PDA

View Full Version : Gửi những người thích dzô bang mạnh

Tiros
21-10-2013, 01:13 PM
:brick:

Các bạn chơi game mà cứ thíc dzô bang mạnh thì nó mất cái dzui :sad:

Về tổng thể, xã hội game phân hóa càng nhiều bang thì chơi càng dzui giống như thời tam quốc, Chư hầu khắp nơi đánh nhau mới sướng. Thống nhất lại như thời Tần Thủy thì chỉ còn cày, cày, cày vì không biết đánh với ai vì có bang nào đánh nổi với bạn đâu => Cầm acc pro tự kỷ vì không ai pk với mình.

Về Bang hội, vào bang mạnh chủ yếu chỉ là săn boss, hoạt động thì té le cả ra, đách chó gì cũng điểm danh, vắng thì kick, chẳng còn thời gian thưởng thức cái sướng của game theo sở thíc bản thân. Săn được boss thì im re, không săn được thì hò hét, gào thét, chửi bới, sỉ vả. mất lãnh thổ thì cay cú, kick tộc v.v.. và còn rất nhiều hành vi thiếu tính nghĩa hiệp khác. Chơi game là để giải trí, vào bang mạnh làm gì để áp lực, giải trí mà bị áp lực thì nghỉ - khỏe cho rồi.

Về cá nhân, nếu acc bạn thuộc hàng TOP trong bang hoặc tộc thì mới có cửa vào PT dame boss, còn không thì đứng ngoài canh cửa, nói khó nghe chút là "làm chó canh cửa" cho tụi nó ăn boss. Điểm vinh dự võ lâm thì chúng lấy, các bạn chỉ hửi chút nhang khói mà tụi nó gọi là "lương". Xin lỗi chứ đồng lương tụi nó phát 1 tháng dc bao nhiêu mà lại đi làm thân trâu ngựa như vậy ???? tụi nó mà kêu thì phải cầm cờ chạy ào ào, tui thấy nhục vkl :angry:

Bang theo tui là anh em chơi chung cho vui, săn boss bữa nào đông mọi người thì săn cho nó vui, k dc thì thôi, lãnh thổ thì đánh tẹc ga, không undertable với ai. chơi như vậy mới thấy cái tự do, cái tôi của bản thân, cái sướng của chí anh hùng hào kiệt. Game thôi mà cũng nhịn nhục như thế thì ngoài đời tui hok biết mấy bạn còn lòn cúi đến mức nào :tire:

Cái quan trong nhất là xã hội game phải có nhiều bang như tui nói ban đầu. Lúc đó chơi mới dzui, bang nào cũng ngang nhau nên pk rầm rộ chứ không phải như bây giờ. Đìu hiu và yên ắng vô cùng vì các bang mạnh thì undertable chia phần với nhau, bang yếu thì ăn lén, ăn lút.

Game như vậy các bạn sẽ thấy tương lai acc pro của các bạn sẽ pk với boss và đi CT thôi

Ỷ Thiên _ Biện Kinh _ Thái sơn.

nguyen vu
22-10-2013, 10:51 AM
tình hình là game chỉ còn đại gia chơi với đại gia, các bang nghỉ giải tán hết rồi

Ngạo Thị Quần Hùng
22-10-2013, 10:59 AM
Về cá nhân, nếu acc bạn thuộc hàng TOP trong bang hoặc tộc thì mới có cửa vào PT dame boss, còn không thì đứng ngoài canh cửa, nói khó nghe chút là "làm chó canh cửa" cho tụi nó ăn boss. Điểm vinh dự võ lâm thì chúng lấy, các bạn chỉ hửi chút nhang khói mà tụi nó gọi là "lương". Xin lỗi chứ đồng lương tụi nó phát 1 tháng dc bao nhiêu mà lại đi làm thân trâu ngựa như vậy ???? tụi nó mà kêu thì phải cầm cờ chạy ào ào, tui thấy nhục vkl :angry:

:sosad: Bạn nói tuy khó nghe mà đúng thiệt, làm người khó làm chó dễ, dễ hơn nữa là trong game.Vấn đề là làm sao ý thức để biết mình là người hay chó đây ? Và làm cách nào để phấn đấu từ chó thành người ? :aboom::shot:

LoveList
22-10-2013, 11:01 AM
Đó là thực trạng của Thái sơn- BK :))..Sever có 5 bang mạnh nhất thì 4 bang hùa vào đỡ cho nhau ăn bos :))..Đông phong + Khí Phách + Omega + Royal..chỉ còn lẻ loi mỗi Cuồng Sát chống trọi lại sự uy hiếp từ mọi mặt của 4 bang :)))..Bang ko phải là yếu cho lắm nhưng mỗi thằng 1 cổng thì thật sự khó có cửa cho Cuồng Sát :))........
P.s: Giá như cả sv đánh lộn ko có liên minh liên miếc gì có phải vui hơn ko..cứ chăm chăm ôm boss + lãnh thổ phân chia từ trc rồi thì chả còn hứng thú gì nữa :)))

