PDA

View Full Version : 1 chút ý kiến về off game trong tphcm !!!!

nhilong
05-12-2013, 06:26 AM
như các bạn cũng đã biết , trong game thì ngoài đồng đạo bạn bè cố hữu thì còn đó rất nhiều kẻ thù ..đặc biệt những người ngu chứng tỏ nguy hiểm ..và off game nếu có 1 sự tình cờ thì tôi nghĩ rằng rất nguy hiểm cho bản thân ..mặc dù rất muốn đi off trong tphcm nhưng nếu ví dụ mình vào đó nói chuyện hàn quyên với anh em nhưng để nó biết tên nhân vật trong game ..và cay cú mình pk nó trong game thì ....

Ông bà ta nói có câu rừng nào thì cọp nấy và bản thân chi đi 1 mình , huống chi biện kinh thái sơn bây giờ bang đông phong và allstart và omega đều có chút hiềm khích .. mình định đi off nhưng lỡ như vào nói chuyện mà biết mình là ai trong game \và bên kia đi đông thì tui nghĩ chỉ có xác định là nhặt xác về thôi ..nên thấy vấn đề đi off rất thích nhưng nguy hiểm quá ..mình chỉ đưa ra xíu ý kiến riêng của bản thân , anh em ai có ý kiến chia sẽ post lên nào !!!

phanngocphi17
05-12-2013, 01:48 PM
Game là Game mà đời là đời chứ bạn...lỡ đâu đi off nhờ sự hòa giải của NPH mấy bạn trở thành bạn tốt luôn thì sao :sogood:

Trà Dạo
05-12-2013, 02:23 PM
thì đừng để lộ thông tin là được chứ gì :)) ai bảo trong game gây thù hằn làm chi

nguyenvanthan1412
05-12-2013, 02:25 PM
cái tội gây thù chuốc oán đây mà,mà đi thì đi sợ cái gì chứ :))

PhêThuốcLắc
05-12-2013, 03:02 PM
Sống sao để đi off sợ nó đánh vậy :))
chắc bác cũng hơi mạnh miệng hiềm khích quá:sogood:
quả này thì "Offline Huynh Đệ Tương Tàn" rồi
thôi thì vác sẵn mã tấu đi mà phòng thân bác ợ:plaster:

KiếmTông
05-12-2013, 11:20 PM
the o nha di . dan ong con trai gi ma nhat gan qua

PhêThuốcLắc
06-12-2013, 01:21 AM
ban đầu đọc thấy bài viết thớt buồn cười quá, nhưng online gtrong game nghe anh em nói chuyện phát hoảng: gì mà toàn bàn nhau xem tụ tập thế nào, mang theo dao nhỏ trong người phòng ki gặp địch bật lại, nào là anh em chú ý nếu bị đánh hô lên anh em quây lại đánh trả, vãi cả cộng đồng NKVS, chơi thế nào mà để đi off chỉ lo sợ bị đánh
Mình cũng tham gja nhiều buổi off game online do các NPH tổ chức, thấy mọi người đều háo hức đi gặp gỡ anh em để giao lưu khoe nhân vật, thể hiện mình, còn game này thì toàn dặn nhau giấu tên nv để ko bị đánh
Hãi.......:oh:

nhilong
06-12-2013, 03:47 AM
chú ko biết thôi ...nhiều thằng trẻ trâu nguy hiểm lắm .. bản thân mình ko lo thì ai lo ...nên tui nghĩ cẩn thận là trên hết ..xã hội bây giờ đâu có giống ngày xưa ..mấy chú nói tui suy nghĩ tầm xàm vậy chứ đụng chuyện rùi mấy chú biết ..ko đề phòng là k biết cách xử lý đâu ... ngày trước kiếm thế tui cũng gặp 1 trường hợp tương tự rùi cũng thù hằn game gì đó chặn đường chém con ng` ta lia lịa nhìn mà thấy tội

KiếmTông
06-12-2013, 06:46 AM
thế phải xem lại cách ăn ở rồi . chả ai rảnh hơi làm ba cái chuyện nhảm ruồi đâu . nếu sợ thì kéo thêm chục thằng lập thành cái bang đi chung sợ bố thằng nào . còn ko thi ở nhà ngủ khỏi sợ bị chém ,

sdfdfdf
06-12-2013, 01:49 PM
tuy hơi mắt cười một tí! nhưng mà nó cũng có cái đúng và cái sai,... xã hội bây giờ lẫn lộn lắm bạn à!

