PDA

View Full Version : Búc xúc về việc nhận điểm sôi nổi mỗi ngày

Junneko
11-10-2013, 09:44 AM
Càng lúc càng thấy game bỏ đi rất nhiều hoạt động để kiếm điểm sôi nổi, phải nói là 1 ngày kiếm đủ 100 điểm là 1 điều quá khó khan với những người như tôi. Online chậm thì hoạt động đã hết mất rồi, mà tính thế nào đúng 100 điểm cho mọi hoạt động không thừa ra chút nào. Chứ phải canh từng giờ từng phút để đến hoạt động rồi muộn mất khi kiếm đã đủ 90 điểm thì thật sự rất ức chế.
VẤN ĐỀ CHÍNH CỦA TOPIC
NPH nên thêm điểm sôi nổi ở các hoạt động sau cho phù hợp để mọi người còn có thể chơi game đc thoải mái :adore:.
* Vận tiêu (Cái này thì quá đúng, vận tiêu thì công lao mình bỏ ra để bảo vệ đc tiêu xa khỏi bọn cướp tiêu chắc quá đủ để đc 10 điểm sôi nổi chứ)
* Lịch luyện (Chạy hết 1 vòng)
* Hoặc là chia hoạt động giúp mọi người kiếm đc 130 điểm hằng ngày
VẤN ĐỀ NGOÀI LỀ
* Nạn hack lừa đảo trong game diễn ra quá nhiều, sever nào cũng có bọn lừa đảo, mình chơi ở 2 sever Thái sơn và Vạn sơn thấy có tầm 20 30 acc liên tục rao bán vàng lừa đảo = thẻ, xong là vào trang này trang nọ để nhận quà.
* Cái này thì nên có admin luôn trực ở các sever, 1 sever nên có 2 ADMIN thấy nick nào rao bán lừa đảo thì khóa nick lại. Những trang web lừa đảo thì chắc họ là dân CNTT khả năng là chơi ở nhà rất cao, nhờ c50 lần theo ip tóm (Lừa đảo trên mạng là họ bắt hết, tội lừa đảo trên game này k to nhưng chắc nó cũng bị phạt hành chính^^)

ĐÂY LÀ GÓP Ý NHỎ ĐỂ MONG GAME ĐC HOÀN THIỆN HƠN THÔI, CHỨ THỰC CHẤT KIỂU NÀY LÀM CHO MỌI NGƯỜI CHỨ K PHẢI RIÊNG MÌNH MỆT MỎI ĐÂU. CHẮC CÁI NÀY LÀ DO NPH BÁO LẠI CHO BÊN CHINA LÀM CHỨ K LÀM ĐC (CÓ LẼ BÊN CHINA HỌ QUÁ LƯỜI NÊN NHIỀU Ý KIẾN HAY BÁO LỖI CỦA ANH EM K ĐC GIẢI QUYẾT NGAY ^^) NÊN SỚM HAY MUỘN THÌ MONG SẼ ĐC SỬA THÊM TÍNH NĂNG NÀY VÀ BÀI VIẾT CỦA MÌNH KHÔNG TẠO RA THỪA THÃI ĐỂ NHẬN ĐC 1 CÂU TRẢ LỜI KO MONG MUỐN TỪ MOD.

Vũ Thanh
11-10-2013, 09:55 AM
Đồng ý với ý kiến trên của bạn :hellboy: đề nghị admin khóa mấy tài khoản rao bán vàng bằng thẻ điện thoại đi. Mình xin tố cáo luôn, ở sever Châu Giang có thằng Thiên Tử PK chuyên lừa bán 18k vàng không khóa bằng 300k thẻ Viettel, cách đây 1 tháng nó lấy nick chính của nó để rao và bảo mình tôi đứng top sever không lừa đảo :look_down:, dạo này thì thấy dùng acc phụ lv 70 rao rồi :hellboy:. Vẫn bài cũ, rao bán 18k vàng bằng 300k viettel để người mua tiếc 300k viettel éo nạp vào game đc, nó bắt mình đặt 1 món lởm gì đó lên hàng đấu giá đặt 18k vàng rùi đọc thẻ xong nó sẽ mua món đó. Làm mình mất công ra mua thẻ viettel rùi biết nó lừa lại mất công ra đổi thành thẻ vina để nạp vào tài khoản mình.
Nếu admin không tin thì tra ip xem có đúng là mấy nick phụ của nó không :hellboy:

Sweet
11-10-2013, 10:42 AM
hơi đâu mà lần hết ra đk . acc này khóa nó tạo acc mới . tốt nhất mình nên tránh xa là được

