PDA

View Full Version : Nên thêm " có thể bán đá tinh luyện khóa"

Trường BN91
26-09-2013, 09:27 AM
đúng như tiêu đề. nên thêm tính năng có thể bán được đá tinh luyện khóa ( chế= hoạt lực khóa) trreen TTGD để :
cái thứ nhất cũng là cách kiếm vàng cho ae (cái này thì ko lạm phát, vì 1 ngày 1 ác cực lắm thì kiếm max dk 2k5, mà vàng khóa thì ko gd dk)
cái thứ 2 là để ae ai ko có VND thì có thể tích lũy HL để chế, hoạc vàng khóa để mua chế đồ hiếm. chứ dùng bằng VND thì quá hút màu .... sao vậy vì luyện cái áo 9x thừa nên hiếm mất 108 đã. quy ra. 108 x40v/1= 4320v (4v3 vàng)/600v=7 x20k=140k VND vaĩ thật. mà đặt mua đồ hiếm thì ít có người bán với lại toàn bọn bán thì lừa đảo.

1 ngày kiếm max 2k5 hl khóa chế dk 5 cái. 108/5=21 ( ngày) mới dk cái áo hiếm 9x có khi bọn nó có áo 12x hết rồi ấy chứ.
Nhìn vô game mà xem mới ra dk co chua đầy 2 thàng mà sự phận biệt đã quá rõ ràng ko còn thu hút người chơi và gamer bỏ game liên tục cũng thấy nản.

Mong NPH thêm tính năng đó vô hoặc là giảm bớt dl đá tinh luyền khi luyện trang bị đi cho ae bằng bạn bằng bè.

cũng nhận tiện đây cung góp ý luôn về tình trạng game hiện nay.
cũng thấy đấy sever thì càng ngày càng vắng, lại ra thêm sever mới thì lại càng vắng hơn. ở các sever cũ họ không theo nổi kể cả những người chơi từ đầu vị chênh lệch nhau quá lớn.
đề nghị NPH ko nên ra các sver mới nhằm tránh hiện tượng loãng game mà thay vào đó là nên tạo nhiều hoạt động sự kiện thu hút người chơi mới vào các sever cũ, và tạo điều kiện thuận lợi cho họ trong 1 time ngắn có thể đặt dk cấp độ và trang bị gần bằng ae thế thì sever mới đông vui và ổn định hơn.

Nên tạo nhiều SK. EVEN. haotj động in game hơn cho phong phú sôi nổi.

cũng góp ý luôn về phần tích lúy bí cảnh... nên đưa thêm phần này vô. tích lũy BC giống như tl TVP

Son Zuby
26-09-2013, 10:06 AM
Cám ơn những ý kiến của bạn, mình sẽ gửi ý kiến này đến BQT nhé
Mình cũng trả lời bạn 1 số cái như sau
- Bí cảnh : nếu bạn không có thời gian để đi bạn có thể điều đội được mà cần gì phải tích lũy
- Event trong game mới nhất là sự kiện trung thu , miễn phí nhé bạn
Chúc bạn chơi game vui vẻ

Tiros
26-09-2013, 10:17 AM
đúng như tiêu đề. nên thêm tính năng có thể bán được đá tinh luyện khóa ( chế= hoạt lực khóa) trreen TTGD để :
cái thứ nhất cũng là cách kiếm vàng cho ae (cái này thì ko lạm phát, vì 1 ngày 1 ác cực lắm thì kiếm max dk 2k5, mà vàng khóa thì ko gd dk)
cái thứ 2 là để ae ai ko có VND thì có thể tích lũy HL để chế, hoạc vàng khóa để mua chế đồ hiếm. chứ dùng bằng VND thì quá hút màu .... sao vậy vì luyện cái áo 9x thừa nên hiếm mất 108 đã. quy ra. 108 x40v/1= 4320v (4v3 vàng)/600v=7 x20k=140k VND vaĩ thật. mà đặt mua đồ hiếm thì ít có người bán với lại toàn bọn bán thì lừa đảo.

1 ngày kiếm max 2k5 hl khóa chế dk 5 cái. 108/5=21 ( ngày) mới dk cái áo hiếm 9x có khi bọn nó có áo 12x hết rồi ấy chứ.
Nhìn vô game mà xem mới ra dk co chua đầy 2 thàng mà sự phận biệt đã quá rõ ràng ko còn thu hút người chơi và gamer bỏ game liên tục cũng thấy nản.

Mong NPH thêm tính năng đó vô hoặc là giảm bớt dl đá tinh luyền khi luyện trang bị đi cho ae bằng bạn bằng bè.

cũng nhận tiện đây cung góp ý luôn về tình trạng game hiện nay.
cũng thấy đấy sever thì càng ngày càng vắng, lại ra thêm sever mới thì lại càng vắng hơn. ở các sever cũ họ không theo nổi kể cả những người chơi từ đầu vị chênh lệch nhau quá lớn.
đề nghị NPH ko nên ra các sver mới nhằm tránh hiện tượng loãng game mà thay vào đó là nên tạo nhiều hoạt động sự kiện thu hút người chơi mới vào các sever cũ, và tạo điều kiện thuận lợi cho họ trong 1 time ngắn có thể đặt dk cấp độ và trang bị gần bằng ae thế thì sever mới đông vui và ổn định hơn.

Nên tạo nhiều SK. EVEN. haotj động in game hơn cho phong phú sôi nổi.

cũng góp ý luôn về phần tích lúy bí cảnh... nên đưa thêm phần này vô. tích lũy BC giống như tl TVP

Nói chung bạn góp ý đúng nhưng chỉ là cái nhìn thiển cận và chỉ phù hợp với một số người. Đối với đại đa số sẽ không phù hợp vì :

Người cày : tội gì phải cày nhiều acc nữa khi mà mọi thứ quá dễ dàng ??? 1 ngày 5 đá tinh luyện --> hợp lý bởi vì có như vậy mới hãm được người có tiền và kích thíc người ít tiền cày cuốc hoặc mua bán.
Người Nạp : 1 phát thành super men. (Miễn bình luận bởi vì vật phẩm gì cũng có dư và tiền thì họ không thiếu)

Hiện tại game mới là Closed Beta (khởi đầu) mà bạn đưa ra cái chính sách y như game đang vào giai đoạn "thoái trào" như vậy thì làm sao mà người ta kinh doanh hả bạn ??? Theo mình cái gì cũng vậy, ngta đầu tư game cho mình chơi thì mình phải trả tiền, ai đầu tư cơ sở vật chất cho bạn hưởng thụ free đâu (trừ ba mẹ nhe) ???

Đề nghị NPH cân nhắc khoảng cách giữa người nạp card và người không nạp card cho công bằng. Bởi vì bỏ tiền ra nhiều mà chạy ra đường thấy ai cũng như mình trong khi họ bỏ ít tiền (hoặc không) và công sức cày cuốc chẳng là bao nhưng do may mắn có được. Cụ thể là cái FF3, cày cuốc ròng rả cả tháng + cào card liên tục mới mua được thế mà tụi nó chỉ cần 1 click chuột là có ngay :oh:, trường hợp này rất nhiều chứ ít thì minh không nói làm gì :confuse: Thấy mà ức chế với NPH :hellboy:

MrBoBo
26-09-2013, 01:00 PM
@Tiros: Bạn nói đến sự may mắn, và ví dụ bạn đưa ra mình thấy mắc cười thật. Nghèo thì không được phép may mắn hả bạn?
Ức chế chuyện gì chứ ức chế với sự may mắn của người khác thì mình thua.

Sting Chanh
27-09-2013, 08:12 AM
@Tiros: Bạn nói đến sự may mắn, và ví dụ bạn đưa ra mình thấy mắc cười thật. Nghèo thì không được phép may mắn hả bạn?
Ức chế chuyện gì chứ ức chế với sự may mắn của người khác thì mình thua.

Một hình thức gato thôi mà bạn ơi :)). Hài đeck đỡ nổi :)). Thế là bạn muốn là người nạp nhiều tiền thì tỉ lệ may mắn cao hơn á :)). Muốn là người nạp nhiều tiền thì quay số ra nhiều đồ ngon hơn á T.T. Thế thì bạn lên google search là "Game dành cho các đại gia chơi một mình tự kỉ" mà down về chơi nhé :)). Đầu óc thiển cận vđ

Hài vãi cái ông Tiros :))))))))))))))))

Tiros
27-09-2013, 09:15 AM
Một hình thức gato thôi mà bạn ơi :)). Hài đeck đỡ nổi :)). Thế là bạn muốn là người nạp nhiều tiền thì tỉ lệ may mắn cao hơn á :)). Muốn là người nạp nhiều tiền thì quay số ra nhiều đồ ngon hơn á T.T. Thế thì bạn lên google search là "Game dành cho các đại gia chơi một mình tự kỉ" mà down về chơi nhé :)). Đầu óc thiển cận vđ

Hài vãi cái ông Tiros :))))))))))))))))

Nếu tỷ lệ ra ít thì ứ coment làm j, sever bây h toàn ff3 mà hỏi 10 đứa thì hết 8 đứa trúng thưởng ??? không thể chấp nhận cái tỷ lệ may mắn cao như vậy. Nếu thế có công băng cho những người cày cuốc và nap card nữa không ??? Cái gì cũng phải thỏa đáng chứ, đừng bảo tôi nếu thế thì ngồi chờ trúng thưởng bởi vì tôi không phải là người thíc cầu may. Góp ý để mọi việc thỏa đáng thôi, VD như option ff3 chẳng hạn, rất thỏa đáng bởi vì "hiếm" người nào tẩy dưới 100 li vân ty mà có ff ngon, cái "hiếm" đó chấp nhận được. Bọn tôi bỏ ra cả triệu bạc để tẩy cái FF trong khi đa số người còn lại không tốn xu nào mà vẫn có ff ngon. Tôi chắn chắn rằng phải trên 50% những đứa đeo ff 3 đều là trúng thưởng vì trong tộc tôi có 30 ng mà chắc cũng gần 20 đứa trúng foi ff3. Ai bảo là công bằng với tỷ lệ cao như thế ???
Cái gì cũng phải nhìn từ nhiều phía, 1 tháng bỏ tầm 1 -2tr vào game mà ai cũng như ai thì chơi "chay" như đại đa số người cho đỡ tốn kém. Mod vào đây mà đọc :hellboy: