mấy chú, trong 10 phái, phái nào có khả năng thắng kỵ hệ cao nhất? Vâng, đó là Côn Lôn nhà chú đấy! Mấy chú thua Hoa Sơn, mấy chú cay cú, thế mấy chú có biết game này ngũ hành tương khắc không, không thua kỵ hệ mới là chuyện lạ. Nhưng thực tế nhé, nếu solo thì Hoa Sơn ko có cửa ăn đc Côn Lôn đâu mấy chú ah, còn không làm được thì tự hỏi mình ấy (tốt hơn hết là tự xỉ vả mình)!

Mỗi phái vốn đã được thiết kế và tối ưu cho mỗi thế mạnh riêng. Không lẽ phái nào cũng trâu bò, damge to, thao tác linh hoạt, dễ hao tác thì mấy chú mới chịu ah? Đến đây thì bấm F12 - chọn dòng Thập đại môn phái mà đọc, để còn biết môn phái nào thích hợp với mình. Mà hầu hết các game nhập vai đều đòi hỏi sự khéo léo, phản ứng nhanh và tập trung thì mới PK tốt được, còn không có khả năng đó mà muốn trùm thì nạp card, ko những nạp nhiều mà còn phải nhiều hơn những thằng còn lại.

Túm lại, hiện tại game đã khá cân bằng, đúng là Hoa Sơn với Cái Bang đang được nhiều người ưa chuộng vì thiết kế của nó phù hợp với đại đa số người chơi... Mấy chú thích có thể chuyển phái mà - chã tốn kém gì bao nhiêu đâu vì tất cả những thứ không dùng đều bán thu lại vàng khóa được. Chúc vui, thân!

Phan Trung Thiên
04-10-2013, 11:36 AM
Chào bạn , hôm nay chắc bạn cũng đã lên 100 rồi nhỉ ? Đã nếm trái đắng kill 100 côn lôn chưa :)) hoàn toàn vô dụng . Đến lúc này thì mình đã đủ dũng khí rời bỏ môn phái mình đã gắn bó qua 99 cấp , chúc bạn ở lại vui vẻ . Mình phải chuyển phái thôi .

Gameinlive
04-10-2013, 11:48 AM
http://i7.upanh.com/2013/1004/03//57698386.capture.jpg (http://upanh.com/view/?id=9ri28c8v5na)

Phan Trung Thiên ơi, Skill 100 đó tác dụng sao. Tui mới 97 thôi. Nhưng chỉ thấy 1 dòng đỏ chót thế thì chả hiểu gì cả. Lẽ nào lên 100 thì Côn Luân mới thật sự đi vào Sách Đỏ ?

Phan Trung Thiên
04-10-2013, 11:51 AM
http://i7.upanh.com/2013/1004/03//57698386.capture.jpg (http://upanh.com/view/?id=9ri28c8v5na)

Phan Trung Thiên ơi, Skill 100 đó tác dụng sao. Tui mới 97 thôi. Nhưng chỉ thấy 1 dòng đỏ chót thế thì chả hiểu gì cả. Lẽ nào lên 100 thì Côn Luân mới thật sự đi vào Sách Đỏ ?
Kiểu như ta buff vào đối phương , đối phương sẽ mất các hiệu quả phụ trợ như : các kill hổ trợ của NM , VĐ , HS ( kiểu vòng dưới chân ấy) test thử rồi , có tác dụng kêu cha :)) . Thôi qua hoa sơn đi bạn , chơi cho thống khoái , mai mốt chuyển mắc lúc đó game đã ....

Ninu
04-10-2013, 06:08 PM
Vãi mấy chú Côn Lôn nhà ta - bộ mấy chú muốn cái game này chuyển thành Ngạo Kiếm Côn Lôn các chú mới hài lòng ah? Tui hỏi mấy chú, trong 10 phái, phái nào có khả năng thắng kỵ hệ cao nhất? Vâng, đó là Côn Lôn nhà chú đấy! Mấy chú thua Hoa Sơn, mấy chú cay cú, thế mấy chú có biết game này ngũ hành tương khắc không, không thua kỵ hệ mới là chuyện lạ. Nhưng thực tế nhé, nếu solo thì Hoa Sơn ko có cửa ăn đc Côn Lôn đâu mấy chú ah, còn không làm được thì tự hỏi mình ấy (tốt hơn hết là tự xỉ vả mình)!

