PDA

View Full Version : Ngũ hành trong ngạo kiếm, thôi bỏ ngũ hành đi , ức chế

VoDangKiem
11-10-2013, 02:16 PM
- Mình chơi game kiếm hiệp dạng ngũ hành khắc chế rất nhiều. chưa bao giờ mình thấy vấn đề ngũ hành trong ngạo kiếm hấu như chả có .Ngoại trừ hoa sơn, tiêu dao khắc chế võ đang ( 1 hít 2 skill bem 7k máu, may lắm còn phi thân bỏ chạy, cái này không có ý kiến vì khắc hệ ) cho em tiềm long cùng công lực với mình . o my god! khủng khiếp.
- Võ Đang nói dame to, xem lại đi nhé đánh nga my ko vô nổi , cùng công lực đánhmất máu 800, 900, skill 75 chí mạng đối với nó 2k5 ngãi ngứa máu của nga my 9k là tệ . nó quánh lại ngũ hành khắc chế đấy, dame rát vãi . còn nga my hơn công lực tầm 200 trở lên đi , đanh nó, nó đứng cho đánh đánh đã nó bỏ đi ( hục chưa từng dc nhục) công lực mình 155.
- Thiên vương bem hoa sơn, hoa sơn không có lý do gì bỏ chạy, nhồi máu đợi 2 skill " ức chế" hết delay bem một phát xin lỗi thiên vương tầm tầm là đi luôn ( chứng kiến trong chiến trương, không thêm bớt) , Thiếu lâm thì vắng bóng chiến trường ( Cái này tự hiểu) .Vào chiến trường Hoa sơn như kiến ( sever linh Giang) . Nản như chưa từng được nản. Thôi thì dẹp ngũ hành đi.
- Còn Đào hoa thì thôi mình võ đang mà nó đanh còn thấy thấm tới óc.
+ Độ chính xác của mình 92% đánh vẫn thấy miss. (Suy nghĩ đi cái tấm hồng tâm để bắn bia nếu đanh vào hồng tâm là 100% thì 90 5 ít nhất cũng trúng vào những điểm xung quanh hồng tâm)

Viêt bài này bảo đảm nhiều người gạch đá. Nhưng ức chế quá, chơi võ lâm truyền kì lúc đó mình võ đang 120( đồ đạc chất nhé không so sánh lắm tiền) mà gặp thằng 5 độc 110 thôi chạy muốn chết , còn gặp đường môn thì thôi rồi khỏi chạy luôn. Còn gặp nga my máu trâu cỡ nào đập cao lắm 10 hit là die khỏi phái nói nhiều. Đó mới là ngũ hành. Còn trong ngạo kiếm thì hỡi ôi , ngũ hành hả quên đi.

Vài dòng góp ý, mình chơi không gà nhé. Nhưng mình thấy quá vô lý về vấn đề ngũ hành.

Kết luận: rất thích Võ Đang nhưng đang luyện hoa sơn chơi lại , bem cho đỡ bị ức chế. đánh hoa sơn miss, miss là bình thường. Nguyên 1 lũ tiềm long đập con hoa sơn muốn về thành cũng là 1 vấn đề , nó về thành cũng phải hết 3,4 mạng đi theo ( Hoa sơn pro không tính đại gia). Xác định chơi võ đang chơi vui , đánh dạng chiến trường không biết kiềm nổi nga my với đào hoa không chứ đùng nói dứt điểm, lâu lâu nhờ chí mạng .

Vài dòng góp ý, chịu hết nổi. Gạch đá thoải mái

Sweet
11-10-2013, 04:23 PM
hjhj quen cmnr bạn ơi . mình DM cl 220 oánh vs thiên vương ngang cơ . nó phi làm vèo , chọt cái chết cmn luôn. máu mình gần 11k hjx sốc vãi mà ko hiểu được luôn . còn mình phi nó một skin cũng chết vì nó khắc hệ mình mà . nhưng nó chọt phát mình chết cũng cần phải ngẫm

Tử Di
11-10-2013, 06:13 PM
chuyển sang NM mà tận hưởng cái cảm giác kiếm phi vào đầu mà chết
minh NM 100 CL 205 solo với VĐ 100 CL 202 nó bơm ko quá 5 bình máu mình die
mà cũng công nhận ngũ hành cùi bắp vãi solo với ĐM chủ quan kỵ hệ ăn 1 combo về thành luôn

Khanhtung21
12-10-2013, 12:51 AM
Hoa Sơn với Tiêu dao 220 công gặp Côn lôn 230 công ko cẩn thận nó đánh cho chết ko kịp bơm máu ấy chứ =))

Điển hình là ngày trước 1 lần cầm Tiêu dao 190 săn boss, bác CL 210 ks boss, mình giở thói côn đồ bắt nạt khắc hệ, lúc đầu bé còn chạy, sau tàng hình, mình tìm ko thấy đâu nhưng vẫn cảnh giác, bất ngờ CL xuất hiện chém phát chí mạng tụt gần hết máu, bắn thêm mấy phát nữa dù ko shock damge chết nhưng mình nháy máu liên tục (đang mê, ko thoát ra đc) vẫn ko trụ nổi, lăn quay ra chết. :(
Chiều nay cầm HS 220, cũng chưa buff Kiếm tâm phát hiện tàng hình. Cũng chưa buff Hy dực tăng né, trạng thái đang ở dạng dễ chết nhất của HS... Phía trước là bên địch thấp thoáng 1 bầy đang giằng co với bên ta, mình xuống ngựa để chuẩn bị ứng chiến, thì bỗng đâu 1 em CL xuất hiện ngay mặt, giáng chí mạng + bồi thêm mấy phát nữa là mình đã về thành. :(
PS: Hiện tại CL trong sever ko có con nào trên 240 công, vì nó bỏ hết sang phái khác r.

Leynet
12-10-2013, 01:25 AM
- thứ 1 mình xin hỏi ngũ hành tương khắc của bạn là bao nhiu? Hiện tại mình đang NM cl 230 những vẫn sợ gặp VD với CL khinh công nó cắm kiếm xuyên óc chết; đóng băng hả nó cắm kiếm cho gim băng làm tượng luôn. Còn gặp hệ Hỏa thì ko ngán dù anh ấy có trên 250 cl đi nữa vì mình build ngũ hành đánh hệ hỏa lên gần 700 nên khá thấm dame.
- thứ 2 HS thì cứ chơi đi rồi biết có pk ăn dc Thiên Vương hay ko có làm loạn dc trong chiến trường hay ko. sv thái sơn mình đã có 1 HS ỷ thiên song tu qua tiêudao vì nỗi khổ lao đầu vào tường bể đầu chết ko hỉu lý do ( mấy pác chơi HS quen thì sẽ hiểu)
- thứ 3 khi TV lên skil 25% máu có khiên thì nó tăng dame và chí mạng + dame chí mạng thêm đoạn hồn thích phá kháng thì DM cùng khắc hệ hay TL máu trâu 15k+ cũng dễ bật gốc trong vòng 3s ngắn ngủi ( time duy trì của khiên TV). để đối phó với tv thì đường môn nên để dành mê tung ảnh né đoạn hồn thích ( cả 2 skill có time delay như nhau) riêng với cái bang thì TV chào thua vì có hiệu ứng đẩy ra.
P/S: hãy tâm huyết với phái mà bạn đang chơi thì sẽ biết những cái hay của phái đó. Đồng thời cũng nên tìm hiểu sơ bộ các phái khác để biết ưu nhược khuyết mà đánh. Còn mà cứ đứng núi này trông núi nọ xog phán phái này bá đạo phái kia bá đạo ngũ hành khắc chế ko ăn thua thì xin các pác cứ chuyển đủ các phái ở đủ sv đi .......

Khanhtung21
12-10-2013, 11:42 AM
- thứ 1 mình xin hỏi ngũ hành tương khắc của bạn là bao nhiu? Hiện tại mình đang NM cl 230 những vẫn sợ gặp VD với CL khinh công nó cắm kiếm xuyên óc chết; đóng băng hả nó cắm kiếm cho gim băng làm tượng luôn. Còn gặp hệ Hỏa thì ko ngán dù anh ấy có trên 250 cl đi nữa vì mình build ngũ hành đánh hệ hỏa lên gần 700 nên khá thấm dame.
- thứ 2 HS thì cứ chơi đi rồi biết có pk ăn dc Thiên Vương hay ko có làm loạn dc trong chiến trường hay ko. sv thái sơn mình đã có 1 HS ỷ thiên song tu qua tiêudao vì nỗi khổ lao đầu vào tường bể đầu chết ko hỉu lý do ( mấy pác chơi HS quen thì sẽ hiểu)
- thứ 3 khi TV lên skil 25% máu có khiên thì nó tăng dame và chí mạng + dame chí mạng thêm đoạn hồn thích phá kháng thì DM cùng khắc hệ hay TL máu trâu 15k+ cũng dễ bật gốc trong vòng 3s ngắn ngủi ( time duy trì của khiên TV). để đối phó với tv thì đường môn nên để dành mê tung ảnh né đoạn hồn thích ( cả 2 skill có time delay như nhau) riêng với cái bang thì TV chào thua vì có hiệu ứng đẩy ra.
P/S: hãy tâm huyết với phái mà bạn đang chơi thì sẽ biết những cái hay của phái đó. Đồng thời cũng nên tìm hiểu sơ bộ các phái khác để biết ưu nhược khuyết mà đánh. Còn mà cứ đứng núi này trông núi nọ xog phán phái này bá đạo phái kia bá đạo ngũ hành khắc chế ko ăn thua thì xin các pác cứ chuyển đủ các phái ở đủ sv đi .......

