PDA

View Full Version : Xin admin thêm chức năng đổi tên nhân vật!

Vũ Thanh
30-09-2013, 08:34 AM
Mình đi làm cả ngày không có time cày game, dù trong game công lực cũng đc hơn 200, nhưng thi thoảng thấy mấy bạn bán acc công lực cao mà rẻ quá nên muốn mua lắm! Hiềm 1 nỗi " Chơi game cái tên tuổi là quan trọng" :hellboy: đặc biệt là khi lấy tên mình, nên mong NPH thêm chức năng đổi tên nhân vật, có ghi rõ trong thông tin nhân vật tên cũ là gì để tránh tình trạng lừa đảo rồi đổi tên.

Quách Tương
30-09-2013, 03:03 PM
Cám ơn bạn đã tham gia góp ý cho Ngạo Kiếm Vô Song.
Mình xin ghi nhận ý kiến của bạn, mình sẽ phản hồi lên BQT để xem xét vấn đề này.
Cám ơn bạn. Chúc bạn chơi game vui vẻ

Tử Di
30-09-2013, 05:12 PM
Ý kiến này hay nè ra 1 cái thẻ đổi tên chứ đổi phái rồi mà đặt những cái tên như Hồng Thất Công mà vác kiếm đi phang nhau hay Trương Tam Phong lại vác súng bắn ầm ầm thì mất mặt các cao thủ vỏ lâm quá

Bé Gấu
30-09-2013, 06:23 PM
Theo Gấu thì hok nên vì nhiều lí do. Chứ ko tên tuổi cứ loạn xạ lên thì biết ai với ai.

oStarAngelo
30-09-2013, 06:41 PM
Theo Gấu thì hok nên vì nhiều lí do. Chứ ko tên tuổi cứ loạn xạ lên thì biết ai với ai.

Dễ mà, cứ bán cái vật chuyển đổi tên thật cao vào, như vậy chỉ người có nhu cầu thực sự mới mua thôi. Và khống chế số lần đổi tên cho 1 account nữa là ok.

Làm điều gì mà chỉ nghĩ đến yếu tố tiêu cực thì sẽ chả bao giờ làm được gì cả...

TửThầnBậtKhóc
30-09-2013, 07:13 PM
Dễ mà, cứ bán cái vật chuyển đổi tên thật cao vào, như vậy chỉ người có nhu cầu thực sự mới mua thôi. Và khống chế số lần đổi tên cho 1 account nữa là ok.

Làm điều gì mà chỉ nghĩ đến yếu tố tiêu cực thì sẽ chả bao giờ làm được gì cả...
Cao là cao bao nhiu?
Bạn ko đọc topic người viết ra sao...bạn ấy nói thấy acc giá rẻ nên muốn mua đổi tên để chơi.Vậy định giá vật phẩm đó xem bao nhiu thì dc.Ko thì mua vs giá rẻ cái acc thì ngược vs tiêu chí.
Theo mình thì ko nên cho đổi tên trong sv.Nếu muốn đổi tên thì phải kèm theo chuyễn sv như võ lâm ko thì 1 sv rất là loạn.
Đơn giản 1 thằng Tộc trưởng hay 1 bang chủ 1 bang nó gom góp hết lương rồi chuồn sau đó đổi tên + song tu phái # thì bạn kiếm nó chửi nó = niềm tin sao.
Đó chỉ là 1 ví dụ đơn giản.Còn rất nhìu cái phức tạp như lừa đảo,giả mạo tên.....

To Giang
30-09-2013, 09:02 PM
chuẩn rồi , đổi tên để xóa hết tội lỗi à :))

oStarAngelo
01-10-2013, 06:47 AM
Cao là cao bao nhiu?
Bạn ko đọc topic người viết ra sao...bạn ấy nói thấy acc giá rẻ nên muốn mua đổi tên để chơi.Vậy định giá vật phẩm đó xem bao nhiu thì dc.Ko thì mua vs giá rẻ cái acc thì ngược vs tiêu chí.
Theo mình thì ko nên cho đổi tên trong sv.Nếu muốn đổi tên thì phải kèm theo chuyễn sv như võ lâm ko thì 1 sv rất là loạn.
Đơn giản 1 thằng Tộc trưởng hay 1 bang chủ 1 bang nó gom góp hết lương rồi chuồn sau đó đổi tên + song tu phái # thì bạn kiếm nó chửi nó = niềm tin sao.
Đó chỉ là 1 ví dụ đơn giản.Còn rất nhìu cái phức tạp như lừa đảo,giả mạo tên.....

Các bạn ai cũng thích nghĩ theo hướng tiêu cực, tại sao không lạc quan hơn được nhỉ? Không lẽ bắt chước bộ GTVT, cứ lo kẹt xe thế là CẤM ĐƯỜNG, CẤM Ô TÔ, CẤM... Bộ GD ĐT lo quá tải học sinh ra 1 loạt thông tư giời ơi: Thi tuyển lớp 1; Bắt buộc học lớp Lá mới cho vào lớp 1, v.v.

Cuộc sống dù có thể không phải luôn là màu hồng nhưng vẫn có màu hồng ở trong đó chứ không chỉ toàn màu đen kịt...

Việc BÁN GIÁ BAO NHIÊU là do NPH phải nghiên cứu thị trường mà đưa giá phù hợp chứ ko phải việc của tôi. Nhưng chắc chắn không nên bán giá thấp vì nó sẽ khiến tên nhân vật nó loạn cào cào hết cả lên... Còn ai muốn xác định đổi tên NV thì phải CHẤP NHẬN CHI TIỀN RA, nếu không hãy cứ giữ cái tên đó! Muốn có Dịch Vụ Tốt, thì phải Chấp Nhân Chi. Đơn giản vậy thôi!

Còn giải quyết những việc lừa đảo xong đổi tên, do các bạn chỉ quanh quẩn trong đầu những suy nghĩ tiêu cực. Lười động não để tìm ra giải pháp cũng giống như việc làm của Bộ GTVT, Bộ GD ĐT, v.v. Các cậu cứ động não đi, giải pháp thì tôi đã có rồi vì tôi đã từng chơi những game cho phép đổi tên rồi nên tôi biết có cách để giải quyết điều đó.

Một lần nữa, mong các bạn hãy mở lòng hơn... Hãy tư duy rộng hơn thì sẽ có những điều tốt đẹp, lớn lao hơn đến với mình và những người xung quanh.

Thân oStarAngelo

TửThầnBậtKhóc
01-10-2013, 08:55 AM
Cái tư duy của bạn có phần đúng phần sai.Đúng là việc đổi tên là không có gì khó chỉ là 1 thao tác đơn giản.Nhưng vấn đề đổi tên trong 1 sv thì rất khó mà thực hiện.
Xưa nay ai chơi game đều phải tạo cho mình 1 cái tên hay để nó gắn bó tới cùng vs mình vì thế NPH mới cho tạo nhân vật trước khi mỗi 1 server mới ra đời,NPH cũng đã suy nghĩ cho gamer 1 phần rồi.Chưa nói khi bạn rao bán acc với cái tên hay thì giá trị bán ra luôn cao hơn,và sự lựa chọn của người mua luôn là cái tên trước.Vậy bây h cho đổi tên thì giá trị acc đơn nhiên sẽ bị giảm xuống.
Còn bạn nói mình suy nghĩ theo hướng tiêu cực thì ko hẳn.Vấn đề đổi tên trong 1 sv như thế này vốn rất khó để quản lý.Thà là xiết lại còn hơn là tạo ra 1 đống hổn loạn trong đó.Đâu phải cái gì cũng có thể giải quyết dc bằng tiền.Ai muốn đổi tên thì cứ chờ chuyễn sv là hợp lý nhất

oStarAngelo
01-10-2013, 09:07 AM
Cái tư duy của bạn có phần đúng phần sai.Đúng là việc đổi tên là không có gì khó chỉ là 1 thao tác đơn giản.Nhưng vấn đề đổi tên trong 1 sv thì rất khó mà thực hiện.
Xưa nay ai chơi game đều phải tạo cho mình 1 cái tên hay để nó gắn bó tới cùng vs mình vì thế NPH mới cho tạo nhân vật trước khi mỗi 1 server mới ra đời,NPH cũng đã suy nghĩ cho gamer 1 phần rồi.Chưa nói khi bạn rao bán acc với cái tên hay thì giá trị bán ra luôn cao hơn,và sự lựa chọn của người mua luôn là cái tên trước.Vậy bây h cho đổi tên thì giá trị acc đơn nhiên sẽ bị giảm xuống.
Còn bạn nói mình suy nghĩ theo hướng tiêu cực thì ko hẳn.Vấn đề đổi tên trong 1 sv như thế này vốn rất khó để quản lý.Thà là xiết lại còn hơn là tạo ra 1 đống hổn loạn trong đó.Đâu phải cái gì cũng có thể giải quyết dc bằng tiền.Ai muốn đổi tên thì cứ chờ chuyễn sv là hợp lý nhất

Đấy, theo bạn là cứ "THÀ LÀ XIẾT LẠI" để dễ quản lý nó mới tạo ra sức ì... Cũng giống như bộ GTVT, Thà là CẤM Ô TÔ chưa biết nó có giảm tải, giảm kẹt xe ko nhưng CỨ CẤM CÁI ĐÃ.

Tôi đã từng chơi những game Cho Phép Đổi Tên Nhân Vật rồi và thấy không phức tạp như các bạn nghĩ đâu!

TửThầnBậtKhóc
01-10-2013, 09:37 AM
Đấy, theo bạn là cứ "THÀ LÀ XIẾT LẠI" để dễ quản lý nó mới tạo ra sức ì... Cũng giống như bộ GTVT, Thà là CẤM Ô TÔ chưa biết nó có giảm tải, giảm kẹt xe ko nhưng CỨ CẤM CÁI ĐÃ.

Tôi đã từng chơi những game Cho Phép Đổi Tên Nhân Vật rồi và thấy không phức tạp như các bạn nghĩ đâu!

Game gì bạn có thể nói cho mình pít ko ?

oStarAngelo
01-10-2013, 09:54 AM
Game gì bạn có thể nói cho mình pít ko ?

Gần nhất là Tam Quốc Chí 3D của Asiasoft; Cho đổi tên nhân vật 03 lần tối đa. Mà nó bán lệnh bài đổi tên 200k/1 lần...

Và chỉ có người thật sự có nhu cầu họ mới đổi thôi chứ bình thường chả ai đổi hết! Và theo tớ biết, game đó cho tới bây giờ chưa hề có vụ việc lừa đảo nào do tên tuổi cả... Và nó cũng ít hơn CỰC NHIỀU các phi vụ lừa đảo của game này!

Còn chuyện lừa đảo xong thì dù họ có đổi tên hay phái hay ko cũng chả quan trọng. Giả sử họ ko đổi thì bạn có làm gì được họ? Chửi à? Chả giải quyết được gì? PK à? Cứ Pk thoải mái đi, có sao đâu chỉ sợ bạn ko đủ sức và time. Còn nếu bạn sợ họ đổi tên lại đi lừa nữa, xin lỗi nếu mà dễ lừa người khác vậy thì thiên hạ đầy rẫy lừa đảo... Mỗi người hãy tự trang bị cho mình những kiến thức chơi game cơ bản để có thể né đc lừa đảo và đó là trách nhiệm của người chơi!

TửThầnBậtKhóc
01-10-2013, 11:53 AM
Gần nhất là Tam Quốc Chí 3D của Asiasoft; Cho đổi tên nhân vật 03 lần tối đa. Mà nó bán lệnh bài đổi tên 200k/1 lần...

Và chỉ có người thật sự có nhu cầu họ mới đổi thôi chứ bình thường chả ai đổi hết! Và theo tớ biết, game đó cho tới bây giờ chưa hề có vụ việc lừa đảo nào do tên tuổi cả... Và nó cũng ít hơn CỰC NHIỀU các phi vụ lừa đảo của game này!

Còn chuyện lừa đảo xong thì dù họ có đổi tên hay phái hay ko cũng chả quan trọng. Giả sử họ ko đổi thì bạn có làm gì được họ? Chửi à? Chả giải quyết được gì? PK à? Cứ Pk thoải mái đi, có sao đâu chỉ sợ bạn ko đủ sức và time. Còn nếu bạn sợ họ đổi tên lại đi lừa nữa, xin lỗi nếu mà dễ lừa người khác vậy thì thiên hạ đầy rẫy lừa đảo... Mỗi người hãy tự trang bị cho mình những kiến thức chơi game cơ bản để có thể né đc lừa đảo và đó là trách nhiệm của người chơi!

