PDA

View Full Version : Game thủ Việt - Xấu xí từ suy nghĩ cho đến cách chơi!

Thiên Lang Nha
30-10-2013, 08:23 AM
Một vấn đề không mới, thậm chí rất cũ rồi, mà ai ai cũng biết - kể cả bạn bè quốc tế - biết về cộng đồng game thủ chúng ta, đó là : game thủ Việt vô cùng xấu tính!

Một phần rất rất lớn - chứ không hề nhỏ - của game thủ Việt có cái ý nghĩ rằng : thế giới ảo nên mình muốn làm gì thì làm, tự do thể hiện cái phần "con " của mình mà ko cần lo nghĩ đến hậu quả, rằng ko có cái khái niệm tương trợ giúp đỡ người khác, chỉ có ăn tươi nuốt sống, dẫm đạp lên những kẻ yếu mà ko mảy may suy nghĩ, có khi còn lấy đó làm niềm vui... Ích kỷ, chỉ vì lợi ích của mình mà sẵn sàng mặc kệ công việc người khác đang làm, nhảy vào phá hoại. Những game thủ đó luôn tự hào vì cái cách chơi game dơ bẩn đó - cách chơi game nó cũng thể hiện cái con người của game thủ - cũng bốc mùi như vậy.

Rất nhiều đêm rồi, tôi đi xin slot train trên bãi, và sáng ra - cả pt đứng chơi. Cái tệ nạn xin slot vào pt rồi đi đào bảo - sao mà nó nhức nhối quá!
Tôi không biết kẻ thông minh nào - gọi thế thôi, chứ nhân cách của những kẻ nghĩ ra và học theo trò này ko bằng 1 cái giẻ lành lặn - đã khởi xướng lên cái trò này. Chỉ vì lợi ích của bản thân, sẵn sàng cho cả 1 pt đứng chơi. Pt full hả, ta lấy acc clone đồ sát 1 thằng, thế là xong! vào hầm, ta sướng, còn pt kia đứng chơi : kệ mẹ, liên quan gì ta, chúng nó biết ta là ai mà phải sợ ???

Cái lv 104 của tôi - 5 hôm rồi vẫn chưa được up, đêm nào cũng thế, sáng ra đứng chơi, dù đã rúc vào góc cắm train...

Đêm hôm trước, có bắt quả tang được 1 animal tên <<<Tịnh>>> bên Thiên Môn đang giở trò. Nói hoài mà animal đó cười nói : thằng nào chả làm vậy, đừng đổ thừa cho tao! Rốt cuộc là cái bệnh súc vật nó cũng lây lan kinh quá ~~
Đào chán, animal <<<Tịnh>>> đem 2 acc clone lên dọn cả pt, xóa dấu vết. Thế đấy, ôi sao mà hâm mộ nhân cách lớn này quá đi mất!!

Giờ lập pt train ko auto đồng ý đơn xin, thì cả đêm train đc 3 acc với nhau, chẳng may ra 4,5 lửa, có anh đi qua thấy ngon xin vào đội ko đc, ngứa mắt a ấy cho cả lũ nằm. Ăn ko được thì đạp đổ. Khốn nạn thay 1 số thành phần!Auto pt thì sáng ra đứng chơi, tệ hơn nữa là nằm chơi rồi dis mạng với lũ chó lợn đào bảo nhờ. Đi xin pt train cũng khó, vì nhiều người đề phòng nên ko auto pt. Xin được slot train vs người auto pt rồi, thì sáng ra lại đứng chơi vì lũ chó lợn đào bảo nhờ...

Cái xã hội game này vốn thối nát rồi, giờ lại càng thối nát hơn vì những kẻ như thế. Cái gì mà tình nghĩa kiếm hiệp, cái gì mà anh hùng võ lâm, cái gì mà trợ giúp lẫn nhau hành tẩu giang hồ ... ??? Bá láp ba xàm! Game thủ Việt ơi, xấu tính lắm!

Đôi lời gửi đến NPH : tôi mong các vị fix vấn đề này ngay trong thời gian sớm nhất. Đơn giản vs quý vị quá mà : chỉ cần thêm tính năng đồng ý vào hầm hay ko - trong vòng 1 2p ko có thao tác thì tự mất ô lệnh và giữ nguyên trạng thái cho người chơi, hoặc thế này cho triệt để : không cho đào bảo nếu như có bất kỳ 1 thành viên nào trong pt đang đứng xa vị trí đào, kể cả cùng map. Như vậy, lũ animal đào bảo nhờ kia sẽ hết đất mà làm hại người khác!

suatuoikhongduong
30-10-2013, 09:32 AM
tu cũng đồng ý zới bạn về điều này nhưng đừng "wơ đủa cả nắm" = "Khốn nạn cái lũ game thủ Việt" . cũng có rất nhiều người như bạn và có 1 số ít thằng mất dạy--> những thành phần mất dạy này là cặn bả của game

phanngocphi17
30-10-2013, 10:35 AM
1 lần nữa cái câu Giang Hồ Hiểm Ác lại lên ngôi !!

MIbu
30-10-2013, 10:44 AM
Đồng ý với thớt. Cái vấn nạn đào bảo này cần phải fix lại.
Đảo bảo trong game là 1 hoạt động tương tác cộng đồng hồi trước mỗi lần đi đào bảo là gọi ae gia tộc, bang đi được hầm hay TTT thì chat loạn xạ vui vẻ biêt mấy. Còn h thì tự thằng nào thằng đó solo, ko xin được vào pt thì lập acc nhỏ đi đào 1 mình tự sướng sao bọn nó ko chơi mẹ off game đi mà tự sướng.Trên kênh thế giới bây h được bao nhiu thằng kêu gọi pt đào bảo, haizzzzzzzz

TửThầnBậtKhóc
30-10-2013, 11:25 AM
Chưa nói đến gamer.Nguyên nhân bắt đầu là từ NPH từ khi tụi nó pít cái đào bảo ko cần đứng gần nhau là tụi nó bày nhau làm theo.
Cái này mình rất là bực khi bây h mổi A E trong game đều phải tự phòng thân.
Còn vấn đề pk đồ sát trong game là thường tình,cái đó là bản chất của dòng game này.
Chơi game ko phải auto vứt đó là dc đâu.

ChuongMai
30-10-2013, 11:41 AM
cái này giải quyết rất dễ quan trọng nhà phát hành muốn làm không đó là mở chức năng party hão hữu. trong pt cho add tên một số hão hữu thì được pt giống bên game kiếm thế thì phải ( không nhớ lắm). người lạ không vào được

Thiên Lang Nha
30-10-2013, 11:54 AM
tu cũng đồng ý zới bạn về điều này nhưng đừng "wơ đủa cả nắm" = "Khốn nạn cái lũ game thủ Việt" . cũng có rất nhiều người như bạn và có 1 số ít thằng mất dạy--> những thành phần mất dạy này là cặn bả của game

Xin lỗi bạn, bức xúc nên nói hơi quá, và đã edit. Nhưng bạn có đồng ý vs tôi rằng 1 phần cực kỳ lớn của game thủ Việt rất rất xấu tính hay ko ??

LoveList
30-10-2013, 12:04 PM
Chuẩn..Mở thêm chức năng đào bảo cả pt phải đứng gần nhau mới đào đc..Chứ vấn đề này khá nhức nhối....H ai cũng vì cái lợi trước mắt đi đào bảo 1 mình...Chắc ko lâu nữa sẽ chẳng có ai rao " đào bảo vào pt" nữa :)).
Và việc lập acc clone rồi đào bảo đang là vấn đề khá khó chịu..1 ngày đi đào cũng thu đc 1-2 vạn vàng :)))..Thảo nào các pro nạp 10k suốt ngày khoe khoang thành tích...Làm như vậy NPH thiệt thòi mà cả những ng nạp thẻ đều đều như chúng tôi cũng rất thiệt thòi...Rõ ràng nạp tiền chơi bình thường..ko bỏ sót 1 sự kiện gì..Mà vẫn thua thiệt và còn bị nghe những thằng " thú tinh" nó chửi :)))...Là " chơi ngu"." chơi ko có oc"..bla bla...

TửThầnBậtKhóc
30-10-2013, 12:13 PM
Cái vấn đề bỏ sức cày vàng chưa có game nào cấm đoán cả bạn Love List à.
Bạn bõ tiền người # bỏ sức.Cũng chả thằng nào đào mà vip = thằng nạp card cả.
Đào cố cũng phải ngán vs dân có tiền thôi.Bạn dám nói mấy thằng K 12 13 trong sv là đào bảo mà dc thế ko.
Có thành phần nghèo thì tầng lớp giàu mới tồn tại.Giàu người ta đầu tư để mạnh đánh mấy thằng cùi hơn mình đó thôi.
Bản chất của game là vậy,đừng có lúc nào cũng mang tiền ra đong đếm.Trò chơi phải có 2 khái niệm.Người ta có tiền người ta mạnh nhanh,mình ko có tiền thì ráng bỏ sức mà theo.Còn cấm đoán ko có đường theo thì game chỉ còn đại gia vs nhau.

To Giang
30-10-2013, 12:39 PM
Chuẩn..Mở thêm chức năng đào bảo cả pt phải đứng gần nhau mới đào đc..Chứ vấn đề này khá nhức nhối....H ai cũng vì cái lợi trước mắt đi đào bảo 1 mình...Chắc ko lâu nữa sẽ chẳng có ai rao " đào bảo vào pt" nữa :)).
Và việc lập acc clone rồi đào bảo đang là vấn đề khá khó chịu..1 ngày đi đào cũng thu đc 1-2 vạn vàng :)))..Thảo nào các pro nạp 10k suốt ngày khoe khoang thành tích...Làm như vậy NPH thiệt thòi mà cả những ng nạp thẻ đều đều như chúng tôi cũng rất thiệt thòi...Rõ ràng nạp tiền chơi bình thường..ko bỏ sót 1 sự kiện gì..Mà vẫn thua thiệt và còn bị nghe những thằng " thú tinh" nó chửi :)))...Là " chơi ngu"." chơi ko có oc"..bla bla...

Nực cười cho suy nghĩ của một kẻ ghen ăn tức ở, người ta có tiền thì người ta nạp vip , mình không có tiền thì bỏ thời gian và công sức lập acc đi đào bảo , sao bác không tự lập đi mà đào ???? . Còn chuyện xin slot của mọi người train thì đúng là không bằng súc vật, cá nhân tôi toàn pt acc phụ chả bao giờ thèm vào pt train mà lấy hết lần đào bảo của người khác cả

Cái vấn đề bỏ sức cày vàng chưa có game nào cấm đoán cả bạn Love List à.
Bạn bõ tiền người # bỏ sức.Cũng chả thằng nào đào mà vip = thằng nạp card cả.
Đào cố cũng phải ngán vs dân có tiền thôi.Bạn dám nói mấy thằng K 12 13 trong sv là đào bảo mà dc thế ko.
Có thành phần nghèo thì tầng lớp giàu mới tồn tại.Giàu người ta đầu tư để mạnh đánh mấy thằng cùi hơn mình đó thôi.
Bản chất của game là vậy,đừng có lúc nào cũng mang tiền ra đong đếm.Trò chơi phải có 2 khái niệm.Người ta có tiền người ta mạnh nhanh,mình ko có tiền thì ráng bỏ sức mà theo.Còn cấm đoán ko có đường theo thì game chỉ còn đại gia vs nhau.

Dạo này không thấy kéo xe nữa, chuyển sang đào map 90 rồi à :))

TửThầnBậtKhóc
30-10-2013, 12:44 PM
Tao K10 rồi mà.Dạo này bận việc

Sorry
30-10-2013, 09:34 PM
1 lần nữa kêu gọi NPH Fix đào bảo là phải cả pt đứng gần mới được đào. Tình hình này ban đêm chạy xong PB kiếm pt khó quá. mà kiếm có thì sáng mai cũng ngắm cảnh.
P/s các Bạn có thời gian Online khuya. Hãy hỗ trợ hết 10 lần rồi mới cắm chuột như thế dân đào bảo hết làm ăn

Gavl
30-10-2013, 10:31 PM
công nhận mấy bác chơi game mà eo biết suy nghĩ, gọi là ngu ý :
thứ nhất : đào trong cùng 1 map >> pt 1 acc chip rồi đứng ở thành ( tha hồ auto pt)
thứ hai : pt acc lv thấp hơn so với map train ( ví dụ : train map 9x pt acc lv 8x train cùng )
Coi tụi nó xin vào đào kiểu gì với 2 cách trên.

PhêThuốcLắc
30-10-2013, 10:50 PM
Giờ lập pt train ko auto đồng ý đơn xin, thì cả đêm train đc 3 acc với nhau, chẳng may ra 4,5 lửa, có anh đi qua thấy ngon xin vào đội ko đc, ngứa mắt a ấy cho cả lũ nằm. Ăn ko được thì đạp đổ. Khốn nạn thay 1 số thành phần!Auto pt thì sáng ra đứng chơi, tệ hơn nữa là nằm chơi rồi dis mạng với lũ chó lợn đào bảo nhờ. Đi xin pt train cũng khó, vì nhiều người đề phòng nên ko auto pt. Xin được slot train vs người auto pt rồi, thì sáng ra lại đứng chơi vì lũ chó lợn đào bảo nhờ...
Đúng là quá khổ :byebye:
e đào bảo chỉ log 3 acc pt nhau, chả bao giờ chơi trò bẩn thế, hoặc pt bừa 1 hảo hữu, có pt rùi thì sút nó ra ngay, 1 mình 1 pt đào
Hiện nay một số thói xấu nữa là lừa đảo lót tay, thằng đi lừa thì ko nói làm gì nữa, thằng bị lừa thì... ôi thôi cay cú vài trăm vàng mà cũng mất hết văn hóa: ko thèm nói ai lừa đảo, lên kênh thế giới chửi địt cha địt mẹ cả bang kia lên, cả nhà bang đó chêt..v.v..
các bạn vơ đũa cả nắm có biết cảm xúc người chơi chân chính khác không, họ tâm huyết với bang, khi nghe như vậy dù không có tội gì nhưng cũng thấy bị xúc phạm ghê gớm, bị ai lừa thì chửi người đó, chửi càng cay cú càng đc nhưng cây nào rào cây ấy, đừng vơ đũa cả nắm chửi ông ổng lên như 1 thằng điên mất hết văn hóa

Thiên Lang Nha
30-10-2013, 11:54 PM
công nhận mấy bác chơi game mà eo biết suy nghĩ, gọi là ngu ý :
thứ nhất : đào trong cùng 1 map >> pt 1 acc chip rồi đứng ở thành ( tha hồ auto pt)
thứ hai : pt acc lv thấp hơn so với map train ( ví dụ : train map 9x pt acc lv 8x train cùng )
Coi tụi nó xin vào đào kiểu gì với 2 cách trên.

