PDA

View Full Version : Lỗi vận tiêu!

truc3004
11-12-2013, 01:11 PM
Tình hình là vừa tạo nhân vật chơi Server Bảo Sơn. Vừa bảo tiêu thành công lần 1. Đang đi vận tiêu lần 2 (dịch trạm đathứ 2) thì mình phát hiện ra đè nút Alt nhấp chuột vào tiêu thì tự di chuyển theo tiêu. Thấy nhân vật tự động di chuyển theo tiêu. Quay qua quay lại thì không thấy cái tiêu đâu, nhân vật đứng yên. Lật đật chạy lên dịch trạm tiếp theo để xem có tiêu không, thì cũng không thấy. Nhớ lại, khi cách xa tiêu quá xa, nó tự dừng lại và thông báo tọa độ, nên chờ thử xem. Kết quả cũng không thấy thông báo. Lên dịch trạm thứ 3 không nhận vận tiêu tiếp được, mà về trạm 2 nhận lại cũng không xong.
??? Lỗi của ai!?
:cry:

OBITO
11-12-2013, 01:49 PM
Chào Bạn !
Có 2 trường hợp xảy ra ở đây là:
- Thứ nhất là Tiêu Xa của bạn đã bị Cướp dọc đường dẫn đến mất tiêu.
- Thứ 2 là trong quá trình theo tiêu bạn đã để Tiêu xa cách mình quá xa và trong khoảng thời gian tứ 5ph đến 10ph không quay lại thì Tiêu Xa sẽ tự động biến mất.
Bạn nên cẩn thận hơn trong các lần Vận Tiêu sau.
Thân !

truc3004
11-12-2013, 05:38 PM
Cám ơn OBITO.
Nhưng trường hợp 1 là không thể. Mình không bị chết, hay cướp tiêu gì cả. Mình nói quay qua quay lại là mất, có nghĩa trong 5->10 giây. Với lại giờ đấy không có giao tranh gì cả. Với lại lúc ấy có 1 tiêu xa đi song song với mình. Lúc phát hiện ra mất tiêu mình chạy theo tiêu ấy chỉ vỏn vẹn có 5 giây. Mình còn tưởng tiêu mình còn chạy song song với tiêu ấy. Nhưng rất tiếc tiêu ấy thì còn, tiêu mình lại mất.
Trường hợp 2 lại càng không thể. Vì trong khoảng thời gian vài giây đó thì làm sao mất, trong khi thời gian cho phép là 5->10 phút. Vả lại nếu cách xa tiêu quá xa sẽ có thông báo và cho tọa độ của tiêu xa. Đằng này không hề có thông báo nào.

OBITO
11-12-2013, 07:13 PM
Bạn vui lòng gửi lên trang http://hotro.duo.vn sẽ có bộ phận liên quan kiểm tra cho bạn nhé. Mong bạn thông cảm về sự bất tiện này.
Chúc bạn chơi game vui vẻ.