PDA

View Full Version : Mới chơi, cần lắm sự chỉ dẫn của các bạn

Ngũ A Ca
12-01-2014, 10:39 PM
Hi all,
Tình hình là mình mới chơi, trước khi chơi cũng đọc qua nhiều bài dành cho Sơ nhập, nhưng có quá nhiều thuật ngữ mình không hiểu là gì cả.
Hiện tại trong rương mình có đủ các cái, thủy tinh trắng xanh gì đó, trợ tu đan, tiểu hoạt lực hoàn, tu luyện châu, Thư, Chúc phúc phi vũ, Hộp quà hồng phúc...
Mình không biết chức năng của mấy món này là gì, và nhiều món khác nữa... Rất mong các bạn hướng dẫn vì vứt đi thì tiếc mà để lại thì chật rương :(

Mình cũng ko rõ là trong quá trình chơi có phải mua máu và mana như Võ lâm truyền kỳ ko vậy các bạn?

Acoustic
13-01-2014, 11:54 AM
Thủy tinh để up đồ, để đó k nên bán hoặc cất vào rương.
Trợ tu đan lấy time đánh quái, tu luyện châu x4 kinh nghiệm
Chúc phúc chi vũ để mở thưởng Bí Cảnh...
Hộp quà hồng phúc dùng Hồng phúc lênh mở lấy quà ( mua ở Trân Bảo Các, bên cạnh bản đồ)
Mua rương rồi lấy máu ra, mana thì mua ngô.

Ngũ A Ca
13-01-2014, 08:47 PM
Thủy tinh để up đồ, để đó k nên bán hoặc cất vào rương.
Trợ tu đan lấy time đánh quái, tu luyện châu x4 kinh nghiệm
Chúc phúc chi vũ để mở thưởng Bí Cảnh...
Hộp quà hồng phúc dùng Hồng phúc lênh mở lấy quà ( mua ở Trân Bảo Các, bên cạnh bản đồ)
Mua rương rồi lấy máu ra, mana thì mua ngô.

Có cái rương sao mình bấm vào máu mà nó ko văng ra bạn ơi.
Còn hôm qua làm nv nó văng đồ ra nhiều quá, ko có chỗ lụm nên mình bán shop thủy tinh hết. Hix hix

Acoustic
13-01-2014, 08:52 PM
Tiếc thế. THủy tinh bỏ vào kho ấy. Cần cho up đồ lắm. Còn rương thì chỉ vào xem còn bao nhiêu KIM SANG DƯỢC. Click phải vào và nhập số lượng cần lấy

Ngũ A Ca
13-01-2014, 11:26 PM
Tiếc thế. THủy tinh bỏ vào kho ấy. Cần cho up đồ lắm. Còn rương thì chỉ vào xem còn bao nhiêu KIM SANG DƯỢC. Click phải vào và nhập số lượng cần lấy

Thank bạn nhiều nha.
Tình hình là bị đồ sát nên ko làm nv được :(

Bạch_Lão
14-01-2014, 12:04 PM
Bạn rảnh rỗi xem kỹ những bài hướng dẫn trong diễn đàn và nghiên cứu dần dần. NKVS k phải nhìn cái là hiểu được :)

đitìmniềmvui
13-02-2015, 05:39 PM
Bạn rảnh rỗi xem kỹ những bài hướng dẫn trong diễn đàn và nghiên cứu dần dần. NKVS k phải nhìn cái là hiểu được :)

bạn ơi , kim sang dược để làm gì vậy

Bách Danh Phong
18-02-2015, 03:03 AM
Kim sang dược hay còn gọi là máu. Dùng để hồi lại lượng máu đã mất của nhân vật game của bạn nhé!