PDA

View Full Version : Hỏi về né của hoa sơn...!

Mờ
05-10-2013, 07:32 PM
Mình mới chơi đồ đạc cũng chưa bằng ai, trình độ pk cũng chẳng hơn ai, nhưng mà mấy hôm mình đi chiến trường mình thấy hoa sơn né có vẻ hơi ảo một chút, hoa sơn trong chiến trường nhẩy vào một đám khoảng 30~40 mạng, rồi thanh lý ít nhất cũng chục mạng rồi lao ra mà vẫn sống nhăn răng, còn mình thấy thiếu lâm nhẩy vào chỗ đó thì kiểu gì cũng nằm rồi(cũng khoảng 75% là nằm chứ mình cũng không chắc lắm vì còn tùy thuộc vào đồ nữa), mình có đánh vào hoa sơn mà không thấy hiện dame, được chục phát mới thấy hiện một chữ vô hiệu, sau đó mới hiện 1 dòng dame, rồi không thấy dame hay gì nữa, vậy bạn nào hay là mod nào vào giải thích dùm mình cái :adore:

TửThầnBậtKhóc
05-10-2013, 10:00 PM
Bạn nói thì hay lắm.
Song tu wa HS rồi nhảy vào xem có chết ko.Quan trọng là cách pk chứ đừng nói bậy

II Gió II
05-10-2013, 11:40 PM
sax sao lại không chết,skill hy dực kiếm pháp tăng né đòn.ko biết đừng lên đây phát biểu liều:sogood:

Ngốc Tử
06-10-2013, 07:03 AM
Đúng là né hơi siêu thiệt, nhưng bạn phải canh dc time hết cái skill đó đi r hãy đánh ...
Ah ai cho hỏi cái skill né của hs delay và duy trì bao lâu z ???

Takurou
06-10-2013, 10:15 AM
:sogood: móc đâu ra nhảy vào 3 - 40 thằng làm ngày 10 thằng rồi nhảy ra, nếu bạn làm được thì hãy nói chứ nghe người khác thì chỉ có chém gió

Mờ
06-10-2013, 10:41 AM
mấy bạn có đọc bài của mình không vậy, mình hỏi về cái né của hoa sơn chứ không phải là cách pk giỏi hay là gà, mình thì thấy sao bảo vậy, hôm qua chiến trường thì thấy 2~3 hoa sơn lao vào giữa doanh trại cũng gần 20~25 mạng, mà có thấy nằm đâu, giết ít nhất cũng gần chục mạng chứ ít gì,còn mình đánh gần chục phát thì mới thấy hiện cái dòng vô hiệu (đánh vào hoa sơn như là đánh vào không khí lâu lâu mới có dòng vô hiệu hiện lên),nhìn hoa sơn nhẩy vào ăn mấy skill bay vào mặt thế mà vẫn sống (còn số ít thì chết nhưng hầu hết là lao ra và vẫn sống để lấy máu) nên mới lên hỏi về né của hoa sơn, chứ không phải là chỗ cho mấy bạn lên để nói này nói nọ

Leynet
06-10-2013, 11:07 AM
mấy bạn có đọc bài của mình không vậy, mình hỏi về cái né của hoa sơn chứ không phải là cách pk giỏi hay là gà, mình thì thấy sao bảo vậy, hôm qua chiến trường thì thấy 2~3 hoa sơn lao vào giữa doanh trại cũng gần 20~25 mạng, mà có thấy nằm đâu, giết ít nhất cũng gần chục mạng chứ ít gì,còn mình đánh gần chục phát thì mới thấy hiện cái dòng vô hiệu (đánh vào hoa sơn như là đánh vào không khí lâu lâu mới có dòng vô hiệu hiện lên),nhìn hoa sơn nhẩy vào ăn mấy skill bay vào mặt thế mà vẫn sống (còn số ít thì chết nhưng hầu hết là lao ra và vẫn sống để lấy máu) nên mới lên hỏi về né của hoa sơn, chứ không phải là chỗ cho mấy bạn lên để nói này nói nọ

vô hiệu hay hóa giải?
né của HS đối với các hệ khác trừ kim là tầm khoảng 90-95% khi có buff và 20-25% khi ko có buff nên phần lớn hs có buff lao vào đám đông ko có hệ kim thì rất thoải mái, nhưng trong đám đông chập chùng có 1-2 con tv với tl trong đó thì xác định là hs dc ôm thủ khố.
Do dame trong pk tập thể quá nhìu nên đôi lúc hiện tượng đánh mà ko nhảy dame hay né tránh là rất bình thường nhưng nv bị đánh vẫn ăn đủ số hit mà tập thể đánh vô

HoaMộcLan
06-10-2013, 11:11 AM
hoa sơn có skill tăng né, max 10 thành là 70% và có skill 5 giây sẽ bỏ qua toàn bộ sát thương 0,5s nên mới né cao như vậy, nhưng mà đó là đi pk hội đồng mới mạnh thế thôi, đi phó bản với tvp yếu vl

KanMin
06-10-2013, 11:57 AM
Nhìn từ phương diện người ngoài nhìn vào cứ tưởng là dễ...chứ chử cầm acc hs đi rồi bit...mõi phái có 1 điểm mạnh như hút cb hút tl...còn hs thì có Huy Dực...mà muốn Huy Dực thật sự mạnh...đầu tiên bạn phải thực sự trâu để Huy Dực phát huy đủ 9 tầng của nó...

