PDA

View Full Version : Thắc mắc về phái Hoa Sơn!!!

MaouSatan
10-01-2014, 10:20 PM
Tại sao phái hoa sơn không có một cái skill gì để giữ đối phương?
Các phái bắn xa như đường môn hoặc cái bang võ đang thì đều có skill khống chế.
Tê liệt, hút, choáng đủ các thể loại còn hoa sơn không có một cái skill gì để giữ cứ nhào vào là nó khinh công rồi lên ngựa chạy mẹ mất hút.
Cái này mang tiếng kiếm thế 2 tại sao các phái cận chiến ở kiếm thế đều có hiệu ứng bị thương (ở đây mỗi thiên vương có) và ít nhất 1 skill không chế để đối phương ko thể chạy đc đằng này hoa sơn không có một cái quái gì cả độc cô cửu kiếm thì xuất chậm đến thằng mù cũng né đc hiện ra 1 lúc sau mới chọc (vãi cả nồi).
Đánh bực cả mình. Các phái đánh xa thường thì ko có skill khống chế thì tự nhiên lại lòi ra một đường môn có stun đam rõ to combo thì dễ ợt (chả hiểu khó ở chỗ quái nào).
Ít nhất thiên vương còn giữ đc 1.5s đằng này hoa sơn giữ nửa giây gần như 1 cái tích tắc là nó chạy mẹ rồi.

phanngocphi17
11-01-2014, 02:42 PM
nếu mà có skill giữ nữa thì hoa sơn bá đạo cmnr.......bởi vì hoa sơn mạnh về né mà bạn...sau này có thêm "loạn" nữa đó bạn ak

MaouSatan
11-01-2014, 03:54 PM
Chưa kể cái phái cái bang có cái skill gây bỏng và tê liệt gần như 100% delay thì nhanh đừng hỏi vì sao gần như éo quay.
Đã thế còn cái skill đẩy ra mà % thì cao vãi đái. Thế thì áp sát bằng ... ah.

phanngocphi17
11-01-2014, 05:26 PM
cái bảng có bỏng tê liệt thì Hoa Sơn có "né" cứ yên tâm đi HS ko thua ai đâu

MaouSatan
11-01-2014, 07:03 PM
Tôi chả hiểu né cái quái gì khi không thể giết đc nó?
Không hề có skill giữ chân không hề có hiệu ứng giữ chân thì tôi éo thể hiểu bạn giết nó cái kiểu gì?
Còn khi nó buff cái tê liệt thì máu tụt như tụt quần còn bị slow nữa chứ. Trong khi cái tê liệt này quay nhanh đừng hỏi xác xuất thì gần như 100%.
Độc cô cửu kiếm ăn cắp của đoàn thị chỉ nhưng ăn cắp cũng ko xong mẹ bay chậm như rùa khác một trời 1 vực huyền băng cửu kiếp. Đã thế khi xuất chiêu còn hiện ra show hàng tầm 1 2s rồ mới chọc. Có thằng ngu xuẩn nào đủ ngu để đứng lại có mà nó chạy mẹ luôn và miss miss miss.
Một class cận chiến lại éo có 1 cái skill quái gì để giữ chân. Cứ áp sát là địch ù té chạy bỏ lại Hoa Sơn hít khói nó.
Trừ khi thằng nào đủ ngu đứng lại tank thì éo nói làm gì.
Đằng này 2 class đam to là đường môn và cái bang lại có skill khống chế (v k l class bắn xa có stun và slow).
Mang tiếng update của kiếm thế 2 mà cứ như hắt hủi mấy thằng đánh gần. Các hiệu ứng bị thương phái cận chiến nào cũng có của kiếm thế thì sang đây bỏ hết còn mỗi thiên vương có.
Ngoài thien vương và thiếu lâm bổng còn giữ đc bản sắc thì hoa sơn là võ đang kiếm chuyển sang thì éo giữ đc cái mẹ gì. Skill 6x định thân éo có (thiên vương và thiếu lâm ít ra còn tầm 2s) hoa sơn éo có định thân luôn.
Đéo thể tưởng tương đc hoa sơn pk solo kiểu lềnh gì khi áp vào là địch khinh công chạy được ngay lập tưc. Vãi nồi chin su. Áp vào thì đường môn blink, cái bang thì bị nẩy bật ra liên tục.
Đừng có lôi cái clip hoa sơn luận kiếm ra cái võ đài đó bé bằng cái mắt mũi mà trong đó mỗi team còn có con nga my nó slow cho không thì đuổi nó vào mắt.

Acoustic
11-01-2014, 08:23 PM
HS mà thêm kill khống chế thì cả sever qua HS à bác. Theo như mình nghĩ thì ĐHĐ vô đối CT thì sau là HS. Đừng chém em , đó là suy nghĩ của em. Em cũng đã chơi HS và thấy phái này đi CT chỉ sau ĐHĐ

MaouSatan
11-01-2014, 10:01 PM
Võ đang kiếm còn bá hơn hoa sơn tỉ lần với né cả hệ mộc, định thân và choáng mà cả kiếm thế nó có võ đang kiếm đâu. Bá cái gì mà bá.
Solo như cái cục shit đuổi giết thằng lăng vân còn ko nổi khi nó lên ngựa chạy thì nói làm quái gì.
Tại sao Thiên Vương khỏe cả chiến trường cả solo sao hoa sơn chỉ đc phép đi chiến trường ah.
Vớ vẩn.

TriThai
11-01-2014, 10:50 PM
spam kiếm code,spam kiếm code,spam kiếm code,spam kiếm code,

Ngũ A Ca
13-01-2014, 09:01 AM
HS mà thêm kill khống chế thì cả sever qua HS à bác. Theo như mình nghĩ thì ĐHĐ vô đối CT thì sau là HS. Đừng chém em , đó là suy nghĩ của em. Em cũng đã chơi HS và thấy phái này đi CT chỉ sau ĐHĐ

Mình không biết PK thế nào hết, cứ để y kill trong game nó cho mình. Buff thế nào vậy bạn? Cái tử hà thần công có buff ko? Có giống Võ Lâm Truyền Kỳ không bạn?

Bi Mập
15-01-2014, 08:59 AM
Chú đừng thắc mắc vậy! Tôi đây chơi côn luân cũng có skill kéo giữ gì đâu? cũng là cận chiến! HS đã bá đạo quá nhiều mặt. Solo toàn thấy chữ né đòn :choler::choler::choler::choler::choler:

Khanhnk
15-01-2014, 10:54 AM
Bình tĩnh đi em, em bình tĩnh đi :look_down:.
Thấy phái nào thì cũng kêu là phải mình yếu thế này thế nọ thôi. Solo mà nó chạy thì cứ dí theo về cuối tính dmg ;)). Cái team chí tôn đi hoa sơn luận kiếm chả 4 hoa sơn là gì. Còn chiến trường thì hầu như là thấy bọn nó cứ cậy đông lao vào, ít khi chạy lắm.
Tại em cứ thích võ đang kiếm thế quá nên đem ra so bì. Chứ hoa sơn là phái lao vào combo rồi lại nhảy ra câu giờ thôi, skill thì cooldown nhanh vãi.

MaouSatan
16-01-2014, 05:57 PM
Bình tĩnh đi em, em bình tĩnh đi :look_down:.
Thấy phái nào thì cũng kêu là phải mình yếu thế này thế nọ thôi. Solo mà nó chạy thì cứ dí theo về cuối tính dmg ;)). Cái team chí tôn đi hoa sơn luận kiếm chả 4 hoa sơn là gì. Còn chiến trường thì hầu như là thấy bọn nó cứ cậy đông lao vào, ít khi chạy lắm.
Tại em cứ thích võ đang kiếm thế quá nên đem ra so bì. Chứ hoa sơn là phái lao vào combo rồi lại nhảy ra câu giờ thôi, skill thì cooldown nhanh vãi.

Vấn đề là cái map hoa sơn luận kiếm nó bé tí còn chiến trường và lãnh địa chiến nó to vãi ra. Đuổi vào mắt :@

Chú đừng thắc mắc vậy! Tôi đây chơi côn luân cũng có skill kéo giữ gì đâu? cũng là cận chiến! HS đã bá đạo quá nhiều mặt. Solo toàn thấy chữ né đòn :choler::choler::choler::choler::choler:

Tàng hình tăng tốc đánh và chí mạng 100% thì cần quái gì giữ. Làm như nó biết con lôn ở đâu để mà đánh ý. Nói nhảm.

phanngocphi17
17-01-2014, 07:49 AM
nói chung yêu cầu của bác quá vô lý.....hoa sơn không cần những hiệu ứng đó thì cũng đã mạnh lắm rồi...còn nếu mà không giết đc ai thì => đồ cùi + gà :))

behoachanh
18-01-2014, 04:24 PM
Muốn biết phái nào mạnh hay yêu cứ vào chiến trường. Thấy phái nào có nhiều người đứng top thì chơi thôi. Ở sever mình đang chơi có 10 người đứng top thì tới 6 người là Hoa Sơn rồi @@ Đi cả tuần may chăng có đc 1 tới 2 bác Thiếu Lâm đứng top. Thiên Vương thì tới giờ chơi đc hơn tháng rồi mà chưa thấy chú nào ngoi lên top her.

