PDA

View Full Version : Góp ý về TTGD! NPH, anh chị em vào xem cho ý kiến.

ĐộcCôCầuBại
30-09-2013, 10:48 PM
Chào mọi người!:smile:

Dưới đây là một ý kiến, ý tưởng cá nhân, mang tính chủ quan của riêng tôi.:sogood:

Chắc ai cũng đã biết, mọi người mua vật phẩm mình cần và bán đi vật phẩm không cần thiết để thu lại 1 khoản vàng khóa thông qua TTGD, ngoài ra còn có chức năng đặt vật phẩm mình cần mua khi tồn kho đã hết. Nói chung TTGD là 1 tính năng rất hay của game.

Nhưng hiện nay, thông qua TTGD đã có thêm loại hình lót tay mua hàng. Lúc đầu tôi cũng rất hào hứng với kiểu mua bán này, nhưng dần dần nhờ có kiểu lót tay này mà lừa đảo xuất hiện khắp nơi như nấm sau mưa vậy (tôi cũng từng là nạn nhân). Mặt khác, từ khi xuất hiện loại hình lót tay này việc đặt mua vật phẩm mình cần ngày càng khó khăn, và đặt giá mà không có lót tay thì không biết đến khi nào mới mua được món hàng mình cần.

Với cách nghĩ trên, tôi có góp ý là: NPH nên có điều chỉnh để TTGD không hiển thị số tiền đã được đặt mua. Để khi người cần đặt mua tự đánh giá giá trị món hàng mình cần mua, và sự quan tâm của mình đến món hàng đó đến mức nào để đặt giá.

Suy nghĩ của tôi có thể đúng, cũng có thể không phù hợp. Rất mong NPH xem qua và mong mọi người cho ý kiến.

Thân!

Val3ncia
01-10-2013, 08:59 AM
cái ttgd bây h nhìn vào toàn đại gia đặt max vàng thường...cái cục nam cung phụng mây ngày nay nhìn vào vẫn 4k5 vàng thường mua 3 cục...

oStarAngelo
01-10-2013, 10:09 AM
Ý tưởng thiếu hợp lý lắm Độc Cô Cầu Bại... Và tôi chắc chắn nếu thực hiện việc ko hiển thị các lệnh order thì bạn sẽ còn khó mua hàng hơn nữa vì lúc đó số lượng người ĐẶT MAX Gold khóa những vật phẩm Quý, Hiếm sẽ nhiều nữa; Và giá cả thị trường bị đội lên, chỉ người chơi là thiệt thòi thôi...

Đến thị trường từ gạo, cà phê tới Vàng, BĐS, Chứng Khoán người ta còn hiển thị giá trị sản phẩm và cách lệnh đặt hàng. Bạn thì lại muốn làm điều ngược lại, liệu có phải là SÁNG TẠO THÁI QUÁ hay không?

MRChao
01-10-2013, 10:59 AM
cái ttgd bây h nhìn vào toàn đại gia đặt max vàng thường...cái cục nam cung phụng mây ngày nay nhìn vào vẫn 4k5 vàng thường mua 3 cục...

Thì bạn đặt ngọc khác tương đương hoặc chờ người ta mua xong rồi đặt hoặc đặt vất đó, có phải toàn sever ai cũng đặt max vàng thường đâu

Bé Gấu
01-10-2013, 11:24 AM
1 ý kiến quá hay và quá ư là đại gia. Lúc đó thì tha hồ mà nạp card vào mà mua đồ chứ cần gì vàng khóa nữa. 1 ý tưởng quá ư là ... NPH thích ý tưởng của bạn còn chúng tôi thì không.

Sweet
01-10-2013, 04:38 PM
phải công nhận một điều cái TTGD quá hay luôn. chưa chơi qua game nào có hehe con những gì phát sinh + rủi ro thì mn tự chịu đi . . cuộc chơi mà hehe

ĐộcCôCầuBại
02-10-2013, 09:08 AM
Ha ha, tôi phải đại gia gì đâu. Thật tình thì nhờ lót tay mà tôi cũng kiếm được số vàng kha khá. Chẳng qua thấy lừa đảo nhiều rồi việc đặt mua có chút khó khăn nên có chút ý tưởng để thảo luận thôi. Cảm ơn ý kiến của Star Angel, tôi đã không nghĩ đến điều đó.

Khanhtung21
03-10-2013, 04:58 PM
Mình thấy nên trả y nguyên số tiền đã đặt mua của người mua cho người bán.
Ví dụ: 1 toái phiến giá 2500 vàng khóa.
Người mua đặt giá trước: 500 vàng ko khóa + 2000 vàng khóa.
Người bán khi bán toái phiến đó lên TTGD sẽ nhận được: 500 vàng ko khóa + 1900 vàng khóa.

Cũng như vậy, nếu 1 vật phẩm hot đến mức có thể đặt full 4-5.000 vàng ko khóa thì người bán sẽ nhận lại 4-5.000 vàng ko khóa (đã trừ %).

Sẽ ko còn tình trạng lừa đảo diễn ra, người mua an tâm mà người bán cũng vừa lòng.