Junneko
11-10-2013, 10:45 AM
hơi đâu mà lần hết ra đk . acc này khóa nó tạo acc mới . tốt nhất mình nên tránh xa là được
Sao lại hơi đâu hả bạn, bây giờ tầm 7 8h tối bạn online 30 phút xem nếu bạn là admin thì bắt đc bao nhiêu acc lừa đảo với 1 click là nó bị khóa acc ngay. Nó lập tài khoản thì cũng mất công cày. Xem nó tạo đc 100 acc k

Clary
11-10-2013, 11:06 AM
Tốt nhất là GD tận tay thôi chú GD online nguy hiểm lắm... Tham rẻ thì bị lừa thôi
GD này có sự chấp thuận của chính người chơi thì làm sao GM khóa TK người lừa đảo được

OBITO
11-10-2013, 11:11 AM
Chào các bạn !
Về vấn đề điểm sôi nổi, tùy theo từng mốc cấp độ mà BQT đã tính toán bỏ điểm sôi nổi của hoạt động này để thêm vào hoạt động kia nhằm mục đích giúp người chơi luôn đạt được từ 110 -> 120 điểm sôi nổi 1 ngày nếu tham gia đủ các hoạt động.
Còn về vấn đề rao link lừa đảo, BQT không thể ngăn chặn từ xa được, chỉ có thể can thiệp khóa acc khi phát hiện người chơi rao link đó lên.
Nếu các bạn thấy ai rao link lừa đảo hay nhanh tay Tố Cáo để BQT khóa acc vì luôn có đội ngủ GM túc trực ở các Server, các bạn yên tâm về vấn đề này nhé, chúc các bạn chơi game vui vẻ.
Thân !

Junneko
11-10-2013, 11:27 AM
Chào các bạn !
Về vấn đề điểm sôi nổi, tùy theo từng mốc cấp độ mà BQT đã tính toán bỏ điểm sôi nổi của hoạt động này để thêm vào hoạt động kia nhằm mục đích giúp người chơi luôn đạt được từ 110 -> 120 điểm sôi nổi 1 ngày nếu tham gia đủ các hoạt động.
Còn về vấn đề rao link lừa đảo, BQT không thể ngăn chặn từ xa được, chỉ có thể can thiệp khóa acc khi phát hiện người chơi rao link đó lên.
Nếu các bạn thấy ai rao link lừa đảo hay nhanh tay Tố Cáo để BQT khóa acc vì luôn có đội ngủ GM túc trực ở các Server, các bạn yên tâm về vấn đề này nhé, chúc các bạn chơi game vui vẻ.
Thân !

lấy đâu ra 110-120 điểm ăn linh khí tinh hoa à bạn ^^

ngày nào mình cũng ăn 2v mới đủ 100 điểm:stick:

Lăng Vân
11-10-2013, 11:53 AM
lấy đâu ra 110-120 điểm ăn linh khí tinh hoa à bạn ^^

ngày nào mình cũng ăn 2v mới đủ 100 điểm:stick:
Bạn không thấy MOD ghi rõ là làm đủ các hoạt động mới được 110 ->120 điểm sôi nổi à, bạn mở bản hoạt động lên đếm từ trên xuống coi đc bao nhiêu điểm? :doubt:
Không có thời gian tham gia đủ hoạt động thì chịu thôi kêu ca gì, riêng mình đây chỉ cần onl tổng cộng vài tiếng là đủ hết, quan trọng là đúng thời điểm thôi :sogood:

Junneko
11-10-2013, 12:20 PM
Bạn không thấy MOD ghi rõ là làm đủ các hoạt động mới được 110 ->120 điểm sôi nổi à, bạn mở bản hoạt động lên đếm từ trên xuống coi đc bao nhiêu điểm? :doubt:
Không có thời gian tham gia đủ hoạt động thì chịu thôi kêu ca gì, riêng mình đây chỉ cần onl tổng cộng vài tiếng là đủ hết, quan trọng là đúng thời điểm thôi :sogood:

ừ thì bạn nhất, người siêu rảnh mới làm đủ hết hoạt động mất, mình đã bảo đủ 100 là 100 điểm nhé, có hôm 110 điểm, chưa tính acc k vip thì chỉ đc cầu phúc 1 lần.

TuyetTinh
12-10-2013, 03:21 AM
đọc qua mình thấy bạn thớt nói vô lí vl, thẻ vt vẫn nạp đc mà, cần gì phải vina, bạn cứ click nạp thằng thẻ mobi rồi vào đó chuyển mục loại thẻ thành vt là xong :stick: