PDA

View Full Version : Hỏi về cách giao dịch giữa người chơi với nhau

Hoa Bách Hợp
06-02-2014, 09:39 AM
Mình mới chơi, nhiều khi muốn mua một số vật phẩm của user bán lại mà khi gd họ đòi lót tay này nọ, mới chơi nên mình ko biết cách + với thuật ngữ nhiều nên khi mình nói lót tay là sao thì họ im lặng và ... chuồn ... ko bán nữa ... :(

Với lại khi mình có 2acc muốn share đồ với nhau mà bấm gd nó ko cho mình bỏ qua bất cứ đồ nào để gd, như vậy thì chẳng lẽ đồ ai nấy xài à ..... Hệ thống gd của game này rất phức tạp ...

Vậy rốt cuộc là cho mình hỏi cách giao dịch giữa những người chơi mua bán lại với nhau như thế nào ????

CenterVictory
06-02-2014, 10:43 AM
game này hầu như toàn đồ khóa hết , vì vậy rất ít khi giao dịch như bình thường là 2 bên giao dịch cho nhau , các thứ ko khóa đã có " đấu giá " ko cần gd trực tiếp , vì vậy gd trực tiếp ở cái game này hầu như ko sử dụng đến . còn về vấn đề " lót tay " là việc gd của các gamer tự thỏa thuận với nhau , " lót tay " ở đây là gd 1 món đồ khóa thông qua " trung tâm giao dịch " . tức là bạn sẽ phải bỏ ra 1 số tiền lót tay cho người bán để họ bán món đồ đó lên trung tâm giao dịch cho bạn . Việc gd này là thỏa thuận của các gamer nên rất hay sảy ra tình trạng " lừa đảo " vì vậy cần hết sức cảnh giác , mà cái gd kiểu " lót tay " này quá phổ biến trong game , trước sau gì bạn cũng phải dùng , làm sao kiếm người bán uy tín , hoặc có ai " khủng " đứng ra bảo lãnh cho đỡ sợ bị lừa .
Hình thức lót tay như sau : Bạn đặt mua 1 món đồ A ở trung tâm giao dịch > lót tay cho người bán món đồ A 1 số tiền nhất định > người bán ném món đồ A đó vào ttgd cho bạn > bạn nhận được đồ A ( bạn vẫn mất tiền đặt ttgd là vàng khóa + số vàng thường để đặt giá thành cao nhất , Bên bán đồ thì nhận được vàng khóa + số tiền bạn " lót tay " )

Hoa Bách Hợp
06-02-2014, 03:42 PM
- Món đồ mà mình muốn mua ko có ở trung tâm giao dịch thì sao ??
- Lót tay cho người bán đồ cho mình bằng cách chuyển vàng như thế nào ???

Acoustic
06-02-2014, 06:05 PM
Bác nói thế ngta sao hiểu nổi. Bổ sung cho bác .
Ví dụ thớt cần mua Tử thuỷ tinh theo kiểu lót tay. 2 bên mua bán thoả thuận giá cả. Cảm thấy tin tuởng, uy tín thì nguời mua GD số vàng mà 2 bên đã thoả thuận. GD xong nguời bán sẽ bán món đồ đó lên TTGD. Mà truớc khi bán , thớt phải lên TTGD đặt hàng mua Tử thuỷ tinh với giá cao nhất. đặt mua xong thớt PM cho ngta để ngta bán lên TTGD. Khi có hàng trên TTGD hệ thống sẽ tự guiử thư kèm vật phẩm tới nguời đặt giá cao nhất.