PDA

View Full Version : NPH chịu chia sẻ lợi nhuận cho dân cày vàng ?

Não Siêu Mịn
17-10-2013, 09:00 AM
:what: Tại sao NPH lại cho nhận vàng khi bán hàng trong TTGD ?

-Lúc trước số vàng đó thuộc về NPH => 1 lượng lợi nhuận tương đối lớn để bảo trì và kinh doanh

-Hiện tại số vàng đó hoàn toàn thuộc về dân cày vàng bán đồ dù là đồ khóa

=======> Hiện nayđồ khóa ĐÃ KHÔNG CÒN CHỨC NĂNG KHÓA ====> DẪN ĐẾN MẤT CÂN BẰNG VÀ LẠM PHÁT TRONG GAME.

1./Lúc trước khi chưa có tính năng nay , sắm 1 set đồ khủng là cả 1 quá trình thú vị và cực khổ thì nay chỉ cần có tiền là đc , ngay xưa thì không

2./Hiện tượng này dẫn đến toàn thể người chơi sẽ lao vào cày vàng bất kể ngày đêm ===========> ẢNH HƯỞNG RẤT LỚN ĐẾN SỰ HỌC TẬP CŨNG NHƯ NĂNG SUẤT LAO ĐỘNG TRONG XÃ HỘI CỦA HỌ ======> Điều này rât1 nguy hiểm và NPH sẽ bị xã hội lên án, mình xin tiên phong đưa vụ này lên các báo nếu NPH còn để tính năng này trong game, vì nó giống vltk hồi xưa rất tàn phá xã hội và khiến cho đa số học sinh không thể học hành gì mà chỉ lo ssăn boss cày vàng.

3./Hiện tượng lót tay gặp lừa đảo là hiện tượng thú vị, nó giả lập y như cuộc sống vậy, bắt buộc phải có, vì trần gian không phải thiên đuờng và game cũng vậy , ai ngu thì bị lừa thế thôi.

Tính năng này làm người chơi dễ dàng có set đồ ưng ý mà không mất thời gian cũng như công sức ======> gamne sẽ mất cân bằng trầm trọng =========> 1 chiến lược ngu ngốc dẫn game đến chết từ từ. Miònh từ nay sẽ ngưng đầu tư cho nv của mình, hiện nay full set +13 , NPH lắng nghe ý kiến gamer là đúng nhưng phải coi lại hạng ý kiến ý cò là hạng có hiểu biết , có thực lực chơi game hay không , có đam mê hay không hay hạng tào lao chỉ muốn chơi chùa rồi ý kiến ý cò.

Game ngay từ đầu rất hay do hệ thống giao dịch kinh tế giữ vững giá trị món đồ nay nph không biết nghe NGU KIẾN CỦA AI MÀ ĐƯA RA CHIẾN LƯỢC SAI LẦM NÀY ĐỂ GIẾT GAME VẬY ?

Chào thân ái và quyết thắng

HaiHa
18-10-2013, 04:25 AM
"Đồ khóa đã không còn chức năng khóa" là sao bạn? Mình bán đồ khóa vẫn ra vk mà:sad:
Hay bạn đang nói đến vàng ko khóa nhận đc khi bán đồ ko khóa trong TTGD, bạn nhầm lẫn chăng: chỉ bán đồ ko khóa mới nhận đc vàng không khóa khi người mua đặt trong TTGD - số vàng đặt = số vàng nhận đc - Ví dụ 1 người đặt mua hồng thủy tinh 100v + 7900vk thì bạn phải bán 1 hồng thủy tinh ko khóa mới nhận đc 100v nhé.
Vấn đề 2 bạn phóng đại quá lố rồi đấy:brick:

TửThầnBậtKhóc
18-10-2013, 07:48 AM
Mình thấy tính năng TTGD rất hay đó chứ.
Việc lót tay các bạn phải tìm người nào trong bang trong gia tộc mà lót.
Đừng có thấy ai rao trên tần số cũng pm lót tay --> bị lừa là cái chắc.
Vấn đề đồ khóa không giao dịch dc bán lại trên TTGD là 1 cách giúp người chơi chứ ko có gì mà giảm lợi nhuận của nPH cả.
Mình thấy NPH còn thu lợi nhiều từ việc đấu giá vật phẩm mà.
Còn nói về 1 set đồ ưng ý thì ảnh hưởng gì tới TTGD nhỉ.Đồ đạc có thể ép = nguyên liệu + hoạt lực.
Còn bạn nói đồ hiếm thì cái đó phải có tiền vàng khóa nhiều ---> mua + lót tay cũng ko rẻ.

phanngocphi17
18-10-2013, 07:54 AM
thằng này nó viết bài rất đúng với cái tên của nó "Não Siêu Mịn"...cái loại não mịn phẳng này muốn vào dìm hàng Game thì nên học hỏi thêm chút cho có nếp nhăn đã rồi viết nhé :brick::brick:

Não Siêu Mịn
18-10-2013, 08:07 AM
"Đồ khóa đã không còn chức năng khóa" là sao bạn? Mình bán đồ khóa vẫn ra vk mà:sad:
Hay bạn đang nói đến vàng ko khóa nhận đc khi bán đồ ko khóa trong TTGD, bạn nhầm lẫn chăng: chỉ bán đồ ko khóa mới nhận đc vàng không khóa khi người mua đặt trong TTGD - số vàng đặt = số vàng nhận đc - Ví dụ 1 người đặt mua hồng thủy tinh 100v + 7900vk thì bạn phải bán 1 hồng thủy tinh ko khóa mới nhận đc 100v nhé.
Vấn đề 2 bạn phóng đại quá lố rồi đấy:brick:

Mấy bữa nay bạn không để ý là bán đồ vào TTGD thì bạn sẽ nhận đc VÀNG KHÔNG KHÓA từ các member khác khi họ đặt hàng trên TTGD àh ? Điều này khác gì làm cho món đồ trở thành không khóa ?

:haha: NPH đã chính thức fix tính năng này. Điều này đem lại công bằng cho tất cả người chơi, vì dù là đại gia bạn phải đi năn nỉ kẻ có hàng ngon mới có đồ đẹp, chứ không có nghĩa đập nguyên cục tiền là có đồ ngon.

Ngày nào NPH còn giữ vững giá trị món đồ thì dù member chỉ là tiềm long cũng thấy mình có giá trị, ngày nào NPH không giữ vững giá trị món đồ mà member đã đầu tư ==============> NPH chính thức khai tử game của mình. Võ lâm truyền kỳ là 1 điển hình mà NPH nên nghiên cứu kỹ khi họ quá tham lam dẫn đến game bị khai tử 1 cách nhanh chóng mặc dù game play cực kỳ hay. :shot:

GIỮ VỮNG GIÁ TRỊ MÓN HÀNG TỨC LÀ NPH ĐÃ XEM TRỌNG LỢI ÍCH CỦA GAMER VÀ CHÍNH LỢI ÍCH KINH DOANH CỦA BẢN THÂN MÌNH.

KHông có con buôn nào tự nguyện hạ giá trị món hàng của mình TRỪ PHI MÓN HÀNG ĐÓ KÉM CHẤT LƯỢNG. Một khi NPH làm cho giá trị món đồ member đầu tư mất đi , điều đó đồng nghĩa NPH khẳng định GAME NGẠO THẾ SẮP HẾT THỜI , CHUẨN BỊ VÉT CÚ CHÓT RỒI DZỌT :brick:

phanngocphi17
18-10-2013, 09:21 AM
làm gì có chuyện bán đồ vào TTGD mà ra vàng không khóa hả bạn....có một sự nhầm lẫn nặng ở đây...nếu được bạn Não Siêu Mịn ( Phẵng ) đưa ra dẫn chứng coi

TửThầnBậtKhóc
18-10-2013, 09:24 AM
Làm gì có chuyện nhận dc vàng người ta đấu giá.Cái đó game nó lấy chứ chả có ai hưởng dc cả

phanngocphi17
18-10-2013, 09:28 AM
thấy cái số bài gửi : 3

là biết thằng trẻ trâu không có não vào dìm hàng Game rồi

Tiros
18-10-2013, 12:11 PM
Tui củng bán đồ vào TTGD phà phà mà có nhận dc vàng k khóa đâu cha nội, nói thì phải kiểm chứng. Sách nói là bán đồ khóa thì 100% vàng khóa, đồ k khóa thì nhận vàng mà người ta đặt, Đặt 100% vàng k khóa thì nhận vật phẩm k khóa. Bán Vp k khóa mà k có ai đặt thì vẫn nhận dc vàng khóa :angry: Và cho đến bây h tui thấy sách nói đúng. Cho bạn cục gạch này :brick:

SatThu76
18-10-2013, 02:48 PM
Mấy bữa nay bạn không để ý là bán đồ vào TTGD thì bạn sẽ nhận đc VÀNG KHÔNG KHÓA từ các member khác khi họ đặt hàng trên TTGD àh ? Điều này khác gì làm cho món đồ trở thành không khóa ?

:haha: NPH đã chính thức fix tính năng này. Điều này đem lại công bằng cho tất cả người chơi, vì dù là đại gia bạn phải đi năn nỉ kẻ có hàng ngon mới có đồ đẹp, chứ không có nghĩa đập nguyên cục tiền là có đồ ngon.

Ngày nào NPH còn giữ vững giá trị món đồ thì dù member chỉ là tiềm long cũng thấy mình có giá trị, ngày nào NPH không giữ vững giá trị món đồ mà member đã đầu tư ==============> NPH chính thức khai tử game của mình. Võ lâm truyền kỳ là 1 điển hình mà NPH nên nghiên cứu kỹ khi họ quá tham lam dẫn đến game bị khai tử 1 cách nhanh chóng mặc dù game play cực kỳ hay. :shot:

GIỮ VỮNG GIÁ TRỊ MÓN HÀNG TỨC LÀ NPH ĐÃ XEM TRỌNG LỢI ÍCH CỦA GAMER VÀ CHÍNH LỢI ÍCH KINH DOANH CỦA BẢN THÂN MÌNH.

KHông có con buôn nào tự nguyện hạ giá trị món hàng của mình TRỪ PHI MÓN HÀNG ĐÓ KÉM CHẤT LƯỢNG. Một khi NPH làm cho giá trị món đồ member đầu tư mất đi , điều đó đồng nghĩa NPH khẳng định GAME NGẠO THẾ SẮP HẾT THỜI , CHUẨN BỊ VÉT CÚ CHÓT RỒI DZỌT :brick:

thằng này NGU tập 2 nè =)), chắc là dân lừa đảo nên sợ người bán đồ khóa nhận dc vàng ko khóa của người chơi khi cạnh tranh đặt mua( ví dụ: người mua đặt "100 vàng ko khóa +2000 vàng khóa"=> khi người nào đó bán 1 món đồ khóa => người bán nhận dc 100 vàng ko khóa+ 2k vàng khóa).
TÔI góp ý nên như vậy để vấn nạn lót tay trong game sẽ ko tạo cơ hội cho thành phần xấu đi lừa đảo, mà dân it tiền có thể kiếm dc chút ít cho công sức của họ khi chơi kiếm dc món đồ mà ko dùng đến, game nào cũng vậy dân chuyên cày $ sống chung với dân chơi game thì NPH mới duy trì game lâu dài dc, chứ cái gi cũng phục vụ chơi $ thì NPH bỏ túi 100% thì NPH THAM quá, nên để dân cày kiếm chút cho game sôi động;)), mà số vàng đặt mua đó là do game nạp thẻ mà có, nên luân chuyển từ người nọ sang người kia cũng chỉ là GD trong game chứ ko ảnh hưởng đến NPH, như bầy giờ số vàng ko khóa bị NPH nẫng mất=> Tôi có cảm giác như là NPH ăn cắp $ của game thủ ý:-?
P/S: chủ thớt=> chỉ khi bán đồ ko khóa vào TTGD thì mới nhận dc số vàng ko khóa do người mua đặt.
đúng là có tật thì giật mình, sợ mất mối lừa đảo nên mới xoắn lên như vậy;))

JasonMars
19-10-2013, 02:08 AM
cái thằng này chuyên lừa đảo ở server mình :(

thang não mị phẳng
24-10-2013, 10:13 PM
đồ con chó lừa gạt não mịn phẳng con đi mẹ mày đừng chơi game nữa chuyên lửa đảo ko à

ÂuDươngVănTú
28-10-2013, 12:16 AM
:what: Tại sao NPH lại cho nhận vàng khi bán hàng trong TTGD ?

3./Hiện tượng lót tay gặp lừa đảo là hiện tượng thú vị, nó giả lập y như cuộc sống vậy, bắt buộc phải có, vì trần gian không phải thiên đuờng và game cũng vậy , ai ngu thì bị lừa thế thôi.

Nói ra là biết lũ lừa đảo rồi.... :brick: vì vài trăm vàng ngày nào chúng nó cũng lôi ba má tổ tiên dòng họ ra chửi thậm tệ vậy mà không hiểu sao đời lắm chó lừa đảo. Ở đời có nhân quả, không phải không báo mà là chưa đến lúc nhé.....
P/s: Tui không có chửi ai nhé ^^

nguyen duc hau
28-10-2013, 11:04 AM
TTGD là chức năng chính của game mà kêu bỏ ,rảnh rỗi sinh nông nổi à.cày vàng có ttgd càng tốt chứ sao nữa.k có ttgd fi đồ vô shop lấy bạc khóa à ghạch đá ít quá hả mà lên đây gom

DuongTang
28-10-2013, 11:24 AM
làm gì mà chửưởi thằng nhỏ dữ dậy. mới lên nói mấy câu mà chưởi tới tấp lun dậy. mới có lừa đảo có mấy trăm vàng mà lôi tới ba má nó ra chưởi rối còn lôi thâm tới ông nôi no ra chưởi như chó vại các pác. tôi nghiệp thằng nhỏ. chắc ở nhà tự kỷ lun rồi