PDA

View Full Version : Mời các bạn đưa lên những cái khủng khiếp trong NKVS. Đây là HOA SƠN

Gameinlive
24-09-2013, 02:25 PM
http://upanh.docvl.net/images/498HoaSon.jpg (http://upanh.docvl.net/view.php?filename=498HoaSon.jpg)

Chú này là Đệ nhất Công Lực. Sau khi chuyển qua HOA SƠN thì chú ấy bá đạo thế này.

Trong trận này chú ấy tạo ra 2 lượt liên trảm:

Lần 1 ăn liên trảm 101 mạng là chú ấy về thành

Lần 2 thì ăn liên trảm thêm 115 mạng nữa thì hết giờ.

Tổng cộng đủ 216 mạng.

Nói HOA SƠN không bá đạo trong việc Công cũng như máu trâu thì chịu :cry:

Với công lực TOP này chú ấy lào vào là có vài mạng ra đi.

Ai có gì hay post len xem chơi nha....

BátĐạtNhĩĐa
24-09-2013, 02:41 PM
Cachiva - Lão đại của Trường Giang :smile: Ko gì có thể ngăn dc cú lướt của anh ấy :nose: Nhìn lại thì Hoa Sơn đi chiến trường thì khỏi phải bàn. Server mới Linh Giang cũng dần xuất hiện khá nhiều Hoa Sơn, mong NPH làm sao để game ko bị mất cân bằng giữa các phái :stick:

Takurou
24-09-2013, 02:44 PM
:ops: ơ chính phái mà có phải chuyển qua đâu

HantyTruong
24-09-2013, 02:58 PM
Mình chơi gà gà thôi nè mà mới tạo acc clone test thử hoa sơn thôi thì thấy nó lợi thế hơn quá trời rồi skill tăng hiệu ứng rất nhiều hơn hẳn các phái khác nhìn mà bất ngờ luôn :( , acc chính mình là đào hoa đảo mà hiệu ứng skill nó cộng thấy cũng như không chán gì đâu

Được cái vạn tiễn xuyên tâm gặp đám nào đông đông nó shock damage nhìn đỡ buồn thôi, hok bik mốt chiêu 95 về sau nó ra sao tại chưa tới :D , mà cái 25% xác suất tạo công kích lùi là sao vậy mọi người cái đó nó đẩy quái ra xa hay sao?

Sting Chanh
24-09-2013, 10:46 PM
Nó đẩy lùi mục tiêu, thường thì solo bạn sẽ nhìn rõ hơn bị đẩy lùi.

Mình chơi gà gà thôi nè mà mới tạo acc clone test thử hoa sơn thôi thì thấy nó lợi thế hơn quá trời rồi skill tăng hiệu ứng rất nhiều hơn hẳn các phái khác nhìn mà bất ngờ luôn :( , acc chính mình là đào hoa đảo mà hiệu ứng skill nó cộng thấy cũng như không chán gì đâu

Được cái vạn tiễn xuyên tâm gặp đám nào đông đông nó shock damage nhìn đỡ buồn thôi, hok bik mốt chiêu 95 về sau nó ra sao tại chưa tới :D , mà cái 25% xác suất tạo công kích lùi là sao vậy mọi người cái đó nó đẩy quái ra xa hay sao?

PhuongThiMTV
25-09-2013, 03:39 AM
Xin loi cac ban neu voi do dac va cog luc nhu ban cachiva thi phai nao cung imba het nhe...soi do bac ay di roi hay phan...

KeoBeo
25-09-2013, 08:40 AM
Toàn So Sánh vớ va vớ vẩn k à
TIềm Long đi so với Ỷ thiên
MÌnh sv Thái Sơn nếu bạn thích hôm nào mình chụp ảnh cho xem
phái nào ỷ thiên đi cũng tốp 1 hết luôn nhá
Thiếu Lam TIềm Long cũng tốp 1 chứ đừng nói tốp 10=))
thui để hôm nào bảo thằng bạn CL Ngạo thế đi tốp 1 rồi chụp ảnh post lên cho xem nhé=))

OMG
25-09-2013, 08:48 AM
mình cũng góp Vui 1 tí CÁI BANG nhé , không liên trảm đc như Hoa Sơn đâu . ^^,http://i2.upanh.com/2013/0925/01//57600092.4545.bmp (http://upanh.com/view/?id=5va81u9i9tz)

Khoaj_chjen
25-09-2013, 08:54 AM
Hỏi thằng thớt CL bao nhiêu mà bảo HS bá đạo?. Đi lôi 1 thằng ỷ thiên ra rồi bảo nó bá. Tao chơi HS CL 206 mà thấy khổ vcc ra, đi PB cũng chết lăn lóc, pk thì bằng tay, nhầm 1 skill đã lăn ra chết cmn rồi. Thử chuyển qua HS rồi đánh xem nó có bá ko ?

VươngNhi
25-09-2013, 11:26 AM
nói thật bạn nào bảo HS bá đạo ... này nọ thì cũng là 1 dạng đứng núi này trông núi nọ ...
cứ cầm thử 1 con HS đánh đi ... hết skill hỗ trợ thì cũng phải tèo mà chạy chờ skill delay ... pk phải bay nhảy như phim ... mới ko bị chết ... chứ có đc dek mà sung sướng ... còn nếu mà gặp phải TV với TL ... chính xác nó thấp thì may ra còn ăn đc ... chứ bọn khảm giảm né + tăng chính xác ... thì 3 skill đã có 1 mạng HS lên đường.

Còn ông cachiva ... ổng chơi HS từ đầu ... lúc nào cũng top trường giang ... xách ra để đi so sánh với các phái khác ... rất là khập khiểng ... như MiuLê hay Gamezone cùng sv cũng vậy ... lúc nào cũng top đấy thôi ... haiz

kakalot
25-09-2013, 12:16 PM
đồ= người ta rồi hãng kêu, mẹ lão cavhiva 1 mình vào ăn cờ tiền tuyến lãnh thổ mà nửa bang tôi ( Vosong) đập mãi ms chết trong khí chú nó phá dc cờ vs giết hơn chuc mạng

LăngVân
25-09-2013, 12:41 PM
:dreaming: ai có tiền thì người đó mạnh cả thôi chứ chả phái nào íu , giống như kiếm thế bác beokaka đó bác từ 5 độc chuyển sang võ đang vô chiến trường mình bác ấy chấp hết cả hơn 100 đứa vẫn không chết top 1 ct lúc nào bác ấy cũng 400-500 mạng

:dreaming: bác này gặp ngôngcuồng server tôi thiên vương = đồ nó đập 1 combo cũng ngáp à =]]~~ trang bị ngựa tím + ngọc thì khỏi phải bàn cãi về độ khủng

Khanhtung21
25-09-2013, 03:35 PM
đồ= người ta rồi hãng kêu, mẹ lão cavhiva 1 mình vào ăn cờ tiền tuyến lãnh thổ mà nửa bang tôi ( Vosong) đập mãi ms chết trong khí chú nó phá dc cờ vs giết hơn chuc mạng

Chuẩn rồi, tôi cũng tham gia trận này. Cachiva lao vào cờ tiền tuyến đối phương, 1 mình giữa bầy mãnh hổ Tiềm Long Ngạo thế đủ cả, ko ai giết được anh ấy, còn anh ấy cứ lì mặt ra damge hết 10% cờ tiền tuyến rồi té. Haizvl. Đúng là Siêu Nhân!

