PDA

View Full Version : không biết có ra sever mới nữa không thế ? thời gian lâu nữa không vậy ! :(

Mr4pple
24-10-2013, 10:01 AM
team em gần 20 người đang chuyển từ 3q qua định đợi 1 sv mới để ca đội luyện đua top với lập gia tộc co chơi thư o sv vạn sơn rồi nhưng vào đã 89 rồi cố gang luyen dc 7x ma chỉ nguyên đám tự kĩ với nhau chan qua nên tụi no nghĩ hết dợi sv mới đợi gan nửa tháng rồi co nhùi người nản đòi chuyển game khác để cày rồi:sosad:
AD làm ơn cho em bit lịch dc SV mới dc hk để tụi em bit sắp sếp đợi nua hk co thông tin gi nên hk bit đợi cài gì nửa
thank AD

Béo Bằng Bằng
24-10-2013, 01:09 PM
thèm cảm giác khởi đầu 1 hành trình mới qá !

zThanhLongz
24-10-2013, 02:07 PM
Mình nghĩ là đợt này nph ra hẳn 1 cụm sv mới nên ra hơi lâu chút :)

Lương Anh Tuấn
24-10-2013, 02:53 PM
Ngày nào Cũng Phải Vào wes Xem Có SV mới Không Nản

Anglesnow
24-10-2013, 02:54 PM
team em gần 20 người đang chuyển từ 3q qua định đợi 1 sv mới để ca đội luyện đua top với lập gia tộc co chơi thư o sv vạn sơn rồi nhưng vào đã 89 rồi cố gang luyen dc 7x ma chỉ nguyên đám tự kĩ với nhau chan qua nên tụi no nghĩ hết dợi sv mới đợi gan nửa tháng rồi co nhùi người nản đòi chuyển game khác để cày rồi:sosad:
AD làm ơn cho em bit lịch dc SV mới dc hk để tụi em bit sắp sếp đợi nua hk co thông tin gi nên hk bit đợi cài gì nửa
thank AD

Ko nên ra sever mới, tớ chơi ở Tương Dương Châu Giang, hiện tại ở đó cao nhất là 105, acc chính tớ 100, acc phụ cách đây 1 tuần rưỡi, đã 90, khiên 5, chăm làm nv, cắm train thì lên cấp vèo vèo..!

Ra sever mới sẽ loãng game, cái NPH cần là tạo những ưu đãi cần thiết cho mem mới, ví dụ code tân thủ, code ưu đãi người chơi mới dành cho sever cũ, hoặc giảm giá đối với tài khoản tạo từ ngày nào đó nhất đinh, ý kiến cá nhân, gạch đá xin nhận..!

Não Siêu Mịn
24-10-2013, 03:19 PM
:haha: Theo mình thấy nếu tiếp tục ra server mới là 1 ngu kiến. Vì sao ?

1./Đa số những người đòi ra server mới là những người không có tiền chơi game nhưng muốn có cảm giác ngang bằng kẻ giàu , bây giờ server cũ họ chơi không lại nên hối thúc ra server mới. Nếu họ có tiền khi chơi sever cũ họ vẫn có thể theo kịp người chơi cũ VÀ ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ GIÁ TRỊ GAME VÀ SỰ ĐẦU TƯ CỦA CÁC GAMER ĐC BẢO TOÀN KHÔNG XẢY RA LẠM PHÁT. Vì sao ? Đơn giản 1 hãng bán bia Heineken tồn tại những trăm năm, người ta tích góp những kinh nghiệm, tiền bạc và cả chiến lược để đi đầu trong ngành của mình thì 1 anh việt nam bán bia hơi 200đ/1lít dọa kiện WTO rằng :"Các ông phải mở thị trường mới, thị trường cũ do Heineken nắm hết rồi , chán quá chúng tôi không bán dc, nếu các ông không giải quyết chúng tôi sẽ nghĩ bán."

Các bạn nghĩ sao về hệ thống não của những người này ? Có khuyết tật gì không ? :shot:

2./1 Server có giá trị khi tập trung dc đông member, hàng hóa lưu thông trao đổi dễ dàng, giống 1 thành phố dân cư đông đúc và nhộn nhịp vậy, muốn trao đổi gì cũng nhanh gọn lẹ và có ngay, nay kêu mở sever mới khác gì làm thêm 1 vùng quê với vài anh nông dân nghèo lèo tèo ảo tưởng mình là nhất ở quê ? Ra nhiều server thì lượng member tập trung bị giảm =====> DOANH SỐ LỢI NHUẬN SẼ SỤT GIẢM NHANH CHÓNG VÀ CÁC SERVER MỚI NHỮNG ANH CHƠI FREE SẼ MỌC LÊN NHƯ NẤM ====> THẤT THU TOÀN DIỆN.

1 Người chăn cừu có trí là người chăn cừu luôn tập trung dc đàn cừu của mình, VÔ BÉO CHO NÓ CÓ LÔNG DÀY RỒI CẠO, không có người chăn cừu nào ngu đến nỗi nuôi những con không có lông để cạo. Ra server mới tương đương với việc nuôi cừu không lông. :brick::brick::brick:

3./Bất kỳ nơi nào trên thế giới cũng có những kẻ luôn cảm thấy mình thiếu thôn nghèo khó MÀ KHÔNG CHỊU PHẤN ĐẤU ĐẦU TƯ CHO BẢN THÂN ĐỂ PHÁT TRIỀN, game cũng không tránh khỏi tình trạng thế, họ luôn kêu gào hút máu, bá đạo.... NHƯNG BẢN THÂN KHÔNG MUỐN BỎ RA 1 CẮC =======> Loại này bị khuyết tật não rất nặng nên thông cảm và làm lơ họ đi, không thể chữa trị dc nữa :shot:

4./Ở các server cũ NPH phải tính toán sao cho các vật phẩm dành cho Lev thấp ( chỉ dạng lev thấp thôi = người chơi mới) có điểm kinh nghiệm cao để có thể vượt lên gần bằng người chơi cũ . NHƯNG TIỀN HỌ BỎ RA PHẢI XỨNG ĐÁNG, NẾU KHÔNG GÂY LẠM PHÁT VÀ BẤT CÔNG CHO NGƯỜI CŨ.

