PDA

View Full Version : 3G với game ngạo kiếm . .

Sweet
03-10-2013, 10:12 AM
mình là ng nghiền game nhưng do công việc nên phải đi nhiều nơi , mà những chỗ đó ko phải đâu cũng có wifj , nên cũng sắm lấy cái Dcom dùng tạm . dcom 7.2 nên nói chung cũng mượt tốc độ là khá cao . mình cũng chưa từng nghĩ sẽ thấy vọng cái 3g đến mức này cho đến khi chơi ngạo kiếm . . kết nối mạng và game quá chập chờn đứt quãng khiến rớt mạng khi chuyển máp , pb , tvp . . . liên tục . điều này ko sảy ra khi chơi cáp quang hay wifj . nó mất hết cảm giác vui vẻ khi làm hd, bù vào đó là cảm giác chán , sợ , có khi chỉ dám ngồi im chém gió thôi hjx.
mình nghĩ ko ít ng cũng ở trường hợp như mình . mong NPH sem sét lại vấn đề này để ae chơi game vui vẻ hơn .... thak

Sting Chanh
04-10-2013, 09:00 AM
Cái này do nhà mạng chứ liên quan gì tới tại game đâu. Mình nghĩ là như vậy @@.

Bé Gấu
04-10-2013, 02:15 PM
dcom 3g tốc độ 7.2M nhưng tốc độ thực chưa bao giờ tới con số đó đâu. Từng xài 3g mobi và viettel nên hiểu rõ tốc độ của 2 nhà mạng này

Sweet
04-10-2013, 03:01 PM
tùy từng file mà tốc độ nhanh chậm khác nhau bạn à . nhưng nói chung chơi các game , sem phim thoải mái . mỗi chơi game này thấy nó chán như chưa từng dk chán ..hjx mình ko nhầm thì giữa game và các nhà mạng có sự liên kết vs nhau để giúp game chạy mượt hơn tốt hơn . và có thể ngạo kiếm đã bỏ qua 3G hj

nguyen duc hau
06-10-2013, 06:20 PM
chính xác là do game k phải do 3g đâu bạn.game tốn tài nguyên mạng và máy nhiều.ta lúc nào cũng tắt hết hiệu ứng mới chơi được mà k lag

Sweet
06-10-2013, 09:52 PM
chính xác là do game k phải do 3g đâu bạn.game tốn tài nguyên mạng và máy nhiều.ta lúc nào cũng tắt hết hiệu ứng mới chơi được mà k lag

vẫn biết là như thế nhưng mà dis vẫn dis hoài , đăng nhập vào mà ddisss cả 4 5 lần nản vãi , thôi thì đành chấp nhận dùng tạm thôi .... :cry:

HiếuKute
11-10-2013, 09:35 AM
mình cũng đang xài 3G mobi nè chơi game NKVS vẫn bình thường ,chỉ bị lag nhẹ khi vào CT thui bạn ah

Tiros
11-10-2013, 10:33 AM
Theo tui thì do cái 3G của bạn. tui dùng gói cước 120k/tháng của Viettel (dc hình như 2G miễn phí hàng tháng thì phải). Cắm sim vào 3G "xịn" 7.2M chơi lag như quỷ, lại hay đứt kết nối mạng của 3G, đặc biệt là nó không dùng để cắm train dc vì rất hay tự ngắt kết nối. Lấy cái sim đó gắn vô cái 3G cũ của mình (đời đầu tiên) chơi phà phà, có thể kéo dc 2 acc nếu tắt hiệu ứng. Kết luận là ham hố mua 3G 7.2M tốn kém mà k xài ngon bằng cái 3G cũ xì đời đầu. Kết quả là cái 3G 7.2M mình quăng đâu cũng không nhớ nữa :nose:

Sweet
11-10-2013, 10:37 AM
Theo tui thì do cái 3G của bạn. tui dùng gói cước 120k/tháng của Viettel (dc hình như 2G miễn phí hàng tháng thì phải). Cắm sim vào 3G "xịn" 7.2M chơi lag như quỷ, lại hay đứt kết nối mạng của 3G, đặc biệt là nó không dùng để cắm train dc vì rất hay tự ngắt kết nối. Lấy cái sim đó gắn vô cái 3G cũ của mình (đời đầu tiên) chơi phà phà, có thể kéo dc 2 acc nếu tắt hiệu ứng. Kết luận là ham hố mua 3G 7.2M tốn kém mà k xài ngon bằng cái 3G cũ xì đời đầu. Kết quả là cái 3G 7.2M mình quăng đâu cũng không nhớ nữa :nose:

kỳ lạ. 3g mình dùng vô mạng , sem phim. tải tốc độ cũng cao mà . ko dùng gói cước nào hết. nên ko phải bị bóp băng thông xuống 2g đâu nhé . chỉ có game này nó như thế thôi à hjx . nản vãi