PDA

View Full Version : vấn đề Online nhận quay số ???????????

seatek
28-09-2013, 11:05 AM
hiện tại là 11h rồi nhưng vào trang chủ mà nhấp vào tham gia onlne nhận lần quay trúng trưởng vẫn ko cho tham gia ... khi click vào thì nó báo 10h 28/9 bắt đầu ????? GM ơi xử lý dùm điiiiii

ThiênHạKiêuHùng
28-09-2013, 11:26 AM
BQT đang khắc phục sự cố nói trên.
Thân.

xlxPhiêu
28-09-2013, 11:40 AM
có khi là 10h tối rồi AE
này thì 30 ký tự

Sĩ Tiến
28-09-2013, 12:10 PM
có khi là 10h tối rồi AE
này thì 30 ký tự

phán bừa nữa rồi .. tối thì ng ta để 22h .. ai lại để 10h

ChânKoDép
28-09-2013, 12:45 PM
event troll rồi , quay 80 lần giờ còn 25 lần à , sáng giờ bảo trì sửa event nên mọi người hk zô đc trang event , "online nhận thưởng" chắc sắp sửa thành " thăng cấp nhận thưởng" r` =]]] NPH sợ mất con Dell

winpro
28-09-2013, 01:18 PM
quay số may mắn cái beep gì.quay chục lần vào đúng 1 ô duy nhất.lừa tềnh nhau thật.nếu lam như vậy thì thôi đừng có bày vẽ làm gì

Thức Oanh
28-09-2013, 01:24 PM
Nực cười ở chỗ: cho ra nhiều phần thưởng làm gì, phô trương lắm quà làm gì..trong khi nó lại mặc định vào cái ==> Quà Ingame..

ThíchThẩmDu
28-09-2013, 01:28 PM
Thất vọng với cái event của game, từ onl nhận lượt quay số bây giờ lại chuyển thành quay số theo lv. Vào quay số thì 100% là vào ô ingame, thế NPH lập ra cái event cho vui à

kazemin
28-09-2013, 01:32 PM
quay số onl mặc định tới 100% ra quà ingame thì huỷ luôn đi cho r...các giải khác đưa ra làm cái quái j...mỗi ng cứ tầm 25 lượt toàn ra quà ingame :v...làm ngta cứ ngồi mong chờ quay tử tế..toàn mặc định thì huỷ luôn đi ad à :-j:ops:

saladinhp
28-09-2013, 01:34 PM
vâng, 1 sự lừa đảo nhẹ, từ 80 còn 25 lần quay, 1 tỷ % vào quà ingame, mất uy tín vkl ra :nose:
ra event free mà như thế này thà đừng ra cho thêm ức chế nản game, cứ như kiểu bố thí cho các cháu mồ côi ấy :adore:

LinhLung
28-09-2013, 01:38 PM
Con lạy mấy bố, k có thì đòi hỏi cái này coi như là NPH cho quà mình đi, về phía gamer thì có mất có gì đâu, có còn hơn không. Chả biết phục vụ như thế nào cho vừa lòng gamer. haizzzzzz

kazemin
28-09-2013, 01:40 PM
nếu như là cho quà thì hiện mẹ hết quà ingame ra cho nhanh quay cho lành...đã mặc định ingame r thì cho giải khác vào làm quái j làm trò vs gamer à =)))

TửThầnBậtKhóc
28-09-2013, 01:46 PM
NPH làm ăn ko khác gì treo đầu dê bán thịt chó.
Event có # gì thăng cấp nhận thưởng đâu mà ghi là nhận thưởng online.
Chưa nói quay 80 lần h fix xuống còn có 25.Mà phần thưởng thì cứ quà ingame.Quay 10 lần chả dc cái gì ngon cả.
Chán phong cách làm việc của NPH ko có lập trường thích là điều chỉnh theo ý mình.