vd: 1 anh lev 70 ( sau 1 ngày cày) bây giờ muốn lên 100 cũng dc , cứ ra vật phẩm dành cho lev 100 trở xuống ( tránh tình trạng 100 cắn lev ké lên lev quá lẹ game mau chết) nhưng giá phải trả phải xứng đáng 5000v không khóa cho 1 lev chẳng hạn :sexy: Như vậy người chơi cũ mới cảm thấy giá trị mình dc bảo toàn và xừng đáng cày cuốc trong thới gian qua và người chơi mới cũng sẽ cảm thâý giá trị đầu tư của mình là xứng đáng khi bằng dc lev của người chơi cũ với giá trả là không nhỏ :haha:

Bánh Mì Gừng
24-10-2013, 03:39 PM
Họ thích vậy thì kệ họ, việc ra hay không do NPH, mong muốn của người ta cũng đâu có gì ghê tởm đâu mà mang ra đấu tố , diễn giải để tỏ vẻ thông thái, hiểu biết.Rẻ rúng !

Anglesnow
24-10-2013, 03:41 PM
Thằng xạo lồn.mày chơi từ đầu rùi thì mày nói thế. Cái con cặc gì mà 5000v khóa 1 lv con đỉ mẹ mày cũng là nông dân à.con dog .mày chơi lâu rùi mày nói cái gì cũng đc

Chó cứ sủa và đoàn người cứ đi...! :vip:

TÔI s2 NGAO KIEM
24-10-2013, 03:55 PM

1./đa số những người đòi ra server mới là những người không có tiền chơi game nhưng muốn có cảm giác ngang bằng kẻ giàu , bây giờ server cũ họ chơi không lại nên hối thúc ra server mới. Nếu họ có tiền khi chơi sever cũ họ vẫn có thể theo kịp người chơi cũ và điều quan trọng nhất là giá trị game và sự đầu tư của các gamer đc bảo toàn không xảy ra lạm phát. Vì sao ? đơn giản 1 hãng bán bia heineken tồn tại những trăm năm, người ta tích góp những kinh nghiệm, tiền bạc và cả chiến lược để đi đầu trong ngành của mình thì 1 anh việt nam bán bia hơi 200đ/1lít dọa kiện wto rằng :"các ông phải mở thị trường mới, thị trường cũ do heineken nắm hết rồi , chán quá chúng tôi không bán dc, nếu các ông không giải quyết chúng tôi sẽ nghĩ bán."

các bạn nghĩ sao về hệ thống não của những người này ? Có khuyết tật gì không ? :shot:

2./1 server có giá trị khi tập trung dc đông member, hàng hóa lưu thông trao đổi dễ dàng, giống 1 thành phố dân cư đông đúc và nhộn nhịp vậy, muốn trao đổi gì cũng nhanh gọn lẹ và có ngay, nay kêu mở sever mới khác gì làm thêm 1 vùng quê với vài anh nông dân nghèo lèo tèo ảo tưởng mình là nhất ở quê ? Ra nhiều server thì lượng member tập trung bị giảm =====> doanh số lợi nhuận sẽ sụt giảm nhanh chóng và các server mới những anh chơi free sẽ mọc lên như nấm ====> thất thu toàn diện.

1 người chăn cừu có trí là người chăn cừu luôn tập trung dc đàn cừu của mình, vô béo cho nó có lông dày rồi cạo, không có người chăn cừu nào ngu đến nỗi nuôi những con không có lông để cạo. Ra server mới tương đương với việc nuôi cừu không lông. :brick::brick::brick:

3./bất kỳ nơi nào trên thế giới cũng có những kẻ luôn cảm thấy mình thiếu thôn nghèo khó mà không chịu phấn đấu đầu tư cho bản thân để phát triền, game cũng không tránh khỏi tình trạng thế, họ luôn kêu gào hút máu, bá đạo.... Nhưng bản thân không muốn bỏ ra 1 cắc =======> loại này bị khuyết tật não rất nặng nên thông cảm và làm lơ họ đi, không thể chữa trị dc nữa :shot:

chào bạn,cho t hỏi
1.nếu ng ta ko có tiền nạp game la ng ta ko có quyền chơi game hay xin nph qua sv mới để để đc chơi công bằng lại ak. Cái cảm giác ở sv cũ ăn hành.ko đc tôn trọng thì thử hỏi ai muốn (mà còn trưởng hợp sv cũ ng ta mới test nên ko nạp.giờ xín cái sv mới để nạp tiền rồi cạnh tranh công bằng thì sao)
2 bạn nói hay wa, zậy t xin hỏi bạn. Còn máy ng mới biết đến game này. Mới đc bạn bè rủ chơi thì sao.ko lẻ kêu ng ta wa sv cũ test rồi đến khi ng ta biết chơi thì con theo kip ai nữa hả bạn. Sao bạn ko nghĩ đến chuyện mởi sv mới se có thêm gammer tâm huyết mà bạn lại nghĩ zậy ( có phải bạn cũng từng là 1 trong số các con cừu ko có lông mà bạn nói)
bạn nói nph tạo ra game để lấy doanh thu lợi nhuận, bạn có chắc là ko còn đại gia nào chơi game này nữa chưa. Nếu như còn ng muốn đâu tư vào game nữa nhưng dag chờ 1 sv mới thì sao.
3. Bạn nói chuyện nhìn sơ vào như la có kiến thức nhưng thật ra bạn wa it kỷ,nếu chưa biết hết mọi chuyên thì đừng nói chữ nghĩa.game chỉ là thế giới ảo. Ng ta muốn đầu tư vào game thì phải chờ lúc nào ngoài đời ng ta làm có tiền dư đã chứ bạn.bạn nói thế chỉ đúng với những kẻ ít kỷ như bạn thôi. Riêng bạn đừng nói ai hay phê bình ai khuyết não hết vì bạn không biết đc tất cả mọi chuyện đâu bạn ak
lời cuối: Tôi cũng xin co ý kiến là nph nếu co ra sv mối thì ra thêm 1 sv nữa trong năm 2013 này thôi và hãy thông báo truoc khi ra sv mới khoảng 1-2 tuẩn là (đây là sv cuối cùng trong năm) đề mọi ng co thời gian rũ thêm bạn bè vào chơi,sắp xếp công việc hay quyết định lần cuối chuyển sv trong năm cũng như tránh tình trạng lên diễn đàn tạo topic ồ ạt như thế này nữa

