PDA

View Full Version : Kiến Nghị Chiến Trường

DRAGONBALL
11-10-2013, 09:41 AM
Mình Có Kiến của mình là nên thay đổi Tên Nghĩa Quân Giáo Úy thành tên nhân vật riêng của mỗi người
Mỗi lần giết thì nên hiện tên người giết.
- Như hiện nay thì đi chiến trường chả biết mình đã đánh đc ai và ai đã đánh mình.
mình góp ý kiến này mong BQT xem xét để Cho chúng ta nâng cao công lực của mình để đi chiến trường leo Top đc cao hơn, và biết đc người đã giết mình để lần sau còn đề phòng xa bay :)

OBITO
11-10-2013, 09:54 AM
Việc không hiện tên trong Chiến Trường để tránh việc thù địch và dẫn đến nhiều việc không hay có thể xảy ra nếu người chơi bị 1 người nào đó giết quá nhiều.
Có nhiều cách để đứng TOP Chiến trường như Trang bị tốt, dùng các vật phẩm tăng công kích, máu, kháng..., và quan trọng hơn là cách PK.
Thân !

sdfdfdf
25-11-2013, 05:57 PM
không nên hiện tên nhân vật bạn à! do một số Hảo Hữu, Anh em cùng bang đi chiến trường thì bạn tính sao, khi chạm tráng với họ? sẽ khó sử đấy bạn!

phanngocphi17
25-11-2013, 09:38 PM
thế thì cái ấn chiến trường nó chả có tích sự gì cả..không nên và không nên

NỮVưƠNG
21-02-2014, 06:01 PM
da di ct thi co gap ae cung bang cung chem .vi don gian no theo phe dich ma =))

ThietLang
21-02-2014, 06:44 PM
có nhiêu thù địch trong sv là do cách sống, pk hay thì chả sợ thằng nào dí cả, trong chiến trường nó cũng chả rảnh mà dí ai đâu, nên để tên nhân vật, đánh chiến trường sẽ hứng thú hơn

BiThiếuGia
21-02-2014, 10:15 PM
Bản chất game là pk mà sao hạn chế vấn đề thù địch.
Chiến trường rất nhiều game họ vẩn để tên nhân vật đó có sao đâu.
Còn thằng nào mà vào chiến trường bị người # giết đâm ra thù địch thì chẳng có mấy ai,có cũng chẳng qua là mấy dạng trẻ trâu mà thôi.
Đã là chiến trường thì ko phân biệt ai là thù ai là bạn.Phe nào thì đánh phe đó,từ đó mới mang lại sự hấp dẩn.
Đây ko audition mà vào chém gió,tán gẩu :)

lãng_tử
22-02-2014, 04:07 AM
Mình nghĩ chức năng chiến trường như vậy là được rồi ! Đây là 1 tinh năng khác biệt của ngạo Kiếm vô song nếu thay đổi thì chẳng còn gì là nét độc đáo.

Ngũ A Ca
24-02-2014, 05:03 PM
Việc không hiện tên trong Chiến Trường để tránh việc thù địch và dẫn đến nhiều việc không hay có thể xảy ra nếu người chơi bị 1 người nào đó giết quá nhiều.
Có nhiều cách để đứng TOP Chiến trường như Trang bị tốt, dùng các vật phẩm tăng công kích, máu, kháng..., và quan trọng hơn là cách PK.
Thân !

Mod nói trớt quớt vậy?
Việc thù địch trong gam thì mặc kệ, mắc mớ gì NPH can thiệp chi?
Biết tên nhân vật để mình biết họ là ai, phái gì, mà thay đổi chiến thuật (chạy hay là xúc). Giang hồ tỷ võ, chiến đấu, chả có lý do gì mà dấu tên nhân vật.
NPH không nên can thiệp vào cảm xúc của người chơi mà hãy để tự nó diễn tiến

HoàngAn1
24-02-2014, 10:12 PM
Chủ topic nói cũng có ý kiến đúng, nếu đi chiến trường pk lẫn nhau ta có thể biết người nào người nào để xem đồ mà học hỏi theo và để ý người đó cách pk v.v., còn vấn đề thù địch thì đã đi chiến trường thì phải chịu thôi, với lại anh em gặp nhau sẵn luôn cơ hội để thử sức thì mọi người đều vui vẻ chứ có vấn đề gì đâu mà thù địch. Lần sau gặp còn rượt lại thế mới hào hứng
Còn dấu tên thì khi đột nhiên ngã chết, cứ nhí thằng nào mạnh mà thù thôi =.=

ĐơnKiếmHànhTẩu
02-03-2014, 10:11 AM
Đi CT ko hiện tên là chuẩn, để tránh việc cùng bang cùng tộc ko pk nhau