Game cứ đập tiền vào thằng đéo nào cũng mạnh như thằng nào. Người ta phải có cơ duyên gặp may, kiếm đc những món đồ khủng chứ. Đây cứ có tiền là có tất cả. 100 thằng đập 10 triệu vào thì 99 thằng sát sít nhau. Đồ đạc thằng nào cũng na ná, rưa rứa nhau.

Anh Cachiva này chiều nay đi CT cũng thế, làm mấy cái liêm trảm trên 50, 60... "Cachiva đã là vô địch". Chuẩn cmnr. Đéo ai bì kịp tiền anh ấy đập vào.

GameZone với MiuLe cũng ko dám lao vào 1 mình ăn cờ tiền tuyến như thế.

Game ko đào tạo các acc nhỏ, toàn acc lớn chơi với nhau, ko có sự nuôi dưỡng thế hệ mới, trong khi đó thì các acc trung bình ngán ngẩm vì ko bì kịp với acc lớn đành nghỉ game thì cuối cùng là các Đại gia chơi với nhau cả thôi.

PS: Xin lỗi, chẳng anti gì nhưng mà Gia cát dự 1 câu: "Game này sớm bị lãng quên thôi". Dự là 1 năm.

NgoKyLongTL
25-09-2013, 04:49 PM
:dreaming: ai có tiền thì người đó mạnh cả thôi chứ chả phái nào íu , giống như kiếm thế bác beokaka đó bác từ 5 độc chuyển sang võ đang vô chiến trường mình bác ấy chấp hết cả hơn 100 đứa vẫn không chết top 1 ct lúc nào bác ấy cũng 400-500 mạng

:dreaming: bác này gặp ngôngcuồng server tôi thiên vương = đồ nó đập 1 combo cũng ngáp à =]]~~ trang bị ngựa tím + ngọc thì khỏi phải bàn cãi về độ khủng
Nói như bạn cũng nói đi mang Thiên vuơng ra so sánh với Hoa sơn khắc hệ ...
Việc hoa sơn bá đạo thì đúng là cũng có tí bá ... nhưng theo mình mỗi phái có cái hay riêng ...các bạn đừng đứng núi này trông núi nọ. ........... như mình chơi Thiếu lâm song tu cái bang...CB tuy giết người đã tay nhưng mình vẫn tâm huyết Thiếu lâm ...mong có ngày làm vang danh môn phái....

Chuẩn rồi, tôi cũng tham gia trận này. Cachiva lao vào cờ tiền tuyến đối phương, 1 mình giữa bầy mãnh hổ Tiềm Long Ngạo thế đủ cả, ko ai giết được anh ấy, còn anh ấy cứ lì mặt ra damge hết 10% cờ tiền tuyến rồi té. Haizvl. Đúng là Siêu Nhân!

Game cứ đập tiền vào thằng đéo nào cũng mạnh như thằng nào. Người ta phải có cơ duyên gặp may, kiếm đc những món đồ khủng chứ. Đây cứ có tiền là có tất cả. 100 thằng đập 10 triệu vào thì 99 thằng sát sít nhau. Đồ đạc thằng nào cũng na ná, rưa rứa nhau.

Anh Cachiva này chiều nay đi CT cũng thế, làm mấy cái liêm trảm trên 50, 60... "Cachiva đã là vô địch". Chuẩn cmnr. Đéo ai bì kịp tiền anh ấy đập vào.

GameZone với MiuLe cũng ko dám lao vào 1 mình ăn cờ tiền tuyến như thế.

Game ko đào tạo các acc nhỏ, toàn acc lớn chơi với nhau, ko có sự nuôi dưỡng thế hệ mới, trong khi đó thì các acc trung bình ngán ngẩm vì ko bì kịp với acc lớn đành nghỉ game thì cuối cùng là các Đại gia chơi với nhau cả thôi.

PS: Xin lỗi, chẳng anti gì nhưng mà Gia cát dự 1 câu: "Game này sớm bị lãng quên thôi". Dự là 1 năm.

Sang Chau giang tim` gap. hoa son Binochio 300 cong luc...xem co bang Cachiva ko ban :adore:

OMG
25-09-2013, 08:27 PM
Mình không có gi nhju , post cái team của mình đi trích tinh lâu , http://i4.upanh.com/2013/0925/13//57607438.123123123.bmp (http://upanh.com/view/?id=9va2czax4lk)

núi cao còn có núi cao hơn bạn ơi , đừng bao giờ tự xưng là HS khủng nhất , Qua Châu Giang tìm Binochio hoặc NhĩBắc 2 Hoa Sơn 300.8 công lực mà chưa dám lên tiếng

Khanhtung21
25-09-2013, 09:56 PM
Mình không có gi nhju , post cái team của mình đi trích tinh lâu , http://i4.upanh.com/2013/0925/13//57607438.123123123.bmp (http://upanh.com/view/?id=9va2czax4lk)

núi cao còn có núi cao hơn bạn ơi , đừng bao giờ tự xưng là HS khủng nhất , Qua Châu Giang tìm Binochio hoặc NhĩBắc 2 Hoa Sơn 300.8 công lực mà chưa dám lên tiếng

Mấy anh lv cao chắc ko đấu nhau = mạng, đấu = tiền :))
Đùa chứ theo t đoán ảnh này nếu gặp các cao thủ ngang cơ thì 2 bên đấu ko phân thắng bại, tính damge ăn thua nhề :)

Diệt Tuyệt Sư Thái
25-09-2013, 10:49 PM
Bên sever mình hiện tại đang tầm 2 pt nữa ngang thậm chí còn hơn pt này bạn à :boss:

Gameinlive
26-09-2013, 12:08 AM
Nói cho mấy thằng ngốc dek biết tiếng Việt :

Tui nói HS khủng nghĩa là chỉ có HS mới có khả năng Liên Trảm như thế.

Còn việc đại gia hay nông dân thì nếu so ngang đồ nhau thì xem HOA SƠN đánh thế nào nhé. Có 10 phái. HS kỵ hệ thì chắc khoan nói. Còn 8 phái kia. Khi PK qua hoặc chơi qua HS thì chắc cũng hiểu khả năng LAO VÀO đám đông và khả năng né , máu thế nào chắc thử rồi sẽ tự biết.