PhêThuốcLắc
22-10-2013, 01:33 PM
like cho thớt 1 nhát, đúng là phải đông vui và có sự tranh chấp mới vui, chứ cứ 2 bang chia nhau ăn boss vs TDLT thì rất nhàm

trước có 1 thằng đệ ở bang kẻ thù, quen nó và TC cho nó hoài mặc dù 2 bang lúc đó đang ghét nhau đỉnh điểm, sau này bang nó tan rã, mình có gọi nó qua bang mình chơi, bang mình top 1 mà nó nhất định ko qua, bang nó ko ăn đc boss, ko có lãnh thổ nhưng nó bảo chơi vs mấy anh em vui rồi, qua bang mới ko thích làm mình càng thích cách chơi của nó và gọi nó qua bằng đc mà nhất định nó ko qua. Không như 1 số thằng thấy tộc yếu yếu là bỏ anh em chạy qua tộc mới, bang top

- Một vấn đề nữa là tộc mình săn boss thì gom vật phẩm bán phát lương cho anh em, vậy mà 1 số mem mới vào khi ks nhặt đc vũ khí hiếm thì lòng tham nổi lên,chuồn chuồn luôn, cái vk quý thật nhưng cũng chẳng đáng để làm như vậy, ít vàng anh em ko tiếc, nhưng nó làm mem cũ đề phòng cảnh giác mem mới, ko cho họ và pt dame boss, chỉ đứng ngoài pk, như thớt nói là chó canh của ấy,rất thiệt thòi cho mem mới, làm họ khó hòa nhập với mọi người và ko đc đói xủ công bằng

Chơi game phải tạo đc cảm giác thích thú gắn bó, tích lũy dần để đứa con tinh thần mạnh lên, chứ đừng cuốn mình vào cuộc chạy đua cường hóa, nâng đồ, lên công lực, ko theo đc thì chán nản, theo được thì mệt mỏi tốn quá nhiều thời gian, để rồi game trở lên nhanh nhàm chán => bỏ game

Sĩ Tiến
22-10-2013, 06:04 PM
Bang gây áp lực cho thành viên quá , bang mình cứ ai vắng là ko dc lương vậy thôi !
Bang của thớt gây sức ép quá lớn , đâu phải ai củng rãnh rổi vào giờ lãnh thổ , săn boss hoài .. hở tí là kích khỏi bang
Kỉ luật cao thế thì chỉ tồn tại 1 khoản thời gian ngắn thôi

ZhaoZun
22-10-2013, 06:27 PM
Đó là thực trạng của Thái sơn- BK :))..Sever có 5 bang mạnh nhất thì 4 bang hùa vào đỡ cho nhau ăn bos :))..Đông phong + Khí Phách + Omega + Royal..chỉ còn lẻ loi mỗi Cuồng Sát chống trọi lại sự uy hiếp từ mọi mặt của 4 bang :)))..Bang ko phải là yếu cho lắm nhưng mỗi thằng 1 cổng thì thật sự khó có cửa cho Cuồng Sát :))........
P.s: Giá như cả sv đánh lộn ko có liên minh liên miếc gì có phải vui hơn ko..cứ chăm chăm ôm boss + lãnh thổ phân chia từ trc rồi thì chả còn hứng thú gì nữa :)))
sao bạn ko nói thẳng ra lun là bang bạn mạnh nên 4 bang kia mới gộp lại :)), nói xéo kiểu đó thì ít ai hiểu lắm bạn à , có tụi bầy đàn bang của bạn hiểu thou . Tuần này về chiếm lại cái Dương Châu an cư lập lại trật tự cho bầy đàn của bạn đi nhé :))

TieuDaoTan
22-10-2013, 07:33 PM
Đồng ý với ý kiến của chủ thớt,mình cũng chơi SV Thái Sơn đây,cũng trong bang RoYal,nhưng chỉ sinh hoạt với 1 pt ae với nhau.
Dạo gần đây đi tranh đoạt lãnh thổ rất chán,thằng BC nó liên minh với Đông Phong,Khí Phách đánh một mình bang Cuồng Sát,có vậy mà tụi nó cũng cho là tự hào khi đánh CS còn 0 lãnh thỗ.
Còn về việc áp lực khi vào bang mạnh,cái này cũng có một phần đúng thui,vì bang mạnh thì phải KS được boss để phát lương cho tộc,mà muốn KS được boss thì thành viên phải từ khá trở lên,pt phải đông,online thường xuyên.Ngoài ra thì còn 1 cách để ko bị kick ra tộc là bạn phải vip có tiếng nói trong tộc thì ko ai dám đụng đến bạn,như kiểu thấy người sang bắt quàng làm họ vậy.

Tiros
23-10-2013, 10:51 AM
Tui thấy bực mình cái lũ "thích theo đuôi" còn tỏ vẻ dũng sĩ. Bài tui viết ở đây là để khuyên các bạn đang có ý định vô bang mạnh để chơi. Còn những thành phần "bám đuôi ăn đồ bỏ mứa" thì k thèm nói đến. Hum qua cả bang tui săn con boss 85 (vì bang tui k mạnh) ks với 1 tộc của tụi Đông Phong. Cơ bản là tộc nó VIP vì toàn Ngạo với Ỷ nhưng mà "Mãnh hổ nan địch quần hồ" cả bang tui lận mà :brick: thế là tụi nó bị đánh "lên bờ xuống ruộng", "vật vã con hà mã" nhưng cũng ăn dc boss, boss xong tụi nó kéo cả tập đoàn ăn bám lên pk (ỷ với ngạo)quá đông nên tụi tui rút binh. Kết quả là có 1 số thành phần cay cú quay ra chửi bới kêu tụi tui del acc vì có 1 boss 85 cũng kéo cả bang lên, rẻ rách, chê acc k bằng con cave v.v.. Đúng là chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng mà :brick: Thấy nhục dùm tụi nó quá :waaaht:

Dzô bang mạnh thì dc cái lấy thịt đè người nhưng chỉ làm "beep" thôi. cái acc của tụi nó còn chưa có giá trị bằng 2 viên ngọc tui khảm nữa mà la ó như thể nó là VIP lắm ấy :brick:anh ấy tự tin vì anh ấy có cái "chuồng" sau lưng anh ấy :look_down:

DươngThiên
23-10-2013, 01:07 PM
Bạn nên nghỉ chơ game, dắt xe ra ngoài mua 1 cái bánh GATO ăn đi :hungry:

Leynet
23-10-2013, 02:35 PM
Tui thấy bực mình cái lũ "thích theo đuôi" còn tỏ vẻ dũng sĩ. Bài tui viết ở đây là để khuyên các bạn đang có ý định vô bang mạnh để chơi. Còn những thành phần "bám đuôi ăn đồ bỏ mứa" thì k thèm nói đến. Hum qua cả bang tui săn con boss 85 (vì bang tui k mạnh) ks với 1 tộc của tụi Đông Phong. Cơ bản là tộc nó VIP vì toàn Ngạo với Ỷ nhưng mà "Mãnh hổ nan địch quần hồ" cả bang tui lận mà :brick: thế là tụi nó bị đánh "lên bờ xuống ruộng", "vật vã con hà mã" nhưng cũng ăn dc boss, boss xong tụi nó kéo cả tập đoàn ăn bám lên pk (ỷ với ngạo)quá đông nên tụi tui rút binh. Kết quả là có 1 số thành phần cay cú quay ra chửi bới kêu tụi tui del acc vì có 1 boss 85 cũng kéo cả bang lên, rẻ rách, chê acc k bằng con cave v.v.. Đúng là chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng mà :brick: Thấy nhục dùm tụi nó quá :waaaht:

Dzô bang mạnh thì dc cái lấy thịt đè người nhưng chỉ làm "beep" thôi. cái acc của tụi nó còn chưa có giá trị bằng 2 viên ngọc tui khảm nữa mà la ó như thể nó là VIP lắm ấy :brick:anh ấy tự tin vì anh ấy có cái "chuồng" sau lưng anh ấy :look_down:

Bang mạnh thì ai chả thích vô ...
Cho dù chơi game trên tinh thần vui là 9 nhưng nếu dc vô tộc mạnh và bang mạnh thì lúc nào cũng thích vì sẽ có nhiều quyền lợi hơn.Vô bang yếu tộc yếu suốt ngày ra đường bị ăn hiếp >> nản >> nghỉ game hoặc đổi sv là chuyện bình thường.
Mình chỉ ghét là ghét cái thói ăn ko dc thì chửi bới um sùm. Pk ko lại thì kéo băng rồi người ta kéo băng lại bị đập tơi bời thì lại quay sang chửi ......
Còn về bang hội liên minh thì nói chung là game nào cũng thế có liên minh mới tránh dc tình trạng sv chết 1 bang thống trị. và mình cũng cảm thấy rất tự hào khi sv Thái Sơn có 1 liên minh với khá nhìu bang chỉ để đánh duy nhất 1 bang điều này chứng tỏ bang mình khá là mạnh :haha:.

ZhaoZun
23-10-2013, 03:30 PM
Bang mạnh thì ai chả thích vô ...
Cho dù chơi game trên tinh thần vui là 9 nhưng nếu dc vô tộc mạnh và bang mạnh thì lúc nào cũng thích vì sẽ có nhiều quyền lợi hơn.Vô bang yếu tộc yếu suốt ngày ra đường bị ăn hiếp >> nản >> nghỉ game hoặc đổi sv là chuyện bình thường.
Mình chỉ ghét là ghét cái thói ăn ko dc thì chửi bới um sùm. Pk ko lại thì kéo băng rồi người ta kéo băng lại bị đập tơi bời thì lại quay sang chửi ......
Còn về bang hội liên minh thì nói chung là game nào cũng thế có liên minh mới tránh dc tình trạng sv chết 1 bang thống trị. và mình cũng cảm thấy rất tự hào khi sv Thái Sơn có 1 liên minh với khá nhìu bang chỉ để đánh duy nhất 1 bang điều này chứng tỏ bang mình khá là mạnh :haha:.
vâng , bang bạn là mạnh nhất sv Thái Sơn rồi đó , đi đâu cũng bị ai gét , lừa đão thì thôi rồi , thằng s***Boss***s trong bang suốt ngày kênh TG ai cũng kêu lừa đão thế mà có kik đâu:)) , mà các acc rao kênh TG đó đa phần là CL cao . Bang thì đậu phộng mà cứ thích làm chuyện kinh thiên động địa:)) . Tuần trước thì rao kênh TG đòi đập ROYAL 0 lãnh thổ thế mà bị đánh chạy cong đít , tuần này về lại DC lập nghiệp đi bầy đàn của bạn :))

Leynet
23-10-2013, 04:02 PM
vâng , bang bạn là mạnh nhất sv Thái Sơn rồi đó , đi đâu cũng bị ai gét , lừa đão thì thôi rồi , thằng s***Boss***s trong bang suốt ngày kênh TG ai cũng kêu lừa đão thế mà có kik đâu:)) , mà các acc rao kênh TG đó đa phần là CL cao . Bang thì đậu phộng mà cứ thích làm chuyện kinh thiên động địa:)) . Tuần trước thì rao kênh TG đòi đập ROYAL 0 lãnh thổ thế mà bị đánh chạy cong đít , tuần này về lại DC lập nghiệp đi bầy đàn của bạn :))

có vẻ bạn bị kích thích quá nhỉ? rêu rao hay ko thì mình ko biết bang kêu đánh đâu thì đánh đó game là giải trí mình chẳng để tâm đến việc có lừa đảo hay ko vì bản thân mình chưa bị ai lừa cả đồng thời mình cũng chả lừa ai.
umh bang mình đậu phộng nhưng tại sao lại có liên minh nhìu bang chống lại bang mình ta? kể cả đi boss cũng bị các bang thay phiên nhau quần boss chưa kể roya tuần trước dc thêm sự trợ giúp của Đông Phong.
P/s: sr topic này và thớt mình đem chuyện cá nhân vào topic

ZhaoZun
23-10-2013, 04:14 PM
có vẻ bạn bị kích thích quá nhỉ? rêu rao hay ko thì mình ko biết bang kêu đánh đâu thì đánh đó game là giải trí mình chẳng để tâm đến việc có lừa đảo hay ko vì bản thân mình chưa bị ai lừa cả đồng thời mình cũng chả lừa ai.
umh bang mình đậu phộng nhưng tại sao lại có liên minh nhìu bang chống lại bang mình ta? kể cả đi boss cũng bị các bang thay phiên nhau quần boss chưa kể roya tuần trước dc thêm sự trợ giúp của Đông Phong.
P/s: sr topic này và thớt mình đem chuyện cá nhân vào topic
thì cứ suy nghĩ sâu xa vô tại sao tụi nó thích đánh bang CS , lừa đão thì nhìu , nc thì hơn cả láo , tuần trước ĐP trợ giúp à :)) . Xem lại kĩ là ĐP hay ai nhé bạn :)) , trước đó thì mở mồm to vào trên kênh TG là có sự trợ giúp 2 hay 3 bang cũng cho ROYAL về con số 0 , nhưng xem lại cái bang bạn đi , mồm thì to mà chả đc vào đâu :)).