Mọi phương pháp chỉ là chống cháy, còn bản chất vấn đề thì chưa được giải quyết. Lúc nào cũng phải làm vậy thì mệt mỏi lắm.
Cứ fix là xong, mọi ng kê cao gối ngủ, chẳng phải hay hơn sao ?

Tiros
31-10-2013, 12:37 PM
Fix rồi nhe mấy bạn. Tui đã làm thử và nó đã fix. Khi train tránh xa cái chỗ đào kho báo ra. :byebye: NPH nen ra thếm chức năng chết thì auto quay lại cho auto.

TRaiDEp1
31-10-2013, 02:00 PM
Mọi phương pháp chỉ là chống cháy, còn bản chất vấn đề thì chưa được giải quyết. Lúc nào cũng phải làm vậy thì mệt mỏi lắm.
Cứ fix là xong, mọi ng kê cao gối ngủ, chẳng phải hay hơn sao ?

Bản chất hay do cuộc đời đưa đẩy :tire: Vấn đề này tui đã lập 1 2pic kiu fix thì đã fix đâu nào . Đã k fix đã đành bọn framer còn làm nhiều hơn . Thui thì " Ta thà phụ người, chứ không để người phụ ta " :haha:

NhinGiTao
31-10-2013, 03:31 PM
tớ nghĩ là chỉ 1 vài thành phần thôi - không phải ai cũng thế đâu ! từ VLTK hay KT bản thân tớ đều thích giúp người khác - mong sau này qua game mới ng khác giúp mình ! thế thôi - ở hiền gặp lành !
còn mấy bạn sáng nay mình đang vận tiêu test bên sv cũ thì cứ giết - chẳng hiểu các bạn ấy đc lợi lộc gì ! chẳng quan tâm !
Suy cho cùng - game nào cũng có kẻ mạnh bắt nạt kẻ yếu ! Thắng làm vua - thua làm giặc ! không quan trọng thắng kiểu gì - thắng là thắng ! người có tiền thì tất phải nhanh - kẻ không có ắt phải chậm vì đi đường vòng !
Lẽ đơn giản khi chơi game là sở thích : Người ta thích giết thì người ta giết ! người ta thích phá người ta phá ! thế thôi !
Mai mở sv mới anh em nào qua thì pm NhinGiTao nhé :D

Laxus
31-10-2013, 05:05 PM
lợi dụng lỗ hổng game để phá hoặc trục lợi là chuyện bình thường. Có phải giữ, không có cũng phải giữ :nosebleed:

KhoáiVợThằngBạn
01-11-2013, 12:12 AM
Thiên Lang Nha vẫn trung thành với Châu Giang à - qua sv mới phẩy tí k bạn yêu :sexy:

gio113
01-11-2013, 12:21 AM
cái này bạn nên đào bảo max trong ngày đi và để auto pt:byebye:thằng nào mà có muốn đào bảo mà mình max rồi thì cũng đào k đk :what:

Hoàng Phi
01-11-2013, 02:03 PM
Chuẩn..Mở thêm chức năng đào bảo cả pt phải đứng gần nhau mới đào đc..Chứ vấn đề này khá nhức nhối....H ai cũng vì cái lợi trước mắt đi đào bảo 1 mình...Chắc ko lâu nữa sẽ chẳng có ai rao " đào bảo vào pt" nữa .
Và việc lập acc clone rồi đào bảo đang là vấn đề khá khó chịu..1 ngày đi đào cũng thu đc 1-2 vạn vàng )..Thảo nào các pro nạp 10k suốt ngày khoe khoang thành tích...Làm như vậy NPH thiệt thòi mà cả những ng nạp thẻ đều đều như chúng tôi cũng rất thiệt thòi...Rõ ràng nạp tiền chơi bình thường..ko bỏ sót 1 sự kiện gì..Mà vẫn thua thiệt và còn bị nghe những thằng " thú tinh" nó chửi )...Là " chơi ngu"." chơi ko có oc"..bla bla... ---> bac nay noi chinh xac

qwert
01-11-2013, 04:00 PM
đó cũng là 1 quy lực tự nhiên, ng có tiền ng có sức.. Việc trên hết là đề phòng trước khi bị lợi dụng...

TuanT2
02-11-2013, 08:45 PM
Cho phép mình để lại bãi nước bọt vào mặt thớt 1 phát. :dreaming:

Thứ 1 bạn bảo người khác là animal thì bạn cũng đồng loại và đừng sủa thế.:boss:
Thứ 2 bạn bị như thế chứng tỏ bạn là loại động vật còn ngu người bạn nói. Có rất nhiều cách để bạn không phải vào pt của người đào bảo. :look_down:
Thứ 3 chắc bạn đ' bao giờ xem phim kiếm hiệp. Kẻ xấu luôn luôn thọ lâu nhất và có nhiều tiền, địa vị .... :sogood:

Thiên Lang Nha
02-11-2013, 09:19 PM
Cho phép mình để lại bãi nước bọt vào mặt thớt 1 phát. :dreaming:

Thứ 1 bạn bảo người khác là animal thì bạn cũng đồng loại và đừng sủa thế.:boss:
Thứ 2 bạn bị như thế chứng tỏ bạn là loại động vật còn ngu người bạn nói. Có rất nhiều cách để bạn không phải vào pt của người đào bảo. :look_down:
Thứ 3 chắc bạn đ' bao giờ xem phim kiếm hiệp. Kẻ xấu luôn luôn thọ lâu nhất và có nhiều tiền, địa vị .... :sogood:

Thưa bạn, tuy cùng là đồng loại, nhưng con người ta khác nhau nhiều lắm, có kẻ phần người bị phần con lấn át hết cả, sống ko mang lại điều gì tốt đẹp cho người khác, chỉ giỏi phá hoại đồng loại. Vì thế, đừng đánh đồng tất cả với nhau.

Thứ 2, tôi nhớ là tôi ko xúc phạm gì bạn, nhưng những gì bạn làm ko khác gì đang xúc phạm tôi. Thế nên, tôi nghĩ bạn chắc cũng thuộc loại đào bảo nhờ kia, nên bạn mới đứng ra nói lên những câu khó ngửi như vậy. Ko ai cấm thể loại như bạn kiếm lợi, nhưng đừng làm người khác phải mệt mỏi vì lúc nào cũng phải đề phòng những kẻ gọi là đồng loại kia làm hại!

Thứ 3, con người luôn có cách đề phòng và chống lại những gì làm hại đến mình, nhưng ko có nghĩa là ko cần đến pháp luật. Nói như bạn, pháp luật sinh ra là để làm gì ?? Trong game cũng vậy, cũng cần phải có luật lệ của nó!

Thứ 4, phim kiếm hiệp nào mà kẻ xấu luôn thọ lâu nhất và có nhiều tiền địa vị vậy ??? Trình độ văn hóa đã lùn, trình độ hiểu biết còn lùn hơn trình độ văn hóa!

Thôi thì, thưa bạn TuanT2 và đồng bọn đào bảo nhờ của bạn, tôi xin trả lại bãi nước bọt đó vào mặt bạn!

độc cô cầu vượt
02-11-2013, 09:59 PM
giang hồ hiểm ác :sogood: thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhìu :look_down:

TuanT2
02-11-2013, 10:16 PM
Thứ 4, phim kiếm hiệp nào mà kẻ xấu luôn thọ lâu nhất và có nhiều tiền địa vị vậy ??? Trình độ văn hóa đã lùn, trình độ hiểu biết còn lùn hơn trình độ văn hóa!

Thôi thì, thưa bạn TuanT2 và đồng bọn đào bảo nhờ của bạn, tôi xin trả lại bãi nước bọt đó vào mặt bạn!
Chưa biết thằng nào văn hóa lùn. Mình nhổ nước bọt vào mặt bạn xong chạy đi chứ đứng lại cho bạn nhổ à :sogood:
Cái điểm này bạn ngu hơn mình rồi đấy.

KoNgaiVaCham
02-11-2013, 10:41 PM
cho mình hỏi bạn game thủ nước nào vậy :oh:
bạn cũng là người Việt , đây đâu phải game nhập vai đâu bạn
Mình nói thẳng với bạn , sợ bị mời vào pt thì lập 1 pt riêng , tắt từ chối nhóm đi . Và đừng bao giờ lên đây bôi nhọ , khóc ré như con nít nữa , bạn tưởng 1 mình bạn bị à ? :hellboy:

MTD
02-11-2013, 11:41 PM
Thien Lang Nha oi , sam` wa ban ah , s.n 1 cach noi thang ra la nao~ fang? day' . bay dac lap topic . nuc cuoi`

1 like cho To Giang

anhcongpro2108
03-11-2013, 12:18 AM
1 câu thôi, " hãy tập thích nghi".

Thiên Lang Nha
03-11-2013, 01:07 AM
Chưa biết thằng nào văn hóa lùn. Mình nhổ nước bọt vào mặt bạn xong chạy đi chứ đứng lại cho bạn nhổ à :sogood:
Cái điểm này bạn ngu hơn mình rồi đấy.

Ai văn hóa lùn, xem người đó nói chuyện là biết. Bạn đã lộ hết cái lùn của bạn ra rồi, giấu sao được ??
Xin lỗi chứ bạn tự kỷ đừng hỏi :)) Ảo tưởng quá rồi đấy, bạn nói bạn nhổ bọt vào mặt tôi, đó là bạn nói, chứ bạn làm được đâu, mà chạy đi với chả chạy lại =)). Xin lỗi chứ đồ đần độn :))

cho mình hỏi bạn game thủ nước nào vậy :oh:
bạn cũng là người Việt , đây đâu phải game nhập vai đâu bạn
Mình nói thẳng với bạn , sợ bị mời vào pt thì lập 1 pt riêng , tắt từ chối nhóm đi . Và đừng bao giờ lên đây bôi nhọ , khóc ré như con nít nữa , bạn tưởng 1 mình bạn bị à ? :hellboy:

Thưa bạn, NKVS ko phải là game nhập vai, thì là game bắn súng hả ???
Tôi cũng là ng Việt, và tôi buồn cho 1 phần rất lớn game thủ Việt, có cách suy nghĩ và lối chơi game vô cùng xấu tính. Còn bôi nhọ á ?? Tôi tố cáo sai sự thật hay sao mà nói bôi nhọ ??
Tôi làm việc này cho riêng tôi hay sao mà bạn nói tôi tưởng 1 mình tôi bị ??? Lớn lên chút nữa đi nhé, chưa đủ tuổi để nói tôi là con nít đâu!
Các bạn tắt auto pt đi thì đơn giản, nhưng bạn bè các bạn nửa đêm lên xin slot train thì ko vào đc. Cái đó là cái bất tiện ko đáng có. Để 1 acc ở thành thì các bạn cắm được có 2 acc train chậm. Thay vì những thứ ko đáng có như thế, kêu gọi fix là sai hay sao ???

Thien Lang Nha oi , sam` wa ban ah , s.n 1 cach noi thang ra la nao~ fang? day' . bay dac lap topic . nuc cuoi`

1 like cho To Giang

Não phẳng ạ ?? Vậy, thưa bạn não nhăn, bạn đã làm được gì hơn tôi chưa ?? Não nhăn mà ko viết tiếng việt cho ra hồn đc hay sao thế ?? Lập topic là quyền của tôi, bạn tuổi gì ý kiến ???

1 câu thôi, " hãy tập thích nghi".

Vẫn thích nghi, thưa bạn. Tôi chỉ nói lên bức xúc của ko ít người mà thôi, và tất cả những kẻ phản đối tôi ở trên đây, tin chắc là lũ đào bảo nhờ. Buồn cười, vừa ăn cắp vừa la làng sao các bé ??

zkLananh
03-11-2013, 03:51 AM
sao ban khong khoa pt la @@:confuse:

Anh Khoa
03-11-2013, 10:10 AM
:sogood: vấn đề không của riêng ai đây mà:look_down:

Cá Sấu
03-11-2013, 10:14 AM
đừng vơ đũa cả nắm thế :))

ở đâu chẳng có ng` này ng` kia

okconde
03-11-2013, 11:33 AM
cam train thi bo cai tu cho vao pt la dc ma cay them 1 con CB nua thi 2 ng train la du roi :v o dau cung the thoi cai gi co loi. thi ng ta lam

game thu viet hau nhu toan ng choi chay free nen lam sao ma doi hoi ng ta nhu game thu nc ngoai :))

Thang Nguyen
03-11-2013, 11:35 AM
Ở đâu cũng có mấy thằng bệnh mà @@

TRaiDEp1
03-11-2013, 12:43 PM
Ai văn hóa lùn, xem người đó nói chuyện là biết. Bạn đã lộ hết cái lùn của bạn ra rồi, giấu sao được ??
Xin lỗi chứ bạn tự kỷ đừng hỏi :)) Ảo tưởng quá rồi đấy, bạn nói bạn nhổ bọt vào mặt tôi, đó là bạn nói, chứ bạn làm được đâu, mà chạy đi với chả chạy lại =)). Xin lỗi chứ đồ đần độn :))

Tôi cũng là ng Việt, và tôi buồn cho 1 phần rất lớn game thủ Việt, có cách suy nghĩ và lối chơi game vô cùng xấu tính. Còn bôi nhọ á ?? Tôi tố cáo sai sự thật hay sao mà nói bôi nhọ ??
Tôi làm việc này cho riêng tôi hay sao mà bạn nói tôi tưởng 1 mình tôi bị ??? Lớn lên chút nữa đi nhé, chưa đủ tuổi để nói tôi là con nít đâu!
Các bạn tắt auto pt đi thì đơn giản, nhưng bạn bè các bạn nửa đêm lên xin slot train thì ko vào đc. Cái đó là cái bất tiện ko đáng có. Để 1 acc ở thành thì các bạn cắm được có 2 acc train chậm. Thay vì những thứ ko đáng có như thế, kêu gọi fix là sai hay sao ???

Não phẳng ạ ?? Vậy, thưa bạn não nhăn, bạn đã làm được gì hơn tôi chưa ?? Não nhăn mà ko viết tiếng việt cho ra hồn đc hay sao thế ?? Lập topic là quyền của tôi, bạn tuổi gì ý kiến ???

