PDA

View Full Version : Game đang đi xuống, cần tìm hướng đi mới để ổn định người chơi

Đoàn Nguyên
13-12-2013, 06:01 PM
Hi,

Tình hình chung cho mọi server cũ hiện nay là người chơi đang dồn lại vào 1 Bang mạnh rồi đàn áp "dã man" cách người chơi khác. Thêm vào đó, gần như Bang mạnh đó chiếm hết mọi thứ (Săn Boss, Lãnh Thỗ Chiễn, Danh Khí Chi Tranh, Xí Vưu...) làm cho người chơi khác khó chịu.

Tuy nhiên, đây không phải là lỗi của nhà phát hành ma là lỗi ở người chơi (đúng như xã hội hiện tại) quá ham danh lợi, ko có tham vọng, ăn theo hưởng lợi nhỏ, thích ức hiếp người khác...

Do đó, mình để xuất một số ý tưởng cho NPH (nếu đồng ý thì trả tiền bản quyền ý tưởng nha :boss:)
- Hạn chế khả năng lấn chiếm của Bang ở 1 số tính năng, tránh tình trạng 1 Bang ăn hết tất cả sự kiện (Ví dụ số Lãnh Thỗ cao nhất là bao nhiêu đó, số thành chiếm đc tối đa là bao nhiêu đó).
- Thực hiện thêm nhiều tính năng, sự kiện bang hôi và với phần thưởng cho những Bang nhì, ba, tư vẫn hấp dẫn, tránh trường hợp tất cả phần thưởng dồn vào Bang mạnh nhất (ví dụ có 10 gói đồ Hoàng Kim Môn Phái thì chỉ có 4 cái cho bang Nhất, còn lại rãi cho 9 Bang trong Top 10)
- Hạn chế PK trong game khi cấp độ, Công lực chênh lệnh quá lớn hoặc trị số PK quá cao (cái này gây ức chế cho người chơi mới).
- Tăng phạt khi trị số PK cao để người chơi trẻ (trâu) hiểu đc hành động cuồng sát của mình phải chịu ảnh hưởng lớn (ví dụ, PK 7 trở lên ko thể rửa bằng bị giết, chỉ có thể đi tù, mà đã vào tù là phải online, ko ủy thác)
- Tăng quyền lợi cho Gia Tộc, Bang đê thu hút người chơi lập Tộc, Bang riêng (Tăng cơ hội ăn boss cho mọi Bang, Tộc, thưởng cho những sự kiên nhỏ trong Tộc, Bang nhiều cho những người có Top Cống Hiến)

Còn 1 vài ý kiến nữa nhưng nếu NPH đồng ý với cái này mình sẽ bổ sung sau :)

Chém gió đủ rồi
Thanks

OBITO
13-12-2013, 10:18 PM
Chào Đoàn Nguyên !
Cám ơn bạn đã quan tâm và đóng góp ý kiến của mình cho game Ngạo Kiếm Vô Song, BQT sẽ xem xét và đưa ra phương án tối ưu nhất để phục vụ người chơi.
Chúc bạn chơi game vui vẻ.

xxxPQxxx
15-12-2013, 11:49 AM
ngoài câu đó ra rồi còn cau kahc1 ko hay cứ mở sever mới ra mấy cái chức năng nhảm nhỉ danh nhan đường

VPhu
15-12-2013, 03:51 PM
Quả thật giờ vào game chơi rất chán, không muốn tham gia bất kỳ 1 hđ nào hết, siêng năng hđ 1 ngày cũng chỉ có thể kiếm được 2-3k vk, trong khi mất chưa đầy 1 tiếng kiếm dc mấy vạn vk.Lúc đầu t chơi game này, cứ nghĩ sẽ gắn bó lâu dài, tại vì trong game NKVS làm tôi nhớ lại hồi chơi VLTK1 và Kiếm thế lúc mới ra, nhưng từ khi ra chức năng like trong Danh Nhân Đường, thì vào chơi game, cứ thấy ae trong bang- tộc chửi nhau, rồi thì thg tộc trưởng cũng vì chút lợi lộc mà cho mấy thg khác vào like, bây giờ cứ sau một hoạt động như TDLT, Thi đấu MP, CT Công Huân thì game như một cái chợ, kẻ rao bán, người tìm mua. Nếu NPH không suy nghĩ lại đóng cái chức năng DNĐ này thì tôi và các ae khác đành phải chia tay game, mặc dù vẫn còn rất thích NKVS, cũng hi vong Mod đừng trả lời những câu như "out ra vào lại tộc thì sẽ mất cống hiến...", không ai quan tâm chuyện đó đâu, gamer cũng là con người, cái gì có lợi trc mắt thì 0 quan tâm những chuyện sau này đâu. Cũng biết Mod chỉ là trung gian, nhưng là một người đại diện cho gamer thì cần phải quan tâm cũng như thông báo và đề xuất những ý kiến đến NPH, chứ đừng làm anh hùng bàn phím, để rồi cuối tháng lãnh lương, như vậy thì mất đi cái bản chất của 1 người MOD.