Mờ
06-10-2013, 12:29 PM
dù sao cũng cảm ơn mấy bạn đã giải thích về cái nè này, sau này chắc đi pk thì né mấy anh hoa sơn ra mới được :smile:

TRaiDEp1
06-10-2013, 01:52 PM
vô hiệu hay hóa giải?
né của HS đối với các hệ khác trừ kim là tầm khoảng 90-95% khi có buff và 20-25% khi ko có buff nên phần lớn hs có buff lao vào đám đông ko có hệ kim thì rất thoải mái, nhưng trong đám đông chập chùng có 1-2 con tv với tl trong đó thì xác định là hs dc ôm thủ khố.
Do dame trong pk tập thể quá nhìu nên đôi lúc hiện tượng đánh mà ko nhảy dame hay né tránh là rất bình thường nhưng nv bị đánh vẫn ăn đủ số hit mà tập thể đánh vô

Do dame trong pk tập thể quá nhìu nên đôi lúc hiện tượng đánh mà ko nhảy dame hay né tránh là rất bình thường nhưng nv bị đánh vẫn ăn đủ số hit mà tập thể đánh vô .Ước gì TD cũng đc thế , vào CT đánh chả thèm đánh HS vì đánh k hiện gì hết => nản , do chả thèm đánh HS nên HS càng sống dai . Nếu đánh k thấy gì là bt thì ae nên chuyển wa HS hết đi , còn nếu đó là lỗi thì nên fix ngay . Để còn bít là mình đang đánh HS chứ k phải đánh vào không khí :stick:

Aloner Shy
06-10-2013, 04:42 PM
vô hiệu hay hóa giải?

Bạn ơi, tiện đây cho mình hỏi "Hóa Giải" đó làm sao để có thế - Mình CL tàng hình chém nó mà hiện lần 3 cái "Hóa Giải" ức chế ko chịu đc.

Mờ
06-10-2013, 05:03 PM
mình cũng chẳng hiểu cái Hóa Giải làm sao mà có nữa, khi mình đánh hoa sơn thì cũng hiện hóa giải, đôi lúc đánh vào thiếu lâm cũng thế, vậy cái dòng hóa giải nó như nào và làm sao để không bị nữa

Bắc Phong
06-10-2013, 05:26 PM
Bạn ơi, tiện đây cho mình hỏi "Hóa Giải" đó làm sao để có thế - Mình CL tàng hình chém nó mà hiện lần 3 cái "Hóa Giải" ức chế ko chịu đc.

mình cũng chẳng hiểu cái Hóa Giải làm sao mà có nữa, khi mình đánh hoa sơn thì cũng hiện hóa giải, đôi lúc đánh vào thiếu lâm cũng thế, vậy cái dòng hóa giải nó như nào và làm sao để không bị nữa
hóa giải là skill của yên ngựa bạn à Xuân Phong Hóa Vũ :dreaming::dreaming:

OMG
06-10-2013, 05:35 PM
hóa giải là do skill của trang bị Yên ngựa , post hình cho các bạn thấy http://i6.upanh.com/2013/1006/10//57723513.1111.bmp (http://upanh.com/view/?id=3ria1ibx4eb)

nguyen duc hau
06-10-2013, 06:15 PM
ta cũng chơi hoa sơn cùi cùi tý né 1k8 tỷ lệ né 31% kháng thì toàn 300 máu hơn 8k nhưng ta thấy né của hoa sơn ảo lắm.nhiều lúc nhằng cái chết.chồng né lên của hy dực cũng chỉ đc 60% tỷ lệ né là to.nhưng nhiều lúc nó chả hiện gì lên cả có lúc nó ghi 1 loạt né rồi hóa giải cũng chả hiểu sao.nh chơi hoa sơn phải đập đồ nhiều đame to mới kinh.còn cùi cùi gặp hệ hỏa hệ kim hầu như chết.

Leynet
07-10-2013, 12:47 AM
Do dame trong pk tập thể quá nhìu nên đôi lúc hiện tượng đánh mà ko nhảy dame hay né tránh là rất bình thường nhưng nv bị đánh vẫn ăn đủ số hit mà tập thể đánh vô .Ước gì TD cũng đc thế , vào CT đánh chả thèm đánh HS vì đánh k hiện gì hết => nản , do chả thèm đánh HS nên HS càng sống dai . Nếu đánh k thấy gì là bt thì ae nên chuyển wa HS hết đi , còn nếu đó là lỗi thì nên fix ngay . Để còn bít là mình đang đánh HS chứ k phải đánh vào không khí :stick:
Tiêu Dao có buf kháng mà.....luật bù trừ thì NK có hết
cái ko nhảy dame ko phải là lỗi mà khi để hiệu ứng quá nhiều dame chồng lên nhau làm ko thấy dc dame mình có nhãy hay ko thui

bovadai2
09-10-2013, 04:53 PM
Tên nhân vật: VânVũTịch server:thiên sơn phái: Hoa Sơn
Đập đồ xong đi CT sướng vê lù vì cái độ né và crit cực cao :sogood:

Hư Vô
09-10-2013, 05:03 PM
đi CT 10 thằng nhảy lên thì trong đó hết 8 thằng là HS :nose:

CRV
11-10-2013, 09:22 AM
Mình cũng vừa song tu sang HS thì thấy fái này đánh thật thú vị, theo góc nhìn của mình về HS thì thấy cũng chả siêu nhân jì cả bởi điều kiện cần và đủ để HS phát huy sức mạnh là do tụ đám đông, hy đực full (kỹ năng PK) và dàn pháo phía sau hỗ trợ. Thử vào chiến trường mà địch 5 đứa đứng 5 góc hoặc trong team có 1 chú TL,TV thì thấy HS xác cmnd :cry:. HS phụ thuộc 70% vào Hy đực vì chiêu này vừa là công vừa thủ, phần lớn ăn mạng là chiêu này, chiu 1x thì yếu wá, 10x thì xuất ra chậm bắn ra thì chúng chạy hết rồi. còn về né của HS thì tính như sau.

BT HS né tầm 1k8 mấy bác không có skill ngựa hay jì đó +% cx thì cx tầm 2k là hết, đánh cũng miss chưa nói đến buff skill. Nói đến đây thì cũng giải thích cho chủ topic về cái ão né của HS. Mình song tu cũng nhiều môn phái thấy mỗi phái đều có chiêu thức hay fải chăng là do vận dụng hợp lý hay ko mà thôi. :boss: , để ý thấy trong ct mà chưa có dàn pháo mà ông HS nào tông thẳng vào đám đông thì xcmnd :stick: .

LạcNhạn
15-10-2013, 03:45 AM
MÌnh thì cảm nhận về HS như này :sogood trong loạn chiến cái sống chết của HS là 65 :sogood: bỏ qua 70% công kick 4 hệ trừ kim , đây cũng là lý do mà HS có là thánh cũng k đâp đc TV trên dưới 20 công trừ khi nó k biết chơi :nose:
Nói về tác dụng thì đơn giản là 10 phát đánh vao HS 7 phát đc bỏ qua :look_down: tính trong hỗn chiến trên 10 người, đây cũng là lý do mà nhiều người bảo đánh HS k hiện dame, tại nó bị bỏ qua, k tính :nose: sau đó thì còn 3 hit, 3 hit này sẽ bi - % cx theo % né của HS:nose: nghĩa là vd bạn gì bảo né có 70 thì lên 60% đấy :oh: thì là chỉ còn 40% bị trúng 3 hit còn lại thôi, còn k sẽ né :sogood:

Đấy, đơn giản về HS nó là vậy, nhưng có 1 điều mình khá băn khoăn :confuse: HS là phải sống chết bám vào né , nghĩa là chả ít thì nhiều, điểm thân pháp cũng phải đạt tối thiểu 4-500 hoặc cao hơn ở lv 9x :ops: thế thì k có máu :nose: và thêm 1 cái nữa là chính xác và né của game này tính theo % :look_down: nghĩa là cx 800 điểm đạt 84.15% theo mình test, còn cx 2k3 thì đạt ~ 93 94 % :ops: nhưng để đạt 800 cx thì chỉ cần 1 con ngựa có truy ảnh 5 :boss: điểm thân mặc định và đeo ngọc hỗ trợ, của mình là 2 lâm hướng nho, 1 hiên viên, hết :nose:

Thế thì nếu xét từ 100 có ngựa ht 6 thôi, k nói 7 :ops: việc đạt 9x% chính xác là k khó, thêm vào là còn - né tránh:ops: thế thì việc đẩy % né cơ bản từ 30 lên 40% là khó, nhưng các phái khác đơn giản sẽ chỉ cần đạt mốc cx 9x% còn sẽ tăng vào máu.

Các bạn chắc cũng xem nhiều clip tàu nó chơi từ thời còn tìm hiểu game rồi đúng không, mình cứ thắc mắc là tại sao bọn nó máu toàn 2 mấy k , và HS mình chơi thì hot, mà bên ý k thấy clip HS khủng đi ct :oh: có lẽ vấn đề nằm ở chỗ này :oh: