PDA

View Full Version : Bị hack tài khoản game khi chơi game ở nhà- Lỗi tại ai!

MrWind
08-10-2013, 08:40 PM
Tình hình mod xem lại thế nào, mình chơi game ở nhà, chưa từng chơi game ở quán nét mà giờ bị hack tài khoản game. Tài khoản đăng kí đầy đủ thông tin, có xác nhận địa chỉ email hẳn hoi và chưa từng cho ai mượn tài khoản. Vừa mới đây mình đề nghị NPH xem xét tại sao mới bắt con U minh huyết thống 7 - 5 skill do không đổi thẻ thú bài được, giờ bị cái này nữa còn đâu cảm hứng chơi game nữa. Người hack acc mình vào game rồi lừa đảo người khác, lừa bán con U minh của mình, lừa bán vũ khí của mình, lấy hết 40 vạn bạc không khóa, lấy hết số vô hạ bồ đề quả 2 của mình..... tài sản tích góp bao nhiêu ngày. Kính mong NPH điều tra giúp mình vụ này, Theo như người chơi bị hại có nick ongame là TuấnTàiTử thì thằng lừa đảo online hơn 1h và đã thực hiện giao dịch nhiều lần, do đó mong NPH xem xét lịch sử giao dịch của tài khoản game, đồng thời truy nã ra kẻ lừa đào. Số điện thoại của kẻ lừa đảo là 090 564 7880.

Thời gian lần cuối mình không chơi game là vào khoảng lúc 15h40 sau khi mình đi săn boss với gia tộc. Sau đó gần đến 19h51' tối mình mới online lại, trong thời gian đó mong NPH xem xét điều tra
Tài khoản game: Mrhuydh991
Tên nhân vật: MrWind
Level 100
Sever Tương Dương - trường giang

ThiênHạKiêuHùng
08-10-2013, 09:11 PM
Chào bạn!
Nếu bạn chơi ở nhà thì bạn không nên vào các trang web lạ, chứ bạn chơi ở nhà thì ai hack acc của bạn được. Chỉ có người quen của bạn thôi.
Còn trường hợp bạn bị hack và mất đồ vui lòng vào trang web hotro.duo.vn để được hỗ trợ giải quyết.
Thân

Bo_Khanh
08-10-2013, 09:56 PM
Thảo nào lúc nãy thấy nó khoe trong tộc. Chỉ có hack thôi chứ nó đào đâu ra trong khoảng thời gian ngắn vậy . Tội nghiệp bạn. Đảm bảo mai nó bị sever tẩy chay

MrWind
08-10-2013, 09:59 PM
Chào mod!
Cảm ơn mod đã chỉ mình kịp thời, thú thật là mình không hề vào bất cứ một trang web nào lạ nào có dính dáng đến game ngạo thế vô song. Mình cũng không cho ai biết tài khoản game của mình. Hiện giờ mình đã và đang thu thập chứng cứ để cung cấp cho NPH khi cần thiết. Chân thành cảm ơn mod đã reply lần nữa

Chào bạn Bo_Khanh!
Bạn có thể cho mình biết người rao trong tộc bạn là ai được không, cảm ơn bạn nhìu

Bo_Khanh
08-10-2013, 10:05 PM
Nó vừa khoe k0n u minh ý. Kêu mua tất kả thú bài huyết 7. Minh kũng thấy nghi ngờ . Mod xem dùm nha

TấnTàiTử tộc Lãng-Khách bang Độc Bá . Nó ms vào tộc hôm qua

ThiênHạKiêuHùng
08-10-2013, 10:14 PM
Bên mình chỉ hướng dẫn khách hàng và tiếp nhận thông tin của khách hàng thôi, còn muốn được hỗ trợ thì vào hotro.duo.vn mới được hỗ trợ chính xác nha các bạn.
Thân.

Adam
09-10-2013, 03:38 PM
nói thật với mod là nên chấn chỉnh lại tình hình lỗi bi hack acc trong game đi. Theo tôi biết thì đây không phải là lần đầu, nhiều người đã góp ý cập nhật tính năng mật khẩu trong game như kiếm thế. Tôi cũng chơi sever Trường Giang, nhiều member trong tộc nghỉ game cũng vì bị hack acc mà không biết vì sao. Đâu phải là cứ vào wed lạl à bị keylog hồi đó mu việt nam bị hack ầm ầm đó thôi. Tụi fpt nói là lỗi lập trình game http://mu.gate.vn/NewsDetail/2687/bao-ve-minh-truoc-nan-hack.aspx. Mong add làm rõ trả lại công bằng cho những game thủ chân chính.

nguyen thuc
24-07-2016, 08:11 PM
em bi hack đồ trong máy chu tương dương - lang van adimin kiem tra giup em di anh

Nam Cung Nhạc
25-07-2016, 11:31 AM
em bi hack đồ trong máy chu tương dương - lang van adimin kiem tra giup em di anh

Chào bạn!
Để có thể hỗ trợ trường hợp này BQT cần kiểm tra file hệ thống tài khoản của bạn. Vì vậy để được hỗ trợ sớm nhất vấn đề này bạn giúp BQT thực hiện các bước sau:
B1- Truy nhập vào trang http://hotro.duo.vn và đăng nhập bằng tài khoản của Bạn
B2- Chọn Gửi yêu cầu ( biểu tượng hình hòm thư phía bên trái). Sau đó chọn Loại yêu cầu "Các vấn đề khác"
B3- Điền các thông tin theo yêu cầu nhấn "Gửi Yêu Cầu" để kết thúc việc gửi yêu cầu hỗ trợ.

BQT sẽ sớm có thông tin phản hồi đến bạn chậm nhất là 24h kể tử thời điểm bạn gửi yêu cầu ( không áp dụng cho ngày lễ hoặc nghỉ).

Cám ơn
Thân!!!