DươngThiên
23-10-2013, 07:20 PM
Hẳn là Omega LM với Royal rồi :)) cố lên Cuồng Sát. Các bạn có thực lực và nghị lực ! :vip:

Trái Đắng
23-10-2013, 08:36 PM
ngồi dồi viết dài thế. chẳng muốn đọc " thư " :v

Ngốc Tử
24-10-2013, 07:25 PM
Haiz thực trạng Sv Thiên Sơn .
1 Sv có Long Môn lúc đầu mạnh nhất, sao đó anh Đệ 1 CL ra Bang lập thêm 1 Bang Ngạo Thế .
Mình cứ tưởng 2 bang này ks với nhau, ai ngờ party nhau ăn boss !!!
Nguyên cả Sv săn boss 105 và 85 chỉ thấy toàn Long Môn - Ngạo Thế và Thần Long ...

PéTy_Đean
25-10-2013, 09:58 AM
Vấn đề này thì chắc chắn sẽ xảy ra ở hầu hết các server thôi :pudency:, lý do đơn giản là các TOP CL cứ chui hết vô 1 tộc lập bang ngay từ khi mở sv thì làm sao mà có sự phân tranh???
Thêm nữa cũng là do ý thức của ae khi chơi game, mới đầu vô hào hứng lắm, sau miss boss 1-2 ngày, rồi bang ko có lãnh thổ là xin ra nhảy hết về bang mạnh, ngồi mát ăn bát vàng mà biểu sao họ ko thích.
Đấy, tại vì sao mà trước đây có bác nào lập topic nói về tình nghĩa trong game NKVS nó nhạt lắm, ko như các game kiếm hiệp xưa.

Haiz thực trạng Sv Thiên Sơn .
1 Sv có Long Môn lúc đầu mạnh nhất, sao đó anh Đệ 1 CL ra Bang lập thêm 1 Bang Ngạo Thế .
Mình cứ tưởng 2 bang này ks với nhau, ai ngờ party nhau ăn boss !!!
Nguyên cả Sv săn boss 105 và 85 chỉ thấy toàn Long Môn - Ngạo Thế và Thần Long ...

Bác ở Thiên Sơn chơi char gì vậy :haha:. Hê hê ngày xưa thì hùa nhau vào chửi Long Môn, chửi top cl xong khi người ta nhảy ra lập bang thì lại nhảy hết vào, đúng là miệng lưỡi không xương mà.

BảoKaKa
25-10-2013, 05:33 PM
Rep thớt: Bang mạnh bạn nói là TOP vào, ăn boss, lãnh thổ này nọ... blabla gọi là bang mạnh đúng không bạn, và hiện tại bang của bạn không ăn được Boss, TĐLT nên gọi là yếu, không được liên minh và bị các bang khác hội đồng thì gọi là yếu:tire:. OK, z bạn đã nghĩ rằng tại sao bang bạn lại yếu, k ăn đc boss, k ăn đc TĐLT ???? Bạn đã chỉ đạo ae của mình đc chưa, bạn có lấy lòng được ae và tin vào sự lãnh đạo của bạn chưa??? Mình nói thật nếu bạn đã nằm trong 1 bang, mà đi ăn boss, cho là 105 đi mà bạn không biết làm sao ăn đc boss, cứ chui vào cái map và đứng cố định đó thì chờ sang năm mà ăn nhé, có bao giờ bạn tự hỏi tại sao bang nó 5 tộc 200 ng, bang mình 200 ng mà nó ăn 3 boss 105 mình còn k đánh nổi 1 con ??? WTF, bang lập ra mà k có hướng đi và 1 người chỉ đạo đúng đắn thì ngồi mát hưởng bát vàng đc à bạn:brick: về vấn đề TĐLT bạn cứ cắm cúi thủ, r đánh, nó đánh mình thủ, nó đánh máp khác mình ăn map nó thì ăn cái gì hả bạn, game client thì nó phải có chiến thuật, cứ nghĩ bang ng ta mạnh mình k đánh nổi thì nói là ừm các bạn có ý định vào bang mạnh, làm cu li, làm chó, sống nhục bạn k thấy ngại vs bản thân à =)):angry: Nếu bang bạn ăn đc boss, ăn đc Tđlt nhờ sự chỉ đạo tài tình của bạn rồi trở thành 1 bang mạnh thì cái mà bạn gọi là AE trong bang đều là chó canh cửa của bạn à:what:
Chốt: Cái mình muốn nói ở đây á, là bạn, nếu là BC, hay là ng có quyền lực trong bang thì hãy tìm cách gây dựng bang trở nên mạnh và hoạt động đầy đủ nhé, đừng có mà đi nói này nói kia chỉ vì bang bạn k ă đc boss à TĐLT. :brick: rồi đi đưa đường lối tôn chỉ vớ vẫn và không có não của mình cho ng khác nghe:hungry:
P/s: Tình cảm ae chỉ có thể duy trì trong tộc, còn trong bang thì hên xui, bởi vì các tộc trong bang có hướng đi khác nhau, mong rằng các bạn có thể xây dựng tộc vững mạnh, AE đoàn kết và liên kết được với nhau, nếu không được thì thôi cứ tèn tèn mà chơi, AE có cùng chí hướng chơi vui với nhau cũng được, chỉ là Game và sẽ có lúc kết thúc cho nên đến cuối cùng thì cũng sẽ nghỉ game dù bạn ở bang mạnh hay yếu, mong các bạn chơi game có tinh thần 1 xíu, đừng a dua và hãy dùng lối tư duy của người ngoài cuộc và suy xét. Đừng có phán như thánh rồi đặt nó làm "Chân lý":tire: cho mọi người dùng.
Đã là game thì đừng có mang mọi người ra chửi như z nhá bạn, trình độ văn hóa cao mà dùng văn mang đi chửi người ta lại chửi lại bạn = phong cách vô học đấy. Thân!:vip:

