PDA

View Full Version : Tâm sự một loser và một câu hỏi

KeCoDon118
20-10-2013, 10:51 PM
chào tất cả các bạn các anh các chị . :byebye:
em chơi game này cũng một thời gian rồi em chơi đc 2 SV là Linh Giang và Vạn sơn em chơi 3 acc và mỗi acc em nạp đc 1tr8 nhưng cuộc đời chơi game em sao mà nó thất bại lắm các bác ạ :sosad::sosad: chỉ đc K6 thôi hic em mới vào cái topic kia thì thấy có mấy pro bảo chỉ nạp 20 - 150k là lên k8 k9 hết rồi sao mà em chỉ đc k6 mặc dầu đã nạp 1tr8 mỗi acc ( số em nó đen nap tiền dổi vàng khóa đập dồ toàn xịt :pudency::pudency: ) cho nên em hơi nản nên chả chơi game NKVS đc khoảng 3 tuần rồi . Thật lòng mà nói thì em rất thích game này và đặt biệt thích phái TD và TV em rất muốn chơi tiếp nhưng giờ vào chơi lại thì ko cày kịp với các bác đã chơi trước đó ở tất cả các SV . Em đi là và ko có nhìu time cày lắm . :sosad::sosad:
Và câu hỏi em muốn hỏi là game này còn ra SV mới ko và khi nào ra để em còn chuẩn bị chơi lại cái game yêu thích của mình :haha::haha:

ThiênHạKiêuHùng
21-10-2013, 12:39 AM
Theo mình nghĩ việc ra sever mới là 1 việc quan trọng của game. Nhưng việc ra sv là một điều tất yếu của game, nên bạn vui lòng đợi tin từ BQT đăng lên trang chủ nkvs.vn nha :haha:
Thân.

PrincePersia
21-10-2013, 08:50 AM
Có rất nhiều bài viết hay , chia sẻ về cách chơi , cách kiếm vàng , cách ép đồ , khảm nạm trên diễn đàn box sơ nhập và thảo luận chung đấy bạn ạ , bạn nên đọc tìm hiểu rồi áp dụng vào game ! Mình tin bạn sẽ sớm có được nhân vật ưng ý thôi

MasTer D
21-10-2013, 02:48 PM
Tv cần chơi chung acc đây :pudency: acc có đầu tư :brick:

Bánh Mì Gừng
21-10-2013, 07:41 PM
Vấn đề của bạn hơi dài dòng, mình tin là bạn nạp gần 2 triệu nhưng không lên K8,9 và người nạp 20-150k lại lên.Cần phải nói là dù bạn nạp chục triệu,nếu bạn không cân nhắc kỹ khi mua sắm thì cũng như là bạn nạp chục ngàn vô thôi.Nếu bạn thích game, có thời gian ,chơi lâu dài thì cần xác định mình đầu tư những gì phục vụ cho mình (điển hình là thẻ vip).Cần xác định tiêu chí, tiêu chuẩn chơi của bạn cho acc,nick của bạn là thế nào,bạn có phải là muốn đua top hay không,hay chỉ là chơi bình thường thôi.Ai cũng muốn acc mình mạnh cả, nhưng tùy vào điệu kiện khác nhau nên sẽ có những sự khác biệt.Nạp 20 chục cũng lên khiên 8, nạp 2 triệu cũng lên 8,nhưng lên nhanh hay chậm, ai trước ai sau thôi.Riêng vấn đề đập đồ, thực sự hiện tại chuyện này hơi ảo, do đó bạn nên đập với 100%,bạn đập với tỉ lệ không full thì bạn ít tốn hơn nếu thành công, ngược lại toàn xịt thì quả là tiền núi cũng hết.Ví dụ 1 món đồ cần 5 viên Tử thủy tinh là 100%, bạn chỉ dùng 4 ,lỡ như xịt thì hóa ra bạn lại tốn lại từ đầu, chi bằng bỏ thêm 1 chút mua 1 viên nữa.Bạn chịu khó đọc nhiều topic hướng dẫn cách chơi.Đôi khi bạn sợ thua kém người khác, chậm hơn người khác nên vội vàng đua theo, nếu nghĩ vậy thì rất mệt, lúc nào cũng phải căng đầu ra nghĩ cách, và tốn kém vô ích nữa.Bạn nạp tiền nhiều vào, bạn chưa biết dùng thế nào, chậm hơn 10 người, 100 người đi nữa thì tiền vẫn còn đó, từ từ rồi tìm ra cách.
-Mình cũng đi làm sáng, chiều tối về mới chơi, cũng chỉ mới 8x, nạp 1 cái thẻ vip từ đầu đến giờ, lên cũng dc khiên 8,nhiều lúc cũng nôn làm sao cho kịp người khác, nhưng nghĩ rồi thấy điều đó là vấn đề không cần thiết, không nên và cũng không thể, cần xác định vị trí của mình để được chơi game thoải mái.

-Dù sao thì bạn cũng trải qua thất bại, như vậy ít nhiều cũng rút được kinh nghiệm cho mình, tìm hiểu thêm các bài viết để chơi cho đúng và vui ve. Chúc bạn thành công ! :)

Leynet
21-10-2013, 09:53 PM
bạn nạp cũng đã khá và vấn đề đặt ở đây là bạn đã dùng số tiền nạp để làm j và time chơi của bạn mỗi ngày bao nhiu lâu và bạn nghỉ vào lúc sv mở giới hạn lv nhiu? xác suất bạn đập đồ là 100% hay a dua theo phong trào đập xác suất 3x-5x%?

mình cũng nạp vào game với khoảng tiền như thớt time chơi game của mình thuộc dạng khá là ít tầm 3-4h mỗi ngày. đập đồ luôn luôn 100% vì từ những game cũ mình cảm thấy đập như thế luôn luôn ít tốn kém hơn là đập xác suất vì Họa vô đơn chí Phúc bất trùng lai. cũng lên dc khiên 9 dĩ nhiên là mãi đến 9x mình mới lên nổi khoảng 1 tháng hơn.

chứ ngay lúc sv ở giới hạn 69 mà bạn đòi lên khiêng 9 thì xin lỗi bạn thử hỏi các vip tốn time điểm đó bao nhiu để dc như vậy.....

KeCoDon118
21-10-2013, 11:53 PM
Chào tất cả các bạn
Đâu tiên mình xin gửi lời cảm ơn với các bạn đã quan tâm đến topic của mình cũng như các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm chơi game cho mình
Cho mình cảm ơn bạn PrincePersia đã chia sẽ kinh nghiêm của bạn
minh xin trả lời bạn Leynet
T1 : mình ko bao h đập cường hóa 3x hay 4x% đó lúc nào mình cũng đập 85% trở lên vì mình biết trong cái trò chơi hên xui thì mình luôn thất bại mà có lần mình đập cường hóa cái VK 74% lên +7 và mình đã xịt 4 lần ( vân quá đen ) mãi đến lần thứ 5 mới lên nổi và xin bạn cũng đừng nói sao ko lên 100% rồi hả đập vì khi sv mới mở thì giới hạn cấp 69 nó ko bán tử thủy tinh trong tiệm truyền ký nên mình ko mua đc , còn các bác bảo lót tay TTT j j ấy thì mình cũng bị lừa vài lần rồi nên ko dám chơi kiểu GD ấy nữa , cho nên mình mới chơi LTT nhưng khi full đá lam TT thì chỉ đc 74% thôi . Số nó xui thế nên ko trách ai cả .
T2 : ở giới hạn cấp 69 mình cũng chả dám mơ đến K8 chứ đừng nói đến K9 nhưng khi mở giới hạng cấp 89 thì hầu hết mọi người đều K7 là ít nhất rồi trong khi mình chỉ đc K6 nên có phần ghen tị vì đấu phái ko lại .
T3 : mình xin cảm ơn bạn đã quan tâm .
chào bạn Bánh Mì Gừng
Mình chơi game để cho vui thôi vì khi công việc của mình nó khá áp lực lúc làm việc và một vài vấn đề với GĐ thì mình chỉ chon việc chơi game để giảm stress chứ ko đua top với ai hết . Mình có một cuộc sống khá tẻ nhạt cho nên game là lựa chọn cho nhưng lúc đi làm về khi về đến nhà chỉ muốn đc online với anh em trong tộc cùng săn boss , đi BC , hay đào báo và có nhưng lúc tâm sự chuyện cuộc sống với ae cảm thấy rất thoải mái tư tưởng .
Bạn nói về vấn đề nạp tiền dùng để làm j thì mình cũng nói luôn . Mình dùng tiền nạp vào lên đấu giá mua mấy thứ có thể bán ra TTGD đển đổi vàng khóa và từ vàng khóa mình mua TT cường hóa đồ và mua thêm linh thạch thôi . Mình biết với một số bạn vấn đề kiếm VK là chuyện khá dễ dàng thì với mình thì nó là vấn đề lớn cho nên mình nạp card chủ yếu là vì vàng khóa thôi và cũng mong các bạn biết rằng mình có rất ít time chơi game 1 ngày chắc khoảng đc 4h trong 4h đó minh tranh thủ làm NV và đi săn boss với tộc là chình còn nếu thừa time thì mình mới đi BC hoặc đào báo các loại với lại mình cũng ko có kinh nghiệm trong việc cày cuốc game vì đây là game đầu tiên mình chơi mà .
Cuối cùng cảm ơn các bạn đã quan tâm và mong các bạn sao khi đọc xong những dòng tâm sự của mình thì cho mình một lời khuyên và kinh nghiệm trong việc nạp card vào game dùng để làm j và nên mua gì.
.Xin Hết ,

Pelouis
22-10-2013, 01:22 AM
Hix đầu tiên xin chia buồn cùng bạn! Quá xui so với quy định.:shot:. Mình nghĩ 1tr8 thì bạn nên rao mua acc về chơi, với giá này là acc khá Vip rồi đó bạn, nếu bạn k có time và chơi chủ yếu để xã stress thì như vậy là tốt nhất, còn muốn đầu tư thêm thì tùy bạn.Mình cũng thì đang chơi bên LinhGiang acc CB k7 cl 201 rùi.nhưng đang tìm mua acc bên Vạn Sơn chơi chung với tụi bạn cho vui hy vọng gặp bạn ở đó. Hì

Bánh Mì Gừng
22-10-2013, 09:39 AM
Mình cảm thông với bạn và cũng xin góp ý 1 vài ý kiến thế này :

-Bạn yêu thích và muốn chơi dài lâu, thì trước hết số tiền bạn nạp vào game hay mua 1 thẻ vip,vip nào cũng được tùy vào khả năng tài chính của bạn, bởi vì thẻ vip có những ưu đãi riêng, nhận vàng khóa hàng tuần thêm "chúc phúc chi vũ" để quay số.

-Trong NKVS thì vàng khóa đóng vai trò rất lớn,bạn dùng vàng không khóa mua hàng trên đấu giá rồi bán cho TTGD, đó cũng là 1 trong các cách chuyển vàng nhưng như thế không tốt,bạn có vàng ,có vip, bạn được quyền mua hoạt lực giảm giá mỗi ngày, bạn dùng hoạt lực mình có, chế tạo các món đồ rồi bán lại với giá tốt hơn.
-Bạn nạp thì cứ nạp, nhưng đừng vội xài,bạn muốn vàng khóa, vậy xác định mình cần nó để làm gì ?game có nhiều thứ để nâng, trước tiên tập trung vào 1 vấn đề nào đó thôi.Ví dụ trước tiên cần nhất là nâng khiên,khiên tăng nhờ CH đồ, CH cần thủy tinh, vậy bạn cần mua thủy tinh.Bạn chưa cần phải xài đồ Thừa hay Hiếm, đa phần chúng hơn về chỉ số chứ không hơn về mức độ cấp CH, nghĩa là đồ Ký cũng có thể lên 10 như Thừa hoặc Hiếm chẳng hạn.Bạn tập trung vô CH, xài đồ Ký vậy sẽ đỡ 1 khoản tiền sắm đồ Thừa.
-Bạn mặc bộ Thừa 6x ,CH6, sau đó lên 7x, hoặc 8x thay thànhbộ khác mà CH ko lên thì điểm khiên vẫn đứng tại chỗ.Mặc bộ ký nhưng CH 10 thì khiên của bạn lên cao lắm rồi đấy.Mình không nói là không cần đồ Thừa hoặc Hiếm nhé, cần nhưng lúc khác, lúc đầu chưa cần lắm.
-Cái danh hiệu công lực nó giống như là cái thứ để đánh giá những thành quả bạn đạt được ,nghĩa là bạn khảm, CH hay gì đó tới mức độ nhất định thì có danh hiệu.Một thực tế là nhiều người hay tuyển pt có danh hiệu cao, vì họ nghĩ rằng danh hiệu cao đồng nghĩa với đồ đạc mạnh,điều đó không sai nhưng chưa đúng hẳn.Danh hiệu ,bạn đến Quan ghi chép nhận thì mới đc cấp, còn ko thì dù bạn đủ điệu kiện nó cũng ko nhảy lên,có 1 vài người có danh hiệu Kinh Hồng, nhưng CL thì tận trên 200.CH, khảm, mặc set lv cao , lên lv sẽ tăng công lực, nhưng chưa chắc khiên đã lên.Do đó cái khiên quan trọng hơn cái danh hiệu công lực.Nên ta cần tập trung vô CH đồ.

-Không có gì là dễ kiếm, cũng không có gì là quá khó không thể làm được, bạn đừng nên đặt mục tiêu quá cao, cứ thoải mái, từ từ mà đi,có khi cả ngày chẳng được viên thủy tinh nào, nhưng đừng vì vậy mà nản mà làm bậy ,sẽ có những lúc khác tốt đẹp hơn.

:)

DuongTang
22-10-2013, 03:44 PM
kaka. xin chia buồn cùng chủ thớt, và cũng thông cảm vì cùng cảnh ngộ với mình. có lần đập đồ cho acc phụ, chỉ +3-->+4 ở mức 6x% trở lên mà xịt hết 7 lần.

Leynet
22-10-2013, 08:08 PM
Mình chơi game để cho vui thôi vì khi công việc của mình nó khá áp lực lúc làm việc và một vài vấn đề với GĐ thì mình chỉ chon việc chơi game để giảm stress chứ ko đua top với ai hết . Mình có một cuộc sống khá tẻ nhạt cho nên game là lựa chọn cho nhưng lúc đi làm về khi về đến nhà chỉ muốn đc online với anh em trong tộc cùng săn boss , đi BC , hay đào báo và có nhưng lúc tâm sự chuyện cuộc sống với ae cảm thấy rất thoải mái tư tưởng .
Bạn nói về vấn đề nạp tiền dùng để làm j thì mình cũng nói luôn . Mình dùng tiền nạp vào lên đấu giá mua mấy thứ có thể bán ra TTGD đển đổi vàng khóa và từ vàng khóa mình mua TT cường hóa đồ và mua thêm linh thạch thôi . Mình biết với một số bạn vấn đề kiếm VK là chuyện khá dễ dàng thì với mình thì nó là vấn đề lớn cho nên mình nạp card chủ yếu là vì vàng khóa thôi và cũng mong các bạn biết rằng mình có rất ít time chơi game 1 ngày chắc khoảng đc 4h trong 4h đó minh tranh thủ làm NV và đi săn boss với tộc là chình còn nếu thừa time thì mình mới đi BC hoặc đào báo các loại với lại mình cũng ko có kinh nghiệm trong việc cày cuốc game vì đây là game đầu tiên mình chơi mà .

ok h mình đã biết bạn tốn tiền là vì sao...
bạn nên xác định chơi là vui và đồ đạc lên từ từ bạn khá giống mình về khoản ko có time chơi 1 ngày chỉ chơi dc tầm 3-4h và đây là cách mình lên đồ:
đầu tiên mình nạp thẳng lên cái vip 50 tuần với 1 lượng vàng khóa ko hề nhỏ lúc khởi điểm là 8v vàng khóa đủ để bạn có thể đập lên cường hóa 6 ngay khi bạn có dc set đồ cấp 3 thế là đủ để bạn có thể đi tốc hành các loại bc và hoạt động. số tiền còn lại mình dùng để mua max hoạt lực km mỗi ngày và các loại toái phiến đơn giản thuộc hàng đại trà 1 tý ( giá trung bình) nhưng có thể ép lên dc cấp 3 và 4 có thể xài tới 8x. do bạn ko có time cày vàng khóa nhìu nên cũng dừng nghĩ là dùng vàng để đổi vàng khóa là tốt mà hãy dùng số vàng đó mua lông trym để quay max các loại vẫn lợi hơn ko vội vàng vì bạn vốn đã ko thích đua top như mình rồi mà.
Vì bạn ko có time nhìu nên hãy phân chia time hợp lý như lên 1 cái list các hoạt động cần dc ưu tiên và các hoạt động phụ mình hình như đã có 1 bài post về vấn đề này rồi nhưng lâu quá ko bới lên dc.... nên để khi nào mình rãnh thì mình sẽ bới lên sau@@!

Anglesnow
23-10-2013, 01:42 AM
Mấy bác nạp tiền ác thật, mình chơi cho vui xả tress nên tính ra mình nộp có 20k ban đầu hưởng nhận quà, và 100k chế cái vũ khí thừa 10x, còn lại toàn săn đồ hái quả kiếm tiền, giờ cũng đc cái k9, chỉ có điều toàn ngọc 3 nên cũng hơi ải...!

Ngốc Tử
24-10-2013, 07:30 PM
Leynet cho mình cái link Fb kết bạn dc k ?
Có gì thắc mắc mình sẽ pm trên Fb cho lẹ :D

Leynet
24-10-2013, 09:47 PM
Leynet cho mình cái link Fb kết bạn dc k ?
Có gì thắc mắc mình sẽ pm trên Fb cho lẹ :D

https://www.facebook.com/nguyen.thanhbinh.16100

Nobjta
24-10-2013, 09:57 PM
banh my gung viet hay lam ! chi can vay la du?

MissU
07-09-2014, 07:30 PM
SV mới Thanh Vân mình chơi sau 4 ngày nhưng cấp mình vẫn up như họ không thua kém gì...
Mình thì không qtam đến K lắm nhưng mình nạp 300k vào mình mua VIP và ép toái vẫn đánh chết K7 bình thường, trong khi đồ mình mới full 8 ^^
Bạn nạp nhiều vậy nhưng cứ qtrong lên K, đập với tỉ lệ thấp chơi hên xui nên bạn xịt 2 lần đập lần 3 lên là bạn đã thiệt rồi ^^
Cứ toái mà tương :D

ChơiChoVui
08-09-2014, 10:48 AM
Theo mình nếu xác định đầu tư ít thì cố gắng bỏ thời gian ra bạn ạ. Dần dần sẽ lên cường hóa 14 lúc đó khỏi lo chuyện cường hóa hên xui nữa.
Khiên ko quá quan trọng vậy đâu. Nếu đầu tư linh thạch xịn thì k13 vẫn ăn k17 như thường.
Mà công nhận có những acc cực nhọ có acc thì lại rất hên. Ngày trước mình đập đồ 3x 4x thậm chí 8x% vẫn miss nhiều, trong khi acc clone thì cứ lên suốt, đi đào bảo đc đồ gì ngon cũng toàn clone được, mở rương cũng toàn hên hơn acc chính.

NhacLinhSan
08-09-2014, 01:39 PM
:doubt: thử cộng đồ với 3x% 4x% và xịt 7 lần liên tục, từ đó đến h tỷ lệ đập đồ của mình luôn là 100%

event
10-09-2014, 03:35 PM
Bạn nên để ý kênh HH xem ai đập đồ miss thì bạn lôi đồ ra đập (kể cả hên xui nhé)! không biết mách có đúng với bạn không nhưng mình thấy đúng với mình :D! Chúc bạn vui!

TháiThịNgọcBội
12-09-2014, 07:34 AM
nghe bạn nap 1tr8 mà ko được gì mình cũng bức xúc giùm bạn . Minh công nhận game này là 1 game rất rất là khó xác định làm sao cho mạnh hiệu quả nhất mà rất it tốn kém nhưng khi chơi tầm 2 tháng bạn sẽ xác định được mình đã chi phí xai ở điểm nào chắc có lẽ sắp tới mình sẽ đăng 1 topic hướng dẫn build acc hiệu quả nhất do mình tự đúc kết ra . nếu bạn muốn biết sớm add facebook mình , mình sẽ chỉ bạn đảm bảo nếu có 1tr8 bạn sẽ mạnh ! ko nói xạo bạn acc mình chỉ nap 500k sever mở cấp giới hạn 150 lâu rồi hạng Công Lực chỉ 170 mà đấu phái top 16 Chiến trường top 7 ko tin mình có ảnh cho bạn xem !
Facebook mình : Minh Phạm

ThànhViênKìCựu
13-09-2014, 08:58 AM
http://diendan.duo.vn/threads/1518881-huong-dan-cach-build-acc-hieu-qua-nhat-danh-cho-ban-nao-choi-lau-dai- tham khảo bài này đi bạn