Mixaxiu
06-12-2013, 03:16 PM
trong game PK thfi được ngàoi game PK ko có hồi sinh cũng ko có chiện chết 1 lần hết ác danh đâu nhá các bạn khéo mai off xong thanh tra xún thanh tra game lun :oh:

MinhBao
06-12-2013, 06:07 PM
..................... NO COMMENT đi thì cứ đi .... tới nơi rồi tính tiếp ....

ChuongMai
07-12-2013, 09:20 AM
ku minh báo cũng mò lên đây hóng à? về ngay không anh cát lương nhá

Cậu Ba BaDao
07-12-2013, 11:36 PM
co aj dy off ve bj chem jong minh hk :)))) 3 ly ve thanh :v

Vô_DanhSG
08-12-2013, 12:28 AM
Bạn mà off trong TPHCM nếu có chuyện gì thì nhờ Vô_DanhSG giúp 1 tay nhé, ae của mình thì bạn khỏi chê hé :)

ThiênĐịaxghf
08-12-2013, 08:18 AM
:oh: sock tận óc, nghe giống bọn này bị ảo tưởng quá , chơi game mà ra đường cầm dao nhỏ chọt nhau :stick:

Bo_Khanh
09-12-2013, 02:31 PM
Hà nội dính 1 vụ kia xô đẩy 1 lúc xong hội trường rút thưởng còn 1/2 :)))

Hà nội dính 1 vụ kia xô đẩy 1 lúc xong hội trường rút thưởng còn 1/2 :)))

___Gia_Gia___
11-12-2013, 04:01 PM
không có ji kiến :d.............................

cambuchia
12-12-2013, 06:57 AM
như các bạn cũng đã biết , trong game thì ngoài đồng đạo bạn bè cố hữu thì còn đó rất nhiều kẻ thù ..đặc biệt những người ngu chứng tỏ nguy hiểm ..và off game nếu có 1 sự tình cờ thì tôi nghĩ rằng rất nguy hiểm cho bản thân ..mặc dù rất muốn đi off trong tphcm nhưng nếu ví dụ mình vào đó nói chuyện hàn quyên với anh em nhưng để nó biết tên nhân vật trong game ..và cay cú mình pk nó trong game thì ....

Ông bà ta nói có câu rừng nào thì cọp nấy và bản thân chi đi 1 mình , huống chi biện kinh thái sơn bây giờ bang đông phong và allstart và omega đều có chút hiềm khích .. mình định đi off nhưng lỡ như vào nói chuyện mà biết mình là ai trong game \và bên kia đi đông thì tui nghĩ chỉ có xác định là nhặt xác về thôi ..nên thấy vấn đề đi off rất thích nhưng nguy hiểm quá ..mình chỉ đưa ra xíu ý kiến riêng của bản thân , anh em ai có ý kiến chia sẽ post lên nào !!!
mình chơi game kiếm hiệp mà nên khi off gặp mặt dắt cây kiếm nhật 9 tấc trong người công an có hỏi em mê kiếm hiệp đang đi offgame anh thông cảm. thắc mắc của bạn đã đc giải đáp chúc bạn Off xong về an toàn

TiểuThiên88
13-12-2013, 10:02 AM
Chỉ biết nói đúng 1 câu:VL game thủ Việt nam.Mình chơi mấy game nước ngoài thấy gamer họ kỳ thị gamer việt nam mình lắm.Nghĩ mà thấy nhục nhã quá.

PhêThuốc
07-08-2015, 03:04 PM
Mình chơi sever Châu Giang, định mệnh chơi game đến giờ phút này mà mấy thánh cứ online là lôi mẹ nhau ra chửi, xin số nhà số điện thoại đòi đến tận nơi giết. nghe hoảng vkl =)))
Lại nhớ lại những ngày đầu sever mới mở cũng chửi nhau loạn xạ, kỉ niệm lại ùa về khi DUO mở buổi offline game đầu tiên, đọc lại mấy bài trên mà hài quá.
Châu Giang giờ đang rất vui, chửi nhau ghê lắm bà con ai có hứng vào chơi đi, mà cũng hài thật cái cộng đồng NKVS này toàn thấy chơi game lừa đảo vs chửi nhau:brick: