PDA

View Full Version : Lỗi đứt kết nối với máy chủ

Chicken13020
12-12-2013, 09:07 AM
Như tiêu đề, tình trạng này xảy ra sau đợt bảo trì hôm qua (11/12)
Trước khi bảo trì chơi vẫn bình thường ko bị 1 vấn đề nào xảy ra
sau bảo trì tình trạng này xảy ra rất nhiều, cứ vào game được khoảng 2 phút thì bị đứt kết nối,tình trạng xảy ra nhiều ở những nới có nhiều người chơi, ở những map trian thì ít lại. cực kỳ ức chế vì nó xảy ra rất nhiều đấy.
(đừng kêu mình kiểm tra đường truyền mạng, vì mình cũng treo 1 game khác song song ko vấn đề gì)
Mong NPH kiểm tra lại dùm.
acc: chjcken13020
nhân vật: Collection
server: Trường Hải

ảnh:

http://i466.photobucket.com/albums/rr27/nhoccoi13020/ERRO_zps1fb4a05c.png

zerokull
12-12-2013, 10:40 AM
Như tiêu đề, tình trạng này xảy ra sau đợt bảo trì hôm qua (11/12)
Trước khi bảo trì chơi vẫn bình thường ko bị 1 vấn đề nào xảy ra
sau bảo trì tình trạng này xảy ra rất nhiều, cứ vào game được khoảng 2 phút thì bị đứt kết nối,tình trạng xảy ra nhiều ở những nới có nhiều người chơi, ở những map trian thì ít lại. cực kỳ ức chế vì nó xảy ra rất nhiều đấy.
(đừng kêu mình kiểm tra đường truyền mạng, vì mình cũng treo 1 game khác song song ko vấn đề gì)
Mong NPH kiểm tra lại dùm.
acc: chjcken13020
nhân vật: Collection
server: Trường Hải

ảnh:

http://i466.photobucket.com/albums/rr27/nhoccoi13020/ERRO_zps1fb4a05c.png

có khi nào máy có vấn đề không bạn , mình treo 3 acc cắm train vẫn bt mà

Ngạo
12-12-2013, 10:51 AM
Bạn thử sử dụng 1 tài khoản thôi nhé, hoặc bạn giảm cấu hình của các tài khoản xem có tình trạng này nữa không nhé.

Chicken13020
12-12-2013, 11:01 AM
có khi nào máy có vấn đề không bạn , mình treo 3 acc cắm train vẫn bt mà
không thể do máy được bạn à, mới đầu mình cũng nghĩ do máy, nhưng mình test chơi các game khác thì bình thường, chỉ mỗi nkvs là bị đứt. ping mạng vẫn bình thường, down bằng IDM cũng ko bị đứt quãng. chỉ có mỗi NKVS này là cứ bị đứt kết nối

Bạn thử sử dụng 1 tài khoản thôi nhé, hoặc bạn giảm cấu hình của các tài khoản xem có tình trạng này nữa không nhé.

thì mình dùng 1 tài khoản mà, máy chỉ mở mỗi game cũng bị. test nhiều rồi, các game khác chơi bình thường bạn.

Bảo Lan
12-12-2013, 11:03 AM
Đúng rồi, mình cũng bị như vậy, bình thường mình chỉ cần cài lại game là được, nhưng bây jờ cài lại game ko update được. Đang đau đầu vì không vào được game đây. Hixhix

2Lua
12-12-2013, 11:08 AM
Với các vấn đề cài đặt bị lỗi, BQT sẽ cập nhật source game đơn giản, không cần cài đặt. Sẽ update link đến các bạn trong hôm nay.