Leynet
26-09-2013, 12:13 PM
Nói cho mấy thằng ngốc dek biết tiếng Việt :

Tui nói HS khủng nghĩa là chỉ có HS mới có khả năng Liên Trảm như thế.

Còn việc đại gia hay nông dân thì nếu so ngang đồ nhau thì xem HOA SƠN đánh thế nào nhé. Có 10 phái. HS kỵ hệ thì chắc khoan nói. Còn 8 phái kia. Khi PK qua hoặc chơi qua HS thì chắc cũng hiểu khả năng LAO VÀO đám đông và khả năng né , máu thế nào chắc thử rồi sẽ tự biết.
Hoa Sơn hiện h bá đạo theo như mọi người nói là vì còn quá ít loại ngọc phản đame và số người xài ngọc phản dame cũng rất ít ( giá thành khá cao) h cứ thử HS lao vô dám tầm 5 mạng trang bị đủ 10% phản dame/acc đi xem có kịp giết dc mạng nào ko hay dc free taxi về thủ khố

Tiros
26-09-2013, 01:17 PM
Hoa Sơn hiện h bá đạo theo như mọi người nói là vì còn quá ít loại ngọc phản đame và số người xài ngọc phản dame cũng rất ít ( giá thành khá cao) h cứ thử HS lao vô dám tầm 5 mạng trang bị đủ 10% phản dame/acc đi xem có kịp giết dc mạng nào ko hay dc free taxi về thủ khố

Like cái cách diễn đạt của bạn :beauty:

Takurou
26-09-2013, 05:27 PM

ngọc phản dame đắt mà theo bạn ngoài thiếu lâm mấy ai thích khảm đâu, toàn khảm thêm dame để giết người nhanh

Thiên Lang Nha
26-09-2013, 06:22 PM

Đọc từ đầu chả thấy ai khoe là Hoa sơn khủng nhất cả. Mà tự dưng khoe team TTL làm gì ~~ Chả liên quan :))

MitSuJiRo
26-09-2013, 10:43 PM

bác NhĩBắc bên đó ko bít có họ hàng gì với bác ChếBắc đệ nhất cl bên Thiên Sơn ko nhỉ:oh:

NgoKyLongTL
27-09-2013, 02:01 AM
bác NhĩBắc bên đó ko bít có họ hàng gì với bác ChếBắc đệ nhất cl bên Thiên Sơn ko nhỉ:oh:
ko biet co ho. ko ma theo toi chac co 1 diem chung la` lay ten nhan vat ngau nhien NPH dat cho :boss:

GhostThienson
27-09-2013, 09:15 AM
chẳng có phái nào bá đạo đâu thế là cân bằng rồi chẳng có ai làm game mà lại tạo ra các phái mất cân đối cả mỗi phái có một điểm hay có 1 ngũ hành khắc riêng ví dụ y thiên hoa sơn nhưng gặp ngạo thế thiên vương hay thiếu lâm kể cả max kháng vẫn chết như thường (Phái VNĐ là vô đối thôi)

hix ai cũng trang bi phản dame thì slot đâu mà lấy ngọc đame bạn nói điều ko tưởng wa phản đame chỉ thích hợp với thiếu lâm còn lại đa số ae đều chấp nhận bỏ phản dame để làm ngọc khác

Leynet
27-09-2013, 10:26 AM
hix ai cũng trang bi phản dame thì slot đâu mà lấy ngọc đame bạn nói điều ko tưởng wa phản đame chỉ thích hợp với thiếu lâm còn lại đa số ae đều chấp nhận bỏ phản dame để làm ngọc khác
làm 1 phép tính đơn giản là thấy ngay hiệu quả của ngọc phản dame nhé. trừ ngọc dame công kích theo hệ ( viên này duy nhất ) của nhẫn thì + 160 đame (max) còn lại những loại khác ko + quá 30 dame. 1 viên phản dame 5% thôi thì khi bạn bị đối thủ cùng đẳng cấp ( = lv đồ đạc linh thạch khảm) đánh 1k máu đã phản dc 50 máu ( tương đương bạn có 50 dame). vậy ngọc nào lợi chắc cũng đã biết.
chỉ có điều hiện h giá thành của loại ngọc khá cao để max dc 1 viên phản dame đã có thể làm dc 2-3 viên dame thông thường nên rất ít người dùng.

nguyen duc hau
27-09-2013, 11:12 AM
hoa sơn mà đập đồ đầu tư nhiều thì t dám chắc kể cả khắc hệ cũng k ăn nổi.né quá kinh.như cachival thì là thánh rồi.ra vào ct như không ta chơi đường môn kháng mộc hơn 500 mà chỉ chịu dc 3 quệt, đánh lão đến 40c trúng dc 1 cái chả hiểu sao né gì ghê thế sau này lên 100 nữa thì thêm 9 kiếm thì k biết sao

Takurou
27-09-2013, 01:32 PM
hoa sơn mà đập đồ đầu tư nhiều thì t dám chắc kể cả khắc hệ cũng k ăn nổi.né quá kinh.như cachival thì là thánh rồi.ra vào ct như không ta chơi đường môn kháng mộc hơn 500 mà chỉ chịu dc 3 quệt, đánh lão đến 40c trúng dc 1 cái chả hiểu sao né gì ghê thế sau này lên 100 nữa thì thêm 9 kiếm thì k biết sao

hoa sơn khủng chả nhẽ thiếu lâm thiên vương ko biết đập đồ, khủng mà lao vào thiếu lâm cũng khó sống lắm

Thiên Lang Nha
27-09-2013, 02:09 PM
làm 1 phép tính đơn giản là thấy ngay hiệu quả của ngọc phản dame nhé. trừ ngọc dame công kích theo hệ ( viên này duy nhất ) của nhẫn thì + 160 đame (max) còn lại những loại khác ko + quá 30 dame. 1 viên phản dame 5% thôi thì khi bạn bị đối thủ cùng đẳng cấp ( = lv đồ đạc linh thạch khảm) đánh 1k máu đã phản dc 50 máu ( tương đương bạn có 50 dame). vậy ngọc nào lợi chắc cũng đã biết.
chỉ có điều hiện h giá thành của loại ngọc khá cao để max dc 1 viên phản dame đã có thể làm dc 2-3 viên dame thông thường nên rất ít người dùng.