Mỗi phái vốn đã được thiết kế và tối ưu cho mỗi thế mạnh riêng. Không lẽ phái nào cũng trâu bò, damge to, thao tác linh hoạt, dễ hao tác thì mấy chú mới chịu ah? Đến đây thì bấm F12 - chọn dòng Thập đại môn phái mà đọc, để còn biết môn phái nào thích hợp với mình. Mà hầu hết các game nhập vai đều đòi hỏi sự khéo léo, phản ứng nhanh và tập trung thì mới PK tốt được, còn không có khả năng đó mà muốn trùm thì nạp card, ko những nạp nhiều mà còn phải nhiều hơn những thằng còn lại.

Túm lại, hiện tại game đã khá cân bằng, đúng là Hoa Sơn với Cái Bang đang được nhiều người ưa chuộng vì thiết kế của nó phù hợp với đại đa số người chơi... Mấy chú thích có thể chuyển phái mà - chã tốn kém gì bao nhiêu đâu vì tất cả những thứ không dùng đều bán thu lại vàng khóa được. Chúc vui, thân!

like like like ~.~ nhưng mà nói chứ chuyển phái hết lượt free thì 9k9 vàng đó :nose:

Gameinlive
05-10-2013, 12:22 AM

Khoảng cách qua xa so Côn Luân với các phái khác. Lúc phân tích thì nhiều người chưa chơi qua hay nói câu:

"Mỗi phái vốn đã được thiết kế và tối ưu cho mỗi thế mạnh riêng."

Cứ như NPH là thiên tài tính chính xác 100% công bằng cho các phái mà luôn phán câu này...

Giỏi thì chơi CL đi rồi cho biết Phái NHỤC trong NKVS là gì

Val3ncia
05-10-2013, 09:31 AM

-bạn có chơi đâu mà biết CL nó ntn...cứ làm như game cân bằng lắm vậy á. xl chứ với các game moba đòi hỏi tính cân bằng hơn vạn lần, họ vẫn phải buff/nerf từng đợt một. còn chưa dám nói là balanced nữa là.
-Giờ tôi nói thẳng luôn: ưu điểm của CL là chơi vui, pk cần dùng đến não, chấm hết. còn CL ko phải phái hot, NSX biết là sẽ ko có nhiều ng chơi (đặc biệt là ko có nhiều VIP cào thẻ chơi) nên ko hề ưu ái một chút nào, nhìn theo vài khía cạnh thì còn là dìm hàng nữa cơ ạ. không có mấy cái "phái nào cũng như nhau cả thôi" đâu ạ. đừng đứng ngoài rồi nói như thật vậy nhé.
p/s: tôi biết game có song tu, nhưng h mới biết chức năng đó là để cho phái nào bị bất công thì người chơi có thể té sang phái khác?? phái cũ thì vứt đi luôn?? thế del luôn CL cho nhanh.

Khoảng cách qua xa so Côn Luân với các phái khác. Lúc phân tích thì nhiều người chưa chơi qua hay nói câu:

"Mỗi phái vốn đã được thiết kế và tối ưu cho mỗi thế mạnh riêng."

Cứ như NPH là thiên tài tính chính xác 100% công bằng cho các phái mà luôn phán câu này...

Giỏi thì chơi CL đi rồi cho biết Phái NHỤC trong NKVS là gì

bạn đừng chấp, toàn các người chưa đụng vào CL lần nào xong thấy chúng ta than phiền lại ùa vào lấp liếm đi như kiểu sợ "mất cân bằng"??? có mà mất phần thì có.
đặc biệt là mấy ng chơi các phái hot, luôn có cái tư tưởng: "phái nào cũng có điểm này blah blah blah", "các ông cũng mạnh như bọn tôi thôi blah blah". ngon qua đây mà chơi để hiểu cái "CÂN BẰNG" nó là cái quái gì.

