PDA

View Full Version : Thảo luận : Nên hay không nên yêu cầu nph phát triển bản auto pk cho game

LạcNhạn
10-10-2013, 04:19 PM
Tình hình là mọi người cũng hiểu về game tương đối rõ rồi, và để phát triển theo hướng hoàn thiện game và có lợi cho cả nph lân người chơi, mình nghĩ Trà Phong nên tích hợp 1 bản auto pk vào client với định dạng là phần mềm ngoài game cho NKVS. Lý do tại sao thì mọi người cũng hiểu :D tiện ích của auto pk với thể loại võ hiệp như thế nào rồi đúng k? Thêm vào là auto trong game nhiều cái nó oằn tà là vằn lắm :)) ai cũng biết nhỉ :)) cho nên nếu có thể thực hiện đc thì sẽ tránh được vấn đề ae gamer phải sử dụng auto ngoài luồng, và đã dùng ngoài luồng thì tự nó sẽ phát triển ra hack , bug trong game, hiểu đơn giản là nếu 1 cá nhân có thể can thiệp vào hoạt động của client, thì ngta cũng sẽ phát triển đc phần mềm tư lợi cá nhân , đại ý nó là như vậy. Thế thì chẳng thà NPH tự mình tung ra auto cho game, có thể sẽ thu phí auto trên 1 trang web đc nph giới thiệu trên trang chủ như võ lâm ngày xưa cũng là 1 hướng khả thi :D
Ý kiến của mình là như vậy, ae vào thảo luận :D

MRChao
10-10-2013, 05:17 PM
Nếu có 1 bản auto chính thức đương nhiên sẽ xuất hiện bản auto giả mạo , với tính tò mò của người chơi rồi sẽ có lúc gửi hỗ trợ cho coi , theo mình nghĩ cứ pk thế này hay hơn , thể hiện đẳng cấp

Trà Dạo
10-10-2013, 06:46 PM
bạn MRChao nói đúng, nếu có Auto thật cũng sẽ có Auto giả mạo, rồi nhiều người sẽ bị lừa đảo rồi lại kêu ca NPH, lại hỗ trợ lại chửi bới, blah la la tốt nhất nên sử dụng kỹ năng của chính mình vả lại trong game cũng có hỗ trợ AUto ko đến nổi tồi. các bạn PK không giỏi vẫn có thể linh hoạt bấm F mà :)

DKXu ba chai
10-10-2013, 06:48 PM
nên có auto pk ấy nhu hôi volam 1 ấy pk sướng ai pk gà cũng có cơ hội ăn người khác ủng hộ auto

Leynet
10-10-2013, 09:44 PM
Auto quá nhìu sẽ chỉ còn việc là người ngắm game chơi game chứ ko còn là người chơi game nữa.
với 1 game như NKVS vốn dĩ đã hỗ trợ rất nhiều cho việc đi PB TVP và hầu hết các hoạt động thông thường. vậy bây h chỉ còn việc đi pk và các hoạt động pk là người chơi mới thực sự cầm tay điều khiển nhân vật của mình.....
mình ko ủng hộ việc tích hợp autopk nhưng biết chắc vẫn sẽ có auto ngoài luồn và cũng sẽ rất nhiều bạn bị hack acc vì vấn đề này...

Ngạo Thị Quần Hùng
10-10-2013, 11:35 PM
:stick: Nếu pk = auto thì vào chiến trường ngắm mấy sư đoàn đánh nhau sao ? VLTK nhờ auto theo đuôi mà nó trở thành phế thải , chơi game , train thì dùng auto là đúng vì không ohải ai cũng có sức khỏe mà ngồi click chuột, nhưng cảm xúc nhất trong game chính là pk , giờ đề nghị pk = auto thì chơi game làm gì nữa ? Chiến lược sai lầm nếu như NPH cho chơi pk = auto

Tiros
11-10-2013, 11:10 AM
Dốt, Auto pro rất cần thiết vì nó hỗ trợ rất nhiều trong việc pk như tự tìm mục tiêu, k đánh NPC, giới hạn cự ly thi triển võ công, đuổi theo hoặc không, linh hoạt trong việc kết hợp skill (manual or auto), tự động phớt lờ hệ kỵ v.v.. nhưng bạn vẫn phải điều khiển nhân vật. Nó chỉ tự tìm target thôi. Muốn hạn chế các chức năng mà theo các bạn sẽ làm loãng game thì bỏ nó ra là xong. Bảng auto chuyên dùng cho pk và train thôi (chết tự hồi sinh và quay lại). không tích hợp các chức năng theo sau v.v... vì cái auto hiện h khó pk vì nó hay cho nhân vật ngồi ngắm trăng hoặc combo vào NPC, còn dùng auto pk manual thì nó hay đuổi theo làm cho mình chết oan do trúng đạn lạc.

Leynet
11-10-2013, 11:22 AM
Dốt, Auto pro rất cần thiết vì nó hỗ trợ rất nhiều trong việc pk như tự tìm mục tiêu, k đánh NPC, giới hạn cự ly thi triển võ công, đuổi theo hoặc không, linh hoạt trong việc kết hợp skill (manual or auto), tự động phớt lờ hệ kỵ v.v.. nhưng bạn vẫn phải điều khiển nhân vật. Nó chỉ tự tìm target thôi. Muốn hạn chế các chức năng mà theo các bạn sẽ làm loãng game thì bỏ nó ra là xong. Bảng auto chuyên dùng cho pk và train thôi (chết tự hồi sinh và quay lại). không tích hợp các chức năng theo sau v.v... vì cái auto hiện h khó pk vì nó hay cho nhân vật ngồi ngắm trăng hoặc combo vào NPC, còn dùng auto pk manual thì nó hay đuổi theo làm cho mình chết oan do trúng đạn lạc.

dốt hay ko thì mình ko biết? ( chắc mình dốt...):stick:
nhưng bạn bỏ tiền để chơi game hay bỏ tiền để auto nó chơi game?
autopk nó đã hổ trợ hết tất cả những việc quan trọng nhất trong pk rùi thì bạn còn gọi là cầm acc đi pk j nữa :go:

CooLee
11-10-2013, 01:10 PM
Nhãm nhí, chơi game chủ yếu để so trình pk. thằng này lại còn bảo auto... chả có gì thú vị, bỏ luôn cho rồi

Tiros
11-10-2013, 01:33 PM
Đậu xanh rau má, k tham gia vào cai topic auto này nữa. Tui cũng đã lập cái topic auto này 1 lần rồi mà cũng toàn gặp các thánh pro pk manual. Hở ra là trình Pk, cái trình pk chưa chắc ai hơn ai mà chắc chắn là có auto pro 99% thằng sẽ tải về pk trong đó có các bác đó. Nói thì nghe hay lắm, adua tỏ vẻ cao thượng. Thể loại này nói thì giỏi mà làm thì chưa chắc bằng ai. Vĩnh Biệt Topic !!! Lót dép hóng Auto pro :nose:

Đồn Như Lời
11-10-2013, 02:24 PM
theo mình thì auto của game củng tương đối rồi , giờ chỉ cần thêm ko đánh quái nữa là đc rôi,

DiễmOoOMy
12-10-2013, 11:50 AM
auto game nên thêm tín năn chết quay về thành xong tự ra chổ đó đánh tip là ok!

CuồngPhongLoạnVũ
12-10-2013, 03:47 PM
thất sự rất cần auto pk những phái đánh xa cứ phải chỉ chuột rất là mệt, nếu vào loạn chiến di chuyển liên tục có lúc chỉ người còn miss ức chế lắm

Anglesnow
12-10-2013, 03:55 PM
Riết rồi trở thành game chơi ngưới, chứ người chơi game j đâu, có auto traint là đc rồi, đòi cặn kẽ đến tận răng, sau nay cứ bật game, vô chiến trường, rồi click chuột ra để đó cho nó đánh, ko còn 1 chút j thú vị, mất ý kiến của bác chuẩn bị biến NKVS trở thành như 1 webgame luôn rồi,..! Chơi game mà chỉ mún click click thì wa web game chơ mịa cho nó lành..!

Vô chiến trường ít nhát cũng có cái cảm giác click chuột, nhấn phím máu skill thế nó mới thú vị..!

Được cái này, đòi cái kia, rùi riết chính các bác làm cho game nhàm đi, sau nhàm rồi lại tiếp tục ý kiến, khiếu nại..!

Đây là quan điểm cá nhân, bác nào chém cứ chém..! Mình nhận hết..!

cái trình pk chưa chắc ai hơn ai mà chắc chắn là có auto pro 99% thằng sẽ tải về pk trong đó có các bác đó. Nói thì nghe hay lắm, adua tỏ vẻ cao thượng. Thể loại này nói thì giỏi mà làm thì chưa chắc bằng ai. Vĩnh Biệt Topic !!! Lót dép hóng Auto pro :nose:

Bạn nói quá chuẩn, đúng là trình pk chưa chắc ai bằng ai, nên cứ vô game, tự tay nhấm phím click chuột bay nhảy tung skill nuốt máu, quen tay rồi ra mà so tài, lúc đó sẽ biết ai hơn ai thua ai bằng, chứ ko phải cứ vô game, vô chiến trường bật auto rồi ngồi nhìn...!

Mình ko lớn j lắm ở đây, nhưng xin cho mình phán 1 câu nha..! Trẩu..!

Bé Gấu
12-10-2013, 04:00 PM
đi bí cảnh hay tvp giờ toàn gặp treo máy. Cho nhân vật đi theo đấu. Toàn gặp ngựa chúng đánh cho chết. Auto quá rồi giờ mở máy muốn auto làm hết để nhân vật mình mạnh chứ gì ? Đồng ý có auto pro người người nhà nhà sẽ xài nhưng nếu ko có thì cũng ko ai xài. Nếu có người so sánh vltk thì cứ nhìn các game khác có auto pro luôn vậy. vltk, kiếm thế, v.v.... auto làm hết, Mở máy và ngồi nhìn hoặc đi đâu đó. Còn gì là game? Vào game mà pm thì im lặng. Không còn kêu gọi nhau đi đánh boss, train quái hoặc trò chuyện với nhau. Lúc đó lại kêu ca là auto tràn lan v.v... auto pk cũng thế mà thôi. Chưa có thì mong cho có. Có rồi thì người này chửi người kia là dựa vào auto, có ngon thì đừng auto v.v...
Auto hiện giờ tích trong game mà còn bị nói thì huống gì có auto ngoài.

Anglesnow
12-10-2013, 04:03 PM
đi bí cảnh hay tvp giờ toàn gặp treo máy. Cho nhân vật đi theo đấu. Toàn gặp ngựa chúng đánh cho chết. Auto quá rồi giờ mở máy muốn auto làm hết để nhân vật mình mạnh chứ gì ? Đồng ý có auto pro người người nhà nhà sẽ xài nhưng nếu ko có thì cũng ko ai xài. Nếu có người so sánh vltk thì cứ nhìn các game khác có auto pro luôn vậy. vltk, kiếm thế, v.v.... auto làm hết, Mở máy và ngồi nhìn hoặc đi đâu đó. Còn gì là game? Vào game mà pm thì im lặng. Không còn kêu gọi nhau đi đánh boss, train quái hoặc trò chuyện với nhau. Lúc đó lại kêu ca là auto tràn lan v.v... auto pk cũng thế mà thôi. Chưa có thì mong cho có. Có rồi thì người này chửi người kia là dựa vào auto, có ngon thì đừng auto v.v...
Auto hiện giờ tích trong game mà còn bị nói thì huống gì có auto ngoài.