SArJuly
25-10-2013, 06:22 PM
thì cứ suy nghĩ sâu xa vô tại sao tụi nó thích đánh bang CS , lừa đão thì nhìu , nc thì hơn cả láo , tuần trước ĐP trợ giúp à :)) . Xem lại kĩ là ĐP hay ai nhé bạn :)) , trước đó thì mở mồm to vào trên kênh TG là có sự trợ giúp 2 hay 3 bang cũng cho ROYAL về con số 0 , nhưng xem lại cái bang bạn đi , mồm thì to mà chả đc vào đâu :)).
Bạn có thật sự bị người trong bang Cuồng Sát lừa hay là bạn bao giờ thấy bang Cuồng Sát khơi mào chửi nhau trước hay chưa? Có vẻ như bạn dị nghị Cuồng Sát quá nhỉ :) Không nắm được tình hình thì đừng lên đây chứng tỏ bản lĩnh bàn phím :)

HaiHa
25-10-2013, 06:51 PM
@BảoKaKa: Đọc cho kỹ để hiểu ý người ta:tire:
Thớt nói vào bang mạnh mà cứ tới hoạt động là điểm danh, tranh đoạt thua thì bị chửi, đánh boss thì làm chó canh cửa ... dù cho có chém gió, đc lòng người trong bang cũng ko = thằng top cl <20.

TriểnThiên
25-10-2013, 07:11 PM
Vấn đề này thì chắc chắn sẽ xảy ra ở hầu hết các server thôi :pudency:, lý do đơn giản là các TOP CL cứ chui hết vô 1 tộc lập bang ngay từ khi mở sv thì làm sao mà có sự phân tranh???
Thêm nữa cũng là do ý thức của ae khi chơi game, mới đầu vô hào hứng lắm, sau miss boss 1-2 ngày, rồi bang ko có lãnh thổ là xin ra nhảy hết về bang mạnh, ngồi mát ăn bát vàng mà biểu sao họ ko thích.
Đấy, tại vì sao mà trước đây có bác nào lập topic nói về tình nghĩa trong game NKVS nó nhạt lắm, ko như các game kiếm hiệp xưa.

Bác ở Thiên Sơn chơi char gì vậy :haha:. Hê hê ngày xưa thì hùa nhau vào chửi Long Môn, chửi top cl xong khi người ta nhảy ra lập bang thì lại nhảy hết vào, đúng là miệng lưỡi không xương mà.

gato ma.nhung top 10 CL bang NT het.the bac choi char gi the.

BảoKaKa
25-10-2013, 08:04 PM
@BảoKaKa: Đọc cho kỹ để hiểu ý người ta:tire:
Thớt nói vào bang mạnh mà cứ tới hoạt động là điểm danh, tranh đoạt thua thì bị chửi, đánh boss thì làm chó canh cửa ... dù cho có chém gió, đc lòng người trong bang cũng ko = thằng top cl <20.

Ngay cái tiêu đề là đã có vấn đề r. Cái này là đánh đồng rồi chứ còn gì nữa bạn, nói như z thì cho mình hỏi ai cũng k đc quyền vào bang mạnh à:aboom: Nếu như ng trong bang đó đã coi bạn như z thì bạn ra đi là tất yếu, nếu bạn còn ở lại thì mình cũng chịu, cái gì cũng có 2 mặt của nó, không thể nghe ng này nói đúng thì mình cho là đúng đc. Ngay cái tiêu đề là đã có vấn đề r. Vả lại game nó cũng giống cuộc sống thôi, hãy suy nghĩ trước khi hành động bạn à, thực sự là thớt đang đánh đồng tất cả. Mình chỉ nói ý kiến của mình, tks

thuybenho92
27-10-2013, 09:59 PM
Đấy ng ta gọi là xã Hội ảo giống ngoài thôi, kêu làm gì, , ngoài làm gì có ai kêu thằng nọ thằng kia lắm tiền bất công kêu làm gì cho khản cổ họng

