PDA

View Full Version : Thắc mắc về Khảm Linh thạch

Kent_Dinh
22-10-2013, 01:53 PM
Mình có chiếc nhẫn có 2 lỗ khảm Linh thạch nhưng khi mình khảm ngọc thì bị lỗi sau

Linh thạch I- Mặc Vân Dao (duy nhất)
tác dụng : Công kích thủy +60

Linh thạch I - Bắc Xuyên Minh
tác dụng : Công kích thổ +60

Khi mình khảm viên Linh thạch thứ 1 mặc vân dao thì mọi thứ Ok không vấn đề gì , nhưgn đến khi khảm viên thứ 2 vào lại bị thông báo lỗi ( Đã Khảm Linh Thạch Cùng Loại ) . mình thắc mắc là 2 viên Linh thạch tên khác nhau và tác dụng cũng khác nhau vậy thì lỗi cùng loại là như thế nào ? Mình mới chơi game này nên có nhiều thứ thắc mắc mong các bạn hay BQT biết mà giải thích dùm .

PhêThuốcLắc
22-10-2013, 04:18 PM
chào bạn, về lỗi này mình cũng ko bít, nhưng bạn khảm như vậy để làm gì, một phái chỉ công kích theo hệ nhất định, ví dụ bạn chơi hệ thủy mà khảm viên Bắc Xuyên Minh công kích thổ +60 kia thì cũng ko có tác dụng gì cả
trên phòng cụ mình khảm 2 viên linh thạch duy nhất khác nhau vẫn thấy khảm được bình thường

Kent_Dinh
22-10-2013, 06:56 PM
Nhưng mình lại chơi hệ Kim nên 2 viên đó mình thấy cần thiết bạn ah , thắc mắc chỉ là lỗi game hay là nguyên tắc Linh thạch để mình biết mà không dùng toái phiến ghép ngọc. Không có Mod nào có thể trả lời thoả đáng vấn đề này sao

Leynet
22-10-2013, 08:27 PM
Nhưng mình lại chơi hệ Kim nên 2 viên đó mình thấy cần thiết bạn ah , thắc mắc chỉ là lỗi game hay là nguyên tắc Linh thạch để mình biết mà không dùng toái phiến ghép ngọc. Không có Mod nào có thể trả lời thoả đáng vấn đề này sao

rất đơn giản vì nó là loại linh thạch VLCT 55 nên ko thể ép chung dc.... bạn có thể chỉ chuột vào linh thạch đó sau khi khảm có dòng duy nhất và dòng hiện thêm chữ màu xanh lá cây sẽ cho bạn biết là loại linh thạch mà bạn ko thể ghép chung vào dc là linh thạch nào