Ninu
05-10-2013, 09:41 AM
nghĩ chỉ mong fixx skil 95 thôi là đủ rồi :dreaming:

Phan Trung Thiên
09-10-2013, 04:06 PM
Qua hoa sơn được 1 tuần nay rồi vô thăm lại bài . Cảm nhận về hoa sơn , lạy chúa tôi pk thống khoái , thật là sung sướng , làm cái gì cũng hơn người ta , trâu hơn , đào bảo ks dữ hơn , giữ liên trảm tốt trong chiến trường . Nói túm lại một câu : mình đúng là thằng ngu khi chơi côn lôn tới tận cấp 99 .

Kanez
09-10-2013, 05:54 PM
Thật sự chơi game này phân bố 5 hành hok có công = , HS nó có thể bá đạo, có thể nói là nó hok sợ phái nào, từ đó các bạn có thể chọn HS là phái để mà phụ tu, nhưng tui hok thix chạy theo như vậy, CL thì có thể thông cảm đc vì rất nhìu nhược điểm nên có thể phụ tu qua HS để hok bị hành nữa !!! nhưng tui thấy sever càng lúc 1 nhìu HS, CB, NM, VĐ, nói chung tất cả các phái trong sever dần dần chuyển sang chơi HS, có thể nói là 50% gamer của sever là HS !! các bạn có từng nghĩ là nếu 1 ngày cả sever đều chơi HS thì sao ??? nếu tui nói ở đây có gì hok phải thì mong đc góp ý....thanks !!!
p/s : tui đã và đang chơi VĐ sever Thái Sơn...hok có ý định chuyển sang bất kỳ phái nào khác...vì tui yêu VĐ

catngheo
09-10-2013, 06:57 PM
Thực ra côn luân không phế, mà chỉ là 95++ côn luân hơi thua thiệt so với các fai khác. CHiêu 95 đứng cạnh đồng đội cũng mất hiệu ứng. Chiêu 100 đánh 1s sau mới có hiệu quả + hiệu quả đơn lẻ & thời gian comdown quá lâu. Kiến nghị fix lại skill 95 không có tác dụng với đồng đội + quái, Và skill 100 có tác dụng với nhiều đối tượng xung quanh.
Ai không chơi côn luân hoặc sông tu côn luân thì mình nói thẳng các bạn không biết PK. Còn nói hoa sơn ngang đồ Pk với côn luân thua là chuyện bình thường, điều này ai chơi cả 2 phái sẽ thấy được nhược điểm của hoa sơn. mà nói luôn ai không chơi hoa sơn bao giờ PK solo cảm giác ăn hoa sơn rất khó. Nhưng nếu đã chơi hoa sơn sẽ thấy HS không phải bất tử.
HS dame sốc khi combo, né được combo của hoa sơn là không chết, mà chẳng ai chơi hoa sơn Vip đến mức độ lướt trúng người chạy zic zac. Điều cơ bản thứ 2 khi pk với hoa sơn đó là đánh thường chiêu đầu tiên, và chạy khi nó đang buff xoáy quanh người. Lý do 0,5s đầu HS bất tử, combo skill vào nó sẽ miss 100%. Hoa sơn buff xoáy cung phải chạy, vì khi buf xoáy đứng đnáh nó mình ăn dame còn nó miss, hết xoáy còn hỗn loạn. Vậy tại sao phải đánh nó lúc đó?? Hoa Sơn hết skill sẽ có một khoảng thời gian không né, mà chỉ né tầm 30%, cho hỏi võ đang combo vào 1 nhân vật không vận kháng lôi 10k máu có chết không??
Đó là lý thuyết, còn thực tế bạn có làm được không là do trình pk của bạn. còn không phái nào là vô đối hết, nhiều khi người ta chơi chỉ là dame mê chứ không phải là mạnh. Muốn mạnh thì cứ VND thaanf chưởng vào thôi.

