PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Chia sẻ kinh nghiệm sau gần 1 tháng chơi NKVS ^^!

Bạch_Lão
14-01-2014, 11:10 AM
Chào các bạn !
Trước tiên mình xin giới thiệu về mình :)
Mình là 1 cán bộ công nhân Nhà nước, chơi NKVS được gần 1 tháng rồi. Biết đến game này qua giới thiệu của 1 người bạn. Hiện nay mình đang chơi acc CB lvl 90 - K8 - CL190 ở SV Hoàng Hải.
Có lẽ các bạn sẽ nghĩ để có 1 acc tầm trung như mình, phải đầu tư nhiều lắm và đó cũng là lý do mình viết bài này để chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người có 1 acc tầm trung, chơi game vui vẻ mà không ảnh hưởng nhiều đến công việc, gia đình cũng như cuộc sống sinh hoạt hàng ngày.
1. Cách cầy lvl sao cho nhanh và hiệu quả
SV mình mở chưa lâu và mới mở giới hạn cấp 99 ngày 12/1 vừa rồi, hiện tại lvl cao nhất là cấp 91.
Trước hết bạn cần tận dụng hết thời gian rời mạng bằng cách mua BCH để nhận kn khi rời mạng, bạn có thể mua BCH bằng vàng khóa hoặc vàng. Nhưng theo mình nên mua bằng vàng khóa, còn vàng chúng ta dùng vào nhiều việc khác vì vàng chỉ có thể kiếm cơ bản từ cách nạp thẻ nếu bạn không buôn bán hay kiếm chác ngoài bằng các loại vật dụng. Còn vàng khóa chúng ta có thể kiếm bằng nhiều cách mà các bạn có thể tham khảo tại các topic trước, nó rất hữu ích và hiệu quả.
Sau đó, bạn nên tận dụng triệt để thời gian tu luyện x4/ngày/1gio ( thêm 0.5h nếu bạn là VIP ) nên tìm 1 pt train hiệu quả, tốt nhất là nên cầy thêm 1 acc NM nếu có đk, cái này rất hữu ích kể cả khi bạn đi train hay đi chiến trường.
Nên tận dụng thời gian lúc rảnh đi truyền công và nhận truyền công. Cái này nhận khá nhiều kn và nhanh. Còn về TC thế nào chắc mình k cần giới thiệu ^^!
Đi BC, TVP hay các sự kiện đều có kinh nghiệm, sẽ nhanh nếu bạn theo 1 pt tốt và ổn định.
Mình chỉ giới thiệu sơ qua cách cầy lvl vì vấn đề lvl chắc cũng k được quan tâm nhiều lắm, nói chung NKVS có nhiều cách để bạn lên lvl nhanh nếu biết tận dụng.
2. Cách kiếm TT và nâng cao công lực
- Về vấn đề kiếm thủy tinh sao cho có thể nên được 1 acc K8 như mình, nhiều khi cũng phụ thuộc vào 1 phần may mắn, vì để kiếm Tử thủy tinh, nó không cố định ở 1 nhiệm vụ nào cả...ví dụ như bạn đào bảo cũng có thể được TTT, săn boss hiếm cũng đc TTT nhưng có khi cả 1 pt cũng chỉ được 1 viên và rất buồn đó lại không phải là bạn ^^! Nhưng đâu phải không có là không lúc nào được, hãy kiên trì...vận may sẽ đến.
- Bạn nên đi chiến trường, ngày 4-5 trận, cái này rất hữu ích..Vì bạn đi CT 1 trận sẽ được kn và 1k9 - 2k điểm truyện ký vậy là nếu tranh thủ đc 4 trận bạn có thể có 1 viên TTT/ngày bằng cách đi CT.
- Trồng cây GT hay đào bảo GT và vận tiêu GT là những cách ổn định và kiếm được TT nhanh nhất.
- Bạn nên xem nv tuần của GT là gì, sau đó làm full và kiếm độ cống hiến. Rồi vào trong tiệm gia tộc mua đồ. Ở đó bán tất cả những gì bạn cần..từ TT, FF đến ngựa ^^! nên tận dụng triệt để cái này.
Nói chung TT cũng được kiếm bằng nhiều cách, cái quan trọng là bạn phải tận dụng những SK, đi CT bạn có thể bỏ ra 5ph cố gắng kill 5-10 người hay cắm train NPC trong CT là đã được kn và điểm rồi.
Còn nữa...kiếm được TT ra và đập đồ cũng là cái quan trọng, mình có nói NKVS nhiều khi nó cũng bao hàm cả yếu tố may mắn. Nói thật acc K8 của mình chưa đồ nào mình + quá 50% ^^! Cứ 32-40% mình đập, có xịt nhưng tỷ lệ thành công cao hơn (có lẽ là mình may mắn) - vì là TT tự kiếm ra, nên xịt mình cũng chẳng run tay mấy...không như các bác đại gia, nạp tầm 4-5 củ mua full rương TT đập chai tay có khi 85% vẫn xịt. Nếu có đk nên để trên 50% thôi, chứ 80-90 vẫn xịt bt các bạn a. Mình chỉ nói quan điểm của mình cho các bạn tham khảo, chứ cũng k dám "xui dại" các bạn gom TT để đập 3x % vì nhiều khi xịt 2 lần vừa tốn tiền lại tốn TT nữa, cái này chỉ dùng cho ai ưa...cảm giác mạnh.
Còn vấn đề lên CL...CL phụ thuộc không nhiều lắm vào đồ CH...nếu bạn chỉ chơi acc tầm trung, đồ đạc + 9 +10 và bạn nên tận dụng tất cả các lỗ khảm LT để lên CH. 1 viên LT cấp 3 có cho bạn 0.6 CL ngoài ra còn có FF, ấn và ngựa. Mình hiện đang sài ngựa HT5 - 3 ép đến tiến hóa bằng điểm mua ngựa 5-1 trong tiệm Gia tộc, max đc + 10 CL, FF 3 nâng câp từ FF 2, bên cạnh đó rút thưởng mm được 2 cái FF3 nữa nên đổi ra kính up lên đc 8đ CL..cứ xem chỉ số trên các đồ mà lên bạn à :)
Nên có 1 set đồ theo cấp, nó cũng tăng được khá nhiều điểm CL.

Nói chung NKVS là 1 game khá hay, và muốn chơi tốt không phải bạn cứ ốp tiền vào là được. Quan điểm của mình chơi game để thư giãn sau những giờ làm việc căng thẳng. Mình có tiền nhưng không muốn nạp, bởi mình k đua top cũng chẳng muốn thể hiện...chơi tầm trung2, kiếm 3-5 người bạn game tốt tính, nc vui vẻ có thể giúp nhau lúc bận vì không phải ai cũng ngày nào cũng ol được. Bạn bận có thể nhờ bạn mình log hộ, cũng như vậy...giúp nhau qua lại vừa tạo được tình cảm trong game, lại không để sót SK ^^!
Kinh nghiệm thì còn nhiều, nói chung post bài trên diễn đàn này cũng là mình nghe kinh nghiệm...bạn có thể nhận các code từ các bài viết..nhận được vàng khóa và 1 số thứ linh tinh (vì chưa có nên cũng k rõ nên k dám chia sẻ - nếu có sẽ chia sẻ ngay ^^!)
Chúc các bạn chơi game vui vẻ, lành mạnh và không ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày.
Thân

Acoustic
14-01-2014, 12:49 PM
Cũng được đó bác. Cú kiếm Truyền kí mà tậu TTT.

phanngocphi17
15-01-2014, 01:46 PM
likeeeeeeeee và share...lên lên

Shi
15-01-2014, 02:53 PM
:))))))))))))))))))))))))......................... ...

Mới Học Chơi
15-01-2014, 05:22 PM
cảm nhận sau hơn 1 tuần là nếu bớt được 1 số trẩu tre thì game này đúng là rất hay ;))

Bạch_Lão
16-01-2014, 09:03 AM
cảm nhận sau hơn 1 tuần là nếu bớt được 1 số trẩu tre thì game này đúng là rất hay ;))

"Trẩu tre" thì game nào chẳng có...cái qtrong là cả cộng đồng bạn ah :)

Ngũ A Ca
17-01-2014, 12:19 PM
Mình thì thấy hơi khó chơi vì có nhiều vật phẩm quá, đọc lại ko hiểu nó có tác dụng gì. Chịu chết. Cứ chơi vớ vẩn vậy thấy yếu xìu. Cũng ko biết bấm chỗ nào để truyền công, toàn chờ người ta bấm rồi truyền.
Thấy người ta cầm vũ khí quần áo lạ quá, còn mình thì áo quần lèo tèo mà ko biết nó ở đâu mà ra. Đánh quái ko thấy rớt đồ :( tiền cũng ko thấy rớt :(