Tử Thần
28-10-2013, 08:15 AM
Bang mạnh thì theo time sẽ tàn thôi :go:

diegoarmando
28-10-2013, 10:03 AM
Giờ đi tranh đoạt lãnh thổ chán vãi lều, như Trường Giang tối qua mấy con lợn top đầu(Cachiva, MiuLe,... bang Thiên) nó đứng ở chỗ xuất bang Sat ở phượng tượng mà cả bang éo đánh nổi @@.
Game ngày càng chán, khủng thì ngày càng khủng, lắm tiền đè chết người

Tiros
28-10-2013, 10:21 AM
Bang mạnh là bang mà mọi người chơi kết hợp với nhau 1 cách tự nguyện và hợp ý. Topic này nói những bang được cho là mạnh nhất sever nhưng mang bản chất "cai trị" hơn là "đoàn kết".

Còn cái vụ săn boss, bang tui k săn được k phải là do không có sự chỉ đạo tốt hay anh em không đoàn kết mà là thực lực có sự chên lệch quá lớn. CL cao tụ họp hết vào các bang "mạnh" nên bang tui toàn những anh em Cl dưới 230, do năng lực bản thân có hạn nên khi bị các top công lực cao chặn, canh cửa tại những điểm hồi sinh thì anh em khó lòng thoát ra được.
Nếu các bạn vào bang toàn top CL mà cảm thấy "chơi được" thì cứ việc, tui đã đi nhiều bang được cho là mạnh nhưng không phải thằng nào cũng nói chuyện nghe lọt lỗ tai đâu. Sống phải có lòng tự trọng, kể cả trong game, ý tui chỉ là vậy thôi :waaaht:

nguyen duc hau
28-10-2013, 11:22 AM
cứ từ từ sẽ có biến động k gì là mãi mãi cả.ví dụ cụ thể sever tương dương biện kinh.bang độc cô độc bá lúc đầu là trâu nhất phá hoại mất dạy đồ sát các mem khác dủ kiểu ks boss.... giờ thì sao? độc bá thì chỉ còn lại bang là 1 bang trung bình, độc cô thì khỏi nói tộc đâịgia của a cachival ra đi thì mất dần các map đến bos 85 k ăn nổi 1 con.k gì có thể đoán đc trước đâu.vào tộc mạnh thì sẽ lắm chuyện,chơi game chọn 1 bang vui vẻ phù hợp với khung thời gian của m là được zô bang mạnh rồi bắt hd này nọ mệt k dc thì kick rồi thấy thằng nào yếu thì hiếp rồi vác mác bang đi lừa đảo.... cứ tàng tàng mà chơi

TíChuột
28-10-2013, 11:35 AM
Tôi rất thíck bài viết của bạn - rất chính xác như mong mỏi của nhìu người.

:brick:

Các bạn chơi game mà cứ thíc dzô bang mạnh thì nó mất cái dzui :sad:

Về tổng thể, xã hội game phân hóa càng nhiều bang thì chơi càng dzui giống như thời tam quốc, Chư hầu khắp nơi đánh nhau mới sướng. Thống nhất lại như thời Tần Thủy thì chỉ còn cày, cày, cày vì không biết đánh với ai vì có bang nào đánh nổi với bạn đâu => Cầm acc pro tự kỷ vì không ai pk với mình.

Về Bang hội, vào bang mạnh chủ yếu chỉ là săn boss, hoạt động thì té le cả ra, đách chó gì cũng điểm danh, vắng thì kick, chẳng còn thời gian thưởng thức cái sướng của game theo sở thíc bản thân. Săn được boss thì im re, không săn được thì hò hét, gào thét, chửi bới, sỉ vả. mất lãnh thổ thì cay cú, kick tộc v.v.. và còn rất nhiều hành vi thiếu tính nghĩa hiệp khác. Chơi game là để giải trí, vào bang mạnh làm gì để áp lực, giải trí mà bị áp lực thì nghỉ - khỏe cho rồi.

Bang theo tui là anh em chơi chung cho vui, săn boss bữa nào đông mọi người thì săn cho nó vui, k dc thì thôi, lãnh thổ thì đánh tẹc ga, không undertable với ai. chơi như vậy mới thấy cái tự do, cái tôi của bản thân, cái sướng của chí anh hùng hào kiệt. Game thôi mà cũng nhịn nhục như thế thì ngoài đời tui hok biết mấy bạn còn lòn cúi đến mức nào :tire:

Cái quan trong nhất là xã hội game phải có nhiều bang như tui nói ban đầu. Lúc đó chơi mới dzui, bang nào cũng ngang nhau nên pk rầm rộ chứ không phải như bây giờ. Đìu hiu và yên ắng vô cùng vì các bang mạnh thì undertable chia phần với nhau, bang yếu thì ăn lén, ăn lút.

Game như vậy các bạn sẽ thấy tương lai acc pro của các bạn sẽ pk với boss và đi CT thôi

Ỷ Thiên _ Biện Kinh _ Thái sơn.

chickendante
28-10-2013, 08:22 PM
giành đc ngũ trượng nguyên là hay lắm rồi đấy diegoarmando ạ:sad:
chứ nó mà kéo qua diệt cùng là ko có lãnh thổ lun:angry:

taiminh
29-10-2013, 04:04 AM
sao khi mình xem qua 1 lược thấy các bạn nói hoàng toàn đúng là do hok nói quá chuẩn không cần chỉnh củng như sever thiên sơn biện kinh bọn bang ngạo thế ỷ thế mạnh mà hiếp các bang khác ức chế nhất là khi tranh đoạt hay đi săn boss bọn nó gióng như bọn chó hùa là ở đây tui chưa nói tới các thành viên bang khác và lắm lúc đi vận tiêu có 1 cái tiêu mà cả tem ngạo thế đi cướp niếu cần bạc thì cứ pm thì người ta cho có thể nói còn nhiều hơn đã lên ngạo thế mà kéo cã tem đi cướp chỉ có 1 cái tiêu thì mình thấy hơi ư là nhục

xPQx
29-10-2013, 11:42 AM
like chủ thớt máy đứa bang mạnh dả tâm thì nhiều mà chỉ huy cha được bao nhiêu lúc mới vô bang thì anh em này nọ lúc mất boss mất lảnh thổ thì đổ thừa tùm lum đứa nào cự thì kích , nhất là mấy đứa thùa theo nó ỉ vô abng gặp ai củng đánh gạp zì củng cướp

DarkPine
29-10-2013, 12:03 PM
Chính xác chính xác,topic hay,vì về tộc mạnh bang mạnh mà gia tộc Thiên Địa của tớ ở Thái Sơn đã mất đi nhiều ae như thế....sẽ ko có điều đó xảy ra trong tộc và luôn vui vẻ thân mời ae ở Thái Sơn về tộc,hi

SóiNgâyThơ
29-10-2013, 12:26 PM
Nói chúng là ở trong game nó cũng giống như ở ngoài đời thôi, ai chẳng muốn có một chỗ dựa tốt , một nơi ăn cư lạc nghiệp , một chốn dung thân. Nhưng mà nói thật là vô được bang KHỦNG , bang toàn top CL mà anh em phân hóa kiểu các VIP bàn chuyện với nhau còn lại anh em còi còi thì chỉ đâu đánh đó ,không được góp ý , bàn bạc chung, vắng một buổi săn boss , hay đánh lãnh thổ mà bị đuổi thì tốt nhất là khỏi cần bang luôn. Nói thật nhá vô Gia Tộc hay vô Bang chủ yếu là kiếm một nơi để anh em tụ tập nói chuyện , để mình k cảm thấy bơ vơ lạc lõng giữa cái thế giới game này thôi, Chứ còn săn boss với đánh lãnh thổ thỉ nói thật nhá, đánh lãnh thổ được nhiều thì cũng chỉ bang chủ được lợi nhất ( là Bang chủ thì vất vả chỉ huy tập hợp anh em thì mình ghen tị hay so đo ) , đi săn boss nếu mà tính ra chia cho anh em thì mỗi người được tí vàng , có khi miss boss còn chẳng được gì ý. Nhưng mà anh em đoàn kết , vui vẻ , trợ giúp nhau thì dù được hay mất, thằng hay thua anh em vẫn vui vẻ , tự nhủ với nahu lần sau cố gắng hơn nữa thì mới vui. Như mình hiện tại chỉ cùi bắp thôi , CL 220 Khiên 8, Tộc Vũng Tàu , Bang Qúy Tộc Sever Biện Kinh - Thái Sơn. Tuy chẳng có tên tuổi gì đâu nhưng mà anh em vui vẻ với nhau. vẫn tham gia KS boss 105 với các Bang KHỦNG bình thường, tuy rất ít khi ăn được nhưng anh em vẫn nhiệt tình tham gia, Tộc yếu nên cũng chỉ ăn boss 55 thôi , nhưng mà ra ngoài hay VT mà có ai cướp chỉ cần la một tiếng là anh em tới giúp ngay dù cho đó là Bang Mạnh hay Top CL cướp thì anh em tới, biết là thua nhưng cái chính là tình nghĩa anh em , tình đoàn kết . Đó là thứ khiến mình gắn bó với game.