PDA

View Full Version : WHY ??? Đánh boss,đào bảo hay bí cảnh có phải NPH đã randoom acc nào nhặt dc vật phẩm?

Hư Vô
24-09-2013, 01:43 AM
Rãnh rổi làm cái topic chỉ muốn hỏi AD & NPH 1 điều khi đi đánh boss,đào bảo hay bí cảnh có phải NPH đã randoom acc nào nhặt dc vật phẩm nào rồi đúng k ?
- ví dụ cho dễ hiểu nhé.mình là 1 gamer chơi ở nhà.có 2 lap nên mỗi khi đào bảo thì mình thường log acc của mình đi đào thôi,2 máy log dc 6 acc đủ 1 team nhé,đầu tiên mình tách vật phẩm ở trong túi của các acc phụ sao cho túi của acc phụ full ~> để k nhặt dc đồ nữa vậy là mình đi đào bảo,vì những acc phụ của mình đã full túi nên nó k nhặt dc gì hết chỉ còn acc chính nhặt vậy mà khi đào bảo rớt ra TTT,Lam TT....thì acc chính mình không bao giờ nhặt dc mặc dù thấy nó nằm sờ sờ trên mặt đất ?? khi bấm nhặt thì nó bảo là bạn không thể nhặt vật phẩm của người khác...cùng 1 team mà người khác ah ??? sau đó mình thử lấy 1 acc phụ sắp xếp lại túi và nhặt thì...chúc mừng xxx tiêu diệt đoạt bảo tặc III nhận dc TTT.....
- ở 1 lần tương tự khi mình log acc vào đi Hỗ trợ BC,acc phụ mình vẫn full túi nhé...mình cho nó theo đấu acc chính,qua điều khiển acc chính đánh tới 1 con boss cố định ( không nhớ là khúc nào ) thì khi đánh chết xong boss dưới đất xuất hiện 1 cái áo hiếm màu xanh lam ( vì đây là htbc 2x ) mình lấy acc chính nhặt thì nó lại bảo bạn không thể nhặt vật phẩm của người khác ~~ lấy acc phụ sắp xếp túi 1 lần nữa thì lại nhặt dc cái áo hiếm ~~
=> mình thấy vãi thật @@~ từ đó trở đi đào bảo BC săn boss mình không bào giờ nhặt mà toàn để auto vì mình biết có nhặt cũng vậy =)) (ai không tin thì cứ thử nhé )

MitSuJiRo
24-09-2013, 10:27 AM
như vậy đúng rồi bạn ơi,nph làm vậy đề phòng thím nào 1 tháng thay bàn phím 1 lần (do hư nút space):look_down:

Vũ Thanh
24-09-2013, 10:42 AM
Trò đấy chỉ dành cho game Mu online thôi :look_down:

HKThiênNhi
24-09-2013, 11:31 AM
mình đã test thử là khi đào bảo = clone thì cho acc 9 làm key khi đánh tinh anh gần chết kick 2 acc clone ra thì đồ về acc 9

HantyTruong
24-09-2013, 11:33 AM
lúc diệt quái thì ạcc phụ của bạn có đánh quái luôn hok vậy hay chỉ đứng im nhiều khi lúc đó acc phụ của bạn kết liễu con quái chứ hok phải acc chính của bạn đó, chậm 1 đòn thì coi như acc phụ nó ăn được rồi (mình nghĩ vậy)

hwa mình cũng thử tạo 2 acc phụ cho đi hỗ trợ bí cảnh nè lúc đánh boss mình để 2 acc phụ tránh xa ra đứng im đó 1 mình acc chính của mình đánh thôi thì nhặt được đồ nè

MRChao
24-09-2013, 02:24 PM
Rãnh rổi làm cái topic chỉ muốn hỏi AD & NPH 1 điều khi đi đánh boss,đào bảo hay bí cảnh có phải NPH đã randoom acc nào nhặt dc vật phẩm nào rồi đúng k ?
- ví dụ cho dễ hiểu nhé.mình là 1 gamer chơi ở nhà.có 2 lap nên mỗi khi đào bảo thì mình thường log acc của mình đi đào thôi,2 máy log dc 6 acc đủ 1 team nhé,đầu tiên mình tách vật phẩm ở trong túi của các acc phụ sao cho túi của acc phụ full ~> để k nhặt dc đồ nữa vậy là mình đi đào bảo,vì những acc phụ của mình đã full túi nên nó k nhặt dc gì hết chỉ còn acc chính nhặt vậy mà khi đào bảo rớt ra TTT,Lam TT....thì acc chính mình không bao giờ nhặt dc mặc dù thấy nó nằm sờ sờ trên mặt đất ?? khi bấm nhặt thì nó bảo là bạn không thể nhặt vật phẩm của người khác...cùng 1 team mà người khác ah ??? sau đó mình thử lấy 1 acc phụ sắp xếp lại túi và nhặt thì...chúc mừng xxx tiêu diệt đoạt bảo tặc III nhận dc TTT.....
- ở 1 lần tương tự khi mình log acc vào đi Hỗ trợ BC,acc phụ mình vẫn full túi nhé...mình cho nó theo đấu acc chính,qua điều khiển acc chính đánh tới 1 con boss cố định ( không nhớ là khúc nào ) thì khi đánh chết xong boss dưới đất xuất hiện 1 cái áo hiếm màu xanh lam ( vì đây là htbc 2x ) mình lấy acc chính nhặt thì nó lại bảo bạn không thể nhặt vật phẩm của người khác ~~ lấy acc phụ sắp xếp túi 1 lần nữa thì lại nhặt dc cái áo hiếm ~~
=> mình thấy vãi thật @@~ từ đó trở đi đào bảo BC săn boss mình không bào giờ nhặt mà toàn để auto vì mình biết có nhặt cũng vậy =)) (ai không tin thì cứ thử nhé )

Đã chơi 6 acc rồi còn k biết cách lượm đồ cho acc chính , boss gần chết thì kéo 5 acc phụ ra để acc 9 lại thôi , đồ k về tay bạn mới là lạ ->đã test và thành công. Còn nếu mà rơi ra tự lượm thì xin lỗi bạn càng gây ức chế hơn

Sting Chanh
25-09-2013, 10:17 AM
Minh xin đưa ra ngu kiến như sau :)). Hỗ trợ bí cảnh 2x: Vì là hỗ trợ mà nên bạn một mình solo hết các boss luôn đi chưa đầy 5 phút là xong à :)). Thứ 2, đào bảo, nếu bạn muốn ra hầm thì có thể pt acc chính, nhưng khi mà đào ra quái thì bạn lấy acc chính out khỏi pt, các acc phụ đứng im ko đánh, acc chính một mình đánh quái và tất nhiên là một mình lượm đồ ^^. Còn gặp hầm đánh Tinh Anh thì ở trên các bạn khác đã nói đủ cả: boss gần chết kick acc phụ ra khỏi pt, boss gần chết kéo acc phụ ra xa boss. hoặc trâu hơn bạn có thể solo 1/1 vs tinh anh luôn từ đâu cho giàn acc phụ ngồi chơi xơi nước. (cách kiếm vàng hiệu quả nhất hiện tại) :))