Bạn ko hỉu vấn đề gì cả.1 thằng đó dính cái phi vụ lừa đảo thì ít ra còn pít mà tránh.Còn chuyện chém giết hay chữi nó chỉ là nhất thời.
Bạn thấy xã hội ko dù cho bạn có thay tên đổi họ thì bạn vẩn phải chịu trách nhiệm mình đã làm.Ở game thì ko thể làm gì nó nhưng tốt nhất vẩn phải cho nó sống theo kiểu chơi mà suốt ngày bị chửi,bị cô lập...còn hơn.
Mình thì ko phải ko đồng tình vs việc đổi tên.Nhưng đổi trong 1 sv thì nói thật ít thấy game nào làm lắm.1 số ít như audition,tqc nó lại thuộc thể thức #

oStarAngelo
01-10-2013, 12:34 PM
Bạn ko hỉu vấn đề gì cả.1 thằng đó dính cái phi vụ lừa đảo thì ít ra còn pít mà tránh.Còn chuyện chém giết hay chữi nó chỉ là nhất thời.
Bạn thấy xã hội ko dù cho bạn có thay tên đổi họ thì bạn vẩn phải chịu trách nhiệm mình đã làm.Ở game thì ko thể làm gì nó nhưng tốt nhất vẩn phải cho nó sống theo kiểu chơi mà suốt ngày bị chửi,bị cô lập...còn hơn.
Mình thì ko phải ko đồng tình vs việc đổi tên.Nhưng đổi trong 1 sv thì nói thật ít thấy game nào làm lắm.1 số ít như audition,tqc nó lại thuộc thể thức #

Tránh thì nếu biết mánh khóe lừa đảo là tránh được rồi... Ko lẽ cậu sẵn sàng SAI LẦM 2 lần à? Chơi game, chỉ trừ những AE chơi với nhau lâu năm or quen biết ngoài đời thì hãy đặt lòng tin. Còn lại, hãy dừng đúng mức thì sẽ chả bao giờ lo bị lừa cả! Còn khi đã bị lừa rồi thì hãy rút kinh nghiệm bản thân thôi chứ có NHỚ MẶT, ĐẶT TÊN cái thằng lừa đảo nó không còn quan trọng nữa. Muốn chỉ cho thiên hạ trách thì hãy thông báo cho họ PHƯƠNG PHÁP LỪA ĐẢO chứ ko cần TÊN THẰNG LỪA ĐẢO. Vì dù ko phải thằng lừa đảo đó nhưng vẫn phương pháp đấy nó sẽ lừa đc nhiều người hơn...

Tớ vẫn nhắc lại 1 điều: ĐỪNG VÌ LO NGẠI TIÊU CỰC MÀ KHÔNG DÁM DẤN THÂN...

Vũ Thanh
02-10-2013, 11:05 AM
Đổi tên chả sao cả, chỉ cần ghi rõ trông thông tin nhân vật rằng tên cũ là thế này thế này thì yên tâm, với lại cái quan trọng là cách thức lừa đảo chứ cái tên nó lừa được ai, và ai bị lừa 2 lần cùng 1 cách thì đập đầu vô gối chết đi :hellboy:

Alpenliebe
02-10-2013, 06:06 PM
vote 1 phiếu làm thêm cái chức năng đổi tên nhân vật !!!! ^^ mong AD cung như các MOD tiếp nhận ý kiến trên của a e

Tiểu Long Nách
04-10-2013, 04:40 AM
Chơi mà để bị gạt đến lần 2 lần 3 thì xin lỗi vì quá ngu đi. Còn việc đổi tên thì cũng chẵng có gì tai hại. Giúp ít rất nhiều cho mấy bạn mua acc. NPH lại kiếm được thêm lúa. Đổi tên bán giá tầm 200k-300k gi đó + thêm giới hạn số lần được đổi. Cả gamer và NPH đều có lợi. Còn những con gà sợ đổi tên bị lừa gạt nữa thì bớt chơi game lại, để dành tiền bồi dưỡng chất xám thêm cho mình nhé.

Cutibietyeu
06-10-2013, 07:52 PM
Vô lý thật,game gì mà ko đổi đc tên là sao? Cai trò võ lâm có gần 10 năm còn đổi đc tên. NPH làm ăn kiều gì vậy?

Hà Văn Dũng
09-06-2014, 03:44 PM
toi thay y kien nay hay day cu lam kai the doi ten di vi game nao cug co mua ban ac ma

duythuong
29-08-2014, 01:52 PM
Su kien quay so do toi ko dien ten nhan vat nen ko the quay thuong mong ad giup do minh vai.khi quay may cu bao la ban.