Bạo Cúc Ma Tôn
18-01-2014, 04:34 PM
Hoa Sơn = Chỉ Đoàn + Võ Kiếm Kiếm Thế,đi CT bá thế còn gì,còn muốn solo bá nữa à=))

_Rồng_
19-01-2014, 04:35 AM
hoa sơn là 1 phái cần đầu tư mạnh mới khủng dc, còn lẹt đẹt thì khó áp sát mà quẩy dc, ngày xưa hoa sơn còn thần tiêu thì nhà nhà hs người người hs , giờ có sự điều chỉnh thì hs hơi khó quẩy. nói chung là bác chơi hs mà tâm huyết thì đập nhiều xèng vào, chỉ thằng nào thằng đấy ẳng:)) kể cả combo đường môn né né né và né.....

Bạo Cúc Ma Tôn
19-01-2014, 02:29 PM
hoa sơn là 1 phái cần đầu tư mạnh mới khủng dc, còn lẹt đẹt thì khó áp sát mà quẩy dc, ngày xưa hoa sơn còn thần tiêu thì nhà nhà hs người người hs , giờ có sự điều chỉnh thì hs hơi khó quẩy. nói chung là bác chơi hs mà tâm huyết thì đập nhiều xèng vào, chỉ thằng nào thằng đấy ẳng:)) kể cả combo đường môn né né né và né.....

Thần Tiêu vẫn có tác dụng bt nhé,chả hiểu mấy bố test thế nào :|
Có điều,phải vào gần mới lên skill b-(

emthichsolo
19-01-2014, 05:13 PM
neu hs ma co kill giu chan nua thi ae choi hs het cmnr di ct toan la hs voi nm ba dao ko

MaouSatan
20-01-2014, 08:09 PM
Cứ nói hoa sơn là đoàn thị chỉ + VDK (toàn lũ noob). Skill lăng ba vi bộ của đoàn thị chỉ chính là skill chạy nhanh và né đam của đào hoa đảo. Chơi chả nhớ cái mẹ gì chỉ nói hùa.
Nếu nó là võ đang kiếm thì cái định thân của võ đang kiếm đâu. Võ đang kiếm khi lao vào có định thân và skill né cộng dồn của nó né cả hệ mộc. Ở đây bỏ mất cái định thân và bỏ mất cái né khắc hệ nên thiếu lâm và thiên vương đánh mới trúng.
Ngoài ra võ đang kiếm nổi tiếng né cao chính xác cao bên này hoa sơn né cao nhưng chính xác cùi bắp không có con ngựa truy ảnh thì miss lòi ra.
Cuối cùng huyền băng cửu kiếp (bên này là độc cô cửu kiếm) bay rất nhanh còn bên này bay chậm lòi. Và cả 2 phái này đều có định thân trong skill điểm huyệt (hoặc skill áp sát của võ đang kiếm).
Toàn bọn có đọc bài ko vậy? Hoặc là có chơi qua kiếm thế chưa mà to mồm những cái quái gì thế (Hoặc có chơi mà gà nên chả nhớ cái éo gì cả). =)) =))

DocKiemSau
20-01-2014, 10:44 PM
Sặc, chơi HS đợi đến 100 lấy ĐCCK, xem clip sơ sơ tương skill dí ko miss được, đằng này giốn Bạch Hồng Quán Nhật ah ?
Thôi dis chưa đầu tư nhiều ko sao, qua chơi DM cho khỏe. Vãi Dm : bắn nhanh + đam to + choáng + lướt thoát thân đã vậy 2 thằng hệ kim toàn cận chiến hehe.
HS gặp võ đang nó hit run thì quỳ xuống lạy nó chứ éo bít làm gì.