phanngocphi17
15-12-2013, 09:29 PM
MOD mà phải đề xuất lên chứ...chắc chắn sẽ có thay đổi chứ cứ để thế này loạn xà ngầu mất

xxxPQxxx
15-12-2013, 10:19 PM
add ko biết để càng lâu add càng mất doanh thu vi gnhi3 game àh hay đợi tui nó nghỉ hết rồi mở sever ,ới nửa

nguyen vu
16-12-2013, 09:12 AM
bọn nó chỉ chăm lo mở sv mới để hút máu nhanh rồi vọt lẹ, có quan tâm là fix hết rồi đâu đợi tới h này chưa thấy động tĩnh gì

nguyenvanthan1412
16-12-2013, 10:39 AM
tui thấy BQT cũng đã lắng nghe nhiều ý kiến của các gamer chúng ta và cũng đã làm theo ý gamer rất là nhiều rồi,cái gì cũng phải cho người ta thời gian chứ như các bạn cứ thúc như thế là xong thôi à

Đoàn Nguyên
27-12-2013, 11:30 AM
Chào Đoàn Nguyên !
Cám ơn bạn đã quan tâm và đóng góp ý kiến của mình cho game Ngạo Kiếm Vô Song, BQT sẽ xem xét và đưa ra phương án tối ưu nhất để phục vụ người chơi.
Chúc bạn chơi game vui vẻ.

Có vẻ NPH ko quan tâm mấy tới chuyện mang lại cần bằng trong game. Hoặc những ý kiến của mình chưa đủ để NPH cân nhắn

Với tư cách 1 người đã, đang và vẫn sẽ làm game mình tin là nếu ko có chuyển biến tích cực nhằm đem lại cần bằng trong game thì trong vòng 6 tháng trở lại, game sẽ nhạt đi rất nhiều, lượng người chơi sẽ giảm trầm trọng. Lượng người chơi trung thành (sẳn sàng chi tiền cho game) cũng giảm lớn

Dù sao mình cũng mong muốn VN có 1 game như VLTK ngày trước, với 1 thế hệ người chơi mới biết xây dựng văn hóa chơi game nên mình xin nhấn mạnh lại 1 lần nữa: Một game được coi là thành công khi lượng người dùng lớn chứ ko phải mình kiếm đc bao nhiêu tiền trong 6 tháng 1 năm. Từ lượng người dùng chúng ta sẽ có tiền chứ ko phải càng nhiều người nạp tiền càng tốt. Người dùng nạp tiền làm gì khi ko nhiều người chơi với họ

Thanks,
Nguyên

1 Đao Rơi Lệ
27-12-2013, 12:20 PM
mình đồng tình với tất cả các điều trên trừ việc hạn chế PK khi CL quá lớn :)

Đoàn Nguyên
27-12-2013, 02:06 PM
mình đồng tình với tất cả các điều trên trừ việc hạn chế PK khi CL quá lớn :)
Ý của mình ở đây ko phải là hạn chế PK mà là hạn chế Đồ Sát. Nếu acc cấp nhỏ bật PK lên thì chết ráng chịu chứ Đồ Sát thì ko nên, dễ gây ức chế

Phong Linh
27-12-2013, 02:54 PM
sao cứ đem VLTK lên đây làm gì vậy, hồi có VLTK liệu có đc bao nhiêu game để chơi đâu, nhiều ng chơi cũng bình thường thui mà. mình thấy game này hay đấy chứ, hình ảnh cũng dễ thương, cái chính là máy mình cùi vẫn chơi đc :sogood:

phanngocphi17
27-12-2013, 09:05 PM
server mới không liên quan gì ở đây cả..mình thấy server mới cho người chơi mới thì cũng đúng thôi..người ta kêu ầm ầm mở server mới NPH mới thu hồi ý kiến mới mở chứ...còn vấn đề là cách chơi của các server cũ hiện giờ quá chán nên người ta lũ lượt kéo nhau đi cả..nhìn tân nhân vương mà nản 1 bang 1 tộc nó giành hết thế thì ai mà chơi đc với nó nữa...bởi thế phải tùy cách chơi của gamer nữa chứ nói suông như vậy NPH mà sửa theo mấy ông thì hư Game hết