Bánh Mì Gừng
28-09-2013, 02:06 PM
NPH cho mình hỏi làm cách nào để quay vô mấy món quà ngoài quà "InGame" hoặc là cách nào để không quay vô "InGame".Mình cũng trải qua nhiều Game cũng có nhiều trò như thế này, cũng có người quay được đồ xịn, nhưng rốt cục những người đó được hiểu là :1 là người của NPH, 2 là "sự đóng góp" của họ tương xứng với món quà họ quay được,cũng có người không nằm trong 2 loại trên và người đó nằm trong tỉ lệ 1/ 1 triệu, họ nằm ở con số 1.
-Thật sự các món quà trên bánh xe quay số thì có đến 2/3 là đồ tốt, đồ đáng giá, thích hợp,ưa thích.Nhưng như vậy có ý nghĩa gì khi mà tỉ lệ quay số dường như 99,99999 % vô 1 ô duy nhất (minh còn chừa 0,1 % đó là để cho NPH có lý do để bảo rằng gamer không rơi vô cái tỉ lệ tươi đẹp đó nên không có quà và câu quen thuộc "Chúc bạn may mắn lần sau")
-Bên cạnh đó, cái ô Ingame cho ra những món quà, thú thật là không phải rác, mình hiểu tự dưng được cho quà thì cũng thích, chẳng tốn kém gì,nhưng thà vậy thì NPH tìm 1 cái lý do nào đó để tặng cho gamer 1 gói quà cho nó nhanh.Mình chắc chắn rằng mấy cái món quà có giá trị lớn kia sẽ chẳng thể nào quay vô được, và cũng đoán rằng sau đợt quay sô này thì sẽ có người được trao giải "may mắn".

-Có thì tốt không có cũng chẳng sao, nhưng NPH làm thế này thì quả thật cảm thấy như bị đùa giỡn,từ việc có ấn tượng với game, với NPH lúc đầu, cho đến các vấn đề xử lý lỗi, hack giờ hơi hụt hẫng .Nhưng dù sao cũng cám ơn vài món quà mọn trong ô Ingame từ NPH.

PéTy_Đean
28-09-2013, 02:07 PM
15 lần quay thì 15 lần vô Ingame :sogood:, chỗ mình có tất cả 9 ae cùng nhau quay thưởng, chỉ duy nhất 1 thằng đc cái ff2 ko khóa =]]

TửThầnBậtKhóc
28-09-2013, 02:12 PM
Vòng xoay có # nào chiếc nón kì diệu đâu.Nó quay theo quán tính chứ có phải là 1 chổ.Cái này quay chĩ chạy vào điểm thì ko khác nào mở hộp quà ingame random cả.
Vẩn pít là khó mà quay dc các phần thưởng # nhưng 10 lần quay bèo lắm cũng 1 lần chạy vào ô #.NPH cứ cho quay vào quà ingame thì ko hay lắm.

saladinhp
28-09-2013, 02:19 PM
Con lạy mấy bố, k có thì đòi hỏi cái này coi như là NPH cho quà mình đi, về phía gamer thì có mất có gì đâu, có còn hơn không. Chả biết phục vụ như thế nào cho vừa lòng gamer. haizzzzzz

bạn này đầu k có não bên trong hoặc não bạn ấy bé k bằng hạt cát thì phải, phải chăng bạn là người đến từ hành tinh ngu đần đụt :adore:

conan1979
28-09-2013, 02:25 PM
Quay 60 lần đều vô ô Quà Ingame, có cảm giác như mọi vòng quay đều được lập trình sẵn vào ô Quà InGame

hoainam
28-09-2013, 02:40 PM
ko even thì cũng kêu, even mất vàng thì nhiều người kêu hút máu, free thì kêu cùi bắp bó tay các bạn :look_down:

KoNgaiVaCham
28-09-2013, 02:44 PM
Đã nói là Online quay thưởng ! Sao bây giờ lại theo cấp . Chuyển gió từ Online quay thưởng qua Cấp độ thì có quá không . Làm khó dễ Gamer ? Quay thì quay toàn đồ ingame ! :oh:
Nhưng dù sao Event free thì đồ ingame thì đúng rồi . Đâu có dễ nhai mấy thứ khác từ đầu óc những người làm ăn game đâu !
vậy sao không để Mặc định đồ ingame luôn đi cho lẹ
Chơi member à ? . Are you kidding me ?? Fuck you

ThiênHạKiêuHùng
28-09-2013, 02:45 PM
Chào bạn!
Vấn đề quay thưởng này. Bạn vào đây là có thể thấy được số lượng giải thưởng rất nhiều.
http://onlinequayso.nkvs.vn/giai-thuong.html
Vì vậy, vòng quay ko thể hiển thị hết số quà như thế này được
Quà ingame chỉ là tượng trưng cho các vật phẩm còn lại
Vì thế tỉ lệ quay trúng quà ingame nhiều cũng là dễ hiểu, nhưng các phần thưởng trong quà ingame là khác nhau.
Thân.

MRChao
28-09-2013, 02:48 PM
Danh sách quà có ghi rõ rồi mà , ngoài phần thưởng ngoài game , thì có 500.000 phần thưởng ingame , mình k cần nạp gì cũng đc quà mà , khi không có chút đồ , cũng ngon . K lẽ các bạn đòi trúng Tivi v.v... à , đâu dễ ăn thế . Event free đó , còn quà ingame có mấy chục loại quà , có phải cứ quà ingame là đúng 1 món duy nhất đâu : FF , HTT , TTT , vàng khóa , bạc khóa v.v..... mà , thấy ở thái sơn có mấy người trúng FF và HTT rồi đấy

Sát_Hoa
28-09-2013, 03:18 PM
1 sự trùng hợp ngẩu nhiên sao 3 acc phần thưởng giống nhau đến 99% (3 cục vàng 300v + 2 dây bắt thú + 2 hoán thú phù + 5 kinh nghiệm đan + 1 bách niên chu quả + 1 thức ăn tọa kỵ + 1 cục 5van bạc khóa ) số lượng nhiều hoặc ít hơn 1 cái

Kiếm Khách
28-09-2013, 03:49 PM
haha sáng quay 19 lần thì rớt vào ingame . sang lần 20 thi được con FF3 . cũng tạm ổn

ThíchThẩmDu
28-09-2013, 05:00 PM
Chào bạn!
Vấn đề quay thưởng này. Bạn vào đây là có thể thấy được số lượng giải thưởng rất nhiều.
Vì thế tỉ lệ quay trúng quà ingame nhiều cũng là dễ hiểu, nhưng các phần thưởng trong quà ingame là khác nhau.
Thân.

thế bạn giải thích ra sao cái vụ từ onl tích lũy lần quay chuyển sang lv nhận lần quay vậy, đây không phải là trò lừa đảo của NPH à

JustHeart
28-09-2013, 05:05 PM
từ onl tích lũy > lên cấp nhận thưởng.......... haizz vãi thật chả khác j` lừa à

MRChao
28-09-2013, 05:07 PM
thế bạn giải thích ra sao cái vụ từ onl tích lũy lần quay chuyển sang lv nhận lần quay vậy, đây không phải là trò lừa đảo của NPH à

người ta đã có thông báo sửa rồi, với lại mấy ông chơi event free chứ có lấy tiền mấy ông xong rồi thay đổi event đâu mà kêu người ta lừa đảo , cho chơi free rồi còn đòi cho cao.

Sát_Hoa
28-09-2013, 05:08 PM
80 lần mà vật phẩm thưởng ko khác gì nhau các pác ném đá sập nph nên rút xuống 25 lần ăn gạch đá củng ít 1 chút

Bó Tay Event game
28-09-2013, 05:52 PM
Chào bạn!
Thân.

chống chế làm chó gì mà chống chế kiểu đó ? vậy là khi quay vào ô ingame nó sẽ quay random trong đó nên tỉ lệ vào đó mới cao thế à ? cao đến mức gần như 100% vào ô ingame à ? tạo ra ô quay số mà mặc định vào 1 ô như thế thì thôi cho rút thăm hay cho kiểu xổ số còn thú vị và ko bị ức chế kiểu quay số thế này.

mẹ cha nó đền bù bắt cách kéo dài thêm 1 ngày từ 13 kéo dài thành 14. Hài. Mẹ 1 ngày lên dc mấy cấp mà kéo dài ?

xin lỗi mọi người nha đáng ra mình ko nói năng kiểu này nhưng mà ức chế phần vì event này phần thì chúng nó xóa hết những bài, coment phản ảnh của mình. Tuy là nói rất lịch sự nhưng vì phản ánh đến event nên chúng nó xóa bà rồi nên mình mới có những coment với lời lẽ ko hay thế này. Chủ yếu là chửi bọn BQT. Còn mọi người thì mình xin lỗi.

