PDA

View Full Version : Góp Ý Riêng đến NPH về Tính Năng Thiên Giáng Hồng Phúc

TửThầnBậtKhóc
11-10-2013, 10:11 AM
Hộp quà hồng phúc thì cho đầy ra kiếm 50 hộp thì không khó.
Tưởng cái tính năng thế nào.Hào hứng mở thử xem sao....giật mình khi thấy giá Hồng Phúc Lệnh 100 vạn/1
Ảo thế chứ..Ai có khả năng mở 1 ngày 50 hợp chứ.
Tính ra nghèo thì mở 10 hộp cũng tốn 500 vàng.Giàu nó tốn 5000 vàng.
Game bắt đầu cho thấy sự hút máu đáng nể rồi đó :boss:

ĐộcYCung
11-10-2013, 10:52 AM
Từ khi bước chân vào NKVS tôi thấy rất hài lòng dù bỏ tiền ko ít nhưng càng ngày dường như mọi thứ lại đang chạy theo lợi nhuận và quên tính cộng đồng của game... Bây giờ là 1 event được nhiều người cho là game bắt đầu hút máu và sau đó sẽ ra sao kết cục nào cho các gamer ko có tiền, rồi các sever cũ lại vắng như chùa bà đanh khi đua không lại cái đại gia. Hiện tại thì phân cấp giàu nghèo đã rất lớn rồi...sau event này các đại gia lại maxx off thì chẳng ai muốn tham gia nhiều nữa. sau nay lại góp sever sao...Client hay web cũng như nhau sao.
100v vàng để mở 1 hộp quà >>>>> có mắc qua không ADM>>>>> tiếng vang đồn xa NKVS hút máu :oh:
Mình nghe phản ảnh của rất nhiều gamer nó thật sự rất khó khăn cho những người chơi không có tiền đầu tư. có lẽ sau đợt event này sự phân biệt giàu nghèo càng tiến xa se dẫn tới chán nản của đại số đông các gamer ( game nào số đông vẫn là người chơi bằng sức , những người chơi bằng tiền là thiểu số). Tôi góp ý thế này:
1- Tại sao không cho mở free với những đồ cùi hơn nếu dùng vàng để mở. những người không có tiền cũng có thể được hưởng những vật phẩm ingame khóa, như nguyên liệu cấp 3 4, hoạt lực khóa, toái phiến linh thạch 2 ....
2- 100v để mở quà ra 5 vạn bạc, mảnh thủy tinh, các loại toái phiến 2 linh thạch 2 thì chẳng có gì là khuyến khích mà đa phần đều cho là hút máu. 10 hoặc 20v sẽ hợp lý hơn.

PrincePersia
11-10-2013, 11:55 AM
Mình thấy ra cái event xổ số vô thời hạn kiểu này hết sức là phi lý ! Thỉnh thoảng làm 1 cái còn chấp nhận được chứ thế này những game thủ ko có điều kiện thì ngày càng thụt lùi , các đại gia thì mau chóng max đồ hơn ! Khoảng cách ngày càng nhân rộng , chẳng nói đâu xa đi chiến trường gặp các top họ đánh 5 phút đã gần max điểm liên trảm cả trăm mạng ! Bản thân mình cũng ngạo thế công lực 235 rồi mà đánh hộ chỉ 2 chữ - né và hóa giải ! Thêm cái event này nữa chắc họ bất tử luôn quá :confuse:

TửThầnBậtKhóc
11-10-2013, 02:15 PM
Mình thấy ra cái event xổ số vô thời hạn kiểu này hết sức là phi lý ! Thỉnh thoảng làm 1 cái còn chấp nhận được chứ thế này những game thủ ko có điều kiện thì ngày càng thụt lùi , các đại gia thì mau chóng max đồ hơn ! Khoảng cách ngày càng nhân rộng , chẳng nói đâu xa đi chiến trường gặp các top họ đánh 5 phút đã gần max điểm liên trảm cả trăm mạng ! Bản thân mình cũng ngạo thế công lực 235 rồi mà đánh hộ chỉ 2 chữ - né và hóa giải ! Thêm cái event này nữa chắc họ bất tử luôn quá :confuse:
Event này đâu phải sổ xố bạn.
Mà cái này ko phải event mà là tính năng hằng ngày của game.Nhảm nhất là phải mua = vàng mới mở dc hộp.
Thà 1 ngày cho mở 5-10 hộp free hay phí nhẹ xíu còn dc.Đây 50 hộp = 5000 vàng.Nói chung chĩ giành cho đại gia thôi.

Sweet
11-10-2013, 02:33 PM
bỏ tiền ra thì phải khác ng ko có tiền chứ . còn mình nghèo ngày đập vài cái vui vui hên xui thôi . đú làm gì

SatThu76
11-10-2013, 02:41 PM
ai tham gia Max các hoạt động thì=>Tổng chi 1 ngày (120 mua VIP+700 mua hoạt lực+450 mua chúc phúc chi vũ+5000 hồng phúc lệnh) như vậy 1 ngày xài 6250 vàng tương đương 220k VND=> 1 tháng 6tr5=> bằng lương 1 thằng đi làm cật lực cả tháng;))
Cứ cho là bán dc 1 it đồ ko khóa kiếm dc thì ít nhất hàng ngày cũng phải xài hết 5000 vàng.
P/S: game mới chỉ khởi động mà đã chi phí khổng lồ thế này , ko biết sắp tới chi phí cho 1 tháng chơi game này có lên đến 10tr/tháng ko:oh: tới đó chắc nghỉ game vì theo các đại gia thì ko nổi 1/10 của họ, mà ko theo cái 1/10 đó thì cũng đuối vì ko nuôi nổi NPH

Bé Gấu
11-10-2013, 06:51 PM
hộp và hồng phúc lệnh đều ko khóa mà mở ra toàn khóa. Mua = vàng ko khóa mà thế . Tính năng gì trời ?

Leynet
12-10-2013, 02:23 AM
Trước hết tính năng này thuộc dạng thử vận may trong game khá là vui nhưng có những bất cập sau đây:
- số lượng hộp mở max trong ngày là quá nhiều 50 hộp :stick: >>> mọi người cũng mệt mỏi khi phải đi cày ra làm hoạt động kiếm hộp.
- hồng phúc lệnh bán 100 vàng thực sự là hơi mắc theo mình nghĩ
* tổng lại để mở max 1 ngày 50 hộp cần tới xấp xỉ 170k VND/ngày :oh: sẽ khiến cho game thủ dễ nản và số lượng người tham gia tính năng này sẽ ngày càng giảm chỉ khoảng chừng 20-30 người/sv có thể chơi liên tục mỗi ngày 50 hộp.

Và h mình muốn góp ý thế này:
- giảm số lượng hộp có thể mở 1 ngày xuống còn tầm 10-12 hộp ( như even kim đản)
- giảm giá thành hồng phúc lệnh xuống còn 50 vàng.
Theo đó thì mỗi ngày người chơi sẽ chỉ cần bỏ ra khoảng chừng 20k =1 tô phở sáng là có thể tham gia max tính năng này. như vậy số lượng người chơi max tính năng này sẽ nhìu hơn rất nhiều ( mình dự kiến có thể lên đến con số 300 người tham gia mỗi ngày) như vậy lợi nhuận thu dc sẽ cao hơn so với duy trì tính năng như hiện h.

cuucaga
12-10-2013, 09:42 AM
quay còn cùi hơn event kim đản tham gia làm gì cho mệt còn tốn tiền tui mở 7 cái ra toàn cái thứ cùi cùi

Ngạo
12-10-2013, 10:08 AM
Các góp ý về tính năng Thiên Giáng Hồng Phúc các bạn post tại đây nhé, mình sẽ tổng hợp và đưa lên bộ phận liên quan.
Thân!

DươngThiên
12-10-2013, 10:10 AM
ai tham gia Max các hoạt động thì=>Tổng chi 1 ngày (120 mua VIP+700 mua hoạt lực+450 mua chúc phúc chi vũ+5000 hồng phúc lệnh) như vậy 1 ngày xài 6250 vàng tương đương 220k VND=> 1 tháng 6tr5=> bằng lương 1 thằng đi làm cật lực cả tháng;))
Cứ cho là bán dc 1 it đồ ko khóa kiếm dc thì ít nhất hàng ngày cũng phải xài hết 5000 vàng.
P/S: game mới chỉ khởi động mà đã chi phí khổng lồ thế này , ko biết sắp tới chi phí cho 1 tháng chơi game này có lên đến 10tr/tháng ko:oh: tới đó chắc nghỉ game vì theo các đại gia thì ko nổi 1/10 của họ, mà ko theo cái 1/10 đó thì cũng đuối vì ko nuôi nổi NPH

Có 1 câu hỏi cho bạn: Có bố con nhà thằng nào bắt bạn nạp tiền ko? Hay vì bạn cũng ham hố nên đú theo kiếm tý đỏ đen?
Còn nói thẳng ra là game online nào cũng thế thôi. Ko có Đại Gia thì game éo bao h tồn tại lâu đc
:boss::boss:

DươngThiên
12-10-2013, 10:18 AM
Đồng ý là giảm số lượng hộp mở trong ngày xuông 10~15 hộp

LoveStory
12-10-2013, 10:18 AM
Có 1 câu hỏi cho bạn: Có bố con nhà thằng nào bắt bạn nạp tiền ko? Hay vì bạn cũng ham hố nên đú theo kiếm tý đỏ đen?
Còn nói thẳng ra là game online nào cũng thế thôi. Ko có Đại Gia thì game éo bao h tồn tại lâu đc

:sogood: chuẩn cmnr....................

BátĐạtNhĩĐa
12-10-2013, 11:38 AM
Chỉ 1 đề nghị thôi, giảm giá Hồng Phúc Lệnh. :stick:

PrincePersia
12-10-2013, 01:51 PM
Đồng ý với bạn là chả ai bắt nạp tiền và bắt phải mở hộp quà cả ! Việc góp ý ở đây là làm sao cho event nó phù hợp . Người chơi tham gia event được hưởng lợi và NPH cũng thế , mình thấy làm giống event kim đản thành thật mà nói còn thu lại cho NPH nhiều hơn vì số người tham gia đông ! Chứ event này anh em trong bang mình chỉ chốt lại 1 câu : bán vào shop để đỡ ngứa tay !

SatThu76
13-10-2013, 05:02 AM
thằng này não phẳng VCL =)), mình viết phân tích vấn đề hút máu quá nhiều của NPH , thế mà nó lại lôi xu thế game ra giảng giải, đúng là hết thuốc chữa=))

:sogood: chuẩn cmnr....................

còn thằng này thì cắn hóng =))
P/S: Chốt thêm 1 câu cuối đến tất cả là, cho dù có giảm giá hồng phúc lệnh, nhưng NPH cũng giảm tỉ lệ ra đồ ngon thì cũng= nhau , TỐT NHẤT LÀ CỨ NGÀY 2 LẦN FREE, đỡ tốn $ ngu khi tham gia xong có cảm giác bị NPH lừa=))

Tử Di
13-10-2013, 01:11 PM
Mình góp ý thế này ai có vip đạt sôi nổi 20, 40,... nhận 1 lần => ngày 5 lần free ko vip thì 80, 100 sôi nổi => 2 lần free còn ai muốn hơn thì tiếp tục = vàng ko khóa và giảm giá xuống 50v như thế chắc ko còn ai thắc mắc

Ngạo
13-10-2013, 01:19 PM
Các bạn tiếp tục góp ý nhé. Cảm ơn ý kiến của các bạn!

SatThu76
13-10-2013, 02:03 PM

ý kiến của mình là để nguyên vậy đi, 3 ngày mình mở dc 6 cái free kiếm dc ít vàng khóa mà ko tốn xu nào=))
có lẽ kiếm thêm dc ít vang khóa đó phải cảm ơn cái tính năng này =))

LoveStory
13-10-2013, 02:15 PM
thằng này não phẳng VCL =)), mình viết phân tích vấn đề hút máu quá nhiều của NPH , thế mà nó lại lôi xu thế game ra giảng giải, đúng là hết thuốc chữa=))

còn thằng này thì cắn hóng =))
P/S: Chốt thêm 1 câu cuối đến tất cả là, cho dù có giảm giá hồng phúc lệnh, nhưng NPH cũng giảm tỉ lệ ra đồ ngon thì cũng= nhau , TỐT NHẤT LÀ CỨ NGÀY 2 LẦN FREE, đỡ tốn $ ngu khi tham gia xong có cảm giác bị NPH lừa=))

bạn nói ngu vkl ra, even mà đồ ngon rớt ầm ầm thì đóng cửa cmn game đi,như đi tvp thử hỏi bao nhiều người rút thưởng mới rót ra đồ ngon như toái phiến, ff3...chứ bỏ ra 5kv mở toàn tp ngon, ff....thì loạn ak thử nhìn mặt bằng các game khác đi rồi nói nhé, có game even phải bỏ vài chục thậm chí vài tram củ mới ra đồ xịn..thật sự chơi qua mấy chục game thì thấy game này là ít hút máu nhất thế mà cỏn than lên than xuống, thôi ông chơi mẹ pikachu ấy, chả tốn xu nào :look_down:

theo mình ấy, hạn chế 1 ngày mở 20 cái, tăng phần thưởng, và nên có 1 số phần thưởng không khóa, đồng thời tăng giá hồng phúc lệnh lên 500 - 1000v / 1 cái. khi đó mỗi lần click mở mới có cảm giác hồi hộp.....

meobill
13-10-2013, 04:25 PM

người ta góp í thì mong các bạn sẽ điều chỉnh cho hợp lý . để toàn anh em trong game đếu có thể tham gia. chứ ko phải cứ "cám ơn ý kiến của bạn đã đóng góp ". mong rằng sẽ có điều chình trong thời gian sớm nhất . chứ ko event để đấy mà chả ai tham gia thì cần event ra làm gì.

bạn nói ngu vkl ra, even mà đồ ngon rớt ầm ầm thì đóng cửa cmn game đi,như đi tvp thử hỏi bao nhiều người rút thưởng mới rót ra đồ ngon như toái phiến, ff3...chứ bỏ ra 5kv mở toàn tp ngon, ff....thì loạn ak thử nhìn mặt bằng các game khác đi rồi nói nhé, có game even phải bỏ vài chục thậm chí vài tram củ mới ra đồ xịn..thật sự chơi qua mấy chục game thì thấy game này là ít hút máu nhất thế mà cỏn than lên than xuống, thôi ông chơi mẹ pikachu ấy, chả tốn xu nào :look_down:

theo mình ấy, hạn chế 1 ngày mở 20 cái, tăng phần thưởng, và nên có 1 số phần thưởng không khóa, đồng thời tăng giá hồng phúc lệnh lên 500 - 1000v / 1 cái. khi đó mỗi lần click mở mới có cảm giác hồi hộp.....

đại bộ phận chơi game là học sinh. sinh viên tăng lên 500v-1kv như ông nói thì người ta chơi game cần quái gì cái event để 500v- 1000v đấy tích vào mà mua đồ cho nhanh . nếu ông là 1 người đi học chưa làm ra tiền ông cậy tủ của bố mẹ ông ra nạp game để mở event à . hay đi ăn cắp :-j

BátĐạtNhĩĐa
13-10-2013, 04:54 PM
Mình góp ý thế này ai có vip đạt sôi nổi 20, 40,... nhận 1 lần => ngày 5 lần free ko vip thì 80, 100 sôi nổi => 2 lần free còn ai muốn hơn thì tiếp tục = vàng ko khóa và giảm giá xuống 50v như thế chắc ko còn ai thắc mắc

Ý kiến bạn giống mình đấy, mình thì nghĩ VIP nhận free ngày 4/lần, ko VIP thì ngày 2/lần đồng thời giảm giá HPL xuống 50v/1c. Vậy là hợp lý nhất.

Rãnh Rỗi
13-10-2013, 05:46 PM
Trước hết tính năng này thuộc dạng thử vận may trong game khá là vui nhưng có những bất cập sau đây:
- số lượng hộp mở max trong ngày là quá nhiều 50 hộp :stick: >>> mọi người cũng mệt mỏi khi phải đi cày ra làm hoạt động kiếm hộp.
- hồng phúc lệnh bán 100 vàng thực sự là hơi mắc theo mình nghĩ
* tổng lại để mở max 1 ngày 50 hộp cần tới xấp xỉ 170k VND/ngày :oh: sẽ khiến cho game thủ dễ nản và số lượng người tham gia tính năng này sẽ ngày càng giảm chỉ khoảng chừng 20-30 người/sv có thể chơi liên tục mỗi ngày 50 hộp.

Và h mình muốn góp ý thế này:
- giảm số lượng hộp có thể mở 1 ngày xuống còn tầm 10-12 hộp ( như even kim đản)
- giảm giá thành hồng phúc lệnh xuống còn 50 vàng.
Theo đó thì mỗi ngày người chơi sẽ chỉ cần bỏ ra khoảng chừng 20k =1 tô phở sáng là có thể tham gia max tính năng này. như vậy số lượng người chơi max tính năng này sẽ nhìu hơn rất nhiều ( mình dự kiến có thể lên đến con số 300 người tham gia mỗi ngày) như vậy lợi nhuận thu dc sẽ cao hơn so với duy trì tính năng như hiện h.
tốt nhất nên free, chứ bằng kiểu mình 20k 1 ngày là chỉ số nhỏ thậm chí rất nhỏ, nhưng đối với các ae cày cuốc hay kinh tế eo hẹp ( nhà nghèo ấy) 20k có thể là quá đắt, nếu tham gia đủ thì ko nói nếu tham gia đủ, đối với ae trong sv sẽ khá thua thiệt, mới hôm qua thằng bạn mình ngang CL mình là 278,9 bữa nay với hôm qua nó mở liên tục 100 hộp công lực bây giờ của nó là 287,2 hơn rất nhiều nếu tình trạng tính năng này vẫn giữ nguyên e là một ngày nào đó không xa toàn bộ game thủ sẽ nghỉ game = NKVS là sản phẩm thất bại có thể sẽ tuyên bố đóng cửa game

VoDangKiem
13-10-2013, 08:03 PM
Chuẩn. 100v là quá đắt. Nói chung nph chỉ chú trọng đến 500 người có công lực đầu sever vì ít nhiều họ lắm tiền. Sever linh giang bây giờ ngào dc ra, biến ra thành khác thì vắng tanh. Bãi train cũng vậy. Rao bán acc thấy càng nhiều, gia tộc, bang giải thể như nấm. Nghĩ mà nản. Thôi thì tham gia cho vui, khi nào nghỉ hết thì mình nghĩ theo.

VoDangKiem
13-10-2013, 08:04 PM
Tương đương võ lâm truyền kì, có khi còn hơn. Làm quá thì gamer nghỉ hết chứ có gì đâu. Quy luật mà.

Herovn1994
14-10-2013, 07:56 AM
Thôi đi mấy pa sida obama.Con sv linh giang nè.nạp 30k vẫn k7 sắp k8 thôi.Sv vắng.xin lỗi bạn chứ bạn đã TDLT và săn boss chưa?.bắn pháo hoa chưa.Hơi bị đông đấy.Còn cái quà này.ai có dk thì nạp.ko thì thôi.có gì phải quẩy lên.chúng mày muốn max 50 hộp
ra tp 3 4 5.mà ko bỏ 1 xu.thì suy ngĩ lại.game người ta mở ra.giống như 1 quán ăn.vào đó ăn thì fải tốn tiền.ko ai cho ko gì cả.họ mua source game này.tốn cũng ko ít.chi phí vận hành server.nhân viên.kỹ thuật.ở đó mà 50 với 100.100 là dc rồi.có thì mua.ko thì lặng lẽ mà cày 1 ngày 2 hộp.mở ra kiếm 700v khoá.đại gia cũng ko dám mở 1 ngày 50 cái đâu.đâu ai khùng như thế.nên suy nghĩ lại.Chơi game free.đừng đòi hỏi nhiều.Đã cho người ta cái quái gì đâu mà ý kiến.Chừng nào nạp vào 200 300 củ mà server nó đóng lúc đó hãy nói.suy ngĩ lại.Thằng ngèo mua max 50 hộp/ngày.thằng giàu thì sao ?.bộ nó ko biết mua chắc.Các bạn suy nghĩ lại.Game ko fải trên trời rớt xuống mà xin xỏ này nọ

Mai Phuong
14-10-2013, 10:01 AM
Các góp ý về tính năng Thiên Giáng Hồng Phúc các bạn post tại đây nhé, mình sẽ tổng hợp và đưa lên bộ phận liên quan.
Thân!

Mình góp ý thế này, nếu đã gọi là tính năng thì NPH cho mẹ giá hồng phúc lệnh cao lên nữa đi, khoang 200v chẳng hạn,lúc đó người ta thấy mở hộp hồng phúc sẽ đắt hơn là mua thủy tinh hợp hay nguyên liệu, và họ sẽ ko bỏ tiền mua hồng phúc lệnh. Đến khi đó thì có hay không có hồng phúc thì cũng sẻ chẳng ảnh hưởng gì đến ai. Tính toán sao cho để đất sống cho dân cày tiền nữa chứ, đồ không khóa giờ rớt giá thảm hại, đại gia có tiền thì cứ click trên kì trân các, đâu có thèm mua vật phẩm của các gamer khác.

Skyo
14-10-2013, 10:32 AM
vấn đề giá Hồng Phúc Lệnh mình ko bàn ở đây. NPH nên fix lại việc nhận Hồng Phúc Lệnh từ quả 40 là được rồi. như thế 1 ngày mỗi 1 người được 4 lần mở tree. Còn cái cũng thắc mắt cái công thức này :
vật liệu khóa + hoạt lực khóa = khóa
vật liệu khóa + hoạt lực ko khóa = khóa
vật liệu ko khóa + hoạt lực khóa = khóa
vật liệu ko khóa + hoạt lực ko khóa = ko khóa....
như công thức này tại sao
Thiên Giáng Hồng Phúc ko khóa + Hồng Phúc Lệnh ko khóa = khóa

PrincePersia
14-10-2013, 11:56 AM
có lý do cả đấy bạn à , nếu mà mở ra toàn đồ không khóa thì đồ không khóa lại rớt giá thôi ! Dân cày lại ca thán , nói chung là rắc rối lắm :nose: