PDA

View Full Version : Chỉ mong hiện bài để bày tỏ cùng ae

Việt Minh
15-03-2014, 09:27 AM
Mình viết bài này mon NPH và nhà quản lí xem xét về vần đề này mà bấy lâu nay ae chơi hết nguời này đên người kia yêu cầu hay bức xúc nhưng vẫn chưa thấy có câu trả lời nào thỏa đáng cho ae. > mặc dù bài viết này có thừa nhưng vẫn một phần nào đó giúp ae góp ý với NPH. Nên gộp những sever cu lại với nhau trước khi những sv sẽ bị chết trong khi game chúng ta chưa khám phá hết những cái hay trong game.
Thữ nghĩ như những game VLTK đã ra 8 9 năm r nhưng dù mới hay cũ sv vẫn nhôn nhip k khi nào mà vắng 1 cáhc tẻ nhạt như NKVS dù game mới ra chỉ chưa đc tròn 1 năm.
.Có ai chơi game ma k muốn mình mạnh, nhưng manh r thì làm gì xoay đi xoay lai chỉ với những ngừoi cùng tâm huếty k muốn bỏ sv, Nhưng mạnh thì mạnh nhưng đã nói chơi game thì cái chính là sự đông đảo của gamer thế mới thể hiện đ cái mạnh của mình….Như mình chẳng hạn ngày đầu ra sv nhiều lúc mình phải chửi đm game đông như ***. Lag như ***. Nhưng mà h có muốn chửi thì cũng k đc. Rao lên kênh thê giới chỉ thấy 1 mình mình và những câu nói bất hũ của các NPC trong thành vang lên vang vảng. Thữ nghĩ chơi game như zị s mà có hứng nữa.
Nói ra thi ra sv mới cho những người mới chơi. Nhưng thật sự xjn lỗi mà nói ngừoi cũ từ sv cũ chơi còn nhiều hơn là nhũng người mới. Đồng ý là có ra nhưng ra vừa vừa thôi ra như vậy game mới mấy tháng mà đã thấy lõang như cháo r .Cứ tình trạng này thì game sẽ chết , NPH chỉ nghĩ cái trứoc mắt là ra SV mới để kiếm lời chứ SV cũ ai cũng mạnh thì ai cần nạp làm gì nữa nhưng những gamer có nghĩ như zị k?
Kết : Thakss Ae va NPH đã lắng nghe ý kiến của mình.

GoodLove
15-03-2014, 11:01 AM
Chào bạn!
Cám ơn bạn đã có những ý kiến đóng góp trên. BQT xin ghi nhận và sẽ có những thay đổi tích cực hơn trong thời gian tới, cũng như những vấn đề liên quan đến gộp server.
Chúc bạn chơi game vui ve!

NKoĐiVềĐâuo
15-03-2014, 05:50 PM
vấn đề mà gọi là mở server mới hay không bạn không nên ý kiến làm gì. mod không giải quyết được vấn đề này đâu
Mod cung chỉ là người làm thuê thôi, thằng sep kêu mở thêm đố thằng nào dám không mở. Một điều này mình đã đọc đâu đấy trên mạng được tiết lộ từ người trong Vinagame về vấn đề kinh doanh game, thì nhà game nào cũng áp dung 1 chiêu như nhau cả đó là: 1 server mới mở ra trong 1 tuần nhà game thu về tiền tỷ do gamer đua cấp nạp vào, càng lâu số tiền đấy it' đi do gamer đua không lại nghỉ chơi, Hiển nhiên mở server mới ra đê các bác các chú đua không lại đấy lại quay lại chơi và nạp card. Cứ thế server nhỏ mở ra liên tục, server củ it' người thì lại gọp, rồi lại mở có người liện vào game cà chục triệu bán lại acc vài tram k lại chuyển qua server mới chơi...vòng lẩn quẩn tiếp diển...nhà game hốt bạc người chơi mất tiền lại thêm ức chế.
Người chơi game là khách hàng nhà game là người bán,...điều xưa nay ai cũng biết thằng mua lỗ có thằng bán nào lỗ bao h...quan trọng là nhà game lời bao nhiêu..mình thấy như cái game này và even cua game này mình đoán server mới ra 1 tuần nhà game thu vê không dưới 2 tỷ có khi hơn nhiều...quá thơm..nói về kinh doanh em kính phục các anh sát đất,,nói về thằng làm ra mấy cái even thi nên đuổi việc đi..muốn lấy tiền người ta mà ngu qua' không chịu được...:brick: ngu như thế nào thì ai làm trong nghành game sẻ hiểu...số lượng người chơi even luôn luôn tôt hơn vẫn đem về doanh thu nhiều hơn...còn server mới mở như điên thì mấy bạn làm đúng quy tắc kinh doanh không cần quan tâm ai nói gì đâu....