PDA

View Full Version : Topid dành cho ae ai đang phân vân về chọn môn phải...(Thảo luận chung )

QuanAlong
29-10-2013, 08:18 PM
Còn 2 3 ngày nữa sẽ ra sever mới...Nhưng mình chưa biết phải chọn phái nào cho hợp lý...Để vừa đi CT và solo 1-1 OK nữa...AE ai đã từng chơi các phái trong sever cũ rùi ..thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé....Đây là topid dành chung cho các member hiện mới bắt đầu chơi nhưng chưa có kinh nghiệm....Mong các pro đừng chặt chém gì nhé...Thanks

Tên8KýTự
29-10-2013, 08:42 PM
Bạn cứ chơi Phái VNĐ thần chưởng + luyện max skill cào thẻ thần công là đc. Kinh nghiệm tích lũy ở sv cũ:haha:

phuc hong kim
29-10-2013, 09:12 PM
Lời khuyên cho bạn này không có môn phái nào là bá đạo đâu mỗi phái có 1 điểm mạnh riêng. Sv thiên sơn mình ngày trước hoa sơn thấy ít giờ bảo hoa sơn mạnh chúng nó thi nhau chuyển qua đông người đồ đạc rất đắt đi ct hs mà gặp hệ kim thì về thành, giờ cấp 100 rồi chỉ tính vnd thôi bạn ah bạn có tiền mua những toái phiến hot khảm vào thì mạnh, tuỳ từng sv bạn có thể nắm tình hình vd sv nào có nhiều phái này ban nên chọn phái khắc hệ sẽ rất thuận lợi để sắm đồ,

BátĐạtNhĩĐa
30-10-2013, 08:25 AM
Lời khuyên cho bạn này không có môn phái nào là bá đạo đâu mỗi phái có 1 điểm mạnh riêng. Sv thiên sơn mình ngày trước hoa sơn thấy ít giờ bảo hoa sơn mạnh chúng nó thi nhau chuyển qua đông người đồ đạc rất đắt đi ct hs mà gặp hệ kim thì về thành, giờ cấp 100 rồi chỉ tính vnd thôi bạn ah bạn có tiền mua những toái phiến hot khảm vào thì mạnh, tuỳ từng sv bạn có thể nắm tình hình vd sv nào có nhiều phái này ban nên chọn phái khắc hệ sẽ rất thuận lợi để sắm đồ,

Cũng đúng, mình thấy 2 phái ổn định nhất chắc chỉ có cái bang và nga mi, đi hoạt động luôn dc ưu tiên, ng` chơi cũng ko quá đông (Như bạn nói dân tình đổ xô đi du lịch ở núi HS hết rồi) pk thì cần nhiều kỹ năng nên thích hợp cho các member muốn khám phá cái hay của game NHƯNG 1 điểm chung là phải có bí kíp Đô là thần chưởng hoặc bèo bèo cũng VNĐ đại pháp mới trụ nổi khi server lên 100 =))

QuanAlong
30-10-2013, 08:37 AM
Bạn cứ chơi Phái VNĐ thần chưởng + luyện max skill cào thẻ thần công là đc. Kinh nghiệm tích lũy ở sv cũ:haha:

VNĐ thần chưởng + luyện max skill cào thẻ thần công... Cái này thì nói chi nữa bạn..:sad:....Có tiền thì mạnh không tiền thì yếu...Hiện tại đang xét về kinh tế của sinh viên và lao động phổ thông thôi...Đại gia thì miễn bàn:brick:

suatuoikhongduong
30-10-2013, 09:08 AM
thíc phái nào thì chới phái đó thôi. lo gì. còn muốn mạnh thì $$$$$$ nhìu vào. mạnh hơn con bò tót . kaka. ae nào mới chơi lần đầu tiên thì pm mình vào tộc zới ngen. acc MooN

Krông Nô
31-10-2013, 08:20 AM
Nếu sét trên mặt bằng chung không quá chênh lệch về cấp và đồ thì phái nào là sô lô tốt nhất nhĩ

diegoarmando
31-10-2013, 08:47 AM
Sau 100
Vừa solo vừa hội đồng ngon thì chỉ hoa sơn thôi
Solo thì tùy đánh nhau phái nào nữa nhưng mà võ đang, đương môn là thấy sau hoa sơn.
Hội đồng ngon mà dành cho người nghèo thì phải nói thiếu lâm
Hội đồng bình thường thì hiện giờ lên 100 có mấy phái như cái bang, NM, võ đang, đường môn
Tuyệt chủng thì có côn lôn, thiên vương, thiếu lâm, tiêu dao

TRaiDEp1
31-10-2013, 02:32 PM
Sau 100
Vừa solo vừa hội đồng ngon thì chỉ hoa sơn thôi
Solo thì tùy đánh nhau phái nào nữa nhưng mà võ đang, đương môn là thấy sau hoa sơn.
Hội đồng ngon mà dành cho người nghèo thì phải nói thiếu lâm
Hội đồng bình thường thì hiện giờ lên 100 có mấy phái như cái bang, NM, võ đang, đường môn
Tuyệt chủng thì có côn lôn, thiên vương, thiếu lâm, tiêu dao

Solo thì TV là ok nhất , hội đồng tạm tạm , HS bây h đồ k khiên 11>> thì hội đồng dễ chết lắm :sad:
Tuyệt chủng thì có côn lôn, thiên vương, thiếu lâm, tiêu dao k bít bạn sv nào mà bảo CL, TV , TL tuyệt chủng , 1 CL khiên 13>> có thể hành cả 1 pt đấy :hungry:

To Giang
31-10-2013, 02:41 PM
Hành cả 1 pt khiên mấy hả bạn, xu hướng game bây giờ là hoạt động mang tính cộng đồng nên phái nào đánh hội đồng tốt thì được mọi người thích chọn =>vote cho tl

NhinGiTao
31-10-2013, 03:27 PM
theo tớ nghĩ thì thích phái nào cứ chơi phái ấy thôi - mỗi game khác nhau thì hệ thống nhân vật và skill cũng khác nhau - mạnh hay yếu là ở đôi tay bạn à

Laxus
31-10-2013, 05:01 PM
Game này phần lớn là pk hội đồng nên mình vote cho Đào Hoa Đảo, Thiếu Lâm, Nga Mi, Đường môn, Cái bang, Hoa Sơn.

HồNhấtĐao
31-10-2013, 05:37 PM
Hoa Sơn, Đào Hoa, Cái Bang....thấy đang hót nhất đấy bạn. Theo mình thì thích thằng nào chiến thằng nào. Không gì bằng phái mình thích:haha:

diegoarmando
01-11-2013, 09:57 AM
Vào Trường Giang mà xem, quá ít 4 phái đó luôn @@, Hoa Sơn thì top 10 CT thì bét cũng 4 thằng
Thiên Vương cận chiến tuy dame to nhưng ko có skill bắt dính nên bọn nó chạy tốt.

Laxus
01-11-2013, 10:10 AM
Hoa sơn lao vào thì thiên vương chọt, thiên vương đang chọt thi` ăn tên lửa đường môn hoặc bị cb rút hầm cầu nuôi rồng. Nga mi tích cực giơ tay vả chan chát, đào hoa hí hửng nả súng nước thì bị sét đánh với tắm mưa kiếm, tiêu dao ôm boom tung tăng tự sát, lúc đó hoa sơn lao vào võ đang gơm kiếm bán ve chai thì thiếu lâm nhảy zô giải tán đám đông... cứ thế tạo thành 1 mớ hỗn độn sôi nổi thôi :brick:

TiếnNguyễn
01-11-2013, 10:13 AM
em định chơi phái võ đang anh em thấy thế nào cho em ý kiến cái nha

Cừu Non
01-11-2013, 01:15 PM
vote TL.... ngon, bổ, rẻ :)).........................

MrBe
01-11-2013, 01:35 PM
Mạnh nhất thì dát thẻ trang trí cho nick thì khỏe thôi .
Còn bạn nào bảo Thiếu Lâm , côn lôn với một số phái tuyệt chủng thì tầm nhìn của bạn quá hạn hẹp nhé . Mỗi phái xây dựng đều có thế mạnh và điểm yếu , không phái nào toàn vẹn cả , nhưng cũng ko phái nào có thể thiếu trong những trận công thành hay pk bang cả , cái quan trọng là người chơi phái đó có thực sự tâm huyết, hiểu và chấp nhận cái mạnh cái yếu của môn phái mình đang chơi hay không thôi. Khi hiểu hết về phái mình chơi thì lúc ấy mới biết cách che lấp điểm yếu phát huy điểm mạnh , lúc ấy bạn mới thấy mình mạnh . Chứ đừng có thấy người khác đánh mạnh rồi nghĩ rằng phái mình yếu , chuyển sang phái mạnh chơi , cứ vậy thì chả mấy mà chán thôi

ThichsFangFập
01-11-2013, 01:36 PM
alooooooooooooooooo0000000000000000000000

Mixaxiu
04-11-2013, 12:02 PM
Hoa sơn lao vào thì thiên vương chọt, thiên vương đang chọt thi` ăn tên lửa đường môn hoặc bị cb rút hầm cầu nuôi rồng. Nga mi tích cực giơ tay vả chan chát, đào hoa hí hửng nả súng nước thì bị sét đánh với tắm mưa kiếm, tiêu dao ôm boom tung tăng tự sát, lúc đó hoa sơn lao vào võ đang gơm kiếm bán ve chai thì thiếu lâm nhảy zô giải tán đám đông... cứ thế tạo thành 1 mớ hỗn độn sôi nổi thôi :brick:

bác chỉ được cái nói chuẩn ko cần chỉnh :look_down:

LELE
04-11-2013, 06:17 PM
Hóa Sơn .. THiếu lâm .. Cái Bang .. Ae chọn đi

LãnhVân
04-11-2013, 07:22 PM
Hoa Sơn No.1.............................................. .................

ThjenDao
04-11-2013, 07:37 PM
CB chuẩn nhất, máu cao, thủ nhiều, có skill AOE, có skill hút quái, đi pt ko thể thiếu CB :)

amateur
05-11-2013, 01:24 AM
cái này nên đọc kỹ tính năng thao tác từng phái ,ai chơi pro thì có thể chọn phái như ĐM ,CL ,còn không thì cứ CB ,NM là ok

LãnhPhong
05-11-2013, 01:41 AM
cái bang là toàn diện nhất.. 30 charrr

prolaanh
05-11-2013, 07:51 AM
cho hỏi Đường môn làm sao cho mạnh cách up cho nhanh:ops:

EmBắnChim
05-11-2013, 08:50 AM
Mình thấy phái nào cũng hay và có lợi thế riêng .. Những game mà , VND sẽ quyết định + bản lĩnh PK của người cầm acc !

Tiros
05-11-2013, 10:34 AM

Miêu tả sinh động, diễn biến hấp dẫn. Voted :byebye:

Tiger
05-11-2013, 11:26 AM
1 like cho phai Hoa Son , va 1 like cho phai Nga Mi

BimThiếuGia
05-11-2013, 12:17 PM
Mấy cấp đầu đến 9x CB vs VĐ là ok bạn ơi :))

Ngô Văn Khoai
05-11-2013, 01:46 PM
phái nào chả mạnh . có tiền là mạnh hết !!

Gweng
05-11-2013, 02:17 PM
bên tàu về sau ĐHĐ bá đạo :)))

LucyTran
05-11-2013, 03:48 PM
tôi thấy hoa sơn cũng đc đó :sogood:

HaLinhPhieu
05-11-2013, 06:03 PM
Các bác hết đổ xô sang Hoa Sơn rồi lại Thiên Vương, Thiếu Lâm còn em từ ngày mới chơi tới giờ vẫn cứ trung thành với NM. đi đâu cảm thấy cũng thoải mái

06-11-2013, 08:46 PM
Ngày trước thì chơi HS hồi đầu chơi,về sau thấy có vẻ HS bá nên ae sang HS nhiều cũng là khoảng time nghỉ game dừng lại ở lv 94 nên chưa test skill 100 ra sao,mấy hôm trước ra sv mới chơi lại chọn ĐHĐ chơi cho đổi gió vì khả năng bắn xa xuyên thấu hao hao giống ĐTK bên KT, đi hỗn chiến cũng thích con solo thì hơi kém.Tóm lại mỗi phái đều có ưu điểm và nhược điểm cũng như trình độ PK của mỗi người.

caullonline
06-11-2013, 08:59 PM
VND là mạnh hết. thành boss của sv luôn =))

Mithapcam
07-11-2013, 05:21 AM
thích gì chơi đó ko thì sao mah lâu bền được đừng quên song tu được free có 3 lần thui sau đó thì tốn vàng nhé :look_down:

zerokull
07-11-2013, 09:03 AM

Đã bật ngữa khi đọc đoạn cm này , miêu tả sinh động ghê luôn :kiss:
Còn những ai nói TL yếu và HS mạnh thì cứ vào thử nhé , TL nhảy vào thì bà con tự động né thôi , HS mà làm thanh niên cứng húc vào thì bật ngữa k hiểu lý do :sogood:

SúpKua
07-11-2013, 12:24 PM
Phái nào cũng như nhau ,quan trọng mình thích phái nào ,và trang bị ra sao nữa :cry:

MịNươg
07-11-2013, 12:27 PM
VD với DHD là bá đạo nhất =]]]]]]