Nghe qua thì hợp lý, nhưng mình nghĩ nếu phân tích sâu hơn chút thì lại chưa chắc là như vậy. Có khá nhiều trường hợp làm sự tính toán của bạn đi trật đường. Mình đơn cử :
- Các hệ phái có hiệu ứng ngũ hành tốt, khả năng áp chế đối phương cao : Khi đánh nhau, có những hệ phái sẽ rất khó để tiếp cận đối phương và có những phái gây hiệu ứng liên tục lên đối phương, làm đối phương ít có cơ hội phản đòn. Như vậy, ngọc phản đòn có tác dụng hơn ngọc dam trong tình huống này hay ko ? Câu trả lời là KHÔNG!
- Các hệ phái trâu bò, ví dụ Thiếu Lâm : Khi hút được đối phương xung quanh, TL cực trâu, kể cả khắc hệ đánh vào chỉ 200 300hp, tuy nhiên La hán trận vẫn làm tốt công việc giết ng của TL. Ngọc phản dam trong tình huống này có lợi hay ko ? Câu trả lời cũng là KHÔNG!
- Các hệ phái có hệ thống combo nhiều skill riêng biệt, 1 ngọc 25 dam cộng vào công cơ bản có vẻ ko có tác dụng = 50 dam phản lại, nhưng combo 4 5 skill thì sao ? Trường hợp này cũng nói KHÔNG với ngọc phản dam.
- Ngọc phản dam theo mình nghĩ, ko có chí mạng. Chỉ đơn giản, ăn bn dam, phản lại xx% từng đó. Còn ngọc dam cộng sát thương vào skill, chí mạng lên, thì nó lại khác!
- Đột tử đối phương, chỉ có cách tăng sát thương của bản thân, chứ ko trông chờ đc gì từ 15 hay 20% phản đòn. Nó làm cách chơi của mọi người bị trì trệ đi. Ngày trước mình chơi VLTK 1 cũng vậy, chơi TL chưa bao giờ thích con đường max máu dựa vào phản đòn. Đó là cách tăng thiếu sự chủ động, của những người lười.

Phân tích sơ qua đã thấy vậy. Mình nghĩ, ko đơn giản như bạn nói đâu, Leynet ạ :D

anhcongpro2108
27-09-2013, 03:12 PM
Hệ Kim đánh HS ít miss lắm, HS chỉ né nhiều khi xung quanh có nhiều người thôi, nó có tối đa 70% né tránh đòn công kích các hệ trừ hệ Kim, Ông HS trên kia đánh vs cả bang mà mãi ko chết vì trong bang ý có ít thiều lâm và thiên vương quá thôi. Thử có vài người hệ Kim khá khá đánh xem ông ý có thoát đc không.

MrBoBo
27-09-2013, 04:15 PM
Nghe qua thì hợp lý, nhưng mình nghĩ nếu phân tích sâu hơn chút thì lại chưa chắc là như vậy. Có khá nhiều trường hợp làm sự tính toán của bạn đi trật đường. Mình đơn cử :
- Các hệ phái có hiệu ứng ngũ hành tốt, khả năng áp chế đối phương cao : Khi đánh nhau, có những hệ phái sẽ rất khó để tiếp cận đối phương và có những phái gây hiệu ứng liên tục lên đối phương, làm đối phương ít có cơ hội phản đòn. Như vậy, ngọc phản đòn có tác dụng hơn ngọc dam trong tình huống này hay ko ? Câu trả lời là KHÔNG!
- Các hệ phái trâu bò, ví dụ Thiếu Lâm : Khi hút được đối phương xung quanh, TL cực trâu, kể cả khắc hệ đánh vào chỉ 200 300hp, tuy nhiên La hán trận vẫn làm tốt công việc giết ng của TL. Ngọc phản dam trong tình huống này có lợi hay ko ? Câu trả lời cũng là KHÔNG!
- Các hệ phái có hệ thống combo nhiều skill riêng biệt, 1 ngọc 25 dam cộng vào công cơ bản có vẻ ko có tác dụng = 50 dam phản lại, nhưng combo 4 5 skill thì sao ? Trường hợp này cũng nói KHÔNG với ngọc phản dam.
- Ngọc phản dam theo mình nghĩ, ko có chí mạng. Chỉ đơn giản, ăn bn dam, phản lại xx% từng đó. Còn ngọc dam cộng sát thương vào skill, chí mạng lên, thì nó lại khác!
- Đột tử đối phương, chỉ có cách tăng sát thương của bản thân, chứ ko trông chờ đc gì từ 15 hay 20% phản đòn. Nó làm cách chơi của mọi người bị trì trệ đi. Ngày trước mình chơi VLTK 1 cũng vậy, chơi TL chưa bao giờ thích con đường max máu dựa vào phản đòn. Đó là cách tăng thiếu sự chủ động, của những người lười.

Phân tích sơ qua đã thấy vậy. Mình nghĩ, ko đơn giản như bạn nói đâu, Leynet ạ :D

Chào bạn ThienLangNha,
Phải nói mình rất khâm phục bạn, thứ nhất là vì phải có những người tâm huyết mới đưa ra những phân tích kỹ càng và dễ hiểu như vậy.
Thứ hai là mình cũng chơi cùng server với bạn, và lần nào đi CT cũng thấy bạn đứng top mặc dù xét về cl, về ngọc khảm thì không bằng những người vip server.
Tuy nhiên theo phát biểu trên, mình chỉ không đồng tình với cách đánh giá người ta dựa vào game. Mỗi người mỗi sở thích cũng như cách suy nghĩ khác nhau, nên không thể dựa vào đồ đạc của 1 nhân vật trong game mà đánh giá được người chơi thiếu chủ động hay là lười được :look_down:
Có một chút ý kiến, nếu có gì không phải mong bạn bỏ qua.

NgoKyLongTL
27-09-2013, 05:39 PM
Mình ko phủ nhận hoa sơn trâu bò nhưng cũng đừng thần thánh hoá quá lên bạn ah... phải tuỳ trường hợp tuỳ hoàn cảnh và cũng tuỳ server... theo mình được biết Trừong Giang ít đại gia nên có 2,3 người như Cachival gọi là cách biệt thôi ... chứ ở Châu Giang với Thái sơn đầy rẫy acc 290 đến 300 công lưch mình dám khẳng đinh ko có chuyện 1 mình CaChival phi vào đánh cột tiền tuyến rồi phi ra đâu bạn ah ...............

Thiên Lang Nha
27-09-2013, 08:03 PM
Chào bạn ThienLangNha,
Phải nói mình rất khâm phục bạn, thứ nhất là vì phải có những người tâm huyết mới đưa ra những phân tích kỹ càng và dễ hiểu như vậy.
Thứ hai là mình cũng chơi cùng server với bạn, và lần nào đi CT cũng thấy bạn đứng top mặc dù xét về cl, về ngọc khảm thì không bằng những người vip server.
Tuy nhiên theo phát biểu trên, mình chỉ không đồng tình với cách đánh giá người ta dựa vào game. Mỗi người mỗi sở thích cũng như cách suy nghĩ khác nhau, nên không thể dựa vào đồ đạc của 1 nhân vật trong game mà đánh giá được người chơi thiếu chủ động hay là lười được :look_down:
Có một chút ý kiến, nếu có gì không phải mong bạn bỏ qua.

Uhm, cái cmt của mình 100% là ý kiến chủ quan, nên cũng ko tránh khỏi đụng chạm. Mình xin tiếp thu ý kiến của bạn. Mình nói vậy vì ngày trước chơi VLTK, 1 mình mình đi theo con đường TL chiến max sức mạnh, nhưng ai ai cũng nói mình dốt, thế này thế khác, TL là phải max máu thì mới abc xyz... Để rồi sau này các hệ phái khác nhìn TL với 1 thái độ rất nhạt. Chính vì thế mà mình mới có 1 ác cảm ko nhỏ với cách chơi đó. Gì thì gì, nói vậy cũng sai rồi ^^

Cám ơn bạn đã góp ý. Mình rất hoan nghênh những bài viết mang tính xây dựng và góp ý chân thành như bạn. Tks!

Leynet
28-09-2013, 03:06 PM

có vẻ bạn rất ác cảm với việc trông chờ phản dame mà chết nhỉ^^!
và ngọc phản dame cũng ko phải là phái nào dùng cũng tốt ví dụ đơn cử nhất là HS né nhìu thì cần j đến phản dame. nhưng để trị Hoa Sơn thì ngọc phản dame lại rất có tác dụng vì HS chỉ né dame đánh chứ ko hề né dame phản. hệ thống combo skill tuy x dame khá là nhìu với việc sử dụng linh thạch dame nhưng đánh mà mjss thì cũng như ko.
trong topic này mình chỉ bàn về việc trị Hoa Sơn và hiệu quả của ngọc phản dame chứ mình ko khuyên là phái nào cũng xài phản dame.

Thiên Lang Nha
28-09-2013, 08:24 PM
có vẻ bạn rất ác cảm với việc trông chờ phản dame mà chết nhỉ^^!
và ngọc phản dame cũng ko phải là phái nào dùng cũng tốt ví dụ đơn cử nhất là HS né nhìu thì cần j đến phản dame. nhưng để trị Hoa Sơn thì ngọc phản dame lại rất có tác dụng vì HS chỉ né dame đánh chứ ko hề né dame phản. hệ thống combo skill tuy x dame khá là nhìu với việc sử dụng linh thạch dame nhưng đánh mà mjss thì cũng như ko.
trong topic này mình chỉ bàn về việc trị Hoa Sơn và hiệu quả của ngọc phản dame chứ mình ko khuyên là phái nào cũng xài phản dame.

Uhm cái này bạn nói đúng, sở dĩ mình có chút phân tích vì bạn đưa ra phép tính đơn giản kia thực sự nó ko đúng cho mọi trường hợp, do vậy kết luận đưa ra của bạn khi có sự so sánh giữa ngọc phản dam và ngọc dam nó ko thực tế và logic cho lắm.

Trị Hoa sơn, có lẽ sẽ mất 1 khoảng thời gian dài đây ...

Khanhtung21
28-09-2013, 10:02 PM
Mình ko phủ nhận hoa sơn trâu bò nhưng cũng đừng thần thánh hoá quá lên bạn ah... phải tuỳ trường hợp tuỳ hoàn cảnh và cũng tuỳ server... theo mình được biết Trừong Giang ít đại gia nên có 2,3 người như Cachival gọi là cách biệt thôi ... chứ ở Châu Giang với Thái sơn đầy rẫy acc 290 đến 300 công lưch mình dám khẳng đinh ko có chuyện 1 mình CaChival phi vào đánh cột tiền tuyến rồi phi ra đâu bạn ah ...............

Mình là người chứng kiến cảnh đấy đây bạn :) Lão lao vào cờ tiền tuyến Bang Vô song, lúc đấy Bang Vô song đang đấu nhau kịch liệt với Độc cô sát ghế chủ tọa Dương Châu nên thành viên Vô song mọc ra cờ tiền tuyến như nấm (Dương Châu vốn của Độc cô, bị Vô song chiếm 20' đầu tiên do cử tất cả quân đánh map khác, sau đưa tộc Đại Gia về chiếm lại Dương Châu nên mới có việc cờ Vô song cắm sát ghế chủ tọa luôn), Cachiva lao vào 1 mình ăn hết 10% cờ tiền tuyến Vô song giữa khoảng mười mấy mạng đứng đó, đánh Cachiva ko xi nhê, máu về thấp nhất còn 40%. Đánh xong cờ lão chạy đi.

Obichio
28-09-2013, 10:53 PM
Mình là người chứng kiến cảnh đấy đây bạn :) Lão lao vào cờ tiền tuyến Bang Vô song, lúc đấy Bang Vô song đang đấu nhau kịch liệt với Độc cô sát ghế chủ tọa Dương Châu nên thành viên Vô song mọc ra cờ tiền tuyến như nấm (Dương Châu vốn của Độc cô, bị Vô song chiếm 20' đầu tiên do cử tất cả quân đánh map khác, sau đưa tộc Đại Gia về chiếm lại Dương Châu nên mới có việc cờ Vô song cắm sát ghế chủ tọa luôn), Cachiva lao vào 1 mình ăn hết 10% cờ tiền tuyến Vô song giữa khoảng mười mấy mạng đứng đó, đánh Cachiva ko xi nhê, máu về thấp nhất còn 40%. Đánh xong cờ lão chạy đi.

bạn đọc lại comment trên đi bạn ý bạn đó nói là cachiva gì đó mà vác xác qua châu giang thì không có cửa vào đánh cột xong ung dung đi ra đâu . mà thật ra làm gì ung dung đi ra dc bay thẳng về điểm hồi sinh thôi

Khanhtung21
28-09-2013, 11:51 PM
bạn đọc lại comment trên đi bạn ý bạn đó nói là cachiva gì đó mà vác xác qua châu giang thì không có cửa vào đánh cột xong ung dung đi ra đâu . mà thật ra làm gì ung dung đi ra dc bay thẳng về điểm hồi sinh thôi

Bang Vô Song là bang trung bình bạn ợ, ko thể so sánh thế được.
Nếu Cachiva lao vào cờ Bang Thích thử xem. Nghĩ đến thôi Cachiva cũng ko dám r ấy chứ.
(Tiện đây, mình giới thiệu bản đồ bang hội sever Trường Giang, lúc trước có bang Độc Bá là top 1 sever, Thích top2 sever, Độc cô top 3. Sau khi tộc Đại gia của anh Cachiva với MiuLe chuyển khẩu sang Độc cô + khủng hoảng chính trị thì hiện tại Độc Bá đã tan rã, Thích và Độc cô hiện tại đang làm trùm sever, kẻ tám lạng, người tám lạng 1- Nhân sĩ giang hồ bang phái khác chỉ cần nhìn thấy trên đầu đối phương có mấy chữ "Thích" hoặc "Độc cô" đã hồn siêu phách lạc <= Ngay chính mình cũng cảm thấy thế!).

DiễmOoOMy
29-09-2013, 01:12 AM
thế cái này có khủng ko nhỉ bá dạohttp://i7.upanh.com/2013/0928/18//57643495.untitledgif.gif (http://upanh.com/view/?id=cvabeo4v6me)

NgoKyLongTL
29-09-2013, 01:15 AM

Comment của bạn chả liên quan đến nhận định của mình .... vấn đề đối tượng phi vào là ai bạn ah..... Chứ chục ông làng nhàng thì thiếu lâm như mình cũng làm đc mà ko cần phải phi ra... giết hết rồi đi ra luôn bạn ah :oh:

Khanhtung21
29-09-2013, 01:58 AM
Comment của bạn chả liên quan đến nhận định của mình .... vấn đề đối tượng phi vào là ai bạn ah..... Chứ chục ông làng nhàng thì thiếu lâm như mình cũng làm đc mà ko cần phải phi ra... giết hết rồi đi ra luôn bạn ah :oh:

Đối tượng là ai? Là member của Ngạo kiếm Vô song với nhân vật Ỷ thiên ~ 280 công lực. Ra vào 1 đám đông địch công lực xấp xỉ trên dưới 200 như chỗ ko người. Ok. Thiếu Lâm Ỷ thiên à, CB Ỷ thiên hay VĐ Ỷ thiên? Dám lao vào đứng giữa đám mười mấy mạng + cờ tiền tuyến sẵn sàng mọc ra thêm người liên tục đánh chết cờ tiền tuyến đối phương 1 mình ko? (Nhớ là Bang giữ cờ tiền tuyến đang giao tranh kịch liệt với bang chủ thành nhé, số lượng chết rất nhiều.)
Thưa bạn, kể cả thằng Hoa Sơn Tiềm Long nó cũng dám 1 mình lao vào đám 6-7 mạng địch đang đánh (trường hợp Chiến trường) chắc bạn cũng đã nhìn thấy!

Xl vì có thể lời nói ko tốt. Nhưng cái mình muốn nói ở đây ko phải là phái Hoa sơn độ bá cao hơn các phái khác. Skill 95 với 100 thì chắc sẽ còn khủng khiếp hơn, mình đã xem qua rồi.

PhuongThiMTV
29-09-2013, 02:35 AM
Ong ban noi nghe ghe qua...thieu lam ko can y yhien cung mot minh phat dc ca chuc mang day...ko tin keu ngo ky long cho thu vai phat :))

To Giang
29-09-2013, 12:21 PM
đúng rồi,chơi hoa sơn.làm set +7 +8 thôi, còn lại đập vũ khí cho khủng vào . Cùng số tiền đầu tư ấy nhưng thằng khác đầu tư vào Hoa.Sơn nó.mạnh.hơn.bạn.nhiều

NgoKyLongTL
29-09-2013, 03:55 PM
Đối tượng là ai? Là member của Ngạo kiếm Vô song với nhân vật Ỷ thiên ~ 280 công lực. Ra vào 1 đám đông địch công lực xấp xỉ trên dưới 200 như chỗ ko người. Ok. Thiếu Lâm Ỷ thiên à, CB Ỷ thiên hay VĐ Ỷ thiên? Dám lao vào đứng giữa đám mười mấy mạng + cờ tiền tuyến sẵn sàng mọc ra thêm người liên tục đánh chết cờ tiền tuyến đối phương 1 mình ko? (Nhớ là Bang giữ cờ tiền tuyến đang giao tranh kịch liệt với bang chủ thành nhé, số lượng chết rất nhiều.)
Thưa bạn, kể cả thằng Hoa Sơn Tiềm Long nó cũng dám 1 mình lao vào đám 6-7 mạng địch đang đánh (trường hợp Chiến trường) chắc bạn cũng đã nhìn thấy!

Xl vì có thể lời nói ko tốt. Nhưng cái mình muốn nói ở đây ko phải là phái Hoa sơn độ bá cao hơn các phái khác. Skill 95 với 100 thì chắc sẽ còn khủng khiếp hơn, mình đã xem qua rồi.
Bạn ko chơi thiếu lâm thì bạn đừng có phát biểu linh tinh .... ai nói bạn Thiếu lâm ko làm đc điều đó? mỗi phái có cái hay riêng nhưng mà đừng ai tự xưng mình là vô đối thiên hạ . Cachival so với Binochio Hoa Sơn của Châu giang thì còn thua nhiều đấy .... nếu cùng server thì tôi cũng bảo Cachivlal ra đây solo cho bạn sáng mắt ra....đừng dìm hàng các môn phái khác.... lên 100 thì mới biết phái nào mạnh ban ơi .....

Lệnh Hồ Xoài
29-09-2013, 04:13 PM
Theo như mình biết thì lên cấp 100, côn luân có chiêu gì hóa giải tất cả các hiệu ứng trong phạm vi xung quanh nhân vật. Vậy thì độ bá đạo của Hoa Sơn có còn không? Hay lúc đó anh em lại chun vào Côn Luân đây.

Xích Tâm
29-09-2013, 06:12 PM
Trường Giang thế nào chứ đến cỡ siêu nhân hoa sơn như Binochio bên châu giang cũng ko có khả năng đâm cờ tiền tuyến một mình giữa bầy người ( mà bạn nào đó gọi là " mãnh hổ " ) :)) hoặc có lẽ TG ko khắc nghiệt như môi trường tranh đấu của CG nên cảm giác của các bạn về hoa sơn nó x lên gấp nhiều lần

Takurou
29-09-2013, 08:17 PM
trận này mình cũng đi, do sắp xếp ngẫu nhiên 1 bên quá mạnh nên mới thế, hơn nữa map bé mà lại đông người rất có lợi cho hoa sơn

28XName
30-09-2013, 09:58 AM
ông này HS từ đầu tới đuôi. chuyển bjo thế. mà đi ct thì Ỷ thiên top 2 cl nó chả như thế. chỉ khen mấy bác TL thui. đi lúc nào cũng top 10 ( ý là 1 số cao tăng gần đắc đạo nhé - CL tầm 20x ý )

BushIdol
30-09-2013, 05:41 PM
Đề Nghị NPH Gộp 2 server TG Và CG để vui vẻ 1 tí nào

Takurou
01-10-2013, 09:23 AM
:sogood: là do khoảng cách giàu nghèo mỗi sv thôi mà

Obichio
01-10-2013, 11:57 AM
1 cái server gà như trường giang lại đem so sánh với 1 server đầy rẫy đại gia như châu giang
gà quá nên nhìn ở trên cao lúc nào nó cũng bá đạo thế đó
đã xem qua đồ + acc của chihuahua gì đó rồi _ 1 mình xông vào đâm cờ tuyền tuyến rồi đi ra đủ hiểu cái server gà cỡ nào rồi

Takurou
01-10-2013, 01:55 PM
1 cái server gà như trường giang lại đem so sánh với 1 server đầy rẫy đại gia như châu giang
gà quá nên nhìn ở trên cao lúc nào nó cũng bá đạo thế đó
đã xem qua đồ + acc của chihuahua gì đó rồi _ 1 mình xông vào đâm cờ tuyền tuyến rồi đi ra đủ hiểu cái server gà cỡ nào rồi

người ta có tên hẳn hoi, ông chọc ngoáy tên người ta thì có khác gì cầm thú, còn ông kêu acc đó đồ như thế, sv gà thì post xem đồ của ông nào, ông chơi phải sv có nhiều đại gia thì ông vênh mặt hay các đại gia đó cho ông ngửi đ.í.t nên ông vào đây ẳng

OMG
02-10-2013, 03:25 PM
người ta có tên hẳn hoi, ông chọc ngoáy tên người ta thì có khác gì cầm thú, còn ông kêu acc đó đồ như thế, sv gà thì post xem đồ của ông nào, ông chơi phải sv có nhiều đại gia thì ông vênh mặt hay các đại gia đó cho ông ngửi đ.í.t nên ông vào đây ẳng
Biochio đang là HS 221.8 công lực bên Châu Giang đấy bạn , vì Binochio chơi HS nên nhận xét đúng đấy , Châu Giang rất khốc liệt bạn à

OMG
02-10-2013, 07:40 PM
mình cũng HS , đánh giũ liên trảm nên giết chỉ 198 người http://i1.upanh.com/2013/1002/12//57682846.1111122.bmp (http://upanh.com/view/?id=fri40i8tbav)

KoNgaiVaCham
02-10-2013, 07:56 PM
thằng Cachiva 1 mình xông thẳng vào 1 bang đang đef cờ tuyền tuyến ngay trong Dương Châu của bang Vô Song ( tôi là Thành Viên ) lướt vào đánh cờ , bay về Dương Châu . Về Xong Bang nháo nhào cả lên , chúng nó bảo " chết mẹ , nó lướt cái đi hết cả bang là sao " trong khi bang toàn 92- 99 , Tiềm Long , ngạo thế đầy đủ @!@ , WTF chẵng nhẽ nó bật hack one hit từ CF mang qua đây chơi sao , éo tin được
:oh::oh::oh:

Takurou
02-10-2013, 08:05 PM
Biochio đang là HS 221.8 công lực bên Châu Giang đấy bạn , vì Binochio chơi HS nên nhận xét đúng đấy , Châu Giang rất khốc liệt bạn à

nó chửi 1 người không quen biết nó, kêu sv này gà, vậy nó qua đây mà đánh nhau này, loại rác rưởi thích gây sự

OMG
02-10-2013, 09:04 PM
nó chửi 1 người không quen biết nó, kêu sv này gà, vậy nó qua đây mà đánh nhau này, loại rác rưởi thích gây sự

mình nhầm HS binochio 321.8 nhé mình viếc nhầm

Destiny
03-10-2013, 09:44 AM
Các cậu thật vớ vẩn khi mãi tranh luận về một vấn đề ở trường hợp khác nhau.Binochio thậm chí còn chưa lên diễn đàn đề viết 1 bài nào cả.Nói ngắn gọn là các bác có xem bóng đá cũng biết...Đơn giản giống như Messi đá ở Liga và Neymar đá ở giải NH Brazil mua trước,nói thế các bác cũng đủ hiểu nhỉ?

Gameinlive
03-10-2013, 10:49 AM
Các bạn này, TOPIC này đưa ra những cái khủng khiếp theo các bạn nhận thấy chứ không nên cãi nhau nha.

Cái khủng khiếp thứ 2 tôi thấy là :

Giờ boss 105 ra rồi mà đa số đều chơi Cuốn Theo Chiều Gió. Server tôi giờ chỉ có 2 Bang là chính . Thì tất cả TOP Công Lực đều chui vào 3 Bang này, làm cho server vắng tanh khi các server mới ra liên tục

Đúng là khủng khiếp

Trường Giang báo tin !

Ra thêm server nữa chắc tui cũng chạy

diegoarmando
03-10-2013, 11:06 AM
Các bạn này, TOPIC này đưa ra những cái khủng khiếp theo các bạn nhận thấy chứ không nên cãi nhau nha.

Cái khủng khiếp thứ 2 tôi thấy là :

Giờ boss 105 ra rồi mà đa số đều chơi Cuốn Theo Chiều Gió. Server tôi giờ chỉ có 2 Bang là chính . Thì tất cả TOP Công Lực đều chui vào 3 Bang này, làm cho server vắng tanh khi các server mới ra liên tục

Đúng là khủng khiếp

Trường Giang báo tin !

Ra thêm server nữa chắc tui cũng chạy
Giờ vào chiến trường chả nản, trường giang 1 mình thằng l cachiva xông chỗ nào chết cả lũ thế thì đánh cái mẹ gì
Tính ra Ngạo kiếm này còn hút máu ghê hơn cả Kiếm Thế, mặc dù kiếm thế phải nạp hàng trăm triệu mới khủng thì Ngạo Kiếm nạp mấy chục triệu là khủng bố --> mất cân bằng càng nhanh --> càng nhanh nản và lại chơi server mới

Leynet
03-10-2013, 11:38 AM
thự tình cũng ko muốn viết cái này ra cho lắm vì sau khi mình viết ra sẽ có 1 sự thay đổi đáng kể trong game.
Đầu tiên là mình sẽ phân tích thế mạnh của Hoa Sơn để biết lý do vì sao Hoa Sơn bá đạo( theo ý mọi người):
Điểm mạnh nhất của HS chính là né tránh và các skill của hs + dame, né và crit khá cao (tính trung bình nó là cao nhất). lấy tỷ lệ trung bình hiện tại thì 1 HS có công lực trung bình 210 đã có 1 chỉ số né khá là khủng( tầm 20-25%) và chỉ số 9 xác trung bình của các phái khác tầm 90% vậy khi đánh HS bình thường ko tính skill đã đánh 3 hit mjss 1 hit. H đến lượt skill né tránh của HS nó tăng chỉ số né các hệ ngoài trừ hệ kim lên rất khủng + thêm tầm 60% -65% né tránh >>> các hệ khác ngoài Kim đánh chỉ có dc 5% đánh trúng nó ( 20hit trúng dc 1 hit).
Vậy cách trị Hoa Sơn thế nào?
cách 1: như đã đề cập từ trước đó là xài ngọc phản dame ( cách này khá tốn kém nhưng ko gây mất cân bằng game)
Cách 2: khảm ngọc côn kích kim lên nhẫn và vk. cái này nói ra thì chắc mọi người sẽ khá ngạc nhiên nhưng thực tế mình đã check khảm bất kỳ ngọc công kích hệ nào nó cũng đều lên dame hết nhưng sẽ bị mất đi khá lớn lượng dame đánh theo hệ phái ngũ hành. Với ngọc công kích kim thì sẽ bỏ đi dc cái skill né tránh của Hoa Sơn >> tỷ lệ hit sẽ trở về với ban đầu là 3 hit dính 2.
p/s: cách 2 là 1 con dao 2 lưỡi đó muốn trị Hoa Sơn mà ít tiền thì xài theo cách này. Mình chơi NM đi chiến trường thì đổi linh thạch công kích kim để tát mấy chú Hoa Sơn hổ báo lao vào đám đông trước nhưng khi đánh hệ hỏa như cái bang đường môn thì dame mình giảm xuống mất gần 1/3 dame so với ép công kích thủy.