VKL HS

Zeker
20-01-2014, 10:49 PM
Hoa sơn đã được NPH ưu ái cho cái né cao rồi trong khi solo HS éo ngại phái nào kể cả khắc hệ
Bạn nói ko có skill giữ là ko đc ưu ái, là phế? bạn nghĩ Côn Luân có skill giữ chân nào ko ừ thì 100% chí mạng sau khi invi nhưng lỡ ko sock dame chết đc đối thủ thì sao? => bỏ chạy.Còn tiêu dao bộ combo mất 10s mới hồi mà 10s trong CT lẫn TĐLT lẫn PK solo thì bạn biết nó quan trọng thế nào rồi đấy.Còn thiên vương nó có skill giữ chân ko?vâng có,nó là skill 9x mà skill 9x nó xoay kéo về bạn nghĩ rằng nó dễ kéo lắm à nó đc mỗi cái khiêng bất tử lúc gần die còn khi hết mà chạy ra ko đc thì sao? => tự hiểu.Còn ai cận chiến nữa? à a thiếu lâm, vâng a thiếu lâm thì skill kéo dễ lắm ý, xa lắm ý
Còn Hoa Sơn? né x% số ng xung quanh,skill rượt lẫn chạy 4s? có 1 skill slow giữ chân mình ko nhớ là mấy s nhưng nhiêu đó thôi đủ để HS kill 1 ng rồi.
Mình éo hiểu bạn phàn nàn cái j ở HS khi hầu như mọi ng đều nhận định là HS quá bá đạo + solo rất ức chế và đang gào thét HS cần đc neft.
Còn bạn bảo bạn đánh ko đc hay ko kill đc ai khi cầm HS thì xin lỗi vì acc của bạn quá cùi hoặc bạn PK quá gà :sogood:
P/s: à bạn cũng đừng khoe cái KT ở đây nhé mỗi game có cái đặc sắc riêng của nó và cũng chưa ai nói nó là KT 2 nhé.Nó chỉ là NKVS thôi bạn nhé :sogood:

MaouSatan
20-01-2014, 11:48 PM
Skill đoạn hồn thích có định thân 1,5s tương đương gần 3 phát đánh và ở đây thiên vương có skill + dồn đam ngay tư đầu mà thêm cả phụ trợ giúp dồn đam nhanh hơn. Sau 1,5s có thể quay cái 9x thì thêm đc 1 hit. Éo biết có chơi thiên vương ko mà nói nghe đã thấy chả biết éo gì về thiên vương.
Tiếp theo tiêu dao thì nó cực kỳ giống chiến nhẫn delay 10s nhưng mà lá chắn của nó bá nó có 1 húc 1 kéo. Skill tăng máu chí mạng khi kéo hoặc húc trúng.
Và chốt cái cuối cùng: Cái này là kiếm thế 2 và cũng của kingsoft cũng của nhóm studio phát triển VLTK 1 2 và kiếm thế nhưng vì vẫn đề bản quyền cái tên kiếm thế của VNG nên phải đổi tên chứ nó cùng 1 nhà sản xuất mà ra (éo biết cái gì chỉ nói mồm). =)) =))
Tôi ko nói solo 1vs 1 nếu nó solo thì tôi đã chả nói tôi nói ở đây là lúc nó bỏ chạy thì éo thể nào giữ đc và ko đuổi nổi (mù tiếng việt cũng có mức độ thô hoặc đi học lớp 1 về vấn đề "đọc - hiểu" đi).
Ngoài ra thì: Tôi muốn nó như võ đang kiếm của kiếm thế :dreaming:

Zeker
21-01-2014, 12:46 AM
bạn có vấn đề j ko vậy? bạn nghĩ TV ĐHT muốn dính là dính sao? bạn nghĩ TD muốn kéo là kéo sao?
Bạn bảo bạn HS lao vào tụi nó chạy thế TD và TV lao vào tụi nó ko biết chạy?
Bạn bảo HS đánh ức chế này nọ sao nó là phái đc chơi nhiều nhất.Bạn nc 2` éo tả đc.
P/s: bạn muốn HS như VĐ KT thì mời bạn về lại KT mà chơi.Và đây là game NKVS chứ éo phải KT2.Cái này thì bạn nên học lại lớp 1 vì mình chả thấy chỗ nào ghi game này là Kiếm Thế 2 hay Kiếm Thế Vô Song cả :sogood:

MaouSatan
21-01-2014, 03:29 AM
Ờ chừng nào nó vẫn là sự thật thì bạn có cãi cũng chả có tác dụng gì đâu. Studio và nhà phát triển nó vẫn còn đó thôi. =)) =))
Còn thiên vương khi đánh đông lao vào thì còn giữ đc 1 lúc còn hoa sơn nó nhảy đc ngay lập tức. Tôi nói nãy giờ mà hình như khả năng đoc hiểu của bạn có vấn đề =)) =))
Và thêm nữa vào box hoa sơn mà xem có đứa nào nói nó bá ko hay chỉ thấy cái topic to đùng vắng vãi ở mấy server đầu chỉ có mấy hoa sơn chí tôn =))