PDA

View Full Version : Sever mới: Đi hay ở ???

ThjenDao
30-10-2013, 08:23 AM
Mình chơi sau, sever Vạn Sơn, mới được khoảng 1 tuần, cố gắng cày cuốc cũng đã lên được 81 và Lăng Trần. Dù chơi sau nhưng cũng dễ chịu vì có giới hạn lv và số lượng người chơi sau như mình cũng khá đông. Mấy hôm trước vô gia tộc toàn 6,7,8x chơi rất vui.

Đùng một cái NPH ra sever mới, những người chơi sau ào ạt nghỉ, nhiều người chơi trước rao bán acc. Secer thưa thớt dần, chẳng thấy acc nào 7x rao xin TC nữa :sad:

Sáng, log game, Gia tộc chẳng còn 1 ai online, Dương Châu lèo tèo vài mống. Thấy có người rao đi PB 8x, lon ton xin vô, key 89 quay ra nhìn lạ lùng: 81 ah? @@ rồi kích thẳng cánh. Buồn! :sad:

Vốn dĩ xác định chơi game giải trí cho vui. Thích NKVS cũng như KT hay VLTK trước đây ở nét có những chiến trường rực lửa, những hoạt động mang tính cộng đồng cao, những trận tranh boss đẫm máu. Nhưng cứ phải chạy theo thời cuộc thế này thật mệt mỏi.

Ở thì chẳng còn ai "cùng trang lứa" để mà chơi, để mà đi hoạt động, để mà ầm ĩ!
Đi thì tiếc công sức đã bỏ ra, tiếc cái sever gắn bó (dù mới hơn 1 tuần), rồi lại lao vào cuộc chạy đua mới - quan trọng nhất - ai biết nó kéo dài bao lâu hay vài hôm lại ào ạt qua sever mới nữa ????
Đi hay ở đây hả mọi người ??? :aboom::aboom:

P/s: Thiết nghĩ NPH nên có những ưu đãi cho những người chơi sever cũ để giữ chân người chơi sever cũ và không xảy ra tình trạng ra sever mới - gộp sever cũ :sogood:

NgạokIếmJ
30-10-2013, 09:07 AM
https://www.facebook.com/groups/1378638372378669/ra đây với tớ

suatuoikhongduong
30-10-2013, 09:16 AM
Mình chơi sau, sever Vạn Sơn, mới được khoảng 1 tuần, cố gắng cày cuốc cũng đã lên được 81 và Lăng Trần. Dù chơi sau nhưng cũng dễ chịu vì có giới hạn lv và số lượng người chơi sau như mình cũng khá đông. Mấy hôm trước vô gia tộc toàn 6,7,8x chơi rất vui.

Đùng một cái NPH ra sever mới, những người chơi sau ào ạt nghỉ, nhiều người chơi trước rao bán acc. Secer thưa thớt dần, chẳng thấy acc nào 7x rao xin TC nữa :sad:

Sáng, log game, Gia tộc chẳng còn 1 ai online, Dương Châu lèo tèo vài mống. Thấy có người rao đi PB 8x, lon ton xin vô, key 89 quay ra nhìn lạ lùng: 81 ah? @@ rồi kích thẳng cánh. Buồn! :sad:

Vốn dĩ xác định chơi game giải trí cho vui. Thích NKVS cũng như KT hay VLTK trước đây ở nét có những chiến trường rực lửa, những hoạt động mang tính cộng đồng cao, những trận tranh boss đẫm máu. Nhưng cứ phải chạy theo thời cuộc thế này thật mệt mỏi.

Ở thì chẳng còn ai "cùng trang lứa" để mà chơi, để mà đi hoạt động, để mà ầm ĩ!
Đi thì tiếc công sức đã bỏ ra, tiếc cái sever gắn bó (dù mới hơn 1 tuần), rồi lại lao vào cuộc chạy đua mới - quan trọng nhất - ai biết nó kéo dài bao lâu hay vài hôm lại ào ạt qua sever mới nữa ????
Đi hay ở đây hả mọi người ??? :aboom::aboom:

P/s: Thiết nghĩ NPH nên có những ưu đãi cho những người chơi sever cũ để giữ chân người chơi sever cũ và không xảy ra tình trạng ra sever mới - gộp sever cũ :sogood:

những acc cùng cấp zới bạn đa phần là những người test để chuẩn bị cho cuộc chới chình thức thôi, còn chơi chính thức ờ các sv cũ thì k lại đâu. mình cũng dậy nè. vấn đề lv thì úp nhanh nhưng về đồ thì thua. do pt đi phụ bảng k ai cho đi hết. nhất là đi TPV k có thằng nào mà k6 trở lên chịu pt đi chung hết. chỉ có những bạn test cùng là đi thôi( nhưng số đó rất ít). d8i phụ bảng đã khó rổi huốn chi đi pk boss thì chịu thua

BátĐạtNhĩĐa
31-10-2013, 12:04 PM
Qua server mới chơi lại với tớ, luyện cùng 1 lúc thì ko kém ai đâu, đi phó bản khỏi lo bị kick nữa. Những server cũ thì chỉ còn tồn tại những acc mạnh, gắn bó lâu thôi chứ bạn cày để đua theo họ thì mệt lắm, cứ test cho rành các chức năng game rồi chuẩn bị chiến server mới.