Rãnh Rỗi
28-09-2013, 06:19 PM
mặc định ra toàn cái quái gì không, tui quay 15 lần 12 lần kinh nghiệm đan, vãi ra NPH chơi shock hàng ae quá, event như vậy dẹp mẹ cho rồi ức chế quá

ThíchThẩmDu
28-09-2013, 06:31 PM
người ta đã có thông báo sửa rồi, với lại mấy ông chơi event free chứ có lấy tiền mấy ông xong rồi thay đổi event đâu mà kêu người ta lừa đảo , cho chơi free rồi còn đòi cho cao.

event ra thông báo từ 3,4 ngày rồi chứ fải mới ra đâu mà đòi, sao đến tận phút cuối cùng lúc xuất hiện event thì mới báo đổi, t nhớ là 10h sáng nay t vào trang chủ coi thì vẫn là tích lũy đổi thưởng nhé. Còn nói như ông thì ra event làm gì, cho mỗi người 2k vàng khóa còn hơn =))

nhatlong
28-09-2013, 06:33 PM
chống chế làm chó gì mà chống chế kiểu đó ? vậy là khi quay vào ô ingame nó sẽ quay random trong đó nên tỉ lệ vào đó mới cao thế à ? cao đến mức gần như 100% vào ô ingame à ? tạo ra ô quay số mà mặc định vào 1 ô như thế thì thôi cho rút thăm hay cho kiểu xổ số còn thú vị và ko bị ức chế kiểu quay số thế này.

mẹ cha nó đền bù bắt cách kéo dài thêm 1 ngày từ 13 kéo dài thành 14. Hài. Mẹ 1 ngày lên dc mấy cấp mà kéo dài ?

xin lỗi mọi người nha đáng ra mình ko nói năng kiểu này nhưng mà ức chế phần vì event này phần thì chúng nó xóa hết những bài, coment phản ảnh của mình. Tuy là nói rất lịch sự nhưng vì phản ánh đến event nên chúng nó xóa bà rồi nên mình mới có những coment với lời lẽ ko hay thế này. Chủ yếu là chửi bọn BQT. Còn mọi người thì mình xin lỗi.

chú comment hài vl ..chắc nít ranh chơi game ...chú nghĩ dễ ăn lắm hả chú em ..chú biết có bao nhiu người chơi game không hả ních quỷ ...cho quay miễn phí rùi còn chửi này chửi nọ ...ko thích chơi phắng dùm chứ đừng có xàm ở đây (chỉ vô diễn đàn đọc thui nhưng thấy chú comment nhức răng quá nên vô nói chú vài câu ) gạch đá tui chịu chứ chú đừng có nghĩ mình là vip là pro ng` ta cười vào đầu cha của chú đó ...thứ nít ranh

TửThầnBậtKhóc
28-09-2013, 06:35 PM
event ra thông báo từ 3,4 ngày rồi chứ fải mới ra đâu mà đòi, sao đến tận phút cuối cùng lúc xuất hiện event thì mới báo đổi, t nhớ là 10h sáng nay t vào trang chủ coi thì vẫn là tích lũy đổi thưởng nhé. Còn nói như ông thì ra event làm gì, cho mỗi người 2k vàng khóa còn hơn =))

Chuẩn chưa thấy NPH nào thông báo Event cả mấy ngày tới lúc lổi thì tự ý thay đổi hình thức event.
Còn chuyện event free là rất tốt.Cũng cám ơn NPH tạo điều kiện cho gamer nhưng ko ít ức chế kèm theo.
Hi vọng NPH pít nắm bắt tình hình lần này để lần sau ko còn cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó này nửa.

