PDA

View Full Version : Các A Các Chị Chỉ Giúp E Cách Phát Lương Tốt Nhất Cho Thành Viên Như Thết Nào Ạ !!

NôKK
25-12-2013, 06:44 PM
Bang e mới wa sv mới chơi đả có Bang gòi nhưng mỏi lần săn Boss là cái nhau zụ lương bổng.
cách của e là : Đánh Boss song vật phẩm lụm dc giao cho BC hết gòi BC đấu giá kên Bang rẻ hơn mua ở ngoài cho AE mình lên đồ. song tổng lạy số tiền chia cho các Tộc Trưởng. Gòi Tộc Trưởng ghi tên ai có đi săn Boss là có lương.
A vs Chị có cách nào hay hơn cách của e xin chỉ giáo ạ e cám ơn !!:stick:

PhêThuốcLắc
26-12-2013, 01:22 AM
bang mình cũng vậy
trước giờ boss ra các tộc trưởng báo cáo số người săn boss cho BC, sau khi săn boss xong thì tộc trưởng gom đồ rùi gửi cho BC
Sau giờ săn boss buổi tối bang sẽ tổ chức đấu giá bán vật phẩm và chia cho tổng số người săn=> trả lương về cho mỗi tộc trưởng để các tộc trưởng tự phát, như vậy lương được tính theo ngày và ko bị tồn kho vật phẩm

MrBeoka
31-12-2013, 11:14 PM
Hầu như bang nào cũng vậy mà, nói theo kiểu quân sự là "Chia để trị". Các pt báo cáo lên tộc trưởng về số người cũng như vật phẩm. Tộc trưởng gom lại báo lên Bang chủ, bang chủ đem quy đổi ra tiền rồi chia cho các tộc trưởng. Các tộc lại chia cho các pt, các pt phân chia nhau. Như vậy là hay nhất.

TuyếtHP
02-01-2014, 01:31 AM
Bang e mới wa sv mới chơi đả có Bang gòi nhưng mỏi lần săn Boss là cái nhau zụ lương bổng.
cách của e là : Đánh Boss song vật phẩm lụm dc giao cho BC hết gòi BC đấu giá kên Bang rẻ hơn mua ở ngoài cho AE mình lên đồ. song tổng lạy số tiền chia cho các Tộc Trưởng. Gòi Tộc Trưởng ghi tên ai có đi săn Boss là có lương.
A vs Chị có cách nào hay hơn cách của e xin chỉ giáo ạ e cám ơn !!:stick:

bạn làm như này nhé.1 ngày 2 time boss 3h30 chiều và 22h20 tối,1 ngày tổng kết lương 1 lần và phát đều cho 5 tộc.ví dụ 3h30 chiều được 1 vạn, tối 22h20 được 2 vạn.tổng cả ngày được 3 vạn chia 5 mỗi tộc 5k( lưu ý sau khi bos xong đấu giá toàn bang và ghi thông báo bang,còn đâu về các tộc tự phát,lương tdlt thì thứ 6 và cn khi lt xong thì mua áo đấu giá toàn bang + vào lương boss chia 5.đó là cách mình làm tại Linh Giang và thấy hợp lý nhất..