PDA

View Full Version : Nên đọc .... việc mở SV mới........

HạoNhiênThanh
07-02-2014, 05:18 PM
Tình hình mình lên 4rum thấy rất nhiều ý kiến não ngắn như sau: đừng mở SV mới kẻo loãng game, mỡ SV làm gì lắm thế ... muốn sập Game à ............
Đó là cách suy nghĩ của 1 số lượng không hề nhỏ Gamer mang phong cách ấu trĩ và thiếu hiểu biết.
Khi đã tâm huyết với game thì dù mở trăm SV thì vẫn ở SV cũ chơi nhân vật mình đã chọn, đã yêu thích.
SV mới mở là để cho những Gamer vừa biết đến Game và chuẩn bị chơi Game nhưng nếu vào SV cũ với những Gamer đầy kinh nghiệm, lv cao, tộc - bang đã định hình thì làm sao bọn họ chơi được.
Thêm 1 điều không nên nói NPH hút máu này nọ, nạp hay không nạp card, chuyển SV mới hay không là quyền của Gamer, không nên bản thân quyết định mà đổ thừa người khác. NPH mở SV mới nhầm đáp ứng nhu cầu những Gamer vừa biết và muốn chơi NKVS, không có bắt buộc Gamer nào nghỉ SV cũ qua SV mới.
Tình hình thấy diễn đàn có khá nhiều topic lập hỏi SV mới khi nào có và mode lúc đầu còn trả lời sau thì chả ai vào trả lời. Không lẽ MODE đã nhiễm vào sự thiếu suy nghĩ của những Gamer cũ thiếu nhiệt huyết với Game.
Đừng để những con sâu làm rầu nồi canh, đừng để những anh em mới chuẩn bị gia nhập gia đình NKVS phải mỏi mòn trong chờ đợi.
Game là mọi người cùng chơi, nhưng chơi như thế nào là do mọi người, đừng để những suy nghĩ ngắn mà ảnh hưởng đến con đường dài của Game.
Thân !!! :stick:

ThiênHạKiêuHùng
07-02-2014, 09:53 PM
Chào bạn!
Lúc nào ra sever thì BQT đã tính toán trước rồi và nếu ra sever sẽ đăng tải thông tin trên trang chủ: nkvs.vn nhé.
Thân.

DPVy
08-02-2014, 09:45 AM
ra sv mới cho tôi chơi với . chờ mãi mà không thấy . thấy quảng cáo trên các web là games này hay nên chờ đợi để chơi đây

BiThiếuGia
08-02-2014, 11:10 AM
Bạn nói có phần đúng phần sai.Một game đảm bảo chất lượng là phải đảm bảo số lượng người chơi trong từng sv ngày tăng lên chứ ko phải giảm liên tục như game này.
Trung bình cứ 1 tháng thì lượng người chơi giảm đi 1 phần.Vì hướng đi và tính năng của game này ko hề có chổ đứng cho nv mới tạo tham gia ở sv cũ -> bao nhiu người mới dồn qua sv mới,sv cũ nghĩ 1 người thì mất 1 gamer.
Mình nắm bắt dc lý do NPH ra sv mới liên tục vì họ nghĩ sau khi kiếm dc 1 lượng tiền ko nhỏ sẽ tiến hành gộp các sv đó lại vs nhau vì chênh lệch ko đáng kể.
Nói chung sv mới ra cũng giúp 1 số lượng lớn người mới pít đến game và tham gia.Nhưng dần sẽ biến sv cũ vắng càng theo vắng,nếu NPH ko pít tìm cách thúc đẩy người mới tham gia sv cũ thì mình nghĩ game này trụ ko vững.

solokhop
08-02-2014, 11:28 AM
sever cu cha thang nao choi. vang nhu chua ba danh

phanngocphi17
08-02-2014, 01:17 PM
sever cu cha thang nao choi. vang nhu chua ba danh

bởi vì có nhiều thằng nó không có tâm huyết đó bạn ak

HạoNhiênThanh
08-02-2014, 08:57 PM
Bạn nói có phần đúng phần sai.Một game đảm bảo chất lượng là phải đảm bảo số lượng người chơi trong từng sv ngày tăng lên chứ ko phải giảm liên tục như game này.
Trung bình cứ 1 tháng thì lượng người chơi giảm đi 1 phần.Vì hướng đi và tính năng của game này ko hề có chổ đứng cho nv mới tạo tham gia ở sv cũ -> bao nhiu người mới dồn qua sv mới,sv cũ nghĩ 1 người thì mất 1 gamer.
Mình nắm bắt dc lý do NPH ra sv mới liên tục vì họ nghĩ sau khi kiếm dc 1 lượng tiền ko nhỏ sẽ tiến hành gộp các sv đó lại vs nhau vì chênh lệch ko đáng kể.
Nói chung sv mới ra cũng giúp 1 số lượng lớn người mới pít đến game và tham gia.Nhưng dần sẽ biến sv cũ vắng càng theo vắng,nếu NPH ko pít tìm cách thúc đẩy người mới tham gia sv cũ thì mình nghĩ game này trụ ko vững.

Mình xin nhắc nhở bạn như sau, bạn nói cứ 1 tháng SV cũ lại giảm người chơi 1 phần ..... nguyên nhân giảm người chơi cũ là sao, sao lại giảm? Không lẽ nói ra Sv mới cái người chơi cũ chuyển qua SV mới chơi à ? 1 lý do hết sức vô lý đối với những người chơi tâm huyết. Nếu họ tâm huyết với game dù ra bao nhiêu SV thì họ cũng không thay đổi, dù không tâm huyết thì dẫu chẳng ra SV thì họ trước sau gì cũng nghỉ game mà thôi.

Còn việc người chơi mới thì phải SV mới, còn vấn đề ưu đãi ng chơi mới khi tạo nhân vật chơi SV cũ là vấn đề ở NSX Game thôi. Không nên đem vấn đề ở Gamer mà đỗ thừa cho tiến trình phát hành Game được.

Thân chào bạn !!!

BiThiếuGia
08-02-2014, 10:15 PM
Mình xin nhắc nhở bạn như sau, bạn nói cứ 1 tháng SV cũ lại giảm người chơi 1 phần ..... nguyên nhân giảm người chơi cũ là sao, sao lại giảm? Không lẽ nói ra Sv mới cái người chơi cũ chuyển qua SV mới chơi à ? 1 lý do hết sức vô lý đối với những người chơi tâm huyết. Nếu họ tâm huyết với game dù ra bao nhiêu SV thì họ cũng không thay đổi, dù không tâm huyết thì dẫu chẳng ra SV thì họ trước sau gì cũng nghỉ game mà thôi.

Còn việc người chơi mới thì phải SV mới, còn vấn đề ưu đãi ng chơi mới khi tạo nhân vật chơi SV cũ là vấn đề ở NSX Game thôi. Không nên đem vấn đề ở Gamer mà đỗ thừa cho tiến trình phát hành Game được.

Thân chào bạn !!!
Nếu như ai cũng suy nghĩ tâm huyết dc thì tốt,
Đơn giản mình chĩ muốn nhắc NPH đừng chạy theo lợi nhuận mà quên đi tình hình các sv thế nào.
Mình xưa nay cũng chỉ chơi 1 sv chưa có ý định chơi sv mới.Nhưng tình trạng sv cũ đang trong mức báo động.
Thành thị thì vắng,các hoạt động thì săn boss có 1-2 bang chiếm hết toàn bộ.
Sv mới ra ko pít bao nhiêu là đủ.Trung bình 1 tháng ra 1 lần là hợp lý nhất.

Ngũ A Ca
09-02-2014, 11:19 AM
Do đồ đạc (món Thừa - đủ để chơi) trong game chế ra được (chứ ko phải nhặt từ con quái) vì vậy ai cũng đồ giống nhau, ngọc giống nhau, từ từ rồi cân bằng xa cạ.
Vì vậy SV cũ dễ bị nhàm chán, ai còn ghiền nhảy qua sv mới tiếp tục công cuộc chế đồ rồi phấn đấu, rồi bằng nhau... Vì vậy, SV cũ chết, phải mở SV mới là tất yếu.
Vì có để SV cũ cũng không có ai chơi nữa.

Kiếp_Khinh_Đời
10-02-2014, 09:46 AM
Đang chờ ra sever mới để chơi đây, giờ vào sever cũ chơi thì toàn bị đì không à

Ngũ A Ca
10-02-2014, 01:42 PM
Đang chờ ra sever mới để chơi đây, giờ vào sever cũ chơi thì toàn bị đì không à

kiếp đì thì qua sv mới cũng bị đì :stick: