PDA

View Full Version : Khi nào có tính năng chuyển Server ? Ai cùng ý kiến góp gió thành bão nha

Gameinlive
20-10-2013, 10:55 PM
Tình hình là mình chơi server Trường Giang. Hiện tại server củ kỷ càng lúc càng thấy buồn.

Các bạn chơi "Cuốn theo chiều gió" quá. Ai cũng vào hết 2 bạng mạnh làm cho các hoạt động Bang đều 2 Bang mạnh này chiếm cả: Thích và Thiên.

Săn boss Âu Dương gì đó giờ chỉ duy nhất 1 Bang săn vì nó xuất hiện trên Thiên Tâm Cốc. Lên đó phải pk 100%. Thế là nguyên Bang kéo lên hơn 100 mạng thì ai săn lại.

Boss 55 85 105 thì khi có 105 thì 2 bang này chia ra mỗi bang ăn 3 con.
Khi chỉ có 85 và 55 thì 85 cũng bị 2 bang này nuốt mất.

Sự phân cách càng lúc càng xa, giờ Hão Hữu mình cứ 3 ngày kiểm tra là có người off luôn , hỏi ra mới biết chuyển server hết cả.

Hiện tại danh sách hảo hữu đã xoá đi các bạn off luôn là khoảng 70 bạn. Danh sách hh max của mình là 150.

Mình muốn được chuyển đi server nào đồng đều chút , gì đâu đi đâu cũng chỉ thấy 2 Bang này. Thật là nãn ghê

nguyen vu
21-10-2013, 06:00 AM
chẳng riêng gì server bạn, server mình cũng thế, top 20 công lực vào 2 bang :tire:

Leynet
21-10-2013, 08:36 AM
game nào rồi cũng vậy sv nào rồi cũng vậy cả thôi cho dù có chức năng chuyển sv đi chăng nữa thì sự phân hóa ở mỗi sv luôn luôn có.
nếu có chức năng chuyển sv thì bang mạnh nó càng mạnh hơn vì đại gia mua acc sv khác chuyển về và nhìu thứ khác.
lúc nào cũng thế mới mở sv thì bang bệ rầm rộ nhưng sau vài tháng là xác định ngay ở mỗi sv chỉ còn lại 2-3 bang thậm chí gặp sv chết có 1 bang làm trùm .....

PrincePersia
21-10-2013, 08:46 AM
có 2 phe đối lập nhau còn có cái mà nói chứ 1 bang thống trị cả server nó mới buồn bạn ạ ! Game nào cũng thế , các ông lớn người ta tự tụ họp với nhau thôi !

EmBắnChim
21-10-2013, 08:55 AM
Cái chuyển or nhập SV chỉ diễn ra khi game sắp tàn , mình ko mún cái này xảy ra , vì đã chơi nhìu game rồi , mỗi lần nhập SV là ko bao lâu là đóng cửa ...
Còn về phần các pro về 1 Bang , thì thấy 100% game nào cũng vậy ^^! Mình chơi 1 tháng roài mà chưa giết dc con Boss 55 85 nào nè ^^! đi CT cho vui thui :d!

Gameinlive
21-10-2013, 09:47 AM
Vậy có lẻ do hệ thống trong game không được ổn định, công bằng lắm cho nên sinh ra tình trạng "Đất lành chim đậu".

Mình chơi ở 1 Bang lâu, nói chuyện tán gẩu với anh em cũng lâu thế nhưng cũng bị kick chỉ vì quá nhiều thằng mạnh hơn mình. Lúc nào cũng nói anh em chơi vui là chính, thật nhiều thằng suy nghỉ mặn nhưng nói toàn lời ngọt :sosad:

PhêThuốcLắc
21-10-2013, 10:44 AM
Vậy có lẻ do hệ thống trong game không được ổn định, công bằng lắm cho nên sinh ra tình trạng "Đất lành chim đậu".

Mình chơi ở 1 Bang lâu, nói chuyện tán gẩu với anh em cũng lâu thế nhưng cũng bị kick chỉ vì quá nhiều thằng mạnh hơn mình. Lúc nào cũng nói anh em chơi vui là chính, thật nhiều thằng suy nghỉ mặn nhưng nói toàn lời ngọt :sosad:

Tộc e bang Thich đây, vẫn còn slot, bác công lực bao nhiêu rồi, 220+ thì zô chơi vs em, nhưng phải online boss 3h30, 10h20, TDLT và trồng cây là bắt buộc

Tiros
21-10-2013, 12:39 PM
Tộc e bang Thich đây, vẫn còn slot, bác công lực bao nhiêu rồi, 220+ thì zô chơi vs em, nhưng phải online boss 3h30, 10h20, TDLT và trồng cây là bắt buộc

Vãi hàng, game mà cũng bắt buộc ngta. Trẫm ứ thèm vào cái bang nhảm như thế. Game là để giải trí, bắt buộc là gây áp lực với member, giải trí mà cũng bị áp lực thì chơi đéo gì.

Bang hội là để anh em nói chuyện, xả stress, vô bang mà tối ngày toàn boss, boss boss.. săn k dc thì chửi um cả lên. Đậu má tiền thì trẫm không thiếu, chủ yếu chơi game sao cho vui vẻ cả làng. San con boss dc bao nhiêu tiền mà chửi mắng nhau thậm tệ. Vậy mà cứ ùng ùng kéo vào. Thật là sao thiên hạ lắm người ngu thế :shot:

nguyen vu
21-10-2013, 04:27 PM
boss 22h20, TDLT bắt buộc thì được, chứ boss 15h30, trồng cây cũng khó

diegoarmando
21-10-2013, 04:35 PM
Server trường giang, mẹ mấy thằng ỷ thiên như thằng cachiva zô 1 bang, chiếm nửa lãnh thổ toàn bản đồ rồi, mình nó chấp mấy chục thằng thì sao ăn được bang nó :D
Game nào cũng thế thôi, đại gia vẫn là đại gia, nông dân vẫn kiếp cả đời cày ruộng thôi. Có nguyệt ảnh truyền thuyết đó, sang chơi đi, tui cũng bỏ Ngạo kiếm, game gì skill lèo tèo, lag giật thì liên tục, 1 số phái thì tuyệt chủng

Gameinlive
21-10-2013, 10:09 PM
Như PheThuoc nói thì các bạn trong Bang thật là "sướng" không phải lo đi làm kiếm tiền.
1 là được cung cấp
2 là may mắn làm chủ gì đó

Các bạn đặt ra quy định như thế thì các bạn thật sự mạnh trong game nhưng các bạn có biết đang bỏ phí thời gian hay không ? Đến 35 tuổi đi các bạn sẽ biết thời gian là gì:sosad:

PhêThuốcLắc
22-10-2013, 01:52 PM
Như PheThuoc nói thì các bạn trong Bang thật là "sướng" không phải lo đi làm kiếm tiền.
1 là được cung cấp
2 là may mắn làm chủ gì đó

Các bạn đặt ra quy định như thế thì các bạn thật sự mạnh trong game nhưng các bạn có biết đang bỏ phí thời gian hay không ? Đến 35 tuổi đi các bạn sẽ biết thời gian là gì:sosad:

nó là tiêu chí thôi,giống như các công ty Việt nam tuyển ng ấy mà, chứ tùy hoàn cảnh mà thông cảm cho nhau, chứ mấy ai thỏa mãn hả bác =)), bận thì nói vs tộc trưởng off 1 tuần thoải mái
tối thì e rảnh,e đi làm may mắn chiều đc nghỉ ca gãy log chơi vs anh em
tộc có mấy ku thấy online cả ngày hoạt động, tốn time qua phải nghỉ game, nghĩ mà thấy buồn
e thì chỉ ham hố TDLT+ boss thôi pk nhau ầm ầm, cái nào ủy thác gia viên đc ủy thác hết, số lượt tích lũy CT và TTL acc e lúc nào cũng full =)),hoạt lực quả chỉ hái đc quả sôi nổi 40 :)). hồi mới chơi cũng ham hố thức đêm full hoạt động vs chúng nó, giờ ngẫm ra ko đc cái tích sự gì nên chơi điều độ rồi

Takurou
22-10-2013, 09:14 PM
:haha: cũng ở trường giang, trước có acepentakill hay đánh lol mà giờ không thấy đâu nhỉ