MRChao
28-09-2013, 06:59 PM
Mấy bạn chê bai hay chế giễu event thử suy nghĩ , bạn ngồi không chỉ cần click k tốn j có đc 1 cơ số vật phẩm từ event này không ???

Vuong Cham Thuy
28-09-2013, 07:01 PM
1/ Trước tiên, cảm ơn NPH đã tạo ra 1 event cho người chơi có thêm 1 niềm vui nho nhỏ.
2/ Sự kiện event lần này, có 1 sai sót từ phía nhà PH ( bức xúc chủ yếu là số lần bị rút từ 80 xuống 25 gây bức xúc cho anh em gamer).
3/ Cá nhân tôi 20 lần quay ra toàn InGame....kinh ngiệm, hoạt lực và chỉ 1 lần đc 300 vàng khóa, nhưng dù sao thì đây cũng là 1 niềm vui nho nhỏ vì đây là 1 evet free và chẳng nhân ngày lễ lớn gì, nhưng tự dưng có evet là...vui rồi. Với tôi phần thưởng ko quá quan trọng (mặc dù char của tôi mới chỉ "tiềm long" song tôi nghĩ: Bỏ qua phần thưởng vật chất (máy tính, loa...vv) thì với 1 event free thế này nếu cho ramdom quá cao vào vật phẩm khủng sẽ gây mất cân đối trong game, và như thế hậu quả còn thảm hơn là ko có event.
Cuối cùng có 1 góp ý nhỏ với NPH: Với những sự kiện event, nếu đã "có lòng" thì NPH nên tính toán kỹ trước khi ra event để tránh đến mức thấp nhất không vấp phải những sai sót như vừa qua, gây bức xúc cho gamer. Và...he he...nếu có thể được (mà chắc về mặt kỹ thuật thì ko có vấn đề gì) thì mong nhà PH trả lại 80 lượt quay như NPH đã HỨA ban đầu.
thanks all!

VOV
28-09-2013, 10:38 PM
Me even gi ra toan rac the nay lua nhau ah

MissLove
28-09-2013, 10:54 PM
nản vô cùng nản . 30 ký tự nè đủ chưa AssMin

dknyxdie
29-09-2013, 08:41 AM
đã làm thì làm cho đàng hoàng, không làm thì thôi
biết là event free, chấp nhận ra quà ingame nhưng không nghĩ là ra quà bèo nhèo như vậy

Tiros
29-09-2013, 12:29 PM
NPH chưa có kinh nghiệm làm event, các bạn thông cảm. Các bạn quay vào ôn in game nhiều là đúng bởi vì loại phần thưởng trong ô này rất nhiều. Thay vì để chỉ 1 ô InGame thì để 5 ô và đổi tên thành "Vật phẩm ngẫu nhiên" chẳng hạn. Qay vòng vòng cũng vào "Vật Phẩm Ngẫu Nhiên" hehe... Cái tên Ingame dễ làm ngta hiểu lầm là quay 20 lần chỉ có 1 phần thưởng :oh: (cùng vào ô Ingame nhưng phần thưởng khác nhau mà)
Nói chung từ lúc mình chơi game online đến giờ chỉ thấy game này có event free (có quà tương đối giá trị, ff3 chẳng hạn) Mấy bạn k mất tiền mà muốn thưởng to thì hơi thiếu thực tế. Mua vé số cũng tốn tiền mà đúng k :stick:

Tử Di
30-09-2013, 03:04 PM
những vật phẩm in game đó giá trị đó chứ dù bạn có vàng ko khóa hay khóa củng ko mua được đâu như exp đan, hoán thú phù :go:

mensay
01-10-2013, 03:11 PM
Mình thì chọn nhầm tên nhân vật tham gia quay,nên giờ cũng chả quay được cái quái gì. Có gửi bài hỗ trợ giúp đỡ sự nhầm lẫn này mà mấy anh/chị bên trên không giải quyết được. Buồn... Thôi thì cứ chơi vậy, được bao nhiêu thì được. Giờ cũng 99 rồi, đợi 100 xem skill 100 của '' cái bang '' như nào rồi nghỉ.