TyTyNhóc
24-10-2013, 04:22 PM
giờ NPH đéo còn để ý đến chuyện này nửa đâu hỏi khj nào ra sv mới thì không thèm trả lời nói đợi ngày nào cũng cập nhật vào wed ma déo thấy cái gì bực mình đéo thèm đợi nửa qua game mới chơi còn hơn bị ức chế khi đợi chờ

Não Siêu Mịn
24-10-2013, 04:44 PM
Thằng xạo lồn.mày chơi từ đầu rùi thì mày nói thế. Cái con cặc gì mà 5000v khóa 1 lv con đỉ mẹ mày cũng là nông dân à.con dog .mày chơi lâu rùi mày nói cái gì cũng đc

:tire: Bạn àh, đây LÀ NƠI THỂ HIỆN Ý KIẾN ĐỐI VỚI NPH, không phải là nơi ĐẦU ĐƯỜNG XÓ CHỢ mà bạn dùng ngôn ngữ không phù hợp vậy bạn ? :brick:. KHông lẽ từ nhỏ đến lúc biết chơi game như bây giờ, thầy cô, cha mẹ không ai dạy bạn biết lý luận để phản bác 1 vấn đề hay sao MÀ CHỈ THẤY BẠN NÓI DC MẤY CÂU CHỬI TỤC KHÔNG VẬY BẠN ? ĐÓ GIỜ HỌC CÓ NHIU VẬY THÔI ĐÓ HẢ :shot:

Bạn có quyền phản bác bằng lý luận, dẫn chứng cũng như đưa ra ý kiến của bạn, nhưng không nên nói những câu tục tỉu HẠ THẤP NHÂN CÁCH RẺ TIỀN CỦA BẠN , LÀM VẬY KHÔNG CÓ TỐT CHO TƯƠNG LAI :sexy:

Anglesnow
24-10-2013, 04:48 PM
giờ NPH đéo còn để ý đến chuyện này nửa đâu hỏi khj nào ra sv mới thì không thèm trả lời nói đợi ngày nào cũng cập nhật vào wed ma déo thấy cái gì bực mình đéo thèm đợi nửa qua game mới chơi còn hơn bị ức chế khi đợi chờ

Game đỡ đc 1 thằng trâu, hoan nghênh..!

Não Siêu Mịn
24-10-2013, 04:53 PM
chào bạn,cho t hỏi
1.nếu ng ta ko có tiền nạp game la ng ta ko có quyền chơi game hay xin nph qua sv mới để để đc chơi công bằng lại ak. Cái cảm giác ở sv cũ ăn hành.ko đc tôn trọng thì thử hỏi ai muốn (mà còn trưởng hợp sv cũ ng ta mới test nên ko nạp.giờ xín cái sv mới để nạp tiền rồi cạnh tranh công bằng thì sao)

Bất cứ nơi nào dù là cuộc sống hay game , nếu bạn không có tiền thì bạn không có quyền đòi hỏi bất cứ gì, vì mọi thứ trong cuộc sống đều có giá, BẠN MUỐN MUA GÌ THÌ TRẢ ĐÚNG GIÁ => BẠN SẼ CÓ THỨ BẠN MUỐN, .Nếu bạn muốn có thứ nào có giá trị mà không mất tiền :angry: Xin lỗi bạn bạn nên về xem lại trình độ học vấn và khả năng sống trong cuộc sống của bạn. :shot:

2 bạn nói hay wa, zậy t xin hỏi bạn. Còn máy ng mới biết đến game này. Mới đc bạn bè rủ chơi thì sao.ko lẻ kêu ng ta wa sv cũ test rồi đến khi ng ta biết chơi thì con theo kip ai nữa hả bạn. Sao bạn ko nghĩ đến chuyện mởi sv mới se có thêm gammer tâm huyết mà bạn lại nghĩ zậy ( có phải bạn cũng từng là 1 trong số các con cừu ko có lông mà bạn nói)
bạn nói nph tạo ra game để lấy doanh thu lợi nhuận, bạn có chắc là ko còn đại gia nào chơi game này nữa chưa. Nếu như còn ng muốn đâu tư vào game nữa nhưng dag chờ 1 sv mới thì sao.

Bạn cho rằng khi mở server mới thì đại gia mới sẽ chơi ? Vậy tại sao họ không chơi server cũ , khi tiền đối với họ không phải là thứ quan trọng ? Họ có thể dùng tiền đập đồ , cắn thuốc, ăn quả lên rất lẹ đuổi kịp người cũ ? :tire: Lý do bạn đưa ra có vẻ thiếu thuyết phục

3. Bạn nói chuyện nhìn sơ vào như la có kiến thức nhưng thật ra bạn wa it kỷ,nếu chưa biết hết mọi chuyên thì đừng nói chữ nghĩa.game chỉ là thế giới ảo. Ng ta muốn đầu tư vào game thì phải chờ lúc nào ngoài đời ng ta làm có tiền dư đã chứ bạn.bạn nói thế chỉ đúng với những kẻ ít kỷ như bạn thôi. Riêng bạn đừng nói ai hay phê bình ai khuyết não hết vì bạn không biết đc tất cả mọi chuyện đâu bạn ak

Bây giờ mình lấy ví dụ, Gia đình bạn mở 1 nhà hàng sang trọng ở Chắc cà đao, sau 1 thời gian kinh doanh thua lỗ vì không có khác,bạn định đóng cửa thì có 1 anh chàng nghèo ăn xin tới năn nỉ bạn:"Làm ơn đi Ông chủ, KHI NÀO TUI CÓ TIỀN TUI SẼ MUA THỨC ĂN CỦA ÔNG , GIỜ THÌ ÔNG CHO TUI ĂN KÈ ĐI"