Ngạo Thị Quần Hùng
10-10-2013, 11:40 PM
:stick: Phái nào cũng có hay dở riêng , còn đồ đạc nữa chi, các bạn cho rằng CL cùi bắp chuyển hết qua HS thì TVB và TL có cơ hội dặm các bạn khi lao lên tuyến đầu thế thôi, CL yếu vì NM và DHD hơi ít chứ 2 hệ đó nhiều tự khắc người ta lại thích CL vì cái tàng hình và sock damge thì sao ? :dreaming:

Thật sự chơi game này phân bố 5 hành hok có công = , HS nó có thể bá đạo, có thể nói là nó hok sợ phái nào, từ đó các bạn có thể chọn HS là phái để mà phụ tu, nhưng tui hok thix chạy theo như vậy, CL thì có thể thông cảm đc vì rất nhìu nhược điểm nên có thể phụ tu qua HS để hok bị hành nữa !!! nhưng tui thấy sever càng lúc 1 nhìu HS, CB, NM, VĐ, nói chung tất cả các phái trong sever dần dần chuyển sang chơi HS, có thể nói là 50% gamer của sever là HS !! các bạn có từng nghĩ là nếu 1 ngày cả sever đều chơi HS thì sao ??? nếu tui nói ở đây có gì hok phải thì mong đc góp ý....thanks !!!
p/s : tui đã và đang chơi VĐ sever Thái Sơn...hok có ý định chuyển sang bất kỳ phái nào khác...vì tui yêu VĐ

HS khi pk solo đâu phải là sở trường ? Lấy Dm làm ví dụ thì chỉ cần HS bật hy dực lao vào thì Dm dùng MAT chạy cái xẹt mất tiêu vòng lại xả nguyên com bo vào HS là HS ngủ tại chổ , đừng ảo tưởng HS mạnh , HS mạnh là vì nhiều người cầm acc HS có tiền đầu tư đồ nên mạnh chứ ngang khiên và cấp thì khi solo HS chỉ là muỗi. :hellboy:

NhungXinh
11-10-2013, 09:29 AM
nói thựt vs các bạn là chẳng có phái gì là yếu thế.
tùy thuộc vào cách pk của bạn ntn, cách build ngọc ntn.
cứ mở mồm ra là chê C.luân. ĐM sk100 vs CB skill 100 vs ngamy skill100 mạnh như nào chắc các bạn tự hiểu. nhưng nếu bị buff xóa hiệu ứng tốt đi (skill100 của CL). liệu có chịu đc 1 hit hiện hình khi ẩn thân ?
hay nói phũ phàng hơn. các bạn bỏ thì ng khác vẫn chơi. vắng bà thì chợ vẫn vui. càng ít ng đánh CL thì ngọc công hệ càng rẻ, càng dễ ép và dễ mua
nếu các bạn cứ đòi hỏi qá nhiều vào CL ( chắc phải chém 1 hit chết cả đoàn thì mới thích đúng ko ? ), hay muốn GM fix lại . rồi sao nưa ?.... rồi các phái khác lại cũng sẽ kêu GM fix lại .... nói thật như thế sẽ đánh mất những gì hay và thuần túy của game kiếm hiệp

chốt lại là chẳng có phái nào yếu cả. 5 hành tương khắc + cách pk của các bạn như thế nào thôi.
Peace !!!

Takurou
11-10-2013, 02:47 PM
cứ mở mồm ra là chê C.luân. ĐM sk100 vs CB skill 100 vs ngamy skill100 mạnh như nào chắc các bạn tự hiểu. nhưng nếu bị buff xóa hiệu ứng tốt đi (skill100 của CL). liệu có chịu đc 1 hit hiện hình khi ẩn thân ?
hay nói phũ phàng hơn. các bạn bỏ thì ng khác vẫn chơi. vắng bà thì chợ vẫn vui. càng ít ng đánh CL thì ngọc công hệ càng rẻ, càng dễ ép và dễ mua
nếu các bạn cứ đòi hỏi qá nhiều vào CL ( chắc phải chém 1 hit chết cả đoàn thì mới thích đúng ko ? ), hay muốn GM fix lại . rồi sao nưa ?.... rồi các phái khác lại cũng sẽ kêu GM fix lại .... nói thật như thế sẽ đánh mất những gì hay và thuần túy của game kiếm hiệp

chốt lại là chẳng có phái nào yếu cả. 5 hành tương khắc + cách pk của các bạn như thế nào thôi.
Peace !!!

ngọc dễ ép và dễ mua thế ngọc nào thế, võ đang để làm cảnh chắc :confuse:, còn thích vắng bà thì chợ vẫn vui thì cứ ở đấy tự sướng 1 mình

Phan Trung Thiên
11-10-2013, 03:43 PM
Mod đóng giùm cái topic nhé . Khỏi fix côn luân luôn đi , tuyệt chủng hẳn rồi . Đang đánh hoa sơn rất ư là thú vị , pk đẹp mắt . Hệ thổ để VĐ cai trị là đủ . Tks tất cả các bạn trong phái côn luân ( chắc buồn lắm ) ngoài phái côn luân ( không biết chuyện chỉ giỏi võ mồm ) đã đóng góp ý kiến trong suốt hành trình xin fix côn luân này .
p/s : mong mod đóng giùm cái topic , không chơi côn luân nửa không cần thiết phải giử cái topic này .

Ninu
12-10-2013, 01:49 AM

Peace !!!

nói có cái đúng nhưng mà hỏi 1 câu nhé ... ban đã hoặc đang chơi CL chưa nếu chưa thì đừng bô bô rằng CL đòi hỏi quá nhìu ... có thể fixx nhìu cho CL là hơi quá nhưng chỉ cần mong fixx skil 95 thôi là cũng đủ rồi và fix lại cái cách buf của skil 100 nữa là vui .... với lại cái buff 100 của CL ban đã thử xài chưa .... =))) biết nó xài như nào k? k đơn giản là buff vào là ăn ngay nhé .. chưa sử dụng qua thì đừng có vênh váo =)))

Gameinlive
13-10-2013, 01:08 AM
Lên 100 cứ tưởng Côn Luân nhà ta mạnh mẻ ra sao , chỉ thấy toàn sức mẻ. Tình hình là mua vũ khí mới chuyển qua Thiếu Lâm hoặc Đường Môn

Không ngờ skill 95 và 100 chỉ để tự kỷ.

Phan Trung Thiên
18-10-2013, 01:53 PM
Tin nóng hổi : Đấu phái côn lôn toàn lăng vân . Không đủ người đấu . Hết .

Laxus
21-10-2013, 07:29 AM
Tin nóng hổi : Đấu phái côn lôn toàn lăng vân . Không đủ người đấu . Hết .

Bổ sung thêm cho ông nè: ĐẤU PHÁI không đủ người để Tân Nhân Vương phát rương luôn haha

Tiros
21-10-2013, 11:42 AM
Ôi thôi lắm mồm.

Game này từ China qua, tức là China đã chơi nát bét ra rằng rồi. Nếu có vấn đề gì ngta đã fix từ bên ấy. Về đến VN chỉ là "tuốt" lại cho phù hợp và tương thích với đường truyền thôi. Về cơ bản không thể chỉnh lại kỹ năng của hệ phái mà China kiến tạo. Mấy ông thíc CL thì chịu "nhục" tạm thời đi. Giống như kiếm thế hòi xưa, trước khi ra skill 110 ngũ độc đao có ai chơi đâu (buff bùa xog ngta đánh chết mẹ rồi pk nỗi gì ???), đi đâu cũng ngũ độc chưởng k hà, sau khi ra skill 110 nhà nhà chơi Ngũ độc đao vì con cóc của chú ấy quá lợi hại (dame sốc kinh dzị) và buff bùa tự động chứ k cần buff manual như xưa nữa (sau nữa skill 120 thì k bik vì bỏ game rồi)

Kết Luận, Mê côn lôn thì hoặc là lết bộ giữa chợ đời hoặc là chuyển phái khác chơi chờ ngày phát huy quang đại :byebye:

Close topic mẹ đi, con cóc mà đòi làm cậu ông trời thì chỉ có trong fairy tale thôi nhe

osindalat
21-10-2013, 02:08 PM
Vãi các bạn, CL đánh phát nào chết phát đó mà còn chưa chịu nữa ah, còn if ko làm được như thế thì có 3 chữ để nói thôi "BẠN QUÁ CÙI". Hệ thổ mà cứ đè HS ra đánh, nó ko chết thì kiu mình yếu, vl quá các bạn trẻ. Qua ĐM chơi đi, gặp CL ngang đồ nó đập cho phát chết, rồi mới sáng con mắt ra, rồi chắc sẽ có topic "Vĩnh biệt ĐM".

ThiênHạKiêuHùng
22-10-2013, 11:01 AM
Chào các bạn!
Bài này mình theo dõi cũng lâu rồi. Các bạn có biết không, mình hiện tại đang chơi ĐM mà gặp CL ngang đồ hay thua 1 xí là mình chết không kịp nói gì luôn. Đi CT hay TTL toàn chết kiểu chưa đánh ai đã về gặp anh thủ khố rồi. Các bạn nói ĐM dame to, uh thì dame to đó, nhưng yếu sinh lý lắm, máu 10k mà nhiều lúc chết kiểu bất đắc kì tử. Gặp ĐHĐ hay NM là chạy và chạy. Đánh CT hay TTL mà cứ sợ không biết chết lúc nào. Nhưng mình vẫn chơi ĐM vì mình thích phái đó, đam mê thì chơi thôi. Dù đã cấp 102 nhưng chưa hề song tu qua phái khác.
HS khi solo thì không hơn ai đâu các bạn. TL với TV cũng thế. Các phái này chỉ thích hợp khi quần đấu thôi.
Nên mình nghĩ các bạn nếu thích chơi phái nào thì hãy chơi hết mình vì phái đó.
Thân.

Louis Fong
29-10-2013, 11:24 PM
7x,8x thì 1 hit 1 em nằm đất, giờ lên 10x con nào cũng như con trâu. có 2 phái ăn ngon là NM và DHD bây giờ sau khi chúng nó 95 thì nếu chém mà nó ko chết thì ...chạy. 1 đứa thì đóng băng nghĩ đánh, 1 đứa biến mất hình.

Skill 95 thì xin lỗi. em ko dám đi gần ai, toàn phải chạy cách xa anh em đồng đội nếu ko muốn thành con rùa.
Skill 100 mới đọc tưởng debuff phá đc trò đóng băng của NM, ai ngờ lên 100 rồi mới biết lỡ chém NM ko chết mà nó đóng băng thì ..chạy quanh quanh nó chờ thời. skill 100 cùi bắp nhất mọi thời đại >_<

Mình qua ĐM đây.

NhacY
30-10-2013, 12:58 PM
Ai bảo CL yếu , nhưng tôi thấy nó cực kì nguy hiểm , đi chiến trường , CL nó tàng hình chém 1 hit là 2 3 nằm .... chơi mà không đam mê với phái mình , hễ thua chút đòi fix , thế còn phái khác thì sao ? Phái nào cũng có ưu khuyết , chứ đòi hỏi toàn diện ưu hết thì bạn nên chơi game off

Phương Love
30-10-2013, 06:12 PM
Ai bảo CL yếu , nhưng tôi thấy nó cực kì nguy hiểm , đi chiến trường , CL nó tàng hình chém 1 hit là 2 3 nằm .... chơi mà không đam mê với phái mình , hễ thua chút đòi fix , thế còn phái khác thì sao ? Phái nào cũng có ưu khuyết , chứ đòi hỏi toàn diện ưu hết thì bạn nên chơi game off
Chơi đc đến lv bao nhiêu? đã đến 95 chưa?

HTDragon
30-10-2013, 07:14 PM
minh thay dung con luan có hơi yếu nếu dam mê con luan that su thi len 100 thi con luân hok sợ 1 phái nào cả bởi 100 kill conluan hóa giải tất cả ho tro doi phuong cu thu xem con luan hok that su yeu nhu ban nghi~ neu dame me hay tin tuong? o nhan vat minh choi

NhacY
30-10-2013, 07:41 PM
Chơi đc đến lv bao nhiêu? đã đến 95 chưa? Ah Minh moi lv 96 K8 thoi mau tam 9-10k , nhung chiu khong noi 1 hit cua CL .

RùaConGácKiếm
31-10-2013, 11:19 AM
Chào các bạn!
Bài này mình theo dõi cũng lâu rồi. Các bạn có biết không, mình hiện tại đang chơi ĐM mà gặp CL ngang đồ hay thua 1 xí là mình chết không kịp nói gì luôn. Đi CT hay TTL toàn chết kiểu chưa đánh ai đã về gặp anh thủ khố rồi. Các bạn nói ĐM dame to, uh thì dame to đó, nhưng yếu sinh lý lắm, máu 10k mà nhiều lúc chết kiểu bất đắc kì tử. Gặp ĐHĐ hay NM là chạy và chạy. Đánh CT hay TTL mà cứ sợ không biết chết lúc nào. Nhưng mình vẫn chơi ĐM vì mình thích phái đó, đam mê thì chơi thôi. Dù đã cấp 102 nhưng chưa hề song tu qua phái khác.
HS khi solo thì không hơn ai đâu các bạn. TL với TV cũng thế. Các phái này chỉ thích hợp khi quần đấu thôi.
Nên mình nghĩ các bạn nếu thích chơi phái nào thì hãy chơi hết mình vì phái đó.
Thân.
Mình chơi CL cũng vì đam mê ^^! mỗi phái c 1 thời để tung hoành, khó mà cân bằng từ đầu đến cuối, Game này là sự "Kết hợp" của Kiếm Thế và VLTK nên mình nghĩ các bạn cũng nhìu người từng chơi qua 1 trong 2 game này, Kiếm Thế: mới ra game Minh Giáo Chuỳ fai k nhỉ? còn VLTK thì NGũ Độc qua các giai đoạn thì lần lượt các phái khác lên ngôi ^^!
p/s dù CL k lên ngôi đc vẫn chơi CL vì đam mê ^^!

Laxus
01-11-2013, 09:04 AM
Mình đồng ý với tất cả các bạn là côn luân rất mạnh. Nhưng chỉ mạnh khi 9x trở xuống thôi :byebye: Và khi lên 10x chúng ta cùng nhau sở hữu Tọa Kỵ có op phòng chí mạng khá khủng + hộ oản phòng chí mạng + Chân đạp,(chưa kể phi phong nếu có). Thử hỏi 1,2 hit chết được ai không. Lúc đó phe địch khả năng cao nhất là bay kinh kông ra. Ôi!! Phải đợi thêm mấy chục giây nữa rồi tàng hình tiếp hoặc chết.( đồ đại gia trâu ko nói) :sexy:

KoTu
01-11-2013, 01:48 PM
:brick::haha::brick::haha::brick::haha:

Hoàng Phi
01-11-2013, 01:51 PM
thấy con lôn cũng ngon nhưng ko thích @@ cứ nhảy ra chém rồi chạy @@

Kenny Phú
01-11-2013, 02:49 PM
cu tien nhieu vao la ngon het,,,,,,,,,,,,,

Hư Vô
01-11-2013, 05:07 PM
đệt mợ fix lên fix xuống loạn game.mà công nhận làm đết gì NPH cho HS trâu thế,đi ct toàn gặp HS chơi VĐ riết nãn chả muốn đi CT ( thằng nào phản biện VĐ cũng ăn dc HS đấy thôi do trình độ pk mỗi người thì nhấn nút dùm nhé.ngon chơi VĐ solo vs thằng HS coi lại k ? )

ELnino09
01-11-2013, 05:17 PM
minh thay con lon cung ngon ma tai sao lai vinh biet

zLangPhongz
02-11-2013, 09:05 PM
sv nay tuj thay uc' che nhat' la phaj CL do' pa tang hjnh dap 1 phat' chet' p0 tay

huynhdacho
03-11-2013, 05:15 PM
con luan choi ko manh ak , minh moi choi nen cung ko biet phai nao manh , thay ban bo con luan the chac choi phai khac

Hiếu Tony
03-11-2013, 05:51 PM
Tôi đã từng tâm huyết với CL tới lv101, nhưng thật sự quá chán nản, nên đã chuyển sang phái khác :hellboy:

BÔ LÃO
03-11-2013, 08:42 PM

HoaVôKhuyết
03-11-2013, 08:59 PM
hic
.

Bố Tướng
03-11-2013, 09:16 PM
côn luân thấy cũng hay mà bạn nếu pk chuẩn 1 tí thì k hẳn là phế

KiếmGà
05-11-2013, 01:04 AM
bạn này nói hay nếu CL k fix lại thì sẽ ít ai mà chơi CL nữa :confuse:

BiBiHappy
05-11-2013, 01:53 AM
Các bác nói làm em nản quá, e đang chơi 1 acc CL :stick:

Tiểu Tiên Nữ
05-11-2013, 02:05 AM
Em chơi Nm, đi CT đang đứng tự dưng thấy véo cái về thành, CL tàng hình kinh quá :stick:

TuyếtĐen
05-11-2013, 05:18 AM
Côn Luân kill 95 oải quá, tôi từng chơi côn luân, và lên 10x thì vứt account. haizzz

LucyTran
05-11-2013, 03:48 PM
Côn luân cùi :confuse: gặp hoa sơn tắt điện

BachNhatMi
05-11-2013, 08:51 PM
=.=! mình chơi dhd, gặp CL thì 8 90% là về gặp cụ giữ rương. tàng hình cũng tắt như ai mà

LuuTu
06-11-2013, 06:17 PM
k biết mọi người thế nào nhưng mình đánh côn lôn tuy bất lợi so với nhiều phái ( có thể là bất lợi nhất ) nhưng đánh cũng có cái hay k phải là côn lôn đánh 1 mà cũng đánh đc hỗn chiến có thể bạn chưa tìm hiểu kĩ trong CT mình đánh côn lôn k bao giờ lọt top CT 19h thì thường top 2 và có khả năng ks top 1 nói chung mình thấy cũng ok ai chơi sever ChâuGiang có thể ra thử với mình skill 100 côn lôn pk cũng khá hay mình chơi acc NiếpThơm có lẽ là sẽ gắn bó lâu dài với phái này :D
PS: Côn lôn k xoắn Hoa Sơn đâu nhé pk khéo Hoa Sơn cũng 1 2 hít thôi :))))))

JinDo
06-11-2013, 06:38 PM
phải nói một điều nghịch lý của game này là phái hoa sơn quá mạnh.giờ TOP server hầu như chuyển qua hoa sơn chơi hết.dần dần game này sẽ mất đi tính cân bằng đề nghị BQT xem xét :rap:

CaoMinh
07-11-2013, 12:23 PM
dddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd d

MịNươg
07-11-2013, 12:28 PM
bạn s chứ mình thấy cl bây h rất bà bạn ak

HaPe
07-11-2013, 12:29 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaa

tansatsb1991
07-11-2013, 12:33 PM
hoa sơn giờ đây bá đạo vl... có 2 hệ kim trị nó mà 2 phái đó ít người chơi nữa mới nản

Súpghẹ
07-11-2013, 12:54 PM
ertrt 4wrt wrqwtreg 3w4q3q2 á qwe4 se rq34 3fsdf q3e q2321 3rwdfs

TN0nlyl0v3
13-11-2013, 07:29 AM
Nói chung phái gì cũng có cái mạnh của nó thôi. Chứ HS bá đạo thế thì cả sv chek chỉ có phái HS quá. Vấn đề là bik phát huy cái mạnh của mỗi phái thôi bạn ak

Khanhnk
07-01-2014, 09:22 AM
Mấy bố ảo tưởng sức mạnh toàn là server mới, skill nó chưa định hình đầy đủ nên còn ăn được vài mạng tưởng mình pro, chấp làm gì.

keodang
21-02-2014, 02:28 PM
chác ac của bác cùi chứ ac CL em đi CT toàn top 1 trừ HS vs Thiên vương còn lại tất cả phái khác e giật đều 1hit :) TV sống sót nhờ nẩy khiên.thớt nên tìm hiểu rõ skil CL vs cách PK..

TRungmai_Tuygiang
15-03-2014, 11:16 AM
Như mình HS công 236 mà gặp VĐ 265 mình vẫn lao vào băm chết cướp boss thủ lĩnh như siêu nhân :brick::brick:

Tiểu Tiểu
17-03-2014, 12:03 AM
mình cũng test thử các phái hết đủ 5 hệ. Nếu nói là hiểu sâu thì ko dám nói. nhưng những gì mình nhận thấy thì trong 5 hệ ngũ hành. mình thấy hệ thổ có phần đuối nhất trong 5 hệ. thổ khắc thủy nhưng bác nào chơi hệ thổ sẽ thấy éo hiểu nổi pk vs nm kiểu gì chém chán chê mê cmn mỏi thì nó đóng băng hồi máu. còn bị khắc bởi mộc thì nói thẳng nhé. Đánh vào miss vkl mấy bố hs nhào vào phát em nói thẳng tay mà cứng ko kịp ăn liên tục thì máu về 0 ngay tức khắc. chết kiểu bất đắc kì tử. ức chế lắm. bác nào đi chiến trường thì thấy điều này rất rõ