Như mình có 500-500 NHTK thôi bạn à.
Chủ topic nói nhiều vấn đề sai nhưng chung quy lại là NHTK game này quá yếu. Tiêu dao combo + chọc mấy phát ko chết VĐ. Hài, đến CB, ĐM tuy máu giấy nhưng cũng combo phát chết đc.

VoDangKiem
12-10-2013, 10:35 PM
ở đây , mình không biết thế nào, nhưng những điều mình ghi lên diễn đàn là chứng kiến, trải nghiệm. thật sự nếu khắc hệ mà vẫn dứt điểm dc phái khắc mình thì thôi đừng ngũ hành. nghĩ làm sao hoa sơn vừa né, vừa dame to, thì đánh thế nào, 7k máu , né 6s là đủ tiễn 3 đứa lên đường . vãi quá. gặp mất tay nạp tiền 6s chắc tiễn chục em. nguyên 1 lũ vào bem hoa sơn, nó bật chiêu đó lên là thua, so lo thì khỏi nói 6s đủ rồi. các bác đừng bảo đợi hết rồi đánh , chét mẹ còn đâu đánh. đổi thành hoa sơn vô song cho lành. không dòng dài, ko oán trách, nhiều acc lẹn góp ý roai. Mình thấy dame gì vô lý? bem 1 phát là 2 skill hết 7k máu? thế là thế lào, điểm né và phòng của mi2ng đâ tệ, thêm kháng mộc vẫn chết như thường, vãi đành rằng khắc hệ nhưng vừa phải thôi. dame như trâu bối ai chịu nổi. trong khi mình đánh hệ thủy. nói thật nhục chưa từng dc nhục.

- thứ 1 mình xin hỏi ngũ hành tương khắc của bạn là bao nhiu? Hiện tại mình đang nm cl 230 những vẫn sợ gặp vd với cl khinh công nó cắm kiếm xuyên óc chết; đóng băng hả nó cắm kiếm cho gim băng làm tượng luôn. Còn gặp hệ hỏa thì ko ngán dù anh ấy có trên 250 cl đi nữa vì mình build ngũ hành đánh hệ hỏa lên gần 700 nên khá thấm dame.
- thứ 2 hs thì cứ chơi đi rồi biết có pk ăn dc thiên vương hay ko có làm loạn dc trong chiến trường hay ko. Sv thái sơn mình đã có 1 hs ỷ thiên song tu qua tiêudao vì nỗi khổ lao đầu vào tường bể đầu chết ko hỉu lý do ( mấy pác chơi hs quen thì sẽ hiểu)
- thứ 3 khi tv lên skil 25% máu có khiên thì nó tăng dame và chí mạng + dame chí mạng thêm đoạn hồn thích phá kháng thì dm cùng khắc hệ hay tl máu trâu 15k+ cũng dễ bật gốc trong vòng 3s ngắn ngủi ( time duy trì của khiên tv). để đối phó với tv thì đường môn nên để dành mê tung ảnh né đoạn hồn thích ( cả 2 skill có time delay như nhau) riêng với cái bang thì tv chào thua vì có hiệu ứng đẩy ra.
P/s: Hãy tâm huyết với phái mà bạn đang chơi thì sẽ biết những cái hay của phái đó. đồng thời cũng nên tìm hiểu sơ bộ các phái khác để biết ưu nhược khuyết mà đánh. Còn mà cứ đứng núi này trông núi nọ xog phán phái này bá đạo phái kia bá đạo ngũ hành khắc chế ko ăn thua thì xin các pác cứ chuyển đủ các phái ở đủ sv đi .......

toàn hoa sơn ko , lấy đâu ra hệ kim. Nếu bạn bảo nó hợp lý thì đâu có ai, người người đều chơi hoa sơn. Vãi lắm . Trong bang mình thành viên 70% hoa sơn, sever linh gianh vào chiến trường hoa sơn, cái banh như kiến. Ko tin tạo nick mà chơi toi 70 vào mà biết. Dame to tổ bố.