Bạn có nhận ra cái phi lý của bạn chưa ?, NPH mở server , mua game , người ta tốn hàng tỷ đồng , VẬY MÀ BẠN KÊU HỌ CHỜ ĐẾN KHI NÀO BẠN ĐI LÀM CÓ TIỀN BẠN MỚI ĐẦU TƯ ĐỒ CÒN BÂY GIỜ NÊN CHO BẠN CHƠI FREE :brick::brick::brick:

Người việt nam rất thông minh và trí tuệ nhưng xem ra đó là ngày xưa, bây giờ ăn đồ ăn TQ nhiều quá nên chỉ biết chửi tục tỉu ( như bạn xaolonqua...) hoặc đưa ra lý do buồn cười như bạn vậy :haha:

Mr4pple
24-10-2013, 04:53 PM
Ko nên ra sever mới, tớ chơi ở Tương Dương Châu Giang, hiện tại ở đó cao nhất là 105, acc chính tớ 100, acc phụ cách đây 1 tuần rưỡi, đã 90, khiên 5, chăm làm nv, cắm train thì lên cấp vèo vèo..!

Ra sever mới sẽ loãng game, cái NPH cần là tạo những ưu đãi cần thiết cho mem mới, ví dụ code tân thủ, code ưu đãi người chơi mới dành cho sever cũ, hoặc giảm giá đối với tài khoản tạo từ ngày nào đó nhất đinh, ý kiến cá nhân, gạch đá xin nhận..!

bạn ơi nếu bạn đã tưng chơi game và có Acc 9 đến lv 100 rồi bạn cũng biết đinh hướng đầu cách đập đồ kiếm tiền và đầu tư vào đâu cho đúng mình cũng test ở Vạn sơn lên lv 7x ngưng chi khiên 4 thôi bỏ qua rất nhiều thứ vật vụn nhưng mấy cái đó là tiền không nếu có SV mới cả team tính la mở giới hạn 89 chắc cả team sẻ tiềm long hết nên có vàng khóa thư mua hết mọi thứ đập đồ các kiểu lúc đó mới rút KN lần 2 nên cả team mới đợi 1 SV mới lúc đó bá đạo mới vui:brick:

Não Siêu Mịn
24-10-2013, 05:00 PM
Game đỡ đc 1 thằng trâu, hoan nghênh..!

:angry: Trâu là loài vật hiền lành, ngoan ngoãn, biết cống hiến sức lực cho con người, có ích cho xã hội. Bạn không nên tùy tiện đem hình ảnh con trâu so sánh như vậy, làm vậy người ta tưởng mình khen người ta, KIẾM CON KHÁC ĐI BẠN :aboom:

TuyetTinh
24-10-2013, 05:01 PM
Địt mẹ mấy thằng não trâu để tao nói cho nghe.... sever mới con củ cặc g hả..... tao ttừng chơi kiếm thế.... mày thấy cái cảnh đéo có ai trong 1 cái thành chưa,,,, mở sever mới đc vài ngày lại đéo bằng ai.,..lại sever mới....xác định chơi mà đéo thua ai thì hẵng nghĩ sever mới....tao chơi vạn sơn ...chơi sau ngta 1 tuần tao nập 500k ..., vẫn đánh nhau k bị ăn hiếp... suy nghĩ sever mới thì mình chơi sẽ víp hơn thì té cmn qua kiếm thế private mà chơi ... nói đéo tiếp thu còn sũa

Mr4pple
24-10-2013, 05:23 PM
Địt mẹ mấy thằng não trâu để tao nói cho nghe.... sever mới con củ cặc g hả..... tao ttừng chơi kiếm thế.... mày thấy cái cảnh đéo có ai trong 1 cái thành chưa,,,, mở sever mới đc vài ngày lại đéo bằng ai.,..lại sever mới....xác định chơi mà đéo thua ai thì hẵng nghĩ sever mới....tao chơi vạn sơn ...chơi sau ngta 1 tuần tao nập 500k ..., vẫn đánh nhau k bị ăn hiếp... suy nghĩ sever mới thì mình chơi sẽ víp hơn thì té cmn qua kiếm thế private mà chơi ... nói đéo tiếp thu còn sũa
nói chuyện đàng hoàng tí đi bạn người có học hết bạn cho minh hổi bạn biết đầu tư là gì hok chơi game cũng la kinh doanh nói như bạn chơi hok lại người ta cái nạp 500k vào cái = người ta ah hk suy nghỉ gì hết chỉ cần nạp tiền là bá đạo chơi vậy chơi chỉ vui thôi
Team hình có hẳn 1 đội tính toán làm sau để đạt dc những gi mình cần 1 cách nhanh nhât mà không tốn tiền lúc test ở SV vạn Sơn rồi nên mới đợi 1 SV mới ra để tập trung vào cài cuốc team thấy NKVS la game không cần nạp tiền vẫn có thể mạnh nhe bạn
VD: bạn có tính đến đường mua FF 3 không mình tiết lộ ban 1 điều SV mở giới hạn lv 89 là shop tùy thân sẻ bán FF3 cần 12k điểm sư môn nếu không biết mọi người thương dùng 4k điểm để đổi FF2 lúc đầu lúc đó sẻ phải cài lại tất cả 4k điêm khi SV mới giơ hạn 89 mà giớ han 89 chi trong 3 tuần .... 1 số kn nhỏ thôi nhưng cũng tiết kiêm biết bao la tiền mình nghỉ như bạn chắc mở FF 3 thiếu khoản 4-5k điểm 100 điể sư môn khoản 40v lấy 4k x 40=1600v lúc đó cũng gần = 60k bạn nạp vào rồi đó.
mà mình cũng Cám ơn mấy người nạp tiền như bạn vì co mấy người như bạn nạp vaao game 3q mới có tiền tổ chức giải cho team mình lấy heeh vì hết năm nay 3q hk tổ chức giải nửa nên chuyên qua đay kiếm thêm hihi

hanam
24-10-2013, 06:40 PM
Anh em chiến hữu hãy kệ bọn víp bên kia đi. Theo thông tin mới nhất tôi biết là sắp ra sv mới rùi ráng đợi thêm 5-10 ngày nữa nha anh em.cô lên đôi co với bọn nó làm gì chúng ta hãy cùng qua đó

đầu tuần tháng 11 ra sv mới nha khỏi bàn nữa kệ bọn chơi sv cũ đi

chỉ biết ích kỹ mình thôi biến đi

firstlove
24-10-2013, 08:40 PM
ko nên ra sever mới, tớ chơi ở tương dương châu giang, hiện tại ở đó cao nhất là 105, acc chính tớ 100, acc phụ cách đây 1 tuần rưỡi, đã 90, khiên 5, chăm làm nv, cắm train thì lên cấp vèo vèo..!

Ra sever mới sẽ loãng game, cái nph cần là tạo những ưu đãi cần thiết cho mem mới, ví dụ code tân thủ, code ưu đãi người chơi mới dành cho sever cũ, hoặc giảm giá đối với tài khoản tạo từ ngày nào đó nhất đinh, ý kiến cá nhân, gạch đá xin nhận..!

may ong nay cu lo bo trang rang . Nph game khac may chuc sever thi sao co loang game cho nao . May ong thu cam gia tao 1 acc vao sever nao ma ko co ai quen biet xem thu hoat dong duoc gi ko . Co ai giup ko hay cho dai ca co ma ko ai pt di bc hay tdc . Mun noi fai suy nghi ky han noi . 1 game ma cho co 6 sever da cho la qua nhieu va so loang game thi dong cua choi 1 minh = tu ky lun di

1./Đa số những người đòi ra server mới là những người không có tiền chơi game nhưng muốn có cảm giác ngang bằng kẻ giàu , bây giờ server cũ họ chơi không lại nên hối thúc ra server mới. Nếu họ có tiền khi chơi sever cũ họ vẫn có thể theo kịp người chơi cũ VÀ ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ GIÁ TRỊ GAME VÀ SỰ ĐẦU TƯ CỦA CÁC GAMER ĐC BẢO TOÀN KHÔNG XẢY RA LẠM PHÁT. Vì sao ? Đơn giản 1 hãng bán bia Heineken tồn tại những trăm năm, người ta tích góp những kinh nghiệm, tiền bạc và cả chiến lược để đi đầu trong ngành của mình thì 1 anh việt nam bán bia hơi 200đ/1lít dọa kiện WTO rằng :"Các ông phải mở thị trường mới, thị trường cũ do Heineken nắm hết rồi , chán quá chúng tôi không bán dc, nếu các ông không giải quyết chúng tôi sẽ nghĩ bán."

Các bạn nghĩ sao về hệ thống não của những người này ? Có khuyết tật gì không ? :shot:

2./1 Server có giá trị khi tập trung dc đông member, hàng hóa lưu thông trao đổi dễ dàng, giống 1 thành phố dân cư đông đúc và nhộn nhịp vậy, muốn trao đổi gì cũng nhanh gọn lẹ và có ngay, nay kêu mở sever mới khác gì làm thêm 1 vùng quê với vài anh nông dân nghèo lèo tèo ảo tưởng mình là nhất ở quê ? Ra nhiều server thì lượng member tập trung bị giảm =====> DOANH SỐ LỢI NHUẬN SẼ SỤT GIẢM NHANH CHÓNG VÀ CÁC SERVER MỚI NHỮNG ANH CHƠI FREE SẼ MỌC LÊN NHƯ NẤM ====> THẤT THU TOÀN DIỆN.

1 Người chăn cừu có trí là người chăn cừu luôn tập trung dc đàn cừu của mình, VÔ BÉO CHO NÓ CÓ LÔNG DÀY RỒI CẠO, không có người chăn cừu nào ngu đến nỗi nuôi những con không có lông để cạo. Ra server mới tương đương với việc nuôi cừu không lông. :brick::brick::brick:

3./Bất kỳ nơi nào trên thế giới cũng có những kẻ luôn cảm thấy mình thiếu thôn nghèo khó MÀ KHÔNG CHỊU PHẤN ĐẤU ĐẦU TƯ CHO BẢN THÂN ĐỂ PHÁT TRIỀN, game cũng không tránh khỏi tình trạng thế, họ luôn kêu gào hút máu, bá đạo.... NHƯNG BẢN THÂN KHÔNG MUỐN BỎ RA 1 CẮC =======> Loại này bị khuyết tật não rất nặng nên thông cảm và làm lơ họ đi, không thể chữa trị dc nữa :shot:

4./Ở các server cũ NPH phải tính toán sao cho các vật phẩm dành cho Lev thấp ( chỉ dạng lev thấp thôi = người chơi mới) có điểm kinh nghiệm cao để có thể vượt lên gần bằng người chơi cũ . NHƯNG TIỀN HỌ BỎ RA PHẢI XỨNG ĐÁNG, NẾU KHÔNG GÂY LẠM PHÁT VÀ BẤT CÔNG CHO NGƯỜI CŨ.

vd: 1 anh lev 70 ( sau 1 ngày cày) bây giờ muốn lên 100 cũng dc , cứ ra vật phẩm dành cho lev 100 trở xuống ( tránh tình trạng 100 cắn lev ké lên lev quá lẹ game mau chết) nhưng giá phải trả phải xứng đáng 5000v không khóa cho 1 lev chẳng hạn :sexy: Như vậy người chơi cũ mới cảm thấy giá trị mình dc bảo toàn và xừng đáng cày cuốc trong thới gian qua và người chơi mới cũng sẽ cảm thâý giá trị đầu tư của mình là xứng đáng khi bằng dc lev của người chơi cũ với giá trả là không nhỏ :haha:

:brick::brick::brick::brick::brick::brick::brick:: brick:

VoDangKiem
24-10-2013, 08:46 PM
Cãi nhau à. Trẻ trâu. Ra làm cái gì, đang bị lag tung đít. Nạp mẹ nó 2 tr đi là ra solo ngon khoi phải sever mới

TÔI s2 NGAO KIEM
24-10-2013, 08:59 PM
Bất cứ nơi nào dù là cuộc sống hay game , nếu bạn không có tiền thì bạn không có quyền đòi hỏi bất cứ gì, vì mọi thứ trong cuộc sống đều có giá, BẠN MUỐN MUA GÌ THÌ TRẢ ĐÚNG GIÁ => BẠN SẼ CÓ THỨ BẠN MUỐN, .Nếu bạn muốn có thứ nào có giá trị mà không mất tiền :angry: Xin lỗi bạn bạn nên về xem lại trình độ học vấn và khả năng sống trong cuộc sống của bạn. :shot:

Bạn cho rằng khi mở server mới thì đại gia mới sẽ chơi ? Vậy tại sao họ không chơi server cũ , khi tiền đối với họ không phải là thứ quan trọng ? Họ có thể dùng tiền đập đồ , cắn thuốc, ăn quả lên rất lẹ đuổi kịp người cũ ? :tire: Lý do bạn đưa ra có vẻ thiếu thuyết phục[/QUOTE]

chào bạn: như bạn nói là chơi game thì phải nạp tiền đúng ko,nếu nói zậy thì trường hợp ng ta kiếm tiền trong game thì sao. co ng nap 10k thì ma vẫn lên mạnh như mọi ng thì sao. ko phải chơi game là phải nạp tiền bạn ak.đây là thế giới ảo bạn đừng đem so sanh với thưc tế bên ngoài.trong game ko phải có tiền mới tồn tại đc đâu bạn ơi
còn chuyện ng có tiền đang chơi sv cũ mà muốn chuyển wa sv mới thì :
cái thứ nhất :nếu như bạn có tiền mà bạn là người mói biết chơi hay mới tiếp xúc với thể loại game này thì tôi hỏi bạn dám đem tiền nạp vào game đo ko.

cái thứ 2: bạn đang test sv cũ giữa chừng.lúc bạn nhận ra bạn đã rành chơi nhưng bạn đã mắc nhiều lỗi cơ bản của 1 game thủ trong NKVS ( vd: như lên đồ khảm toàn sai hệ ngũ hành,tộc với bang thì chưa có,trước giờ bỏ hoạt động,toàn mặc đồ ký) thì lúc đó bạn quyết định đầu tư tiếp sv cũ rồi lấy tiền mua những thứ đáng lẻ ra minh ko cần nạp tiền mà vẫn có hay cần 1 sv mới chơi lại để đỡ tốn tiền ( cho dù bạn có nhiều tiền nhưng bạn cũng biết suy nghĩ cách nào đỡ tốn kém hơn đúng hok)

Bây giờ mình lấy ví dụ, Gia đình bạn mở 1 nhà hàng sang trọng ở Chắc cà đao, sau 1 thời gian kinh doanh thua lỗ vì không có khác,bạn định đóng cửa thì có 1 anh chàng nghèo ăn xin tới năn nỉ bạn:"Làm ơn đi Ông chủ, KHI NÀO TUI CÓ TIỀN TUI SẼ MUA THỨC ĂN CỦA ÔNG , GIỜ THÌ ÔNG CHO TUI ĂN KÈ ĐI"

Bạn có nhận ra cái phi lý của bạn chưa ?, NPH mở server , mua game , người ta tốn hàng tỷ đồng , VẬY MÀ BẠN KÊU HỌ CHỜ ĐẾN KHI NÀO BẠN ĐI LÀM CÓ TIỀN BẠN MỚI ĐẦU TƯ ĐỒ CÒN BÂY GIỜ NÊN CHO BẠN CHƠI FREE :brick::brick::brick:

Người việt nam rất thông minh và trí tuệ nhưng xem ra đó là ngày xưa, bây giờ ăn đồ ăn TQ nhiều quá nên chỉ biết chửi tục tỉu ( như bạn xaolonqua...) hoặc đưa ra lý do buồn cười như bạn vậy :haha:

tôi nghĩ chắc bạn là ng có tiền ăn ko ngồi rãnh rỗi rồi sinh ra nong nỗi: bạn chỉ biết nghĩ đến tiền,chấp nhận là game là phải mua bản quyền, ko những NPH mà tất cả chúng ta khi bán cái gì cũng muốn thu lợi nhuận nhưng bữa nay ng ta ko có tiền chưa chắc là ngày mai ng ta cũng sẽ ko có
ko lẽ game đc phát hành ra chỉ để cho ng có tiền chơi.bạn quá phân biệt giàu nghèo.

Nếu bạn muốn liên hệ thực tế t đưa ra 1 vd :trong đời sống (hay trong game) nêu 1 ngày nào đó bạn mới bước chân lên đất thành phố (mói tiếp xúc với thể loại game này )ko có tiền,bạn bị các con ng giàu có (các thằng cấp lớn đồ mạnh) hành hạ,chê bai, khinh rẽ.... cuộc sống ( game )bạn lúc này chán nãn mà tất cả ko phải lối của ai mà lỗi vì bạn đã lỡ bước vào cuộc đời ko khôn ngoan ko biết cách kiếm tiền ( hay còn gọi là bạn mới test game) tôi xin hỏi lúc đó khi bạn nhìn lại và giờ bạn đã hiểu chuyện đởi ( hay đã có kinh nghiệm trong game )khi có cơ hội bạn có muốn 1 lần đc làm lại cuộc đời mình không (bạn có muốn 1 lần nữa đc làm lại nhân vật ở 1 cái sv mới khác ko)hay tiếp tục chiu xự hành hạ

bạn nói chuyện theo kiểu ng có tiền, t ko biết bạn sống ở ngoài thế nào nhưng t thấy cách nói chuyện của bạn trong game thì bạn là 1 ng xem trọng đồng tiền ko biết thông cảm cho ai.(nếu ko có tiền thì ko đc có mong muốn 1 lần làm lại sao)

về 1 khía cạnh nào đó thì bạn nói cũng đúng nhưng đối với tất cả trường hợp thì bạn nến xem lại ( chưa biết rõ hết mọi chuyện của từng ng thì đừng nên lên đây nói chuyện thưc tế ngoài đời với ai nha,đây chỉ là thế giới ảo thôi)
tôi chỉ nói zậy để cho bạn biết là những ng đang chờ sv mới lúc này ko phải ai cũng giống như bạn nghĩ đâu,vì trong game chú thật ra ở ngoài mà bạn có thái độ đó với những ng ko có tiền thì bạn sẽ phải chảy máu đấy bạn ak

firstlove
24-10-2013, 09:03 PM
mod va admin oi vao tra loi anh em biet 1 tieng coi

hang chuc hang tram nguoi dang mon moi cho doi sever moi vay ma cha thay NPH len tieng . ngay nao cung vao trang chu xem roi lai that vong tran tre . phai chang nang luc cua NPH yeu kem den noi ko kham them duoc sever nao nua . it ra cung fai tra loi cho gamer 1 cau rang trong cuoi thang 10 hay dau thang 11 se ra sever moi hay la den nam 2014 moi du suc de kham them sever cho gamer choi .
minh xin loi vi viet vietkey moi tay qua nen luoi mong NPH dung luoi nhu minh :brick:

thang não mị phẳng
24-10-2013, 10:10 PM
đồ con chó thằng não mịn phẳng mày là thằng lừa đảo trong game mà ra đây xạo lồn à . đi mê mày .mày chơi làm con cặc gì biến mẹ đi để anh em tao con chơi sv mới đồ con chó bẩn

DuongTang
25-10-2013, 11:14 AM
chào bạn: như bạn nói là chơi game thì phải nạp tiền đúng ko,nếu nói zậy thì trường hợp ng ta kiếm tiền trong game thì sao. co ng nap 10k thì ma vẫn lên mạnh như mọi ng thì sao. ko phải chơi game là phải nạp tiền bạn ak.đây là thế giới ảo bạn đừng đem so sanh với thưc tế bên ngoài.trong game ko phải có tiền mới tồn tại đc đâu bạn ơi
còn chuyện ng có tiền đang chơi sv cũ mà muốn chuyển wa sv mới thì :
cái thứ nhất :nếu như bạn có tiền mà bạn là người mói biết chơi hay mới tiếp xúc với thể loại game này thì tôi hỏi bạn dám đem tiền nạp vào game đo ko.

cái thứ 2: bạn đang test sv cũ giữa chừng.lúc bạn nhận ra bạn đã rành chơi nhưng bạn đã mắc nhiều lỗi cơ bản của 1 game thủ trong NKVS ( vd: như lên đồ khảm toàn sai hệ ngũ hành,tộc với bang thì chưa có,trước giờ bỏ hoạt động,toàn mặc đồ ký) thì lúc đó bạn quyết định đầu tư tiếp sv cũ rồi lấy tiền mua những thứ đáng lẻ ra minh ko cần nạp tiền mà vẫn có hay cần 1 sv mới chơi lại để đỡ tốn tiền ( cho dù bạn có nhiều tiền nhưng bạn cũng biết suy nghĩ cách nào đỡ tốn kém hơn đúng hok)

tôi nghĩ chắc bạn là ng có tiền ăn ko ngồi rãnh rỗi rồi sinh ra nong nỗi: bạn chỉ biết nghĩ đến tiền,chấp nhận là game là phải mua bản quyền, ko những NPH mà tất cả chúng ta khi bán cái gì cũng muốn thu lợi nhuận nhưng bữa nay ng ta ko có tiền chưa chắc là ngày mai ng ta cũng sẽ ko có
ko lẽ game đc phát hành ra chỉ để cho ng có tiền chơi.bạn quá phân biệt giàu nghèo.

Nếu bạn muốn liên hệ thực tế t đưa ra 1 vd :trong đời sống (hay trong game) nêu 1 ngày nào đó bạn mới bước chân lên đất thành phố (mói tiếp xúc với thể loại game này )ko có tiền,bạn bị các con ng giàu có (các thằng cấp lớn đồ mạnh) hành hạ,chê bai, khinh rẽ.... cuộc sống ( game )bạn lúc này chán nãn mà tất cả ko phải lối của ai mà lỗi vì bạn đã lỡ bước vào cuộc đời ko khôn ngoan ko biết cách kiếm tiền ( hay còn gọi là bạn mới test game) tôi xin hỏi lúc đó khi bạn nhìn lại và giờ bạn đã hiểu chuyện đởi ( hay đã có kinh nghiệm trong game )khi có cơ hội bạn có muốn 1 lần đc làm lại cuộc đời mình không (bạn có muốn 1 lần nữa đc làm lại nhân vật ở 1 cái sv mới khác ko)hay tiếp tục chiu xự hành hạ

bạn nói chuyện theo kiểu ng có tiền, t ko biết bạn sống ở ngoài thế nào nhưng t thấy cách nói chuyện của bạn trong game thì bạn là 1 ng xem trọng đồng tiền ko biết thông cảm cho ai.(nếu ko có tiền thì ko đc có mong muốn 1 lần làm lại sao)

về 1 khía cạnh nào đó thì bạn nói cũng đúng nhưng đối với tất cả trường hợp thì bạn nến xem lại ( chưa biết rõ hết mọi chuyện của từng ng thì đừng nên lên đây nói chuyện thưc tế ngoài đời với ai nha,đây chỉ là thế giới ảo thôi)
tôi chỉ nói zậy để cho bạn biết là những ng đang chờ sv mới lúc này ko phải ai cũng giống như bạn nghĩ đâu,vì trong game chú thật ra ở ngoài mà bạn có thái độ đó với những ng ko có tiền thì bạn sẽ phải chảy máu đấy bạn ak[/QUOTE]

Thật sự tui đọc dến đây thì tui thấy thế này: bạn "TÔI s2 NGAO KIEM" nói và phân tích rất hay và bạn "Não Siêu Mịn" cũng rất đúng nhưng 2 bạn có 2 lối sống khác nhau. nhưng mà ở đời sống phái có lòng vị tha và phải bít cảm nhận được xung quanh mính chứ, đâu phải mọi thứ cứ có tiền là được đâu, nếu bạn cảm thấy là chỉ có tiền là có tất cả ( nói chỉ dung với những con người sống như bạn "Não Siêu Mịn" thôi ). 1 lối sống ít kỷ và thực dụng. đâu phải k có tiền là k có quyền muốn mìh sẽ ngang bằng và thậm chí còn hơn những con người "ít kỷ " kia. nếu cho ho cơ hội. còn vấn đề vào sv cũ chơi thì làm sao để đuổi kip các pác (có các nhóm cả 20 người mà chơi còn bị tự kỷ huốn chi có những người (k có team)chỉ xem game la cách để giảm stress mà lên đó bi hất hủi như con ghẻ (chỉ vì chưa có KN và k chụi nạp tiền Triệu vào) thì sao, nếu là bạn có bi ức chế thêm k) .
thôi mình thì hoc văn hơi dở nên viết lời lẻ k được hay lắm . mong thông cảm.
cuối cùng thì mình cũng mong NPH nghiêng cứu ra 1 sv mới để đáp ứng cho khác khao của những người muồn được chơi game minh thíx. và thông báo cách ngày ra sv mới khoảng 1-2 tuần và cũng là sv cuối cùng trong năm nay để cho các fan chuẩn bị kỹ trước khi bước vào cuộc đua. hihi

CHUẨNBỊSVMỚIRÙI
25-10-2013, 05:37 PM
:byebye::byebye::byebye:Thôi mấy bạn ơi sv mới chuẩn bị sắp ra rùi ngày mình ko dám tiếc lộ vì là bí mật. Các bạn đã đợi nữa tháng rùi thêm vài ngày hay 1 tuần nữa là ra mà các bạn ko đợi đc sao .xin tiếc lộ nhà phát hành game đang cho người đi quản bá game các tỉnh và thành phố nên sv mới này hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn nên các bạn ai muốn đầu tư thì hãy chuẩn bị tinh thần đi sẽ ra mà .:byebye::byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:

DuongTang
26-10-2013, 08:28 AM
thong tin ấn định ngày ra sv moi rồi. Đó là ngày xx tháng xx năm 20xx. các pác chuẩn bị đi là vừa. kakakakakakakaakakakakakakakakaakakakakakakakakaka kakakaakakakakakakakakakaakakakakakak. chán Vãi loz ra. đợ riết mà cái cổ dài còn cổ con hưu cao cổ nữa............................

ÂuDươngVănTú
26-10-2013, 05:01 PM
Nói chứ nếu tui đoán ko lầm thì nhà phát hành đang đợi hết event 20-10 mới mở sever mới các thím ạ @@ Giờ mà mở sever mới tụi nó mở ra toái 3 như vậy nó không có hay......:shot:

Krông Nô
26-10-2013, 07:23 PM
chào bạn,cho t hỏi
lời cuối: Tôi cũng xin co ý kiến là nph nếu co ra sv mối thì ra thêm 1 sv nữa trong năm 2013 này thôi và hãy thông báo truoc khi ra sv mới khoảng 1-2 tuẩn là (đây là sv cuối cùng trong năm) đề mọi ng co thời gian rũ thêm bạn bè vào chơi,sắp xếp công việc hay quyết định lần cuối chuyển sv trong năm cũng như tránh tình trạng lên diễn đàn tạo topic ồ ạt như thế này nữa
Đồng ý với ý kiến bạn này
Ông não siu mịn éo biết gì về thế sự, lúc nào cũng hoan tưởng não mình là siêu mịn nên mới phát ngôn những lời lẽ xuc phạm đến toàn thể a e chơi game để giải trí cày là chính ít đầu tư, game mà ko có những dân cày như thế thì game cũng chẵng có ý nghĩa gì đối với những đại gia nạp card cả.
NPH thu lợi mổi sever từ những ai?? đó là đại gia tóp sever.
Nhiều sever thì NPH lợi càng nhiều từ tóp đầu của sever nhưng vấn đề ở đây là bao lâu mới mở sever mới. Cái này thì NPH có những thông tin, con số để tính toán hợp lý.
Đề nghị Ông Não Siêu Mịn đừng có những ngôn từ khiếm nhã thế. Đừng tưởng tháng bỏ ra cả bạc triệu để nạp card là hay ho.

Mr4pple
26-10-2013, 07:27 PM
Mình cũng là 1 trong các sứ giả phong máy của game này ở tây nam bộ nên mới rủ ae chơi game này vì thấy nó hay nhưng phát code tùng dinh gần 1 tuần lúc ra SV Vạn Sơn về mới rủ tụi nó chơi lúc vào thì test game thôi vì nghỉ giống SV van sơn la SV ling gian ra 2 tuần sẻ có SV mới nửa đợi quá lâu nên mới lập topic hổi AD về thời gian để sắp sếp mà AD hok trả lời toàn vào đây chưi nhau bùn thiệt:what:
Mình lúc đi phat code quen dc rất nhìu người cũng chơi SV cũ nên quen dc mấy anh cũng đỉnh ở sv củ kêu ae ở cần thơ tập trung 1 SV để lập bang lun mới hong đen dài cổ vậy nè :brick:

Kông_fu_PandA
26-10-2013, 07:44 PM
việc ra sv k đơn giản chút nào! vì nó có ảnh hưởng lớn tới ng` đang chơi sv cũ và cả ng theo sv mới nên cần có 1 sự cân nhắc kĩ lưỡng

Huyết_Kiếm
26-10-2013, 08:03 PM
Xin lỗi bạn nhé . Nếu trong đầu bạn lúc nào chữ < tiền > cũng chiếm hơn phân nửa não của bạn thì những lời bạn nói là hợp lí với chính bạn :angry:. Tôi xin thưa với bạn rằng trong thế giới ảo , nếu những người chơi game đều như bạn và không có những người ngày đêm cày cuốc thì lấy đâu ra những món đồ quí , hiếm để bạn mua :tire:. Bạn nên suy nghĩ lại nhưng gì mình nói Cho mình hỏi năm nay bạn bao nhiêu tuổi , bạn làm ra tiền chưa nếu như bạn chưa làm ra tiền thì cũng là cha,mẹ bạn cũng làm việc < cày > mới có :aboom: bạn đừng nên hạ thấp những người nghèo vì chưa chắc ko có gì là ko thể < bạn hiểu kịp chứ> vì sợ bạn ăn nhìu đồ tàu khựa :pudency:

Hư Vô
01-11-2013, 02:50 PM
ra roi kia,qua choi thoii a e :brick: :brick:

Nguyen Tan Manh
04-11-2013, 08:46 PM
sp sr moi nguoieeeeeeeeeeeeeee111

aaasssasasasasasasasasasasasasasasa