ABC_XYZ
31-10-2013, 04:57 PM
Chơi lại chung nhóm bạn cho vui thôi, xác định là không đua Top. Server Vạn Sơn : ABC.XYZ

Laxus
31-10-2013, 05:12 PM
Mình nghĩ bạn nên ở lại cày cuốc để ... thống trị sever mà người đời gọi là tự kỉ :byebye:

ÂuDươngVănTú
31-10-2013, 11:36 PM
Chơi lại đi. Có kinh nghiệm rồi sẽ mắc ít sai lầm hơn :brick:

PhêThuốcLắc
01-11-2013, 12:50 AM
Bạn 81 mà bị team 89 kích thì bạn có thể bảo do bạn chơi chậm mong mọi người giúp đỡ,họ sẽ ko kích bạn khỏi pt vì thường họ sợ clone 1 ai đó vào pt đánh ko chịu đánh mà auto cho xong nv. Còn nói mà họ vẫn kích thì là thái độ khing thường người khác, có sự phân cấp bậc trầm trọng, bạn ko nên chơi những sever như thế
Cá nhân mình đi hoạt động TVP, TTL, XVM ko bao giờ phân biệt đẳng cấp,gặp acc yếu ko kích hay chê gì, chỉ hỏi xem acc clone hay acc chính.clone mà nhiệt tình mình vẫn cho đi. mình thích đi với pt lạ cho vui, đi với tộc hay bang nhàm lắm
tuy nhiên cũng toàn gặp team clone ko chịu đánh nhiều nên hơi ức chế
Vấn đề nữa là bạn dù vào sau nhưng 1 tuần thì bạn hoàn toàn có thể theo kịp mọi người, quan trọng bạn có lực để theo hay ko, đầy người vào sau mà họ hơn khối người vào trước, nếu xác định ít tiền việc hơn nhau chỉ do time vào sớm hay muộn thì khi qua sever mới bạn cũng chỉ thuộc top tầm trung bình và lết sau mọi người thôi, trong trường hợp này khuyên bạn qua sv mới vì sv cũ bạn còn khó khăn hơn, còn nhìu tienf tất nhiên ở sv cũ đồ rẻ là một lợi thế hơn nhiều, game mới ra, gọi là sv cũ nhưng ko phải cũ vì còn nhiều cái game chưa ra hết

CuồngPhongLoạnVũ
01-11-2013, 02:16 AM
định ra sever nhiều như kiếm thế à theo mình thấy thì 1 năm cho ra 2 3 sv là quá lắm rồi chứ 1 tháng ra vài sv mới game nhanh tàn lắm

AnkYêuEm
01-11-2013, 04:26 AM
Nếu vắng quá thì chuyển đi. Tại ra sever nhanh quá nên bỏ đi hết đó mà.

PrincePersia
01-11-2013, 10:58 AM
Chuẩn bị lại gộp serer ấy mà ! thật buồn vì sv trường giang mình chơi chuẩn bị thành sv chết ! Có 2 bang đối địch nhau : Thích vs Thiên ! bang thích toàn bộ top chủ lực đã bán acc nghỉ game ! Thiên mất đối trọng , sv bây giờ tranh đấu lãnh thổ rồi boss ...... nhạt nhẽo lắm rồi !

Sony
01-11-2013, 11:32 AM
cho hỏi vàng các sv có thông nhau ko mọi người

neverland148
01-11-2013, 12:55 PM
game giờ buồn quá. mng thi nhau bác acc. cứ ra sv mới nhiều vào...

Hatxihoi
01-11-2013, 12:58 PM
cày lại từ đầu khá mệt đồ đạc cũng thế chỉ có bạn mới tộc mới bang mới

Shen_Long
01-11-2013, 01:13 PM
uhm vắng thì qa sever # đi chứ ở mãi cũng đâm ra nãn

Cừu Non
01-11-2013, 01:13 PM
vote đi :)))...................................

KoTu
01-11-2013, 01:42 PM
gọp sever đi mod ơi, ít quá chơi chán vl

ELnino09
01-11-2013, 01:51 PM
ra nhiều sever mới thì sever cũ sẽ sớm tàn thôi

Hoàng Phi
01-11-2013, 01:56 PM
Nếu vắng quá thì chuyển đi. Tại ra sever nhanh quá nên bỏ đi hết đó mà. --> chuan

qdxmbs
01-11-2013, 02:17 PM
di manh di pa con sv moi co nhju caj moi ^^

xObamA
01-11-2013, 02:44 PM
nhiều thg hãm tách ép xịt đồ rồi nghỉ .. rồi lên 4rum fanfage gào đòi sv mới .. :))

Phương Dao
01-11-2013, 03:22 PM
Sv Trường Giang rao bán acc vip đầy ra, các vip đang nghỉ dần đều, lại xảy ra một vài vụ hack acc. Dự là sắp sát nhập sv...

qwert
01-11-2013, 04:02 PM
Bây giờ Linh giang, Thiên Sơn hay Vạn Sơn mà sập sever thế thì làm sao mà gộp đây:XX

KuBi94
02-11-2013, 02:46 PM
ra sv mới chỉ để cho những người mới chơi thui còn các sv vẫn vui hơn sv mới nhìu. chơi chung vs AE bên này giờ qua sv biết ai bên đó rồi phải cày cuốc lại từ đầu phê vãi :plaster:

zLangPhongz
02-11-2013, 08:16 PM
neu NPH k ra sv m0j' thj tien dau` duy trj` caj' game nay`

Anh Béo
03-11-2013, 12:43 PM
Gắn bó được thì ở. Không được thì chuyển nhà thôi

Đậu Xanh Rau Má
03-11-2013, 04:37 PM
các chú cứ đi hết đi để a chơi 1 mình cho vui

hiepkhach
03-11-2013, 05:49 PM
nhiều thg hãm tách ép xịt đồ rồi nghỉ .. rồi lên 4rum fanfage gào đòi sv mới .

thandao222
03-11-2013, 05:59 PM
ở. đi làm gì cày lại cũng như thế hiazz

ThjenDao
03-11-2013, 06:23 PM
Game cũng giống một xã hội, có người giàu người nghèo, người yếu kẻ mạnh, có ông chủ kẻ làm thuê. Xã hội mà không có người nghèo, không có người làm thuê thì xã hội sớm sụp đổ thôi.
P/s:
Mình viết ra những băn khoăn đó chỉ mong NPH có những hỗ trợ, điều chỉnh hợp lý để giữ và thu hút người chơi ở tất cả các sever.. Mình chơi game online từ hồi VLTK phát Anh hùng thiếp, cũng chơi không ít game rồi, thời gian gần đây NKVS là game duy nhất thực sự đáng chơi. Biết là ko sớm thì muộn thì NKVS cũng đi vào vết xe đổ của những game online khác và cuộc chơi nào cũng có lúc tàn nhưng mà mong sao NPH đừng để game tàn sớm quá :)

BÔ LÃO
03-11-2013, 08:42 PM
Qua server mới chơi lại với tớ, luyện cùng 1 lúc thì ko kém ai đâu, đi phó bản khỏi lo bị kick nữa. Những server cũ thì chỉ còn tồn tại những acc mạnh, gắn bó lâu thôi chứ bạn cày để đua theo họ thì mệt lắm, cứ test cho rành các chức năng game rồi chuẩn bị chiến server mới.

DuyNhok
04-11-2013, 08:19 PM
bạn muốn đi hay ở tùy bạn....................................

amateur
05-11-2013, 01:12 AM
Vào sau một tuần không là vấn đề ,chính là có chịu cày cuốc và chịu nạp card hay không thôi ,muốn đua top thì phải bỏ công ,bỏ tiền còn không thi từ từ vui chơi ,có gì phải lo

VoHung
05-11-2013, 09:57 AM
roi tu tu chung no cung se hop sever ae dung lo, ma chua cam nhan het tinh nang cua lv cao doi sv moi hk phai mat time sao

Chuoi87
05-11-2013, 10:23 AM
mới nào rồi củng thành củ mà thôi qua sv mới lại bỏ thêm sức lực rồi lại ra sv mới thế là thành 1 vòng luẩn quẩn cuối cùng bạn chả đi đến đâu cả^^

LucyTran
05-11-2013, 03:42 PM
rất có chung quan điểm vs chủ thớt :confuse:

Bảo Lan
05-11-2013, 05:34 PM
Cứ ra sv mới là các bạn thay nhau bán acc, có chút luyến tiếc nhưng không thể tránh đc

HaLinhPhieu
05-11-2013, 05:52 PM
Một thực tế là mọi người chơi game là để cày top. Còn với ae chơi game để vui vẻ thì ở đâu có nhiều bạn thì nơi đó có ta:sogood:

SúpKua
07-11-2013, 12:22 PM
Ra SERVER mới liên tục ,người người đi ,nhà nhà đi , server cũ càng lúc càng vắng