diegoarmando
14-10-2013, 10:18 AM
ở đây , mình không biết thế nào, nhưng những điều mình ghi lên diễn đàn là chứng kiến, trải nghiệm. thật sự nếu khắc hệ mà vẫn dứt điểm dc phái khắc mình thì thôi đừng ngũ hành. nghĩ làm sao hoa sơn vừa né, vừa dame to, thì đánh thế nào, 7k máu , né 6s là đủ tiễn 3 đứa lên đường . vãi quá. gặp mất tay nạp tiền 6s chắc tiễn chục em. nguyên 1 lũ vào bem hoa sơn, nó bật chiêu đó lên là thua, so lo thì khỏi nói 6s đủ rồi. các bác đừng bảo đợi hết rồi đánh , chét mẹ còn đâu đánh. đổi thành hoa sơn vô song cho lành. không dòng dài, ko oán trách, nhiều acc lẹn góp ý roai. Mình thấy dame gì vô lý? bem 1 phát là 2 skill hết 7k máu? thế là thế lào, điểm né và phòng của mi2ng đâ tệ, thêm kháng mộc vẫn chết như thường, vãi đành rằng khắc hệ nhưng vừa phải thôi. dame như trâu bối ai chịu nổi. trong khi mình đánh hệ thủy. nói thật nhục chưa từng dc nhục.

toàn hoa sơn ko , lấy đâu ra hệ kim. Nếu bạn bảo nó hợp lý thì đâu có ai, người người đều chơi hoa sơn. Vãi lắm . Trong bang mình thành viên 70% hoa sơn, sever linh gianh vào chiến trường hoa sơn, cái banh như kiến. Ko tin tạo nick mà chơi toi 70 vào mà biết. Dame to tổ bố.
Server giờ đi đâu cũng thấy hoa sơn, cb, nm, vd. Còn Thiếu Lâm, Thiên Vương, Côn Lôn thì hầu như không còn, sắp tuyệt chủng =))

MRChao
14-10-2013, 01:59 PM

Chuẩn đó bạn , có nhiều lý do mà chủ topic bức xúc như thế và bức xúc đó cũng dễ hiểu
Tuy nhiên trước khi đánh với phái nào thì nên hiểu chiêu của phái đó , không phải cứ khắc chế là ăn đâu.Trong game ngoài ngũ hành có thêm điểm tiềm năng , có nhiều cách tăng cho mỗi phái chứ k nhất thiết phải theo 1 đường duy nhất , nghiên cứu kỹ để tránh bức xúc trong game nhé :sogood:

sdfdfdf
25-11-2013, 05:54 PM
đây đây ngủ hành đây; Tiêu dao CL 240 ; khiên 9 50% mà bị Côn luân tàn hình cắn 1 phát về làng đây, trong khi đó FF3 của mình có kháng thổi, ép ngọc kháng thổ lên đai nữa! này thì ngủ hành, còn thiên vương nếu ngang cựa với mình, không sợ nhé, chạy lòng vòng đợi relay skill là bém thiên vương, nó về làng như thường!

MRChao
26-11-2013, 07:34 AM
đây đây ngủ hành đây; Tiêu dao CL 240 ; khiên 9 50% mà bị Côn luân tàn hình cắn 1 phát về làng đây, trong khi đó FF3 của mình có kháng thổi, ép ngọc kháng thổ lên đai nữa! này thì ngủ hành, còn thiên vương nếu ngang cựa với mình, không sợ nhé, chạy lòng vòng đợi relay skill là bém thiên vương, nó về làng như thường!

Bạn không nói CL đó công lực bao nhiêu đồ đạc như thế nào và bạn đang ở map nào mà bị cắn , chiến trường hay dã ngoại v.v.... Như bạn nói bạn là TD CL 240 thì ko bị CL có CL 340 giết à :stick:

Cutibietyeu
30-11-2013, 05:46 AM
Cậu này 1 là gà,2 là ảo tưởng cái gì chứ NM dù có mang hết kháng Thổ,thì vẫn chết vì chí mạnh của hệ Thổ. Mình từng test rất nhiều lần, NM của mình 300cl full kháng Thổ,ngọc kháng full,lự tay 6k đánh với VD kém mình 50cl,đứng bơm máu có thể trụ đc,nhưng gặp cris chí mạng là lăn ra chết. NKVS 5 hành rất hay,đã khắc hệ thì đừng mong bao giờ thắng đc.