nguyen duc hau
03-10-2013, 11:48 AM
đã chơi thử test 1 con hoa sơn với chỉ số né 1949 ( xác xuất gần 33% né) chỉ số thường nhưng đánh vẫn k ăn thua có khi cộng thân pháp sức mạnh là k hợp lý cho hoa sơn .k hiểu a cachival ở trường giang làm thế nào mà ra CT chém mãi k chết nhỉ

Hồ Thiếu Gia
04-10-2013, 12:24 PM
vl CB này chắc cũng ỷ thiên nhỉ

thự tình cũng ko muốn viết cái này ra cho lắm vì sau khi mình viết ra sẽ có 1 sự thay đổi đáng kể trong game.
Đầu tiên là mình sẽ phân tích thế mạnh của Hoa Sơn để biết lý do vì sao Hoa Sơn bá đạo( theo ý mọi người):
Điểm mạnh nhất của HS chính là né tránh và các skill của hs + dame, né và crit khá cao (tính trung bình nó là cao nhất). lấy tỷ lệ trung bình hiện tại thì 1 HS có công lực trung bình 210 đã có 1 chỉ số né khá là khủng( tầm 20-25%) và chỉ số 9 xác trung bình của các phái khác tầm 90% vậy khi đánh HS bình thường ko tính skill đã đánh 3 hit mjss 1 hit. H đến lượt skill né tránh của HS nó tăng chỉ số né các hệ ngoài trừ hệ kim lên rất khủng + thêm tầm 60% -65% né tránh >>> các hệ khác ngoài Kim đánh chỉ có dc 5% đánh trúng nó ( 20hit trúng dc 1 hit).
Vậy cách trị Hoa Sơn thế nào?
cách 1: như đã đề cập từ trước đó là xài ngọc phản dame ( cách này khá tốn kém nhưng ko gây mất cân bằng game)
Cách 2: khảm ngọc côn kích kim lên nhẫn và vk. cái này nói ra thì chắc mọi người sẽ khá ngạc nhiên nhưng thực tế mình đã check khảm bất kỳ ngọc công kích hệ nào nó cũng đều lên dame hết nhưng sẽ bị mất đi khá lớn lượng dame đánh theo hệ phái ngũ hành. Với ngọc công kích kim thì sẽ bỏ đi dc cái skill né tránh của Hoa Sơn >> tỷ lệ hit sẽ trở về với ban đầu là 3 hit dính 2.
p/s: cách 2 là 1 con dao 2 lưỡi đó muốn trị Hoa Sơn mà ít tiền thì xài theo cách này. Mình chơi NM đi chiến trường thì đổi linh thạch công kích kim để tát mấy chú Hoa Sơn hổ báo lao vào đám đông trước nhưng khi đánh hệ hỏa như cái bang đường môn thì dame mình giảm xuống mất gần 1/3 dame so với ép công kích thủy.

NÓI NHƯ ĐÚNG RỒI, TL KHẢM PHẢN ĐÒN CÒN ĐƯỢC, CHỨ CÁC PHÁI KHÁC KHẢM LÀM GÌ, LT3 có 5%, THỬ HỎI PHẢN BAO NHIEU MÁU ĐÂY, RỒI THÊM CÁI KHẢM CÔNG KÍCH KIM, ĐÁNH HS CỨ MISS KHI NÓ BUFF LÊN THÌ KHẢM LÀM GÌ CHỨ, TÍNH NHƯ ÔNG MẤT ÍT NHẤT 2 LỖ và NHIỀU THÌ 4 LỖ KO KO AH

Leynet
04-10-2013, 02:45 PM
NÓI NHƯ ĐÚNG RỒI, TL KHẢM PHẢN ĐÒN CÒN ĐƯỢC, CHỨ CÁC PHÁI KHÁC KHẢM LÀM GÌ, LT3 có 5%, THỬ HỎI PHẢN BAO NHIEU MÁU ĐÂY, RỒI THÊM CÁI KHẢM CÔNG KÍCH KIM, ĐÁNH HS CỨ MISS KHI NÓ BUFF LÊN THÌ KHẢM LÀM GÌ CHỨ, TÍNH NHƯ ÔNG MẤT ÍT NHẤT 2 LỖ và NHIỀU THÌ 4 LỖ KO KO AH
cái buff của HS ko có né hệ kim ( công kích kim) nhé bạn. bạn chỉ cần hỏi người đang chơi HS đọc skill buff né là biết.
khảm phản dame hay ko là tùy mỗi người mình chỉ nói cách khắc chế HS thôi.

DaiLongkakaa
27-02-2014, 10:16 AM
Ai co code TXGH ko cko em cai! em xin cam on

NhoxBom
27-02-2014, 11:07 AM
Nếu Hoa Sơn Với Côn Lôn Phái Nào SOLO Mạnh hơn

VuongVeVan
27-02-2014, 11:18 AM
Các bạn cho mình hỏi CL thì cộng điểm thế nào là mạnh nhất nhỉ hộ e với

EmBắnChim
27-02-2014, 01:20 PM
giờ xem lại cái topic này thấy chán cho HS , giờ HS thoái trào , DM vs NM lên ngôi sao không thấy thím nào vào kêu ca yêu cầu NPH kiểm tra lại DM vs NM vậy :))

Ngũ A Ca
01-03-2014, 09:05 AM
Lấy công lực cao nhất rồi nói HS mạnh. Vãi chú.

Play Gamer
01-03-2014, 09:16 AM
Bọn VIP server mình hay có xu hướng chuyển sang Hoa Sơn, chưa chơi thử ko biết nó đánh đấm thế nào. Chơi TL vũ khí côn muốn chuyển qua cũng tốn quá

HoàngAn1
01-03-2014, 11:29 PM
Bọn VIP server mình hay có xu hướng chuyển sang Hoa Sơn, chưa chơi thử ko biết nó đánh đấm thế nào. Chơi TL vũ khí côn muốn chuyển qua cũng tốn quá

Hoa Sơn khó chơi lắm ... thấy cũng đánh đấm như mấy hệ khác mà sao hot quá