Vẫn thích nghi, thưa bạn. Tôi chỉ nói lên bức xúc của ko ít người mà thôi, và tất cả những kẻ phản đối tôi ở trên đây, tin chắc là lũ đào bảo nhờ. Buồn cười, vừa ăn cắp vừa la làng sao các bé ??

Thế bạn nghĩ xã hội của toàn thế giới công bằng và tốt đẹp hết à :sogood: Nếu nói người khác đào bảo trộm con này con nọ thì ... cái đệch bọn ỷ đồ mạnh đi cướp tiêu là cái lon gì ? Boss thủ lĩnh đang đánh gần chết tụi khác kéo vào ds ks thì nó là cái lon gì ? còn cái ... còn cái ... là cái lon gì . Bớt suy nghĩ như trẻ con mà hãy thích nghi với nó , xã hội vốn đã k công bằng ,tốt đẹp như bạn nghỉ đâu . Dù ở VN hay nước ngoài :kiss:

Thiên Lang Nha
03-11-2013, 01:24 PM
sao ban khong khoa pt la @@:confuse:

Mình đành phải làm vậy. Có cái bất tiện là bạn bè nửa đêm lên xin slot train mà ko được.

đừng vơ đũa cả nắm thế :))

ở đâu chẳng có ng` này ng` kia

Mình đâu có vơ đũa cả nắm ạ. Mình có nói là ĐẠI ĐA SỐ mà. Chắc cũng cỡ trên dưới 95%, theo mình nghĩ là tầm đó :confuse:

cam train thi bo cai tu cho vao pt la dc ma cay them 1 con CB nua thi 2 ng train la du roi :v o dau cung the thoi cai gi co loi. thi ng ta lam

game thu viet hau nhu toan ng choi chay free nen lam sao ma doi hoi ng ta nhu game thu nc ngoai :))

Game free của nước ngoài cũng có rất nhiều, cộng đồng ở đó vẫn rất tốt. Ở đây ko phải do vấn đề free hay ko, mà do tập tính, do văn hóa từ cuộc sống nó hình thành lên phong cách chơi game rồi bạn.
Game thủ nước ngoài đại đa số họ rất văn minh, và mình rất thích phong cách chơi game của họ.

Thế bạn nghĩ xã hội của toàn thế giới công bằng và tốt đẹp hết à :sogood: Nếu nói người khác đào bảo trộm con này con nọ thì ... cái đệch bọn ỷ đồ mạnh đi cướp tiêu là cái lon gì ? Boss thủ lĩnh đang đánh gần chết tụi khác kéo vào ds ks thì nó là cái lon gì ? còn cái ... còn cái ... là cái lon gì . Bớt suy nghĩ như trẻ con mà hãy thích nghi với nó , xã hội vốn đã k công bằng ,tốt đẹp như bạn nghỉ đâu . Dù ở VN hay nước ngoài :kiss:

Chào bạn! Những cái bạn nói rất đúng, đối với Việt Nam và Trung quốc. Rất nhiều nơi trên thế giới kỳ thị 2 cộng đồng này, và thường xuyên ban IP của các game thủ đến từ VN và Trung quốc. Bởi vì sao?? Bắt nạt kẻ yếu, Ks, chém giết bừa bãi, ko có khái niệm giúp đỡ ng mới, spam kênh chat TG, sỉ nhục ng khác kể cả khi pk thắng hay thua ... đó là những "đức tính" thường gặp của 1 phần rất lớn game thủ VN và TQ. Ngoài 2 nơi này ra, đại đa số game thủ đến từ nc khác rất văn minh.:sogood:
Thưa bạn, tôi cũng ko phải là trẻ con, tôi ra đời lâu rồi, thiết nghĩ bạn ko cần phải dạy tôi về cái xã hội này nó như thế nào. Nhưng tôi có quyền nói lên cái bức xúc của tôi, và tôi ko hiểu lý do bạn nói tôi suy nghĩ trẻ con là gì ??? Mong rằng, nếu tôi ko đụng chạm đến bạn, thì bạn làm ơn hãy để tôi yên!

Có 1 điều kỳ lạ, rằng tôi nói lên 1 vấn đề bức xúc của nhiều người, và rõ ràng nó làm hại đến rất nhiều người, nhưng hình như số người bị ảnh hưởng nếu được fix, có vẻ còn nhiều hơn ???:sogood:

TRaiDEp1
03-11-2013, 03:04 PM
Mình đành phải làm vậy. Có cái bất tiện là bạn bè nửa đêm lên xin slot train mà ko được.

Mình đâu có vơ đũa cả nắm ạ. Mình có nói là ĐẠI ĐA SỐ mà. Chắc cũng cỡ trên dưới 95%, theo mình nghĩ là tầm đó :confuse:

Game free của nước ngoài cũng có rất nhiều, cộng đồng ở đó vẫn rất tốt. Ở đây ko phải do vấn đề free hay ko, mà do tập tính, do văn hóa từ cuộc sống nó hình thành lên phong cách chơi game rồi bạn.
Game thủ nước ngoài đại đa số họ rất văn minh, và mình rất thích phong cách chơi game của họ.

Chào bạn! Những cái bạn nói rất đúng, đối với Việt Nam và Trung quốc. Rất nhiều nơi trên thế giới kỳ thị 2 cộng đồng này, và thường xuyên ban IP của các game thủ đến từ VN và Trung quốc. Bởi vì sao?? Bắt nạt kẻ yếu, Ks, chém giết bừa bãi, ko có khái niệm giúp đỡ ng mới, spam kênh chat TG, sỉ nhục ng khác kể cả khi pk thắng hay thua ... đó là những "đức tính" thường gặp của 1 phần rất lớn game thủ VN và TQ. Ngoài 2 nơi này ra, đại đa số game thủ đến từ nc khác rất văn minh.:sogood:
Thưa bạn, tôi cũng ko phải là trẻ con, tôi ra đời lâu rồi, thiết nghĩ bạn ko cần phải dạy tôi về cái xã hội này nó như thế nào. Nhưng tôi có quyền nói lên cái bức xúc của tôi, và tôi ko hiểu lý do bạn nói tôi suy nghĩ trẻ con là gì ??? Mong rằng, nếu tôi ko đụng chạm đến bạn, thì bạn làm ơn hãy để tôi yên!

Có 1 điều kỳ lạ, rằng tôi nói lên 1 vấn đề bức xúc của nhiều người, và rõ ràng nó làm hại đến rất nhiều người, nhưng hình như số người bị ảnh hưởng nếu được fix, có vẻ còn nhiều hơn ???:sogood:

Điều bạn nói chỉ có VN và TQ là xấu mà những nước khác k xấu thì việc này mình k dám bàn vì mình cũng chơi TSonline taiwan mà vẫn xấu máu vãi . Mình chẳng muốn đụng chạm ai hết, mình cũng post 2pic bức xúc về việc này lâu rùi , mà có ai lên tiếng G.M , SAD , AD có ai lên tiếng và cuối cùng 2pic chìm như titanic . Vậy thôi nó làm đc mình làm đc , NHP k quan tâm thì mình quan tâm làm gì :go:

KoNgaiVaCham
03-11-2013, 08:36 PM

bạn ảo tưởng quá rồi đấy , cái gì là " Nghĩa Khí Giang Hồ " gì gì đấy , mình thấy bạn ảo tưởng quá rồi , bạn đã chơi game nhập vai bao giờ chưa , chắc chưa nhỉ , đây là game 2D , không phải là thế loại nhập vai mà cứ " Nghĩa Khí Giang Hồ , Đồng Đạo " nhé