Saudoihandsome
13-12-2013, 09:46 AM
mình cũng bị tình trạng tương tự như chủ Topic , từ hôm update phiên bản mới cứ di chuyển thành hoặc chuyển map là đứt kết nối ... đi TVP qua cửa cũng đứt kết nối , cắm train 1 chỗ cũng thi thoảng đứt kết nối chẳng hiểu tại sao cả

Hiểu_Chết_Liền
13-12-2013, 09:33 PM
Bảo trì lỗi đầy ra, cứ di chuyển các map là bị dis, chẳng làm đc gì ngoài cái việc login rồi nuốt cái ức vào người.vkl game, làm ơn Fix nhanh dùm cái

Hai_Lúa
14-12-2013, 03:12 PM
trước Open vẫn bt sau open các sv vào đều báo đứt kết nối (k đăng nhập trơn tru như trước open... đăng nhập vào đc thì chuyển cảnh nv là đơ và đứng)...
lỗi k do phần cứng máy vì trc đó chơi ầm ầm...!
đề nghị fix vì một số anh em bị tình trạng này chứ k phải riêng tôi....
k report gì cả... đơ rồi báo đứt kết nối máy chủ... HẾT

WhiteLion
15-12-2013, 01:31 AM
trước giờ mình chơi chưa bị tình trạng này, từ lúc update bản mới là bị liên tục, nhờ admin xem lại giúp dùm.
acc : moon26
nhân vật: WhiteLion
sv : Long Giang
http://upanh.vn88.com/elP
http://upanh.vn88.com/elK

NaKuTer
15-12-2013, 06:23 PM
các game thủ kêu gào liên tục mà cứ xem cái này cái nọ! hiện tượng này đả thông báo rồi mà MOD cứ bảo xem máy tính giảm cấu hình là sao! bảo trì lại đi! 30% game thủ bị vậy khoảng 2-3 ngày nay! hiện tại 18h20 phút chủ nhật ,15/12/2013 cũng bị dis liên tục khi chuyển map! đề nghị làm ăn có trách nhiệm! tụi này chơi cũng nạp tiền có nghĩa cũng có quyền lợi mà NPH mang lại! chứ ko phải chỉ vài 3 câu nói đâu! mong các bạn giải quyết sớm giùm ! 1 ngày kiếm 3 vạn vàng khóa mà 3 ngày này ko làm ăn dc gì hết

Bo_Khanh
15-12-2013, 09:33 PM
TDLT kick vào map là đứt . Vào lại còn đứt . 2 3 lần ms đc . Thế là kả ngày đứng trong thành chơi. Như kái đệch

Băng Tâm Ngọc Nữ
15-12-2013, 09:44 PM
không hỉu nổi làm ăn kiểu gì ức chế lắm rồi TDLT cũng không yên thật sự có khắc phục lỗi không để còn biết mà nghĩ game cứ tình trạng này ức chịu không nổi.

TửThầnBậtKhóc
15-12-2013, 09:44 PM
Mình ko rõ NPH này đang làm gì.Ko khắc phục dc 1 tí nào.
Chứ di chuyển là dis.Chết về thành cũng dis.
Đăng nhập game cũng dis.
Chọn cách im lặng ko có động thái tôn trọng khách hàng

Mình ko rõ NPH này đang làm gì.Ko khắc phục dc 1 tí nào.
Chứ di chuyển là dis.Chết về thành cũng dis.
Đăng nhập game cũng dis.
Chọn cách im lặng ko có động thái tôn trọng khách hàng

Bo_Khanh
15-12-2013, 09:51 PM
Mình xài fpt chơi 2 hôm nay tới chiều ko sao cả . Thế mà từ 5h chiều nay ms bị . Ức chế có mấy tiếng mà ko chịu đc . Vậy mà các bạn bị 2 ngày liền . Vl thật

TửThầnBậtKhóc
15-12-2013, 10:20 PM
Mình bị ngày thứ 3 rồi.Nếu bạn đã bị là sẽ bị liên tiếp.....

nguyenvanthan1412
16-12-2013, 10:35 AM
Mình cũng bị như các bạn nhưng bây giờ thì mình đã vào lại được và thấy mạng đã hoạt động bình thường rồi