Gấu nói hay, người chơi game,hay game chơi người, có auto pro rồi dần dần game này cũng sẽ chết ểu thôi..!

Ngạo
13-10-2013, 11:19 PM
Các bạn chú ý nhé, hiện tại đã có 1 số trường hợp mất tài khoản do sử dụng auto.

LạcNhạn
15-10-2013, 03:02 AM
Mình cũng chỉ là đưa ra ý kiến để mọi người đóng góp hoàn thiện game thôi :nose:
Thiết nghĩ, việc nph sẽ tích hợp auto hoặc những web auto có uy tín sớm thì muộn cũng sẽ có auto pk cho nkvs nếu game vẫn phát triển và duy trì:boss: Nhưng với tâm lý là người chơi, mình vẫn ủng hộ nph tích hợp auto pk hơn :sogood:

Còn nói về vấn đề người chơi game hay game chơi người thì ... cũng khó nói, tại mỗi người 1 quan điểm :oh:
Nhưng mà, có 1 điều mình khẳng định là nkvs sẽ k có khái niệm kéo xe như kt hay vltk1, tại sao thì các bạn chơi nhiều rồi cũng hiểu :sogood: muốn kéo xe k cần phải có auto pk, theo dấu là đc, và có kéo thì cái phản dame của TL chỉ phản cho char TL, k phản cho pt :nose: => còn gì là phá game nữa đâu???

Thêm nữa là, việc sử dụng auto pk theo khuân mẫu dễ tưởng tượng là auto của KT nhé, k bao giờ có chuyện vào thả auto, ngồi hút thuốc mà xem lên kill cả :boss: trừ khi bạn hơn rất rất nhiều mặt bằng của server, mà chuyện này, nếu k có auto pk thì các top cũng đơn giản là bấm F, k có khác biệt gì cả :nose:

Còn tiện lợi của cái auto pk thì k cần nhắc nữa, nói thêm cho các bạn cứ cãi trình pk, đẳng cấp pk dễ hiểu là, việc sử dụng auto pk đơn giản là 1 tiện dụng thay cho việc target mục tiêu và nhấm combo skill thôi :sogood: chứ nó k khinh công, né đám đông, hay cụ thể là k đánh đc thì lên ngựa chay vòng vòng cho các bạn đâu :nose: cho nên ai pro thì vẫn pro, ai noob thì vẫn noob.

Hãy hiểu đơn giản là, nếu có 1 cái thìa và 1 bát cơm, việc dùng thìa ăn cơm bao giờ cũng tốt hơn là dùng tay bốc :look_down:
Đúng đúng k ?:sogood:

Tiểu Yến
15-10-2013, 04:31 PM
Auto đánh như thế là dc rồi còn đòi auto như thế nào nữa - Đi tìm kẻ thù rồi giết sao ??? :what:

NhacY
18-10-2013, 03:07 PM
Không biết bạn nghĩ gì mà phán thế , xài auto pk , thì khuyên bạn nên nghỉ game đi , bạn chơi game hay bạn coi máy chơi game .
nhân vật mình chơi mà không điều khiển được thì làm gì được ?

KiếnKụtCánh
19-10-2013, 02:30 PM
Game này hầu như đã hỗ trợ người chơi tận răng rồi. Đúng là "Được voi đòi Hai Ba Trưng"! Cái Auto PK (như Kiếm Thế) chỉ làm mất cân bằng game và giết chết game thôi. Đã thế này mà còn muốn AutoPk Pro nữa thì tốt nhất là nghỉ chơi game đi. Ngay cả Pikachu hay Bắn trứng khủng long cũng không thích hợp với các bạn. Lười như chưa từng được lời, chã hiểu có tay chân và có não để làm gì?