Bạn nói NKVS là game nhập vai á :)) , chắc bạn là nhà văn hã , bạn có 1 cái đầu óc khá là phong phú , game nhập vai lên game 3D Ví dụ : GTA Offline , GTA online , sống như đời thật , ở đời thật bạn có bay như chim không , có báo để cưỡi không hay là nó thịt bạn luôn , =)) bạn nói chuyện mình thấy hài hước lãng mạng , tâm lí tình cảm quá :)) :boss:

bạn nói thế là không đúng rồi đấy nhé
Ở Đâu cũng có anh hùng , ở đâu cũng có người khùng người điên
Bạn thử vào AVA Mỹ hay SEA đi , bạn vừa lập acc , vào room chơi thử xem nó có kick không
Giúp đở ??? , hay là xỉ nhục vậy =)) , bạn nói người nước ngoài giúp đỡ á , xin lỗi 1 câu , không có đâu

BÔ LÃO
03-11-2013, 08:41 PM
1 lần nữa cái câu Giang Hồ Hiểm Ác lại lên ngôi !!

Thiên Lang Nha
03-11-2013, 09:41 PM
bạn ảo tưởng quá rồi đấy , cái gì là " Nghĩa Khí Giang Hồ " gì gì đấy , mình thấy bạn ảo tưởng quá rồi , bạn đã chơi game nhập vai bao giờ chưa , chắc chưa nhỉ , đây là game 2D , không phải là thế loại nhập vai mà cứ " Nghĩa Khí Giang Hồ , Đồng Đạo " nhé

Bạn nói NKVS là game nhập vai á :)) , chắc bạn là nhà văn hã , bạn có 1 cái đầu óc khá là phong phú , game nhập vai lên game 3D Ví dụ : GTA Offline , GTA online , sống như đời thật , ở đời thật bạn có bay như chim không , có báo để cưỡi không hay là nó thịt bạn luôn , =)) bạn nói chuyện mình thấy hài hước lãng mạng , tâm lí tình cảm quá :)) :boss:

Bạn thử vào AVA Mỹ hay SEA đi , bạn vừa lập acc , vào room chơi thử xem nó có kick không
Giúp đở ??? , hay là xỉ nhục vậy =)) , bạn nói người nước ngoài giúp đỡ á , xin lỗi 1 câu , không có đâu

Xin lỗi chứ, bạn nên về học lại đi nhé. Đã dốt lại còn bày đặt nói chữ. Buồn cười với thể loại trẻ con này quá đi mất =))

Xin mời google tìm hiểu RPG là gì, và NKVS có phải là 1 trong những game RPG hay không. Còn nếu ko biết cách google như thế nào, thì đây http://gamek.vn/game-pc/tim-hieu-ve-the-loai-game-nhap-vai-rpg-phan-1-200872164128.chn .Đọc đi, rồi rút kinh nghiệm. Biết thì thưa thốt, ko biết thì húc cột cho chết đi =)) Cái gì mà 2D với 3D ở đây, buồn cười quá =)) Đây là game 2D nên ko phải là game nhập vai =))

Xin lỗi chứ, có vấn đề về đọc hiểu??? Biết tại sao như thế ko ??? Là tại vì văn hóa chơi game của VN đấy, và vì thế mà đi đâu cũng bị kỳ thị, bị kick room đấy. Cái đấy nó ko phải là giúp đỡ hay sỉ nhục gì, mà là kết quả tất yếu mà những kẻ ngu dốt và phá hoại đã đem lại cho cả 1 cộng đồng gamer chân chính đấy. Có hiểu bản chất vấn đề ko ?? Hay vẫn chưa thủng ???

Nói thì có vẻ hay, thực chất là rỗng tuếch, chả biết khỉ gì :confuse:

PhêThuốcLắc
04-11-2013, 01:54 AM

Thật sự bạn đến với NKVS với mục đích gì? =))))))))))))))
Cái gì mình biết chắc chắn thì hẵng nói, mà nói những điều người khác ko biết mới gọi là giỏi, nói những cái họ biết rồi thì là tầm thường.Riêng thể loại ko biết gì mà cứ diễn giải thì gọi là ngu dốt, rất tiếc phải nói bạn thuộc top người này:byebye:

Bò Bía Chua
04-11-2013, 08:25 AM
Phi thiên Vũ 111 lên nhận hàng nhá, chuyên cướp tiêu

MaziaOzawa
04-11-2013, 09:28 AM
Mình ở sv Trường Giang cái vấn nạn đào bảo mình ko nói nhưng mình chỉ đưa ra cái vấn nạn mấy thằng cho mình là Vip sv ( Lực chiến nó cao, bang nó mạnh ) mình xin nói cụ thể ở sv mình là thằng ó PhiThiênVũ111 nó chặn cửa ở Thiên tâm cốc ko cho ae vận tiêu làm ae rất ức chế, bị ae chửi cho như ó trên kênh TG, rồi cả việc lót tay lừa đảo của mấy ông có máu mặt của sv lúc kêu kênh TG thì thằng BC phán 1 câu " mày ngu thì bị lừa " đúng là pó tay.com ( ở sv mình cụ thể là bang Thích ). Rất may la bang nó cũng đeck tồn tại dc lâu và h đã chính thức gặp quả báo :oh::oh:

PrincePersia
04-11-2013, 09:40 AM
Mình train toàn pt 3 acc rồi cho 1 acc chip đứng ở thành chính or map khác ! Mở tự đồng ý tổ đội bọn đào bảo tặc có vào pt cũng chịu chết vì k làm gì được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

PhêThuốcLắc
04-11-2013, 10:02 AM
Mình ở sv Trường Giang cái vấn nạn đào bảo mình ko nói nhưng mình chỉ đưa ra cái vấn nạn mấy thằng cho mình là Vip sv ( Lực chiến nó cao, bang nó mạnh ) mình xin nói cụ thể ở sv mình là thằng ó PhiThiênVũ111 nó chặn cửa ở Thiên tâm cốc ko cho ae vận tiêu làm ae rất ức chế, bị ae chửi cho như ó trên kênh TG, rồi cả việc lót tay lừa đảo của mấy ông có máu mặt của sv lúc kêu kênh TG thì thằng BC phán 1 câu " mày ngu thì bị lừa " đúng là pó tay.com ( ở sv mình cụ thể là bang Thích ). Rất may la bang nó cũng đeck tồn tại dc lâu và h đã chính thức gặp quả báo :oh::oh:
Tính ông Vũ thế rùi bạn, ông ấy có niêm vui duy nhất là cướp tiêu thôi, thực ra nó cũng là 1 nét hay của game, vận tiêu ko ai cướp, boss ko ai tranh thì chơi lâu dài hơi chán, mất cái tiêu hi vọng bạn ko cay cú quá :D
Mình cũng nhìu lần đi cướp cùng ông ấy đây, hjhj, nhưng chạy trong Thiên tâm cốc mà gặp ai yếu đi 1 mình bị 2-3 thằng quây mình cũng lao vào giúp giữ tiêu, đánh tụi kia chết rùi ngồi canh chờ chủ nó lên vận típ. cướp tiêu thì bị chửi, làm người tốt đi cứu tiêu thì bị mấy thằng cướp tiêu nó chửi" đkm thằng chó ghẻ, ngu vl" :((
Thế mới biết làm ng xấu cũng bị chửi, người tốt cũng bị chửi, chung quy lại là cứ can thiệp vào hoạt động của ng khác là bị chửi, chỉ có mình mình làm gì thì làm cấm động chạm người khác mới yên ổn, game online mà như vậy chán chết:cry:

