PDA

View Full Version : Xi vưu Mộ tầng 4 - tính năng mới kèm theo sự bất hợp lý mới

RùaConGácKiếm
09-01-2014, 11:21 PM
"Trong Xi Vưu Mộ Tầng 1, 2, 3, nhân vật bị đánh trọng thương sẽ được chuyển vào Mật Đạo dưỡng thương"

đã vào khu dưỡng thương, mà còn phải đánh nhau, sao gọi là khu dưỡng thương, giống khu chôn cất hơn

Trong khi Bang chúng tôi đang cố gắng giết càng nhiều địch càng tốt thì ở đây, Bang khác lại cho AE chết để vào khu dưỡng thương, các bạn c biết làm gì ko? để phục kích, cứ thành viên của 1 bang khác mà bị chết, vừa vào khu dưỡng thương, cứ nghĩ nằm chờ để tiến vào tầng 4 thì bất ngờ, bản đồ toàn màu HỒNG - nơi bị phục kích. thế ra bị đẩy ra khỏi XVM thật sự. Và cứ như thế, hể 1 mem nào bị giết, như rằng bị đẩy ra khỏi XVM, nếu bang họ có chết, vào đó cũng gặp đồng minh, góp sức phục kích tiếp :haha: và họ cứ ung dung thong thả tiến vào tầng 4 - nơi mà họ chiếm số đông áp đảo

Đã là khu dưỡng thương, tại sao ko để họ ở trạng thái phi chiến đấu????

phanngocphi17
10-01-2014, 01:35 PM
" khu dưỡng thương " có lẽ dùng từ không hợp lý cho lắm...

còn vấn đề mật đạo này rất là hay đó chứ..

những người bị đánh chết không bị out ra mà còn cơ hội khác để săn boss ở tầng dưới và có cơ hội khác để lên tầng 4 nữa...nói chung những bang mà cho người xuống để giết thì cũng là 1 chiến thuật hay đó.......

để trạng thái phi chiến đấu thì thà chết ra cho luôn chứ phi chiến đấu làm cái gì nữa @@

RùaConGácKiếm
11-01-2014, 08:59 PM
the' thi moi dung' nghia~ la khu duong thuong, chet' roi xuong duoi' van c the an boss nhu binh thuong, the' thi` sog' lm gi :(

phanngocphi17
12-01-2014, 09:51 PM
the' thi moi dung' nghia~ la khu duong thuong, chet' roi xuong duoi' van c the an boss nhu binh thuong, the' thi` sog' lm gi :(

cái này là do các bang nó chèn ép thôi chứ mình thấy cũng hay mà..xuống dưới đó cũng có boss

MRChao
14-01-2014, 01:54 PM
"Trong Xi Vưu Mộ Tầng 1, 2, 3, nhân vật bị đánh trọng thương sẽ được chuyển vào Mật Đạo dưỡng thương"

đã vào khu dưỡng thương, mà còn phải đánh nhau, sao gọi là khu dưỡng thương, giống khu chôn cất hơn

Trong khi Bang chúng tôi đang cố gắng giết càng nhiều địch càng tốt thì ở đây, Bang khác lại cho AE chết để vào khu dưỡng thương, các bạn c biết làm gì ko? để phục kích, cứ thành viên của 1 bang khác mà bị chết, vừa vào khu dưỡng thương, cứ nghĩ nằm chờ để tiến vào tầng 4 thì bất ngờ, bản đồ toàn màu HỒNG - nơi bị phục kích. thế ra bị đẩy ra khỏi XVM thật sự. Và cứ như thế, hể 1 mem nào bị giết, như rằng bị đẩy ra khỏi XVM, nếu bang họ có chết, vào đó cũng gặp đồng minh, góp sức phục kích tiếp :haha: và họ cứ ung dung thong thả tiến vào tầng 4 - nơi mà họ chiếm số đông áp đảo

Đã là khu dưỡng thương, tại sao ko để họ ở trạng thái phi chiến đấu????

Bình thường khi bạn đi XVM nếu bạn bị đánh trọng thương chứng tỏ bạn yếu hơn người ta , khu dưỡng thương cho bạn 1 cơ hội mới để có thể tiếp tục đi hết XVM , tuy nhiên cái giá đc điều đó bạn phải cạnh tranh với những người bị trọng thương như bạn, nếu ko ra tính năng này thì khi bạn bị đánh trọng thương thì bạn có còn cơ hội đi tiếp nữa ko ???

RùaConGácKiếm
15-01-2014, 07:03 AM
Thế tôi hỏi các bạn nhé, khi bang các bạn ra hết sức đánh với BANG khác, giết hết kẻ đich để chiếm đc con xi vưu tầng 3, có bị thiệt hại AE nào hok? (thật ra là AE bang cũg hy sinh ko ít) khi bước vào tầng 4, với số người ít ỏi còn lại, bạn phải chống với cả 1 bang đầy đủ của địch, điều gì sẽ xảy ra?

Bình thường khi bạn đi XVM nếu bạn bị đánh trọng thương chứng tỏ bạn yếu hơn người ta , khu dưỡng thương cho bạn 1 cơ hội mới để có thể tiếp tục đi hết XVM , tuy nhiên cái giá đc điều đó bạn phải cạnh tranh với những người bị trọng thương như bạn, nếu ko ra tính năng này thì khi bạn bị đánh trọng thương thì bạn có còn cơ hội đi tiếp nữa ko ???
tôi nói ở đây là bang tôi giết hết để tiến vào tầng3, nhưng khi vào tầng 4, lại là 1 đám rừng địch, trong khi bang tớ ko còn lực lượng cứu viện vì đã bị họ sát hại ở khu dưỡng thương cả rồi :)