PrincePersia
04-11-2013, 10:18 AM
Tính ông Vũ thế rùi bạn, ông ấy có niêm vui duy nhất là cướp tiêu thôi, thực ra nó cũng là 1 nét hay của game, vận tiêu ko ai cướp, boss ko ai tranh thì chơi lâu dài hơi chán, mất cái tiêu hi vọng bạn ko cay cú quá :D
Mình cũng nhìu lần đi cướp cùng ông ấy đây, hjhj, nhưng chạy trong Thiên tâm cốc mà gặp ai yếu đi 1 mình bị 2-3 thằng quây mình cũng lao vào giúp giữ tiêu, đánh tụi kia chết rùi ngồi canh chờ chủ nó lên vận típ. cướp tiêu thì bị chửi, làm người tốt đi cứu tiêu thì bị mấy thằng cướp tiêu nó chửi" đkm thằng chó ghẻ, ngu vl" :((
Thế mới biết làm ng xấu cũng bị chửi, người tốt cũng bị chửi, chung quy lại là cứ can thiệp vào hoạt động của ng khác là bị chửi, chỉ có mình mình làm gì thì làm cấm động chạm người khác mới yên ổn, game online mà như vậy chán chết:cry:

Niềm vui cướp tiêu :))) khổ nhưng mạnh k cướp toàn cướp của người yếu thì cái niềm vui đấy ko hay ho tý nào đâu ông ạ ! Sống làm sao thì sống chứ để cả sv rủa cho thì ko đáng đâu , cướp tiêu , đồ sát train phá nhiệm vụ !!!!!!!

xxPQxx
04-11-2013, 01:06 PM
đâu phải vấn đề đó mấy đứa vì một số lợi ích nhỏ mà đi lừa người khác dú nó ko đáng bao nhiêu , lừa xong nó còn chửi mình ngu bản thân mình thì ko lẻ vì một chút mà nó lừa nhưng sự thật lại là vậy, và thành phần đó ngày càng nhiều game the thiện 1 phần bản chất con người ngoài đời

có mấy ypu bảo chủ thớt này no dung là chủ thớt có hoi vơ đủa tí nhưng các ban nghi kỉ lại tí đi bây giờ game bao nhiu đứa xấu , chơi game là để giải trí có 1 số người họ tốt thật sự vào game giúp đở này nọ tới khi họ bị lừa có thể là buồn là bức xúc họ nói mấy câu ....vvv lại bị một số người chủi nếu bạn là họ bản cảm thấy sao , chơi game sao ko từ trong game mà sống tốt ngoài đời ma sao càng chơi game tui cang thấy game làm xấu ngoài đời , nào là lửa đảo nào la giết người nghỉ kỉ lại ko phải 1 phần do game mà là do các bạn chơi game ko có i thức thôi , một chuyện nhỏ nhiều lần thành 1 chuyện to, lừa đảo game nghỉ là dể ăn nghỉ là nhiều thằng ngu dần dà củng lừa ở ngoài thôi

LẩuHảiSản
04-11-2013, 05:13 PM
ghi cho đũ 30 ki tự để kiếm cái code

GaiGiaCp
04-11-2013, 05:53 PM
game là thế,nhiều vấn đề lắm,này thì 30 ký tự

TuyếtĐen
05-11-2013, 05:23 AM
Like mạnh, mấy thằng chó đó nên về chơi với thú, sao vào chơi game chi nhỉ?

KiếnKụtCánh
05-11-2013, 07:09 AM
Bản thân tôi và nhiều người cũng không thích điều này. Nhưng chỉ bao nhiêu đây mà không thích nghi được thì... quá kém! Chức năng khóa PT để làm gì? Và não để làm gì =))

Cái xấu xí nhất của game thủ Việt là: Ko Fairplay, ức hiếp kẻ yếu, chửi bậy, lừa đảo, lợi dụng bug và cày vàng phá game =)))

Thiên Lang Nha
05-11-2013, 07:25 AM
Bản thân tôi và nhiều người cũng không thích điều này. Nhưng chỉ bao nhiêu đây mà không thích nghi được thì... quá kém! Chức năng khóa PT để làm gì? Và não để làm gì =))

Lại thêm 1 thành phần thích thể hiện :))
Có vẻ như đọc từ đầu đến giờ bạn ko hiểu cái vấn đề tôi muốn nói là gì. Cái gì mà ko thích nghi được ??? Có điều cái xã hội trong game nó đã quá nhạt rồi, anh em chơi đêm đi xin pt train của nhau cũng khó, vì ai ai cũng phải đề phòng khóa pt, chơi game vậy chỉ tổ thêm chán. Và bạn hỏi cái não để làm gì ấy ạ ??? Bạn nghĩ chỉ mình bạn nghĩ ra được điều đó ạ ??? Và bạn vẫn hỏi sau từng đấy trang trong topic này ạ ??? Tôi xin hỏi ngược lại bạn câu đấy, bạn nhé !

Tính xây dựng thì chả có, chỉ hạ thấp ng khác và thích thể hiện là nhanh. Haizzz

KiếnKụtCánh
05-11-2013, 07:36 AM
Bạn tài ba quá nên chỉ mình bạn kêu ca, khóc lóc như một con đàn pà bị bỏ rơi =))

Còn bạn không có quyền phán xét ai đó nhá, dù bạn là ai? Nhất là khi hàng loạt câu nói và hành động kiểu như trên.

Thiên Lang Nha
05-11-2013, 12:42 PM
Bạn tài ba quá nên chỉ mình bạn kêu ca, khóc lóc như một con đàn pà bị bỏ rơi =))

Còn bạn không có quyền phán xét ai đó nhá, dù bạn là ai? Nhất là khi hàng loạt câu nói và hành động kiểu như trên.

Bạn nói tôi ko có quyền phán xét ai đó, còn bạn thì có quyền phán xét tôi, rằng tôi quá kém, và hỏi tôi não để làm gì ???
Nhảm nhí =))

Còn tôi ko kêu cho 1 mình tôi, cũng ko phải chỉ 1 mình tôi kêu. Và tôi ko kêu bạn, có hiểu điều này ko ???
Mà tôi đã ko làm gì liên quan đến bạn, thì bạn có cái quyền gì mà động chạm đến tôi ???

Nực cười, người lớn đang nói chuyện vs nhau, vào nói leo, phán xét nhăng cuội, xong lại tự vả vào mồm mình : bạn ko có quyền phát xét về ng khác, cho dù bạn là ai .. blah blah...

Nhạt toẹt!

Ngô Văn Khoai
05-11-2013, 01:45 PM
đời còn có người này người kia huống gì game

Gweng
05-11-2013, 02:18 PM
mình cắm đêm toàn bị cắn trộm haiz

KiếnKụtCánh
05-11-2013, 06:45 PM
Bạn nói tôi ko có quyền phán xét ai đó, còn bạn thì có quyền phán xét tôi, rằng tôi quá kém, và hỏi tôi não để làm gì ???
Nhảm nhí =))

Còn tôi ko kêu cho 1 mình tôi, cũng ko phải chỉ 1 mình tôi kêu. Và tôi ko kêu bạn, có hiểu điều này ko ???
Mà tôi đã ko làm gì liên quan đến bạn, thì bạn có cái quyền gì mà động chạm đến tôi ???

Nực cười, người lớn đang nói chuyện vs nhau, vào nói leo, phán xét nhăng cuội, xong lại tự vả vào mồm mình : bạn ko có quyền phát xét về ng khác, cho dù bạn là ai .. blah blah...

Nhạt toẹt!

Bị ngộ chữ ah? Ai bảo bạn kém? Đó là bạn tự nhận rồi tự cho mình cái quyền "vô văn hóa" ở nơi công cộng. Ko thấy uổng công ba mẹ và thầy cô sao? Ko thấy đã làm xấu hổ gia đình, bạn bè người thân sao? =))

Còn đây là diễn đàn, không phải nhà riêng của bạn? Hiểu chứ? Còn có vấn đề về đọc hiểu thì đừng lăn tăn lên đây làm gì! OK?

Ý cuối cùng thì =))

DươngDuyênChiêu
05-11-2013, 06:52 PM
Vấn đề muôn thủa, bàn làm chi cho mệt

Thiên Lang Nha
05-11-2013, 08:16 PM
Bị ngộ chữ ah? Ai bảo bạn kém? Đó là bạn tự nhận rồi tự cho mình cái quyền "vô văn hóa" ở nơi công cộng. Ko thấy uổng công ba mẹ và thầy cô sao? Ko thấy đã làm xấu hổ gia đình, bạn bè người thân sao? =))

Còn đây là diễn đàn, không phải nhà riêng của bạn? Hiểu chứ? Còn có vấn đề về đọc hiểu thì đừng lăn tăn lên đây làm gì! OK?

Ý cuối cùng thì =))

Ồ, vâng bạn có văn hóa, vậy thì bạn bảo ai khóc lóc như con đàn bà bị bỏ rơi ??? Cái này tôi còn ko thèm nhắc đến, thưa bạn! Và chưa biết chừng, ng tự cho mình cái quyền vô văn hóa là bạn, chứ ko phải tôi =))

Đây là diễn đàn, nên mặc dù tôi ko động đến bạn, thì bạn đc quyền động đến tôi chắc ??? Bạn bị động kinh à ???
Còn xấu hổ vs gia đình ng thân hay ko ấy, thì hãy xem ngoài đời đã làm đc cái gì, và làm đc đến đâu, thưa bạn có "văn hóa" =))

Ngoài đời ấy, khi người khác đang bàn chuyện ko liên quan đến mình, mà tự dưng nhảy vào dạy dỗ rồi hỏi rằng não để làm gì ấy mà, thì mấy người dám làm như bạn ở đây ;))

Mình cũng chán cái cảnh phải vào đối đáp vs các thành phần abc xyz rồi. Mod cảm thấy fix được thì fix, ko thì thôi, cũng chả sao. Mình cũng biết đây là vấn đề muôn thuở rồi, cả 1 cộng đồng gamer chân chính kêu gọi thay đổi mà bao năm qua còn ko làm gì được, cá nhân mình thì thay đổi đc gì.

Xin mod Close topic! Thanks!

KiếnKụtCánh
05-11-2013, 08:37 PM
Mod closed đi chứ thái độ này thì không ngửi đc! Tôi cũng chã muốn phải ghi thêm dòng nào với những người như thế này =))

BachNhatMi
05-11-2013, 08:48 PM
cái này do ý thức mỗi người thôi, chứ game nào cũng vậy mà. hồi trc chơi game thoải mái, vui vẻ, giờ càng ngày càng nhức đầu

Thiên Lang Nha
05-11-2013, 10:36 PM
Mod closed đi chứ thái độ này thì không ngửi đc! Tôi cũng chã muốn phải ghi thêm dòng nào với những người như thế này =))

Làm vậy từ đầu có phải khôn ngoan ko ;))

MinhLong
07-11-2013, 12:46 PM
Dừng "Vơ đủa cả nắm" ,cũng có rất nhiều người bi như bạn :oh:

Súpghẹ
07-11-2013, 12:56 PM
:sogood::sogood::sogood::sogood::sogood::sogood::s ogood::sogood::sogood::sogood::sogood:

Phan Trung Thiên
07-11-2013, 01:30 PM
vẫn đề này vẫn và đang diễn ra hàng ngày đấy bạn :adore:

KhoáiVợThằngBạn
07-11-2013, 11:36 PM
topic dài quá chủ yếu cắn nhau éo thấy mang tính xây dựng hay góp ý , dù sao cũng ủng hộ thớt ( 1 thời chơi vs thớt :look_down:)

Thiên Lang Nha
08-11-2013, 01:31 AM
topic dài quá chủ yếu cắn nhau éo thấy mang tính xây dựng hay góp ý , dù sao cũng ủng hộ thớt ( 1 thời chơi vs thớt :look_down:)

Ủa ai thế này, 1 thời chơi cùng thì phải nói tên họ chứ :))

Sorry
08-11-2013, 09:33 AM
Ủng hộ chủ Topic. Ai cũng bảo khóa pt lại train. Vậy các Bạn có thấy cảnh cắm chuột đến sáng NM train 1 mình chưa?

KhoáiVợThằngBạn
08-11-2013, 04:21 PM
Ủa ai thế này, 1 thời chơi cùng thì phải nói tên họ chứ :)) e chơi vs bác từ AT2 chắc bác k biết e ở sv châu giang e tên là Romeo ^^

09-11-2013, 02:35 PM
Đến tôi đi boss Thủ Lĩnh trong pt hẳn hoi, boss gần chết nó đá khỏi pt ăn 1 mình nó, cũng chẳng thèm chửi bới hay pk lại. Loại đấy tốt nhất cạch mặt mà tránh giá trị nhân cách của nó cũng bèo đến thế thôi

Bé Ngọc
09-11-2013, 03:12 PM
tại vì số ng` xấu k ít nên chúg ta luôn ngi kỵ và cảnh giác ...điều đó khiến cho việc tin tưởng người qá khó khăn ...mình chả tin vào người tốt mà chỉ tin vào chiến hữu

ShiYu
13-11-2013, 09:55 AM
Tự lập team train.. cắm thêm con NM 9x vào buf .. để auto pt cả đêm chả mất 1 lượt đào bảo nào cả :sogood:
Thường thì mình treo đêm chỉ cần hô len 1 tiếng kiểu gì chẳng có vài ba mạng cùng Tộc hay cùng Bang treo cùng, sao phải sợ

LạcNhạn
14-11-2013, 03:57 PM
nếu nói về đào bảo :sogood: thì phải cải tạo lại là đồ rơi theo cơ chế chia đều các thành viên pt ở cùng map :sogood:, đồ của pt này đào, người ở pt khác sẽ k đc nhặt :sogood: và khi vào hầm là cấm thao tác tổ đội :oh:
làm đc những cái trên thì sẽ giải quyết đc vấn đề đào bảo nhờ , đào bảo clone :sogood:

ThiênHạKiêuHùng
15-11-2013, 09:21 AM
Topic hiện đang đi lạc vấn đề, không mang tính xây dựng hay góp ý mà các bạn toàn vào đối đáp gây lộn nhau nên mình xin đóng topic tại đây.
Thân.